GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เคยเจอเหตุการณ์นี้ไม..

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
ชาร์ปนี่เราไม่รู้เล่นสายไหนกันนะ ถ้าชาร์ปที่ไม่จุละเลือดน้อย อยากไปวิ่งโขนน่ะ ให้ใช้ระบบเีดียวกับวิ ก่อนที่จะมีอาหารมาให้กดกัน

ถ้าคุณมีพระกายอยู่ เอาพระมากายละวิ่งไปยิงโขนได้ แล้วหมดกายวาบกลับมาที่พระ นั่นเป็นวิธีเดียวที่คุณทำได้ หากคุณไม่อยากเศร้าในเรื่องพึ่งคนอื่น

ถ้าคุณพยายามอยู่ ตี้อื่น ก็จะรับคุณได้ง่ายกว่าการไปขอดูดเฉย ๆ ใครไม่เห็นด้วย ไม่ต้องมาอ้างถึงแล้วด่านะ เพราะเราตอนรอบแรก ก็เล่นแบบนั้นมาแล้ว

แต่เรายิงผีเสื้อตายด้วยสกิลหมู่ได้ด้วย เราไม่รู้แนวเล่นของคนอื่นน่ะ ถ้าคุณอยากจุตัวชาร์ป คุณทำแบบนี้อัพไปเองได้สัก 2 เวลขึ้นไปคุณจะชิน

และจะเริ่มจัดการม่อนที่คุณลากได้ด้วยสกิลที่คุณมี ความชำนาญในการเล่นเกิดจากการฝึกฝน บางคนที่ไปแล้วนอน ที สอง ที ถอดใจอ่ะนะ มันก็งี้แหละ

ถ้าคุณเบื่อ กับการขอพึ่งพาผู้อื่น ก็ลองพยายามดูนะ มันน่าเบื่อน้อยกว่ารอคนรับเข้าตี้ ถ้ามีพระลองดูสิ เราเคยทำมา จุได้รอบนึง "ความชำนาญเกิดจากการฝึกฝน"

bankzaav1

• Newbie
  • *
ชาร์ปนี่เราไม่รู้เล่นสายไหนกันนะ ถ้าชาร์ปที่ไม่จุละเลือดน้อย อยากไปวิ่งโขนน่ะ ให้ใช้ระบบเีดียวกับวิ ก่อนที่จะมีอาหารมาให้กดกัน

ถ้าคุณมีพระกายอยู่ เอาพระมากายละวิ่งไปยิงโขนได้ แล้วหมดกายวาบกลับมาที่พระ นั่นเป็นวิธีเดียวที่คุณทำได้ หากคุณไม่อยากเศร้าในเรื่องพึ่งคนอื่น

ถ้าคุณพยายามอยู่ ตี้อื่น ก็จะรับคุณได้ง่ายกว่าการไปขอดูดเฉย ๆ ใครไม่เห็นด้วย ไม่ต้องมาอ้างถึงแล้วด่านะ เพราะเราตอนรอบแรก ก็เล่นแบบนั้นมาแล้ว

แต่เรายิงผีเสื้อตายด้วยสกิลหมู่ได้ด้วย เราไม่รู้แนวเล่นของคนอื่นน่ะ ถ้าคุณอยากจุตัวชาร์ป คุณทำแบบนี้อัพไปเองได้สัก 2 เวลขึ้นไปคุณจะชิน

และจะเริ่มจัดการม่อนที่คุณลากได้ด้วยสกิลที่คุณมี ความชำนาญในการเล่นเกิดจากการฝึกฝน บางคนที่ไปแล้วนอน ที สอง ที ถอดใจอ่ะนะ มันก็งี้แหละ

ถ้าคุณเบื่อ กับการขอพึ่งพาผู้อื่น ก็ลองพยายามดูนะ มันน่าเบื่อน้อยกว่ารอคนรับเข้าตี้ ถ้ามีพระลองดูสิ เราเคยทำมา จุได้รอบนึง "ความชำนาญเกิดจากการฝึกฝน"

ไม่อยากบอกอ่าตายไป 20 รอบ+ละ ไอขอตี้นี้นผมไม่ได้ขอดูดนะ

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
พูดจริงๆนะ เวลเองเถอะ ตีตัวได้เปอน้อยๆก็ได้ดีกว่าไปเสียเปอที่โขน
ชาปไม่จุเลือดไม่ถึง4000จริงๆนั่นแหละ แล้วถ้าไม่ออฟเลือดโดนมอนเกิดมาตีพอดีก็ตายแล้ว ถ้าออฟเลือดผีเสื้อก็ตีโดน ง่อยกิน ยิงเต่าสุดท้ายก็ดับอนาถ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
วาบกลับให้เร็วพอ ก่อน ม่อนตีตาย สู้ ๆ ถ้าทำได้แล้วจะรู้สึกดี ที่ได้เวลคนเดียว แล้วจะเข้าใจข้อดีของการเวลคนเดียวได้    woon_sunny

~U~

• **

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
พอมีที่ให้แอสเวล เปอพอพอกับโขนมะ
ที่ไม่ใช่ดันอะ วินโดก็เปอน้อยกว่า

ให้มันเป็นความทรงจำ

bankzaav1

• Newbie
  • *
แล้วไปเวลไหนดีอ่าครับแบบคนเดียว เอาเปอขึ้น กลางๆบะกัน มอนไม่โหด

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ไม่ให้ตี้ฆ่าทิ้งแมร่งเลย  g#037
มาแนวโหด(เกรียน อิอิอิ)

รับดูด เวลละ 2เอ็ม (เวล80-95)   เวล95+ เวลละ 5  เอ็มเซิร์ฟดาวดึง ซิปมา Domakajang2

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

bankzaav1

• Newbie
  • *
รับดูด เวลละ 2เอ็ม (เวล80-95)   เวล95+ เวลละ 5  เอ็มเซิร์ฟดาวดึง ซิปมา Domakajang2
เซิฟไรอ่านั้น ดางดึงนิสืดายจัง - -

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เซิฟไรอ่านั้น ดางดึงนิสืดายจัง - -

#038 #038 #038

Sikarinth

• **
ผมเป็นชาปนะครับ ประสบการณ์เวลโขน+แมบหิมะโชกโชน จุ2

อยากจะลองแนะนำวิธีส่วนตัวนะครับ

สำหรับการเวลโขนนั้น ถ้าไม่มีตี้อยากเวลคนเดียวโขน อย่างน้อยๆ ขอให้มีเด็กเส้น ไม่ก็วาบไปหาเพื่อน 2.พระส่วนตัว 3.(ถ้ามีฮึดสู้แบบเช่าหน่อยจะดีมากเลย) 4.รองเท้านภาออฟว่อง

สิ่งที่จำเป็นอันที่สองคือ เวลคนเดียวโขนแนะนำเซ็ตตาเหยี่ยวออฟเลือด + มงกุฎคิงจุ๊+แหวนมรกต   ถ้าจะมาเป็นสายเวลโขนล้วนๆโดยอดทนไม่ลงแบท ตอนเรนลงหลบเต็ม  ตอนชาปลงเท้าลมกรดระดับ5จะได้หลบหลีก10 และศรวายุระดับ5 ลงagi ให้เต็ม99 +ผอบเชียกระรอกที่อึดๆ ยอมอดทนไม่ลงสกิลสะกัดขา

เทคนิคการเวลคือ กดมันแต่ศรวายุระดับ5 เดี๊ยวมันหาเป็าหมายเอาเองครับ ดีกว่าระดับ3เยอะ เชื่อผมยิงไปโดยที่ผมยังไม่เห็นศัตรูเลย แล้วถ้าเราเจอใบ้ ก็ยิงเร็วได้อีกถ้าเป็นสายยิงเร็ว มอนรุมหลายๆตัวยังไม่ต้องตกใจมากเลย

แนะนำข้อสุดท้ายสำหรับเวลเอง หาแมบที่ว่างๆ พยายามอย่าให้มีคนเวลโดยเฉพาะวิไม่งั้นมอนมันเกิดเยอะแบบทีเดียวหลายตัว  แล้วก็กดโยอันนึงก็พอครับสำหรับผม  แค่นี้ก็พร้อมเวลสำหรับคนไม่จุนะครับ เพราะผมก็เวลแบบนี้บ้างสำหรับตอนไม่จุ

ส่วนตอนเวลแบบตี้เทคนึคก็คือ ขยันเข้าไว้ครับ ไม่อดตาย  ส่วนมากคนจะเห็นความดีของคุณ ใครเจอคุณหน้าคุ้นๆเห็นเดินตีบ่ิย เขาก็ให้เข้าตี้แล้วครับ เพราะมาช่วยตี  (ถ้าเป็นตี้ดูดส่วนมากผมก็ไม่ชอบ เพราะท้อใจ ให้ชาปเดินเนี่ยนะ* * ผมเวลคนเดียวสบายใจกว่า ส่วนมากจะหาแบบตี้เดินกันซัก 4 คน+ขึ้นไปก็โอเคครับ)

ปล ขอให้โชคดีครับ ผมอยู่serv สวรรค์ ชาปหมวกชมพู ไม่รู้เคยเห็นกันปล่าวwoon_sunny

Sikarinth

• **
ลืมบอกไปใบพากลับก็สำคัญครับ ไม่ไหวจริงๆ ต้องกดหนีให้ทัน g#023  อย่าไปเสียดาย ชาปเลือดน้อยอันตราย

oh_RaymonDD

ลืมบอกไปใบพากลับก็สำคัญครับ ไม่ไหวจริงๆ ต้องกดหนีให้ทัน g#023  อย่าไปเสียดาย ชาปเลือดน้อยอันตราย
ชาร์ป นายเลือดเท่าไหร่คับ ชาร์ปผมเลือด8k ไม่สาน ไม่กดยา ลองออฟของเลือดดิ คับ ยืนสด ไหวเเน่นอน ไม่พึ่งใบวาปคับ

Sikarinth

• **
ชาร์ป นายเลือดเท่าไหร่คับ ชาร์ปผมเลือด8k ไม่สาน ไม่กดยา ลองออฟของเลือดดิ คับ ยืนสด ไหวเเน่นอน ไม่พึ่งใบวาปคับ

ตอนนี้จุ2 เวล92 เลือดก็ซัก 6 พันกว่าๆ ก็ออฟเลือดเหมือนกันครับ แต่ยศองครักษ์   ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่ส่วนตัวผมยังต้องใช้โยอันนึงเพื่อความปลอดภัย เวลาผีเสื้อตีโดนลดพันกว่า ส่วนคาถาพากลับนี่ถ้าแมบคนเดียวไม่ค่อยได้ใช้ แต่บางทีมีคนมาตีแล้วมอนเกิดบ่อยจริงๆผมก็ใช้อ่ะครับ  อันนี้พูดถึงพระไม่ฟูนะครับ แค่เอามาบัพเฉยๆ เพราะผมเล่นแล้วกระตุกถ้าสองจอ

-Ai-

ชาปเป็นอาชืพ ที่ ผม เล่นละ เพลิน ที่สุด (สายยิงเร็วนะ)

ไปแมฟไหนก็ได้ ค่อย ๆ แอบตีทีละตัว ๆ ๆ ถ้ามันมาเยอะ วิ่งง

เจอ คน ก็ สบาย ๆ เจอแอสนี้ไม่ต้องพูดถึง เปิดก่อนชนะชัวร์ Pk นะ  เปิดก่อนชนะ ในแบทเราไม่รู้

เก็บเลเวลก็ ง่ายนะ มันสมดุลอ่ะ   g#004