GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากถามความเห็นของทุกท่านว่าคิดยังไงกับคนทรง ??

H

• Full Member
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

เข้าใจครับเเต่คิดว่ามันจะมานั่งแปลงร่างโมหดนั่นนี่ให้เรานั่งดูหรอครับ มาถึงก็คตูมๆ ไม่ถึง 3 วิ นอน หมดเลย กำลังนั่งชิวๆ กำลังเวลอย่างสนุกสนาน เเค่คนทรงเดินผ่านมาทุกอย่างพลันหายไป เเค่เดินผ่านนะย้ำว่าเเค่เดินผ่าน เดี้ยงหมด  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันไม่ต้องทำไรเลยเเค่ปล่อยสกิวเเล้ววิ่งหนี ใครก็จับไม่ทันไวอย่างกะลิง  5555
ไม่เปิด PK เรื่องมันจะเกิดไหม  woon_huh

ตอบแทนน่ะครับ ส่วนใหญ่ที่คนนิยมเล่นเซิร์ฟนี้เพราะเวลง่าย เปอร์กระฉู้ด ไม่เปิด Pk

Exp ก็ไม่ต่างกับเซิร์ฟอื่น

ป.ล.วานท่านไปตอบเรื่อง Npc ลบการงานด้วยน่ะครับบ
g#019 g#019 g#019
ไม่ต้องวานหรอก ผมตอบก่อนที่จะมาเห็นกระทู้นี้อีก  woon_5555
แล้วถ้าอยากได้เปอกระฉูดก็ต้องแลกจากการโดนฆ่าไง อย่าโง่สิครัช  woon_5555 woon_5555

ผมตอบแทนเจ้าของกระทู้ในส่วนที่ถามว่า ทำไมไม่ปิด Pk ไม่อยากจะเถียงในกระทู้คนอื่น

แล้วก็สำหรับที่ึุคุณใช้พูดในบ้านงดๆบ้างก็ได้น่ะครับ อย่าใช้ในที่สาธารณะมาก คนอื่นจะมองคุณไม่ดี เตือนด้วยความหวังดี

ผมเป็นพวกคนไม่สร้างภาพอะนะ แล้วคำพูดนี้ผมยังไม่เคยใช้กับที่บ้าน เพราะผมจะใช้สำหรับคนที่เหมาะสมอะนะ อย่าลามปามถึงบุคคลที่ 3 และอย่าพาออกทะเล  g#023

ปล. มือสั่นใหญ่เลยน้องหนู woon_5555

juon

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

มาเล่นกานเถอะ ๆ  ปิดทู้กาน  จะปรับไม่ปรับก็ ไม่รู้ครับ เลยตามเลยเเละ

ต้องลองทนดูก่อน

ปล มันไม่เกี่ยวกับเรื่องปิดหรือเปิด pk ครับ  คนละเรื่องเลย ที่พูดนี่หมายถึง ว่ามันดูโหดไปมั้ย เวอร์ไปมั้ย โกงไปมั้ย คือเราต้องการความสมดุลก็เท่านั้นเอง

ถ้าตอบว่า ปิด pk เรื่องมันจะเกิดมั้ย มันเหมือนตอบส่งๆนะผมว่า มันไม่ช่ายคำตอบ

woon_o_o woon_o_o

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
555555555555555555555555555555555555555555555
งั้นก็ปล่อยให้เผ่าอสุราเน่าตายไปหมดเลย ไม่ต้องเล่นมันแล้วเผ่าอสุรา

ไม่ขนาดนั้นหรอก สกิวมันเวอร์เกิน เเรงกว่าวิ 100 เท่าได้มั้ยนี่ 5555555555555
แรงแต่ก็มีจุดอ่อนเยอะมาก ถ้าอยากรู้ก็ลองคิดเอาละกันคะ

ว่ามาหน่อยจิ อยากรู้จุดอ่อน เราเห็นแต่จุดแข็ง
พอมันสร้างมา ก็ตีเสามันดิ เลือดมันมีแค่5
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

H

• Full Member
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

มาเล่นกานเถอะ ๆ  ปิดทู้กาน  จะปรับไม่ปรับก็ ไม่รู้ครับ เลยตามเลยเเละ

ต้องลองทนดูก่อน

ปล มันไม่เกี่ยวกับเรื่องปิดหรือเปิด pk ครับ  คนละเรื่องเลย ที่พูดนี่หมายถึง ว่ามันดูโหดไปมั้ย เวอร์ไปมั้ย โกงไปมั้ย คือเราต้องการความสมดุลก็เท่านั้นเอง

ถ้าตอบว่า ปิด pk เรื่องมันจะเกิดมั้ย มันเหมือนตอบส่งๆนะผมว่า มันไม่ช่ายคำตอบ

woon_o_o woon_o_o
ผมไม่ได้ตอบ แต่ผมถามคุณไงว่าถ้าไม่เปิด PK เนี่ยมันจะเกิดเรื่องแบบนั้นไหม  woon_5555

ปล. คราวหน้าอย่าคิดไปเอง  g#019

479550

• Newbie
  • *
มีอีกอย่างนึง คนทรงพอปล่อยชิคิกามิออกมาแม่งเสือกสลายบัฟกายทิพย์ได้อีก
เวลาวอคนทรงปล่อยชิคิกามิพวกที่บัฟกายทิพย์มาอย่างดีตายห่าในพริบตาเพราะโดนชิคิกามิสลายบัฟ5555   ยิ่งเวลาวอ มีคนทรงแก่คนเดียวแม่งก็ตีธงสบายๆแล้ว
เสาสักสิด>เสาฟื้นฟู>เสาคลื่นพลังเวท5555  เสาสีดสิดก็เกรียนใช้ได้
ได้กายทิพมาพอกายหมดก็เรียกเสาอันใหม่ขึ้นมา5556 woon_5555 woon_5555

supakit1234

• Newbie
  • *
มานเก่งเกินไป คนทรงเปราะจิง ง่า มานเปราะเเต่ระยะเวลาร่ายเวดมาน เร้วมาก เเถม เสาฮิวเลือดอืก ผมเล่นพระ ช่วงนี้ มะค่อยได้เข้ากล่ม จนต้องลุยเอง เวงกำ มานฮิวดีมาก จนอยากถามว่า มีอาชีพพระไว้เพื่อ ? ไอ้เวดน้อยอ่า เก่งง่าย กินอาหารทีมีอัตราฟี้นเวด เเบบ เบคอนไรงี้ ก็ เทพ ไม่มีติ้เเล้ว คัยว่ามั่ง ผมเห็นคนทรางเวล 41 ไปตี เสือ ง่า  ผมเวล 53 ยังตี ตัวละ 20-30 วิ คนทรงเดินผ่าน เเปปเดียว มอนตายเป็นเบือ ง่ายๆน่า ผมว่า คนทรงอ่า สกิลเเต่ละอย่างควรเพิ่มเวลาร่ายหน่อยง่า มานดกงเกินไป จนอยากทิ้งพระไปเล่น ถ้าไม่ติดว่าชอบพระมากกว่า เเล้วสกิลฮิวอ่า เอ่อคือ ลดประสิทิภาพมันหน่อยก็ได้นะ เดียวพระจะไม่มีงานทำ T T  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry   เค้ามะมีคนพาเวลเเละ จนช่วงนี้ ต้องเรียน สกิลบู้ มากกว่าสนับสนุน  woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1
' คนทรงเทียบกับบอสได้เลย  woon_yes
  ช่าย

icezazy

• Newbie
  • *
- - อาชีพอื่นก็ทำได้นี่ครับจังหวะอะจังหวะ คือคนทรงอะมันยังงี้ใช่ปะ นักราชญ์>เสา>โกเล็ม>สถิตเสา

ใช่ปะ คือในช่วงนักปราชญ์อะให้รีบฆ่า อะครับ  ไม่งั้นคุณก็จะโดนสกิลแรงๆของมันฆ่านั้นแหละ  woon_bye

เข้าใจครับเเต่คิดว่ามันจะมานั่งแปลงร่างโมหดนั่นนี่ให้เรานั่งดูหรอครับ มาถึงก็คตูมๆ ไม่ถึง 3 วิ นอน หมดเลย กำลังนั่งชิวๆ กำลังเวลอย่างสนุกสนาน เเค่คนทรงเดินผ่านมาทุกอย่างพลันหายไป เเค่เดินผ่านนะย้ำว่าเเค่เดินผ่าน เดี้ยงหมด  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันไม่ต้องทำไรเลยเเค่ปล่อยสกิวเเล้ววิ่งหนี ใครก็จับไม่ทันไวอย่างกะลิง  5555
ไม่เปิด PK เรื่องมันจะเกิดไหม  woon_huh

ตอบแทนน่ะครับ ส่วนใหญ่ที่คนนิยมเล่นเซิร์ฟนี้เพราะเวลง่าย เปอร์กระฉู้ด ไม่เปิด Pk

Exp ก็ไม่ต่างกับเซิร์ฟอื่น

ป.ล.วานท่านไปตอบเรื่อง Npc ลบการงานด้วยน่ะครับบ
g#019 g#019 g#019
ไม่ต้องวานหรอก ผมตอบก่อนที่จะมาเห็นกระทู้นี้อีก  woon_5555
แล้วถ้าอยากได้เปอกระฉูดก็ต้องแลกจากการโดนฆ่าไง อย่าโง่สิครัช  woon_5555 woon_5555

ผมตอบแทนเจ้าของกระทู้ในส่วนที่ถามว่า ทำไมไม่ปิด Pk ไม่อยากจะเถียงในกระทู้คนอื่น

แล้วก็สำหรับที่ึุคุณใช้พูดในบ้านงดๆบ้างก็ได้น่ะครับ อย่าใช้ในที่สาธารณะมาก คนอื่นจะมองคุณไม่ดี เตือนด้วยความหวังดี

ผมเป็นพวกคนไม่สร้างภาพอะนะ แล้วคำพูดนี้ผมยังไม่เคยใช้กับที่บ้าน เพราะผมจะใช้สำหรับคนที่เหมาะสมอะนะ อย่าลามปามถึงบุคคลที่ 3 และอย่าพาออกทะเล  g#023

ปล. มือสั่นใหญ่เลยน้องหนู woon_5555

ก่อนว่าคนอื่นเป็นไอหนู สำรวจตัวเองก่อนดีกว่าน่ะครับ เป็นกำลังใจให้่  g#031 g#031 g#031