GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เคยเจอเหตุการณ์นี้ไม..

bankzaav1

• Newbie
  • *
ผมเป็นชาปนะครับ ประสบการณ์เวลโขน+แมบหิมะโชกโชน จุ2

อยากจะลองแนะนำวิธีส่วนตัวนะครับ

สำหรับการเวลโขนนั้น ถ้าไม่มีตี้อยากเวลคนเดียวโขน อย่างน้อยๆ ขอให้มีเด็กเส้น ไม่ก็วาบไปหาเพื่อน 2.พระส่วนตัว 3.(ถ้ามีฮึดสู้แบบเช่าหน่อยจะดีมากเลย) 4.รองเท้านภาออฟว่อง

สิ่งที่จำเป็นอันที่สองคือ เวลคนเดียวโขนแนะนำเซ็ตตาเหยี่ยวออฟเลือด + มงกุฎคิงจุ๊+แหวนมรกต   ถ้าจะมาเป็นสายเวลโขนล้วนๆโดยอดทนไม่ลงแบท ตอนเรนลงหลบเต็ม  ตอนชาปลงเท้าลมกรดระดับ5จะได้หลบหลีก10 และศรวายุระดับ5 ลงagi ให้เต็ม99 +ผอบเชียกระรอกที่อึดๆ ยอมอดทนไม่ลงสกิลสะกัดขา

เทคนิคการเวลคือ กดมันแต่ศรวายุระดับ5 เดี๊ยวมันหาเป็าหมายเอาเองครับ ดีกว่าระดับ3เยอะ เชื่อผมยิงไปโดยที่ผมยังไม่เห็นศัตรูเลย แล้วถ้าเราเจอใบ้ ก็ยิงเร็วได้อีกถ้าเป็นสายยิงเร็ว มอนรุมหลายๆตัวยังไม่ต้องตกใจมากเลย

แนะนำข้อสุดท้ายสำหรับเวลเอง หาแมบที่ว่างๆ พยายามอย่าให้มีคนเวลโดยเฉพาะวิไม่งั้นมอนมันเกิดเยอะแบบทีเดียวหลายตัว  แล้วก็กดโยอันนึงก็พอครับสำหรับผม  แค่นี้ก็พร้อมเวลสำหรับคนไม่จุนะครับ เพราะผมก็เวลแบบนี้บ้างสำหรับตอนไม่จุ

ส่วนตอนเวลแบบตี้เทคนึคก็คือ ขยันเข้าไว้ครับ ไม่อดตาย  ส่วนมากคนจะเห็นความดีของคุณ ใครเจอคุณหน้าคุ้นๆเห็นเดินตีบ่ิย เขาก็ให้เข้าตี้แล้วครับ เพราะมาช่วยตี  (ถ้าเป็นตี้ดูดส่วนมากผมก็ไม่ชอบ เพราะท้อใจ ให้ชาปเดินเนี่ยนะ* * ผมเวลคนเดียวสบายใจกว่า ส่วนมากจะหาแบบตี้เดินกันซัก 4 คน+ขึ้นไปก็โอเคครับ)

ปล ขอให้โชคดีครับ ผมอยู่serv สวรรค์ ชาปหมวกชมพู ไม่รู้เคยเห็นกันปล่าวwoon_sunny
[/qu
ขอบคุณครับ แต่ผมไม่ได้อัพศรเลยอ่า

Rest In Peace

• Full Member
ผมเป็นชาปนะครับ ประสบการณ์เวลโขน+แมบหิมะโชกโชน จุ2

อยากจะลองแนะนำวิธีส่วนตัวนะครับ

สำหรับการเวลโขนนั้น ถ้าไม่มีตี้อยากเวลคนเดียวโขน อย่างน้อยๆ ขอให้มีเด็กเส้น ไม่ก็วาบไปหาเพื่อน 2.พระส่วนตัว 3.(ถ้ามีฮึดสู้แบบเช่าหน่อยจะดีมากเลย) 4.รองเท้านภาออฟว่อง

สิ่งที่จำเป็นอันที่สองคือ เวลคนเดียวโขนแนะนำเซ็ตตาเหยี่ยวออฟเลือด + มงกุฎคิงจุ๊+แหวนมรกต   ถ้าจะมาเป็นสายเวลโขนล้วนๆโดยอดทนไม่ลงแบท ตอนเรนลงหลบเต็ม  ตอนชาปลงเท้าลมกรดระดับ5จะได้หลบหลีก10 และศรวายุระดับ5 ลงagi ให้เต็ม99 +ผอบเชียกระรอกที่อึดๆ ยอมอดทนไม่ลงสกิลสะกัดขา

เทคนิคการเวลคือ กดมันแต่ศรวายุระดับ5 เดี๊ยวมันหาเป็าหมายเอาเองครับ ดีกว่าระดับ3เยอะ เชื่อผมยิงไปโดยที่ผมยังไม่เห็นศัตรูเลย แล้วถ้าเราเจอใบ้ ก็ยิงเร็วได้อีกถ้าเป็นสายยิงเร็ว มอนรุมหลายๆตัวยังไม่ต้องตกใจมากเลย

แนะนำข้อสุดท้ายสำหรับเวลเอง หาแมบที่ว่างๆ พยายามอย่าให้มีคนเวลโดยเฉพาะวิไม่งั้นมอนมันเกิดเยอะแบบทีเดียวหลายตัว  แล้วก็กดโยอันนึงก็พอครับสำหรับผม  แค่นี้ก็พร้อมเวลสำหรับคนไม่จุนะครับ เพราะผมก็เวลแบบนี้บ้างสำหรับตอนไม่จุ

ส่วนตอนเวลแบบตี้เทคนึคก็คือ ขยันเข้าไว้ครับ ไม่อดตาย  ส่วนมากคนจะเห็นความดีของคุณ ใครเจอคุณหน้าคุ้นๆเห็นเดินตีบ่ิย เขาก็ให้เข้าตี้แล้วครับ เพราะมาช่วยตี  (ถ้าเป็นตี้ดูดส่วนมากผมก็ไม่ชอบ เพราะท้อใจ ให้ชาปเดินเนี่ยนะ* * ผมเวลคนเดียวสบายใจกว่า ส่วนมากจะหาแบบตี้เดินกันซัก 4 คน+ขึ้นไปก็โอเคครับ)

ปล ขอให้โชคดีครับ ผมอยู่serv สวรรค์ ชาปหมวกชมพู ไม่รู้เคยเห็นกันปล่าวwoon_sunny

ยอมรับเลยครับเวลาไปเวล เห็นเดินสบายเลย  g#008

Sikarinth

• Jr. Member
  • **

ยอมรับเลยครับเวลาไปเวล เห็นเดินสบายเลย  g#008

หุหุ ท่านฉัตรนี้เห็นเอาแต่ตีเกลือกลับขายของ ไม่ค่อยเห็นเวลเลย woon_555

ปิศาจ

ขอแนะนำอีกเทคนิดสำหรับชาป  จริงๆแล้วเป็นเทคนิคคนที่รู้จัก  ตอนผมเดินเวลเห็นเขาทำ  ขออนุญาติเอามาเปิดเผยนะครับ

ให้ลองหารูปวุ้นในแมทครับว่าอันไหนทำงานได้ (มันจะมีบางจุดใช้ได้บางจุดใช้ไม่ได้  บางจุดไม่มีรูปวุ้นแต่ใช้ได้ก็มี)   เจอแล้วให้ยึดเป็นจุดที่มั่นครับ  (หาแมทที่มีคนเวล  สัก 1 กลุ่ม  เพราะมันจะทำให้มอนเกิดกระจายมาตรงแถวๆเราด้วย จะได้ไม่ต้องเดินไกล)   พยายามหาจุดวาปที่อยู่ตรงข้ามกับกลุ่มที่เวลอยู่เพราะไม่งั้นอาจโดนแย่งมอนหมดได้  แล้วเดินแถววุ้นนั่นแหละครับ ยิงไปเรื่อยๆ  มีให้ยิงเรื่อย  ถ้าเห็นท่าไม่ดีก็วิ่งไปอยู่ในวุ้น รอพลังขึ้น แล้วก็เดินออกมายิงใหม่   ชาปสายยิงเร็วเน้น AGI กับกันเวทย์ใส่หน้ากากออฟรอบครอบ ช่วยได้เยอะเวลาโดนโขนใหญ่ยิง
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

bankzaav1

• Newbie
  • *
นี้มาอีกแล้ว ขอลองตี บอกจะให้ แล้วมาเล่นตัวรับคนเทพกว่าอีกและ
 สงสัยเวลคนเดียวต่อ

~U~

• **
เชื่อมะผมไปโขน ผีเสื้อรัตติกาลตีผมเข้าแต่เลือดไม่ลดรู้มะทำไมเลือดไม่ลดมันตีติดพัน  g#037

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
่สวนมากเขาจะยกกิลหรือพวก  ไปเวลคับ   เวลเป็นกลุ่มสบายใจ(กิลผมก็ไปที ไปทั้งกิลเลย  แบ่งเป็นตี้ละแมฟ)

เวลเดี่ยวๆ รุสึกว่าจะไม่ไหว   ส่วนที่เขาไม่รับนั้น เขาเป็นแบบตี้ดูดนะคับ  พระกายให้แล้วก็ไปตี  ผลัดกันกายไปตี แล้วก็อัฟ(นาน)

ส่วนตี้ที่รับก็เป็นแบบตี้เดินคับ(ตี้เวลแบบปกติ)

-Ai-

่สวนมากเขาจะยกกิลหรือพวก  ไปเวลคับ   เวลเป็นกลุ่มสบายใจ(กิลผมก็ไปที ไปทั้งกิลเลย  แบ่งเป็นตี้ละแมฟ)

เวลเดี่ยวๆ รุสึกว่าจะไม่ไหว   ส่วนที่เขาไม่รับนั้น เขาเป็นแบบตี้ดูดนะคับ  พระกายให้แล้วก็ไปตี  ผลัดกันกายไปตี แล้วก็อัฟ(นาน)

ส่วนตี้ที่รับก็เป็นแบบตี้เดินคับ(ตี้เวลแบบปกติ)

เคยลองเอา พารา กด ผนึก ดูด ไป ปล่อยทิ้งไว้ 10 นาที รอ โย หมด กลับมาดู ไม่ตายย    g#008 g#008 g#008

ได้ ใจ เลยทิ้งไว้อีก ซัก 10 นาที กลับมาดู  เฮ้ยยย  โดนคนอื่นฆ่าา   g#002 g#002 

สถิตร่าง

• **
ปกติผมเวลโขนผมไปคนเดียวออน3จอพระ2วิ1ไม่ให้ใครตี้แต่ถ้ามาบอกว่าเดึยวเอาพระมาช่วยกายให้จะรับเพราะถือว่าช่วยกันแต่บางคนมาดูดไม่ช่วยผมก็เลิกเวลเลยบอกจะนอนละแต่จิงๆไปหาแมพใหม่ลำคาญบางทีพาอริมาตีเราก็มี

~U~

• **
ไม่ให้ตี้หา แอส หรือ เทร แล้วพระไป 1ตัว กายแล้วลากมอนใส่แล้วก็พรางวิ่งหนีเลย  g#037

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
ไม่ค่อยเจอนะ เพราะส่วนใหญ่ก็ไปกับเพื่อน แล้วก็มีทั้งพระทั้งวิ เลยเข้าตี้สบาย  g#031
สวัสดีนะ