GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[เสนอแนะ] 2เรื่อง [ถามความเห็น] 1เรื่อง

3eCausez

• Full Member
จขกท เค้าถามความเห็นเรื่องเยือกแข็ง ไปเรื่องสกิลเพลิงได้ไงหว่า g#009

ReBornZ

• Jr. Member
  • **
ปรับเยือกทำไม ปรับเพลิงดีกว่า จะแรงไปไหน ?? ดีเลก็แค่ 30วินาที  สิ่งที่ควรปรับเพลิงอัศนีบาติ  : ดีเลย์สกิล , ระยะเวลาร่ายสกิล , ความแรงของสกิล  g#040

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

3eCausez

g#024
ปรับเยือกทำไม ปรับเพลิงดีกว่า จะแรงไปไหน ?? ดีเลก็แค่ 30วินาที  สิ่งที่ควรปรับเพลิงอัศนีบาติ  : ดีเลย์สกิล , ระยะเวลาร่ายสกิล , ความแรงของสกิล  g#040
ปรับโดดพาลาด้วยงั้น โดดทีเป็นแสนระยะโจมตีมากกว่าเพลิงอีก ดีเลก็แปปเดียว g#027

~๐ Ryan ๐~

ปรับเทรให้ด้วยนะงั้น -*-

กระทู้ออกไปไกลแสนไกล

untitled

• Sr. Member

Directorr

จะปรับแช่แข็ง ก็ให้นึกถึงคนเก็บเวลมั่งเน้อ  ไม่ใช่เอาแต่คอPVPอย่างเดียว
วิมือเก๋าๆ เค้าไม่แช่กันละมั้งตอนนี้

ถ้าดูจากแนวทางการปรับจากที่ผมเสนอ ก็ยังเวลได้อยู่ครับ  ผมก็เป็นคนนึงที่เวลวิ แคส

แล้ว ตอนดึงจิต พระ วอ  ผมเล่นแคสเตอร์ไม้เกล็ด แล้วค่อยเปลี่ยนอาชีพตอน 99

g#024
ปรับโดดพาลาด้วยงั้น โดดทีเป็นแสนระยะโจมตีมากกว่าเพลิงอีก ดีเลก็แปปเดียว g#027

ไม่ต้องปรับพาลาหรอกท่านเมฆ  ถ้าจะให้ เพิ่มดีเลย์ ระยะเวลาร่าย ความแรง   ผมขออย่างเดียว ขอให้เพลิงล๊อคหัวได้

ถ้ากล้าแลกก็เอาเลยครับ

ที่มาเสนอนี่เพราะ เพลิงน่ะ ใช่ครับมันแรงมาก  แต่ว่ามันลงพื้น ไม่ได้ล๊อคตัว  คอมโบที่จะหยุดคนให้นิ่งๆแล้วเพลิงได้  2คอมโบ

คือ

1. กรง แล้ว เพลิง   << ถ้าเล่นแค่นี้ หลายๆอาชีพ รอดครับ เช่น จ้าวสังเวียน  ชาป 
                              หรืออาชีพที่มีสกิลพุ่งออกมา ถ้ามือไวก็พุ่งทันครับ แอส เบลด พาลาดิน
                              แล้วกรงมันเป็น C3 มันต้องฝึกครับ กรงเวล กากๆ ตีแปปเดียวแตก

2. เยือก แล้ว เพลิง << อันนี้คือสิ่งที่ผมมาเสนอให้ปรับครับ  คอมโบเล่นง่าย แบบ เยือก เพลิง เอาออกไป

หรือตัวคุณโดนเพลิงสดๆ ไม่แช่ ไม่กรงครับ ?  แบบนั้นน่ะเรียกโง่นะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

3eCausez

เพลิงมันใช้ดีเเค่ใน1-1เท่านั้นเเละครับ เเบทรวมเดวนี้เค้าก้กดยาครอบกันหมดจะเเช่ก็ไม่ติด จะกรงเเล้วค่อยเพลิงเค้าก็พุ่งออกกันได้หมดพุ่งใส่กล่องหรือใส่เพื่อนก็ออกได้เเล้ว นอกเมืองพีเคนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยวินี่เเทบไม่มีบทบาท จะปรับเพลิงก็อย่างที่คุณเบนบอกเเละล๊อคหัวได้ ส่วนตัวผมคิดว่าเพลิงมันเป็นสกิลหากินสกิลเดียวของวินะในตอนนี้เวทย์อื่นๆนี่ยิงใครเเทบไม่ตายถ้าไม่ใช่ในเเบท1-1  g#031

-HIGHTECH-

• **
จขกท เค้าถามความเห็นเรื่องเยือกแข็ง ไปเรื่องสกิลเพลิงได้ไงหว่า g#009

แบบว่าอารมณ์เก็บกดล้วนๆ   g#019

ปล.เห็นด้วยกับ จขกท กับข้อ 1-3 จ้า  g#031

-GonG-

• **
g#024

อันนั้นมันซี3นิ บอกว่าโดดเป็นแสนนี่โดดอาชีพไหนครัชบัพเต็ม+แหวนไฟ+อาหารด้วยปะ g#037 แต่ที่รู้ๆ โดดวิคทา94+โล่+ตะกรุด ให้โดนก็ถือว่าบุญแล้วครัช กระโดดโดนเข้านิดเดียว ต่อให้หอกจุ6ทลายสวรรค์โดดยังเบา  คุณก็รู้อยู่เเก่ใจ แต่ถ้าปรับกระโดดพาลา แล้วปรับเพลิงอัศนิบาติระดับ5 ความแรงเท่าเดิมก็ได้ื แต่ให้เหลือแค่ 1 ครั้ง กับ ระยะร่ายสกิล5วินาทีแต่ล๊อกเป้าได้   ผมว่า อาชีพอื่นเข้าคงเห็นด้วยนะ ส่วนพาลาก็เสียสละให้เขาหน่อยละกัน อาชีพอื่นจะได้ลืมหูลืมตาได้บ้าง woon_5555