GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

THE-COOL

• Full Member
นี่คือสถานการณ์ความเป็นจริงของเซิฟ PK ในการทำเควสจุติในส่วนที่ 5 (ตีบอสราชินี)
จะเห็นได้ว่าคนเยอะมาก ถ้าคนที่เขาไม่รู้อะไร คงคิดว่ามีงานกินเลี้ยงโต๊ะจีนกันที่นี่ เฉพาะคนที่กินยาป๊อดก็เกือบ 20 คน
และคนที่ปิดพีเคอีกหลายคน สถานการณ์แบบนี้ว่าแม้ราชินีจะเกิดทุก30นาที เห็นที่จะไม่พอ แต่นี่เกิด 1-1.30 ชม.
และส่วนมากที่จับเวลาดูจะเกิด 1.30 ซะส่วนใหญ่
อยากให้ทีมงานผู้สร้างเข้ามาดูปัญหาตรงจุดนี้สักหน่อยว่าพอจะมีทางใดที่จะช่วยให้คนเล่นที่เขาตั้งใจจะจุติ
ให้เขาได้มีทางจุติเร็วๆกว่านี้หน่อย..บางคนติดที่เควสนี่เป็นอาทิตย์ (ท้อและเบื่อไปตามๆกัน)

เสนอนะคับ..เป็นไปได้ไหมที่จะให้กระจายเควสในส่วนที่5 นี้ไปที่บอสตัวอื่นโดยเปลี่ยนชื่อของไปตามความเหมาะสมตามบอสนั้นๆ
  เช่น
-ไปหา คทา จาก ราชีนี
-ไปหา   ชื่อของ จาก  ชื่อบอส

โดยให้ไปหาของอย่างใดอย่างหนึ่งมาจากบอสพวกนี้เพื่อเป็นการส่งเควส
สำหรับเซิฟ PK กระจายเควสส่วนที่5ไป ที่บอสสัก 5 ตัวน่าจะโอเคนะ (สำหรับเซิฟ PK) นะคับ
เพราะคนที่จะจุติ เข้าเล่นมาได้ถึงเลเวล 99 มันใช้ฝีมือครับไม่ใช่ใช้ดวงเพื่อให้เลเวลได้ 99
ฉะนั้นในการทำเควสในส่วนนี่ อย่าให้มันเป็นเพราะดวงดีถึงได้เกิดเลยคับ..
บอสตัวอื่นๆจะได้มีประโยชน์ มากกว่าเพียงแค่ให้คนล่าเพื่อเอาของเท่านั้น...
แค่เสนอนะคับ ควรมิควรแล้วแต่จะกรุณา..

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ไหนๆก็แย่งกันแล้ว ปรับเควสตัวนี้เป็น  เจ้าจงไปให้ราชินีแห่งป่าไม้ฟันกบาลมา 1 ที แล้วมาหาข้า  อันนี้คงไม่ต้องแย่งกัน เดินไปให้มันฟัน ได้ทุกคน  g#031  (ง่ายไปป่าวหว่า)

THE-COOL

ไหนๆก็แย่งกันแล้ว ปรับเควสตัวนี้เป็น  เจ้าจงไปให้ราชินีแห่งป่าไม้ฟันกบาลมา 1 ที แล้วมาหาข้า  อันนี้คงไม่ต้องแย่งกัน เดินไปให้มันฟัน ได้ทุกคน  g#031  (ง่ายไปป่าวหว่า)

แจ่มคับ..ง่ายดี 55+

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
น่าจะเปลี่ยน เป็นเจ้าจงไปให้ราชินีแห่งป่าชำระร้างความชั่วร้ายที่มี (ให้บอสฆ่า  woon_555 ) แล้วพอชำระเสร็จ ก็ผ่านเควซในช่วงนี้

oh_RaymonDD

สงสารคนเล่นใหม่ พึ่งหัดจุ เเค่ซูลันก้อบ่นกันวายวอด มาเจอรานี นี้ซึ้ง จนหลายรายเลิกเล่น g#040

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
อยากให้เปลี่ยนเป็นแบบที่ไม้เท้าแสงอะครับ  ที่ไปตีรานีก็จะได้พลังแห่งแสงมา

เควสจุก็เปลี่ยนเป็นเจ้าจงไปหาพลังแห่งแสงเพื่อมาทำให้ไม้เท้านี้สมบูรณ์

พอเราไปตบรานีได้พลังแห่งแสงมาเราก็ไปทำเควสหลอมรวมพลัง(ส่งเควส)แห่งแสงกับไม้เท้าที่ไร้พลังที่ได้มาจากเงาปริศนา

ผมว่าเพียงเท่านี้ก็น่าจะดีมากเลยนะครับ โดยี่จำกัดคนที่จะได้พลังแห่งแสงจากรานีไปได้เพียง3คน(ตัดปัญหาเรื่องจตุกรอีก)

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

THE-COOL

อยากให้ทุกคนมาร่วมกันเสนอไอเดียที่จะเป็นแนวทางในการแก้ไขจะได้มีทางออกดีๆ
เพราะประโยชน์ มันได้กับทุกคนครับ การที่เราต้องมาเสียเวลาตรงจุดนี้ไม่มีผลดีเลย
ยกตัวอย่าง..
-ของโซล = เด็กเส้น-สุดคุ้ม-ป๊อด หรืออื่นๆที่เราลงทุนไป
แต่เราต้องมาเสียเวลากับจุดเพียงแค่รอตีราชินี (หลายวัน หรือ เป็นอาทิตย์) แทนที่เราจะได้รีบจุเพื่อเอาไว้เวลต่อ

ยังไงก็ช่วยกันแสดงความเห็นมานะครับจะได้ทำให้กระทู้มันมีน้ำหนักพอที่ทีมงานจะเข้ามาดู และอาจจะได้มีการเปลี่ยนแปลงในอนาคต
เพื่อประโยชน์ของเราทุกคนนั่นแหละคับ....

Poryai-Jaff

ราชินีแห่งป่าไม้ กับ ราชินีแมงมุมอาราเนีย เสนอไปเลย 2ตัวนี้ทำเควสจุตอนที่4 อิอิ 
 woon_5555

Clp. Pnp.

DeDo

• Newbie
  • *
เอียมระอาเหมือนกันครับ กับเควสรานีของเซิฟ PK ไม่รุเซิฟอื่นเปนเหมือนกานป่าว

คือผมจุมา 6 วัน ละ เเค่เควสรานี อยากให้ทีมงานหาทางออกให้เหมือนกันครับ

ผมคนนึงละที่อยากให้แก้ ขอบคุณครับ  woon_cry

ปิศาจ

http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54742.0.html
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54218.0.html

อ้างถึง
« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2011, 11:28:01 »
ทางทีมงานได้ประชุมและคุยกันเรื่องนี้แล้วครับ
ได้ข้อสรุปว่าในตอนนี้ยังจะไม่ขอเปลี่ยนแปลงการจุติในตอนนี้ครับ
เนื่องจากภาระงานของทีมพัฒนาเยอะมากในช่วงนี้ครับ (เพราะถ้าแก้ต้องคุยกันยาว และวางระบบจุติกันใหม่)
ส่วนในระยะยาวคาดว่าจะมีการแก้ไขในอนาคตครับ ซึ่งต้องรอกันก่อนนะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Poryai-Jaff

http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54742.0.html
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54218.0.html

อ้างถึง
« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2011, 11:28:01 »
ทางทีมงานได้ประชุมและคุยกันเรื่องนี้แล้วครับ
ได้ข้อสรุปว่าในตอนนี้ยังจะไม่ขอเปลี่ยนแปลงการจุติในตอนนี้ครับ
เนื่องจากภาระงานของทีมพัฒนาเยอะมากในช่วงนี้ครับ (เพราะถ้าแก้ต้องคุยกันยาว และวางระบบจุติกันใหม่)
ส่วนในระยะยาวคาดว่าจะมีการแก้ไขในอนาคตครับ ซึ่งต้องรอกันก่อนนะครับ

ดูวันที่กันดิ

งานพัฒนาหัวดอสิครับ ขนาดปรับเซิฟpk เน่า แล้ว
แทนที่จะปรับงานง่ายๆ สะดวกให้แก่ผู้ใช่บริการก่อน
หวังว่าไม่ใช้ปัญญาคนไทยนะ คนไทยปัญญาดีกว่านี้

Clp. Pnp.