GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากถามความเห็นของทุกท่านว่าคิดยังไงกับคนทรง ??

juon

• Newbie
  • *
คือผมก็เลิกเล่นไปนานพอสมควร แล้วกลับมาเล่นใหม่เพราะมานคิดถึงตอนเข้าวาร์ปก็เห็นมีโคสนาอาชีพคนทรงใหญ่เลย ก็รู้ว่าคือเผ่าอสุราเป็นอาชีพใหม่
แต่ผมเล่นๆไป ผมรู้สุกเหมือนว่าคนทรงมันจะเก่ง โหด เกินหน้าเกินตายังไงก็ไม่รู้ อย่างสมมุติว่ามีคนนั่งปาตี้กันอยู่ 10 คน วิสาสสนี่ลงสกิวอัคคีทำลาย+พสุธา นี่คนก็ไม่ได้ตายหมดถ้าเลือดเยอะๆหน่อยหรือมีต้านเวทมั่งมันก็ยังเหลือ เเต่ไอ่คนทรงใช้เเสงทีเดียวนอนหมดเลย ขนาดเบอจุ 6 ยังนอนเเด่วๆเลย ไหนจะสกิวฟูหมู่มันโหดกว่าพระอีก พระเจ้า สุดยอด ฟูยิกๆ
ไหนจะสกิวที่เหมือนสกิวของวิสาสสสมาก เป็นน้ำเเข็งออกมาอยู่บริเวณรอบตัว ชื้กช๊ากๆ ใครเดินผ่านมันนี่ตายหร่าเลยถ้าไม่รีบหนีออกมา เเล้วมันเป็นเผ่าอสุราทำไมมีสกิวเผ่ามนุษซะงั้นอะ หรือเค้าไม่ลงทุนทำหรอครับ เบอนี่ที่ว่าสับทีเดียวตายเอย เจอคนทรงกลายเป็นขยะเลยเลือดเยอะเปิดยืนหยัดสู้ สับมันยังไม่ตายนอนเเด่วๆ เเต่ผมคิดว่าเเอสคงตีมันตายละมั่งอาศัยโป๊ะเอา วิสาสสที่ว่าสกิวโหดเเรง เอิ่มเจอคนทรง นอนตายคาที่ คือผมรู้สึกว่ามันโหดเกินไปรึปล่าว คือสกิวมันทั้งเเรงเวอร์ๆ เเล้วเกรียนเวอร์ๆ เดินลากมอนในโขนสบาย ลับเเลสบาย คนเดียว ไม่ต้องพึ่งใครเลย ปล่อยสกิวน้ำเเข็งออกมา ชึ๊กช๊ากๆ เเล้วก็เดินๆๆๆ ทั่วเเมบ เจอใครไม่ต้องสน เข้ามาตายหร่าหมด เอิ่มอย่างกับตัวละคร เทพเจ้าเลย เอ่อที่กล่าวมานี่วัดกันแบบไม่ทำซี 3 นะครับ คือคนทรงนี่มันสายเวทใช่มั้ยครับ เบอสับนี่มันไม่ใช่เรื่องยากสับวิก็นอนเเล้วหรือพระ ถ้าสับเเอสโดนก็เดี้ยง เเต่เจอคนทรง เหมือนจะสับไม่ตาย เลือดมันเยอะขนาดไหนหรอครับ สกิวมันเเรงเท่าไหร่กันมันโหดเกินไปเเล้ว ผมว่าแบบนี้ต่อไปคนไม่เล่นเเต่คนทรงหรอครับคนทรงทั้งเกมส์  g#031

ในความรู้สึกผมนะผมไม่อยากว่ามันโกงเเต่ผมว่ามันโหดเกินไป เช่นสกิว ที่เเรงมากๆ เเล้วแบบว่า คือสบายๆมากๆ เป็นอะไรที่สุโค่ย ทั้งเวลทั้งหวดคน

เเล้วหลายๆคนคิดยังไงกับคนทรงหรอครับ อยากรู้ความคิดเห็นของทุกท่าน

ผมก็ไม่รู้เหมือนกกันนะครับว่ามีคนเค้าออกมาเเสดงความเห็นกกันบ้างหรือปล่าวเเต่ผมรู้สึก รับมันไม่ค่อยได้มันตะหงิดๆหงุดหงิดเวลาเจอ รู้สึกมันเหมือนพระเจ้าเลย หรือหลายท่านคิดว่ามันสมดุลเเล้

วกับเกมส์เเล้วก็เลยไม่มีการปรับอะไรทั้งนั้นรึปล่าวผมก็ไม่รู้เเต่สำหรับผมผมว่ามันช่างเป็นอะไรที่สุดติ่งจริงๆ

ไม่รู้เหมือนกกันว่าเค้าจะปรับสกิวมันมั่งรึปล่าว ตอนนี้ผมเห็นคนทรงมันเริ่มจะเบิกบานรึทัยเดินว่อนขึ้นทุกทีอย่างเมามัน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ  g#031

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมเจอคนทรงช่วงแรกเลิกแบทไปอาทิตย์นึงเลย
เพราะเข้าเจอคนทรงทีไรหมดหวังรอด
ผมเลยศึกษาคนทรงโดยการเล่นมันซะเลย
อย่างที่ว่ารู้เขารู้เรารบร้อยชนะร้อย
มันมีทางแก้อยู่พอรู้ว่าสกิลคนทรงอันไหนใช้งานยังไงมีระยะมีเวลาเท่าไร
มันก็ไม่ยากเกินไปที่จะชนะ มันมีวิธีและอาชีแก้ได้อยู่ครับ

ปล.เผ่าจะเทพซักอาชีพจะเป็นไรไปอันอื่นกากๆทั้งนั้น
ปล.2ผมชอบเล่นเผ่าแต่กากเกินจนต้องเลิกคงได้เวลากลับมาเล่นละ  woon_5555

juon

• Newbie
  • *
ผมเล่นเบอผมรู้ึกเหม้ือนตัวเองเป็นขยะไปเลยครับ แบบว่าเลือดเราพลังเราไม่มีความหมายเลย

สงสัยเลือดมันเยอะกว่าเรา นี่สายเวทใช่มั้ย  woon_5555

juon

• Newbie
  • *

ขนาดเบอจุ 6 ยังนอน หมดเลยหมดกันอาชีพเบอ ถ้าไม่ทำซีคงทำไรมันไม่ได้เลยใช่มั้ย   woon_hurt

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
ผมเล่นเบอผมรู้ึกเหม้ือนตัวเองเป็นขยะไปเลยครับ แบบว่าเลือดเราพลังเราไม่มีความหมายเลย

สงสัยเลือดมันเยอะกว่าเรา นี่สายเวทใช่มั้ย  woon_5555

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Flux

• **
ขนาดผมเล่นผู้สื่อ วิญญาณ สู้มันยังไม่ไหวเลยครับ มีชีวิตหลังความตาย ตื่นขึ้นมาอัดกับมัน ขนาดเวลมันน้อยกว่าผม มันเวลไม่ถึง 50 ผมเวล 53 ยืนอัดคลื่นพลังจิตจนมานาหมดหลอด มันยืนฮิลเฉย ประเด็นคือ มันแค่เดินผ่าน ผมก็ตายละ อยากรู้มันใช้ฝีมือเล่นตรงไหน แค่บัพแล้วเดินผ่านมอน อย่างกะเทพพระเจ้าเลย ผมกว่าจะฆ่ามอนตัวนึงร่าย 2 วิ นี่ห่าไรเดินผ่านมอนตายเป้นเบือ
เลือดมันเราไหร่ไม่รุ เลือดผม 5 K ยืนอัดสกิล ใส่มันดอกละ 2 K ไปเป็นสิบๆดอก ยืนฮิลเฉย อยากรู้เอาเหี้ยไรเป็นเกณฑ์ครับนี่

ปล. ตกลงคนทรงสายเวทใช่มะ

juon

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ตัวละครเทพเจ้าครับ ดาเมจเป็นเเสน ตีบอสคนเดียวสบายเลยมั๊งนั่น ผมอยากรุเลือดมันจริงๆ

ก็เอาง่ายๆเหมือนกันขนาดมันปล่อยสกิวเเล้วเดินผ่านพอครับใครอยุในบริเวณสกิวมันตายหร่าหมดนอนเกลี้ยง

ถ้าให้เด็กอนุบาลมาเล่นผมก็คงสู้ไม่ได้เเน่ๆ ปล่อยสกิวเเล้วเดินไปที่ไหนนอนเกลี้ยงที่นั่น โอ ผมเคยเล่นพาราใจุ 4 ใส่ของเซทพยาอินทรี+เสนาเเกร่ง ผมไปลากโขนผมเปิดกายาเหลกไหล ผมลากมอน

เยอะๆยังมีเกือบตายบ้างไรบ้างหรือเยอะจัดก็ตาย เเต่คนทรงนี่เดินสบายขนาดยังไม่จุตีเอาๆ ตัวละคนเทพเจ้าครับผมยอมเลย สู้ไม่ได้ เบอจุ 6 ผมเห็นยังเป็นเหมือนขยะเลยอะ สกิวเเสงทีเดียว บึ้มๆๆ ตาย

woon_5555 woon_5555 สุดติ่งครับ ฮีลมันโหดกว่าพระอีก ปิ้งๆๆๆๆๆ อื้อหื้เเล้วได้ทั้งปาตี้ พระจะอีลไว้ขนาดนั้นต้องของดีจริงๆ ร่ายต้องไวจริงๆ ไหนจะจุอีก ฟ woon_5555

ตัวละครเทพเจ้า มีคนบอกผมว่าเห็นคนทรงตีบอสตาย คนเดียวไม่จุ ผมไม่รุจริงมั้ยนะ ไม่เคยเล่นเหมือนกันก็เลยฟังหูไว้หูเเต่ไปเจอบอดอื่นๆมา เห็นรูปดาเมจเป็นเเสน อื้อหือตกใจเลยครับ

รู้เลยทำไมเบอจุ 6 ตายเหมือนขยะ  woon_5555 woon_5555

narux

• Newbie
  • *
 ส่วนตัวแล้วคิดว่าคิชิร่าย เร็ว+โหด ไป มีหวนกลับอีก ตายๆ- - อยากให้ปรับความเร็วในการร่าย เวลาโดนเกรียน ปั้นคนทรงอีกตัว แล้วเอามาแก้แค้น ถึงชนะ #038

juon

• Newbie
  • *
 g#035 g#035 g#035 ผมเริม่ทนไม่ไหวเเล้วกับคนทรงจริงๆ ขนาดผมนั่งอยุมันปล่อยเเสงเเล้วเดินผ่าน ทีเดียวบึ้มเดียวนอนตายหมดเลย  woon_sunny woon_sunny woon_sunny
คนข้างๆด่าขึ้นมาว่าเกมส์บ้าไรวะ 55555 อีกเยอะเลย

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

saint_inw

• Newbie
  • *
ไม่เห็นจะโกงเลยนี่ ตอนมันเข้าร่างปราชญ์ เพื่อนผมมันเล่นแอส พุ่งทีเดียว คนทรงก็นอนแล้วนี่...  woon_huh

juon

• Newbie
  • *
ก็นั่นเเอสนิครับ  woon_5555 woon_5555 เเอสนะ ย้ำเลยว่าเเอส มันไวอยุเเล้วพุ่งทีโป๊ะๆๆ ยิ่งของดีดีไม่ต้องพูด ลองอาชีพอื่นสิ นอนเป็นขยะเลย woon_5555 woon_5555

saint_inw

• Newbie
  • *
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

โคตร-->กาก-->ฆ่าเทพ

• Newbie
  • *
ผมคิดว่าคนทรง คือ ผู้ที่มาจุติอย่างเทพ ไม่ต้องจุ6 ไม่ต้อง จุจิตจนครบ ก็ฆ่าพวก ที่ จุ6 จิตครบได้อย่างสบายๆ ก็ไม่รู้หรอกว่าจะทำได้อะรัยขนาดนั้น โหตเกินคำบรรยาย g#013 g#013

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
555555555555555555555555555555555555555555555
งั้นก็ปล่อยให้เผ่าอสุราเน่าตายไปหมดเลย ไม่ต้องเล่นมันแล้วเผ่าอสุรา
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

juon

• Newbie
  • *
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

เข้าใจครับเเต่คิดว่ามันจะมานั่งแปลงร่างโมหดนั่นนี่ให้เรานั่งดูหรอครับ มาถึงก็คตูมๆ ไม่ถึง 3 วิ นอน หมดเลย กำลังนั่งชิวๆ กำลังเวลอย่างสนุกสนาน เเค่คนทรงเดินผ่านมาทุกอย่างพลันหายไป เเค่เดินผ่านนะย้ำว่าเเค่เดินผ่าน เดี้ยงหมด  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันไม่ต้องทำไรเลยเเค่ปล่อยสกิวเเล้ววิ่งหนี ใครก็จับไม่ทันไวอย่างกะลิง  5555