GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แอสในรูปพอสู้กับพาลาจุ6c3ได้ไหม?

Poom Paoloz Pattaradol

• Jr. Member
  • **

อยากทราบว่าพอสู้ได้หรือป่าว จุ1ครับข้อมูลในรูปเลย หมวกเทพ+นักค่า+เท้าโบ+เสื้อแพร+กาดิซ

oh_RaymonDD

• Full Member
ขอเอาภาพ ของ+ยศลงให้ดูทีได้มั้ยคับ ผมไม่เหนเลยไม่รุ้ เเต่ระดับc3 น่าจะไหว(มั้ง)คับ  woon_5555

-Ai-

เลือดเยอะ ดี :) พาราจุ 6 C3 10 หมด ยังไงก็น่าจะสู้ไม่ได้นะ พาราโดดมาทีแอสก็ตายละ ยิ่งจุ 6 นี้ไม่ต้องสืบ

ความเห็นส่วนตัวนะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

THE-COOL

แอสไม่ใช่คู่ต่อกรกับพาลาตามเนื้อเรื่องอยู่แล้ว พาลามันต้องเจอเซน แทงไม่คิดป้องกัน
กับศรกัมปนาท ของชาร์ป ....  นี่ก็ไม่คิดป้องกัน อาชีพไหนมีสกิลโจมตีที่ไม่คิดป้องกันนั่นแหละ ถึงจะปราบได้

Vyse..z

ได้ครับ
เอาเงินฟาดหัว ให้เค้ายอมแพ้ไง (เยอะเกิน)  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

AsunAllI3araTz

สู้ ยาก ครับๆ บอกเเค่ นี้ ยิ่ง c3เต็มนี้ จุ 6 แอส เอาไม่เข้าอะไม่โหดจริง

ปิศาจ

ต่อให้ จุ 6 เท่ากัน  C3 10 ทั้งคู่  แอสก็สู้พาลายากครับ มันแพ้ทางกัน

ยิ่งจุ แค่ 1  ให้เลือกสายเล่นก็ยากแล้ว
เล่น  Str + Agi  ตีไม่เข้าแน่นอนเกราะหนาเกินแอสตีเข้า พาลาแค่เกราะคุ้มกายแล้วยืนเฉยๆ ไม่ต้องโจมตีกลับ แอสก็ตายได้
เล่น  Dex + Agi  ไม่ต้องพูดถึง ตีเบากว่าข้างบนอีก
เล่น  Luk + Agi  เจอกันโป๊ะไป วัดดวง 5 เปอร์ครับ  ถ้าติดโป๊ะก็พอมีลุ้น แต่ 5 เปอร์ คงยาก

เอาอาชีพที่แพ้ทางกัน แถมจุน้อยกว่า  แล้วคนจุ 6  ของที่ใส่คงไม่ใช่ย่อยน่าจะดีกว่าระดับของ  ของที่คุณใส่มาก  มันเทียบกันยากครับ

พาลาของผม  จุ 6  พลัง 12000-14000  แล้วแต่ของจะใส่  ต้องพุ่งแทงโป๊ะให้มากกว่าพลังคงต้อง 14000 อัพ  จะฆ่าได้คงดวงดีมากๆ  แถมถ้าในแบทมีทอนพลังโจมตี อีกอย่างต้องหวังพุ่งแทงให้โป๊ะ (โอกาส 5%)  แล้วไม่ติดทอนของตะกุดอีกด้วย 

จะสู้พาลาเอาแอสไปสู้คงยากมันแพ้ทางกัน
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
แล้วแอสผมละจุ1สายดาวกระจายอัตราโปะ50.4%ไม่รวมสกิวที่รวม+25%และเชีย+15%
ไหวไหมเห็นโปะสัก2ทีพาลาก็ดับละ

-Ai-

แล้วแอสผมละจุ1สายดาวกระจายอัตราโปะ50.4%ไม่รวมสกิวที่รวม+25%และเชีย+15%
ไหวไหมเห็นโปะสัก2ทีพาลาก็ดับละ
นี้ เวลาท่านสู้ พกเทรด้วยเหรอครับ เอาเชียร์มาจากไหนกัน - -

กรณี 1-1 ท่านคิดว่า พาราจะยืนให้ท่านตีเหรอ 5555

เจอหน้าก็โดดแล้วว

ปิศาจ

นี้ เวลาท่านสู้ พกเทรด้วยเหรอครับ เอาเชียร์มาจากไหนกัน - -

กรณี 1-1 ท่านคิดว่า พาราจะยืนให้ท่านตีเหรอ 5555

เจอหน้าก็โดดแล้วว

ถ้าแค่จุ 1  ไม่เป็นไรให้เขาพกเทรไป ได้เลยครับ ผมแค่เปลี่ยนเป็นค้อน เดียวจะยืนให้ยิง  ใช้เกราะคุ้มกาย + ผนึก  เดินไปหาก็พอแล้ว เดียวก็ตายเองไม่ต้องใช้สกิลอื่นเลย หุหุ  แต่ถ้าใช้ยาเคลือบ ก็ใช้ศาตรา หรือพิทักเข้าไปประชิดตัวก็ได้แล้ว

ผลแห่งศรัทธา 40%  +  ค้อนโป๊ะ  ยังไม่รวมตีบวกโชค  มันไม่โป๊ะง่ายๆหรอก 

แอสสู้พาลายากต่อให้จุ 6  ก็ยากครับ  แต่ถ้าเป็นเทรไม่จุ  พาลาจุ 6 สู้ไม่ได้เป็นเรื่องปกติ   #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ไม่ไหวมั้ง พาราไม่จุยังเอาลงยากเลย C3 ครบอ่ะ  g#016

r3fd4rffff

• **
ผมว่าถ้าจุ1 เลือดคุณคงจะตัดต่อนะครับ เพราะ สีชุดก็ลดเหลือ
ของที่ใส่หมวกเทพ+นักค่า+เท้าโบ+เสื้อแพร+กาดิซ แล้วทำไม ออกสีเซตสีม่วง  woon_huh

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมว่าถ้าจุ1 เลือดคุณคงจะตัดต่อนะครับ เพราะ สีชุดก็ลดเหลือ
ของที่ใส่หมวกเทพ+นักค่า+เท้าโบ+เสื้อแพร+กาดิซ แล้วทำไม ออกสีเซตสีม่วง  woon_huh

เซตฉมังไงครับ สีชุดไม่แน่ใจครับว่าสีไหนเพราะแสงม่วงมันบัง ผมว่าน่าจะสีที่2นะที่+กันเวทน่ะ

เลือด9พัน แอสผมไม่จุเวล95 ใส่เทพเสเลือด เสื้อเสเลือด คลุมผลึกเสเลือด เท้าเสนำเลือด 8200แล้วครับ

แอสนี่จุมากกว่า1แน่นอนครับ ไม่ก้อของออฟยศเยอะมากๆ

woon_yes woon_yes

-Ai-

เซตฉมังไงครับ สีชุดไม่แน่ใจครับว่าสีไหนเพราะแสงม่วงมันบัง ผมว่าน่าจะสีที่2นะที่+กันเวทน่ะ

เลือด9พัน แอสผมไม่จุเวล95 ใส่เทพเสเลือด เสื้อเสเลือด คลุมผลึกเสเลือด เท้าเสนำเลือด 8200แล้วครับ

แอสนี่จุมากกว่า1แน่นอนครับ ไม่ก้อของออฟยศเยอะมากๆ

woon_yes woon_yes
เซต ฉมังมัน 4 อันนิ หน้ากาก รองเท้า ผ้าคลุม เสื้อ     มันจะ ใส่ เป็นแพรดำ กาซา เท้าโบได้อย่างไร   g#033 g#033 g#033