GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เคยเจอเหตุการณ์นี้ไม..

bankzaav1

• Newbie
  • *
จะไปเวลโขนขอตี้ กว่าจะรับ 1ชั้วโมง ถามว่าเต็มยัง ไม่ตอบเป็นใบ้ คนก็นั้งดูดส่วนมาก
 เริ่มเบื่อเลยตอนนี้ - - เห็นอย่างนี้  ลำบากใจมากหาที่เวลไม่ได้
ใครเคยเจอแบบนี้ไม

---------IcezeicE

• Full Member
เวลเองเลย

สด ดี  กดโยเกิร์ต 1อันหรือ 3อันก้อได้(แบบบรรจุ)

เวล สบายๆๆ โขนอะ

---------IcezeicE

ตน เปน ที่ พึ่ง แห่งตน

อย่า ไปง้อแม้ ง

g#013 g#013 g#013 g#013

มือ เท้ามี ใช่ แม่ะ ?

g#031 g#031 g#031

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
บางทีก็ต้องนึกถึงฝ่ายนั้นบ้างนะค่ะ
ตัวอย่างเช่น
เค้ามาเวลกันเป็นกลุ่มมีวิ่งตัวเดียวแค่คนที่มีก็หารเปอกันเยอะแล้ว คนมาขอดูดอีกบางทีเค้าก็ต้องมีอึดอัดบ้างอะไรบ้าง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
แล้วเคยเจอแบบนี้ไหม นายๆตี้ด้วยเดี๋ยวเฝ้าพระให้ รับตี้ แรกๆเฝ้าดีมอนมาตีให้ เดินออกไปตีบ้างนิดหน่อย

หลังๆ นายๆเดี๋ยวมานะ หายไปนาน จนเวลอัพ อัพเสร็จไม่ลากมอนมาใส่พระละออกตี้

เซิฟPK นานละ

g#040 g#040

bankzaav1

• Newbie
  • *
บางทีก็ต้องนึกถึงฝ่ายนั้นบ้างนะค่ะ
เค้ามาเวลกันเป็นกลุ่มมีวิ่งตัวเดียวแค่คนที่มีก็หารเปอกันเยอะแล้ว คนมาขอดูดอีกบางทีเค้าก็ต้องมีอึดอัดบ้างอะไรบ้าง
แต่เห็นรับคนที่เทพกว่าผมเขารับอ่า ลองถามเขาบอกว่าไมได้ตี้อ่า เขาบอกไม่รู้สิ
อย่าไปกัว พึ่งตัวเองดีกว่า  g#031
ตัวผมกาก เวลเองไม่ได้
อันนี้เข้าใจครับว่าเขาไม่รับอยู้แล้ว แต่นี้ไม่ใช้

bankzaav1

• Newbie
  • *
ตน เปน ที่ พึ่ง แห่งตน

อย่า ไปง้อแม้ ง

g#013 g#013 g#013 g#013

มือ เท้ามี ใช่ แม่ะ ?

g#031 g#031 g#031
มีครับ  woon_yes  woon_yes

bankzaav1

• Newbie
  • *
เวลเองเลย

สด ดี  กดโยเกิร์ต 1อันหรือ 3อันก้อได้(แบบบรรจุ)

เวล สบายๆๆ โขนอะ
เล่นชาปอ่า โดนโขนตีลด 1300 มีเลือด 3200
เวลเองคงไม่ไหวอ่า แถมมอนยังมา ทุกทิศมุกมางด้วยเอาไม่ทัน

bankzaav1

• Newbie
  • *
ผมสังเกตุนะคนรู้จักกันเขาจะให้ตี้เลย แต่กก่อนผมเวลนำเขา ตอนนี้ เขาไปเวลโขน เวล 90 ละแซงผมแล้ว
 คือว่า ผมเล่นคนเดียวอ่าไม่มีเพื่อนในเกมสักคน

Harry Potter

• Newbie
  • *
แมปรางรถไฟที่ฟอทสิครับ มันมีให้เวลด้วยนะเปอดีเหมือนกัน

bankzaav1

• Newbie
  • *
แมปรางรถไฟที่ฟอทสิครับ มันมีให้เวลด้วยนะเปอดีเหมือนกัน
ขอบคุณสำหรับการแนะนำครับ

ปิศาจ

เราก็ต้องมองมุมของอีกฝ่ายด้วย ผมเคยเจอมาทุกแบบ  ขนาดบางคนเจอแล้วไม่อยากเวลด้วยต้องเลิกเวลวาปลงเลยก็มี  หรือบางทีเลิกเวลเป็นเดือนๆเพราะเซงกับพฤติกรรมไปเลยก็มี 

คนมาขอตี้  พอเราให้ตี้
-  คนขยันช่วยเราตีมอน ข่วยเฝ้าพระให้  (อันนี้ดีมากๆน่าให้ตี้  แต่มีแบบนี้น้อยมากๆ)
-  ช่วยเราเฝ้าพระสักพัก แล้วก็หายไปเลยนั่งดูด
-  พอเราให้ตี้ ชวนเพื่อนมาเป็นฝูงแล้วบอกตี้คนโน้นด้วย คนนี้ด้วยทำยังกะเราเป็นลูกน้อง  บางทีเราเวลกันอยู่ 4 คน เขาเอาพวกมานั่งดูดเป็น 10  ก็มี
-  นั่งดูดไม่พอ คอยพูดคำหยาบด่าคนอื่น  นั่งบ่นว่าได้ประสบการ์ณน้อย  ว่าเราฆ่ามอนช้าอีกตะหาก

คนมาขอตี้  พอเราไม่ให้ตี้
-  เดินไปขอตื้อื่น (อันนี้เจอน้อยมากๆ)
-  ขออยู่นั่นแหละ บอกนะๆ  มีเน็บเราเล็กๆน้อยๆ (เราก็อยากเล่นกับเพื่อน เวลแบบขำๆ อารมณ์เรื่อยๆ   ก็มีเซงเหมือนกัน )
-  พอเราวิ่งไป  ลากมอนมาใส่กลุ่มพระ  แล้ววาปหนี
-  ตอนแรกขอดีๆ พอเราบอกไม่ให้ ด่าเราหยาบๆเสียๆหายๆ

ช่วงหลังผมเวลามีใครมาตี๋ก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน  ส่วนใหญ่ถ้าชื่อคุ้นๆก็จะให้ตี้ ถ้าไม่รู้จักก็เฉยๆ ดูทีท่าของเขา  ถ้ามาตื้อๆ ก็ไม่ให้ถ้าเห็นพยายามเวลเองถึงจะให้ตี้
ผมบางทีก็เล่น 4-5 จอเวลให้แฟนด้วย วิ่งอยู่คนเดียว จะมาบอกว่าตัวอื่นยังดูดได้ทำไมเราจะขอดูดด้วยไม่ได้ ก็ไม่ใช่เรื่องที่ผมต้องไปเวลให้จริงไหม

ผมไม่เคยขอตี้ใคร  ส่วนใหญ่ถ้าเราเดินๆ  พยายามเวลคนเดียวเดียวถ้าเขาเห็นความพยายามเราเขาก็จะถามเราเองแหละว่าตี้ไหม
เราก็เวลเองได้ คิดไว้แบบนั่นก็เวลเองเลยครับ  สบายใจกว่าด้วย
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

..TEERAK..

ยากนะ ชาร์ป กดโยเกิต 3 อันก็ยังไม่ไหวหรอก
เวลเองยาก อยากเดินเวลต้องอาศัยพระฟูหมู่รัวๆ
ถ้าเป็นวิ อาจจะพอไหวกดเบคอน 3 อัน พอเดินได้อยู่

ปาร์ตี้หลักๆก็จะมี 2 แบบ แบบแรก ตี้นั่ง อันนี้พบเห็นได้ทั่วไป เค้าจะรับ/ไม่รับ มันก็สิทธิ์ของเขา อย่าไปตื๊อเขาเลย เพราะถึงได้เข้าตี้ไป ท่านก็ไปนั่งดูดเขาอยู่ดี
ส่วนใหญ่จะเวลกันแบบเพื่อนฝูง รู้จักกันเป็นการส่วนตัว

กับตี้แบบที่ 2 ตี้เดิน อันนี้เป็นตี้แรร์ หายากหน่อย สังเกตง่ายๆ จะเห็นพระฟูหมู่รัวๆ อย่างน้อย 1 ตัว
เข้าได้รับรอง เปอพุ่ง ตี้แบบนี้คนที่ออนตัวพระฟูหมู่เค้าต้องลงทุน ฉะนั้นเข้าไปแล้วต้องเดินช่วยกัน
ชาร์ปมีประโยชน์มากกับตี้แบบที่ 2 นี้ ยิงไกล สอยโขนเรียงตัวได้ แต่ถ้าเข้าไปแล้วนั่งดูด อู้บ่อย ท่านก็จะถูกเชิญไปหาตี้แบบที่ 1
ฉะนั้น ก่อนขอเข้าตี้ กรุณาแหกตาดู ว่าเขาตี้กันแบบไหน จะได้ไม่เสียอารมณ์ในภายหลัง

-Ai-

ชาป ถ้าไม่ไปโขน แนะนำ ลงทุน ขอ ลง ดันปราสาท ขอตี้เอาก็ดีนะครับ ไว ดี อย่าดูดเลยไม่มันหรอก

ถ้าไปโขน ต้องแอบ ตี ครับ ค่อย ๆ ขยับ ๆ ๆ