GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากถามความเห็นของทุกท่านว่าคิดยังไงกับคนทรง ??

juon

• Newbie
  • *
ผมคิดว่าคนทรง คือ ผู้ที่มาจุติอย่างเทพ ไม่ต้องจุ6 ไม่ต้อง จุจิตจนครบ ก็ฆ่าพวก ที่ จุ6 จิตครบได้อย่างสบายๆ ก็ไม่รู้หรอกว่าจะทำได้อะรัยขนาดนั้น โหตเกินคำบรรยาย g#013 g#013

มันคือเทพจุติลงมาเกิดครับ ไม่ต้องจุก็ฆ่าพวกจุติ 6 ได้อย่างสบายๆ  woon_5555 woon_5555 จุติ 6 มานี่โหดๆมาเจอเทพเจ้าคนทรง จอดหมดเลย woon_sunny

juon

• Newbie
  • *
555555555555555555555555555555555555555555555
งั้นก็ปล่อยให้เผ่าอสุราเน่าตายไปหมดเลย ไม่ต้องเล่นมันแล้วเผ่าอสุรา

ไม่ขนาดนั้นหรอก สกิวมันเวอร์เกิน เเรงกว่าวิ 100 เท่าได้มั้ยนี่ 5555555555555

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
555555555555555555555555555555555555555555555
งั้นก็ปล่อยให้เผ่าอสุราเน่าตายไปหมดเลย ไม่ต้องเล่นมันแล้วเผ่าอสุรา

ไม่ขนาดนั้นหรอก สกิวมันเวอร์เกิน เเรงกว่าวิ 100 เท่าได้มั้ยนี่ 5555555555555
แรงแต่ก็มีจุดอ่อนเยอะมาก ถ้าอยากรู้ก็ลองคิดเอาละกันคะ
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

เฉยๆ

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม คนทรงเอาไว้แค่เก้บของการงาน หาวัตถุดิบ ดรอปผอบ ประมาณเนี่ย  g#017
แต่เสียดาย เป็นพระเอกได้แค่25วิ  #038

Flux

• **

แรงแต่ก็มีจุดอ่อนเยอะมาก ถ้าอยากรู้ก็ลองคิดเอาละกันคะ

ว่ามาหน่อยจิ อยากรู้จุดอ่อน เราเห็นแต่จุดแข็ง

H

• Full Member
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

เข้าใจครับเเต่คิดว่ามันจะมานั่งแปลงร่างโมหดนั่นนี่ให้เรานั่งดูหรอครับ มาถึงก็คตูมๆ ไม่ถึง 3 วิ นอน หมดเลย กำลังนั่งชิวๆ กำลังเวลอย่างสนุกสนาน เเค่คนทรงเดินผ่านมาทุกอย่างพลันหายไป เเค่เดินผ่านนะย้ำว่าเเค่เดินผ่าน เดี้ยงหมด  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันไม่ต้องทำไรเลยเเค่ปล่อยสกิวเเล้ววิ่งหนี ใครก็จับไม่ทันไวอย่างกะลิง  5555
ไม่เปิด PK เรื่องมันจะเกิดไหม  woon_huh

--SoDaZa--

• **
เราว่าสกิวแต่ละสกิวขอบเขตมันดูเป็นอิสระมากๆ
จากที่ทดลองเล่นแค่ผ่านๆมา
เสาแต่ละเสาพลังเวทและความสามารถก็หลากหลายแถมร่ายเสาแค่ไม่กี่วิ
แล้วเสาที่เพิ่มเลือดนี่ ไม่รู้ว่าจะเทพไปไหน เพิ่มเยอะฟูไวอีกอันนี้พระยังอายเลย
ไอ้ชิคิกามิอะไรนั้นก็ป่วนได้อีก ถ้าเซิพ PK ก็น่าสงสารหน่อยเพราะมันบังคับไอ้ตัวนั้นไม่ได้
คนทรงบางคนอาจไม่มีเจตนาจะตีรันฟันแทงกับใคร แต่สกิวมันอยู่ได้นานตั้ง 20 วินาที บางคนก็ไม่ได้ปิดชิคิกามิ
มันก็เดินเพ่นพานไปตีได้เพราะสายนี้บางคนก็ไม่อยากแปรงร่าง  กดสร้างที่ละตัว 2 ตัว แถมสกิลมันยังกำเนิดไข่ชิคิกามิได้ไวอีก
เดินวางไข่ตีแล้วให้มันไปตีมอนเอง 1 ตัว 20 วินาที มอนตายตั้งแต่ 5-10 วินาทีแรก ปล่อยให้ทั่วแมพเดินเวลคนเดียวสบายมากๆ

เราว่า คนทรง ไม่ได้เป็นอาชีพสำหรับเด็กใหม่เลย
เพราะถ้าไม่มีทุนคนทรงก็หน้าเบื่อไปเลบ

เพราะคนทรงมีจุดอ่อนที่มองเห็นชัดเจนเลยคือ MP น้อง และไม่มีสกิลฟื้นฟู MP
ผู้เล่นใหม่ถ้าเจอปัญหานี้ ตีๆนั่งๆคงเบื่อเลย
แต่สำหรับผู้เล่นเก่า คงมันส์กับอาชีพสุดมหาโหดแห่งลูกเมียหลวง นี่ขนาดยังไม่มีเซ็ทเป็นของตัวเอง
นี่ขนาดยังไม่มีอาวุธ ชุดรองรับแบบเฉพาะ นี่ขนาดไม่มีซี3 การเก็บเลเวลและแบทยังเป็นต่อในหลายๆอาชีพในคลาสเดียวกัน

หาความสมดุลของเกมนี้ไม่เจอเลยจริงๆ

icezazy

• Newbie
  • *
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

เข้าใจครับเเต่คิดว่ามันจะมานั่งแปลงร่างโมหดนั่นนี่ให้เรานั่งดูหรอครับ มาถึงก็คตูมๆ ไม่ถึง 3 วิ นอน หมดเลย กำลังนั่งชิวๆ กำลังเวลอย่างสนุกสนาน เเค่คนทรงเดินผ่านมาทุกอย่างพลันหายไป เเค่เดินผ่านนะย้ำว่าเเค่เดินผ่าน เดี้ยงหมด  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันไม่ต้องทำไรเลยเเค่ปล่อยสกิวเเล้ววิ่งหนี ใครก็จับไม่ทันไวอย่างกะลิง  5555
ไม่เปิด PK เรื่องมันจะเกิดไหม  woon_huh

ตอบแทนน่ะครับ ส่วนใหญ่ที่คนนิยมเล่นเซิร์ฟนี้เพราะเวลง่าย เปอร์กระฉู้ด ไม่เปิด Pk

Exp ก็ไม่ต่างกับเซิร์ฟอื่น

ป.ล.วานท่านไปตอบเรื่อง Npc ลบการงานด้วยน่ะครับบ
g#019 g#019 g#019

juon

• Newbie
  • *
ตอนนี้เจอคนทรงผมไม่สนอะไรเเล้วเดินเข้าไปสับมันเเล้วก็สับ ไม่รุทำไมมานวิ่งหนีอย่างเดียวเลย ถ้าวิ่งไม่ทันก็ตาย รุสึกเหมือนจะดีใจนิดๆอ่าาาา เค้นนี้ต้องชำระ   woon_5555 woon_5555

เเต่เวลาเวลลับเเลนี่ คนทรงลางคนอาจไม่ตั้งใจมั๊งเเต่มันเดินผ่านไปไหนในระยะหน่อย เข้าขั้นตายหมด ก็เลยเกิดการทะเละวิวาทในเเมบทุกวันเลย ไม่เป็นอันเวล เเล้วก็เรียกกิลนั่นกิลนี่มาตีกัน ผมไม่

ต้องทำอะไรนั่งดูเค้าตีกัน

woon_angry woon_angry สุดติ่ง เวลๆอยุกลายเป็นลานประลองฝือมือ สนามลุกเป็นไพ ตึ้มๆๆ 555555  เจอดราม่าทุกวัน  ไอ่บางคนก็ทำเนียนปล่อยสกิวเดินไปทั่ว

บางคนก็ไม่ตั้งใจมันอาจไม่เห็นเราเลยด้วยซ้ำเพราะสกิวมันกว้างมากๆ นั่งเเบอๆอยุในมุมตึ้มๆๆ ตายเเค่ผมผัดผ่านพ้นไป  woon_5555 woon_5555

เค้าเป็นเหมือนสายลมที่นำพาความตายมาสู่พวกเรา ผมก็ไมรุนะไอ่ ชิคิ เรียกแบบนี้มั่ง มันคืออะไรผมนั่งอยุคนทรงมาตีเเต่ไม่ไห้เราตายเเล้วบอกเราเกบชิคิ ผมก็งง อะไรวะชิคิ

คือไอ่ตัวกลมๆหรอครับ ปล่อยทีมาเป็นฝูงมันเจออะไรวิ่งเข้าใส่หมดเลย 55555  woon_sunny woon_sunny

คนทรงมันโกงนะ ถ้าpvp นอกเมืองในแบบPK  แต่คนทรงคนไหนคิดว่าโหดๆอยากลองกับแอสผมลองได้ครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ชอบน่ะคนทรง 555+

เล่นง่ายดีแท้ ของไม่ต้องสกิลโหดพอ

แค่ตัวปล่าว ๆ ก็โหดแล้ว แต่เลือกแค่5-8k ถ้ามีตังใส่ของออฟอาจมีเลือดสูงสุดแค่20-30k มั่ง
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

โคตร-->กาก-->ฆ่าเทพ

• Newbie
  • *
ผมสงสัยอย่างนึ่งคับ คนทรงมีความสามารถของ ทุกอาชีพเลยหรอ ทั้งเลือดเยอ ท้งถึก มันอะรัยขนาดนั้น สงสัยจิงๆ
ปล.น่าจะอัญเชิญเทพเข้าสู่ร่างแล้วเดิน ก็ฆ่าคนได้สบายอย่างเทพ

H

• Full Member

ตอบแทนน่ะครับ ส่วนใหญ่ที่คนนิยมเล่นเซิร์ฟนี้เพราะเวลง่าย เปอร์กระฉู้ด ไม่เปิด Pk

ป.ล.วานท่านไปตอบเรื่อง Npc ลบการงานด้วยน่ะครับบ
ไม่ต้องวานหรอก ผมตอบก่อนที่จะมาเห็นกระทู้นี้อีก  woon_5555
แล้วถ้าอยากได้เปอกระฉูดก็ต้องแลกจากการโดนฆ่าไง อย่าโง่สิครัช  woon_5555 woon_5555

icezazy

• Newbie
  • *

ไม่ต้องวานหรอก ผมตอบก่อนที่จะมาเห็นกระทู้นี้อีก  woon_5555
แล้วถ้าอยากได้เปอกระฉูดก็ต้องแลกจากการโดนฆ่าไง อย่าโง่สิครัช  woon_5555 woon_5555

ผมตอบแทนเจ้าของกระทู้ในส่วนที่ถามว่า ทำไมไม่ปิด Pk ไม่อยากจะเถียงในกระทู้คนอื่น

แล้วก็สำหรับที่ึุคุณใช้พูดในบ้านงดๆบ้างก็ได้น่ะครับ อย่าใช้ในที่สาธารณะมาก คนอื่นจะมองคุณไม่ดี เตือนด้วยความหวังดี