GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มรีบๆจัดการ "การงานขุดอัญมณี" ด่วน เงินเฟ้อหมดแล้ว ของแพงมาก

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• Full Member
  • พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

เอาสกิลยิงสนับสนุนมาคืนผมดิ เดี๋ยวผมปราบพวกชอบบอท ทำเงินเฟ้อให้  g#009
เซิฟใต้ผมทำได้อยู่ ยิงทีหลับกันเป็นแถว g#004 g#004 g#004 g#004

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny 
     ไก่ของลุงเบน ออกไข่ให้เราวันละฟองเอง..ไม่เห็นมีใครโวยบ้างล่ะ..อิอิ..
      น่าจะมีการงานผลิตไข่เองได้เหมือนกับอิฐนะผมว่า เพราะหายากพอๆกัน..
      อา...ลืมไป ว่าคนนะไม่ไช่ไก่....55555+
                woon_5555

oatcha

woon_sunny 
     ไก่ของลุงเบน ออกไข่ให้เราวันละฟองเอง..ไม่เห็นมีใครโวยบ้างล่ะ..อิอิ..
      น่าจะมีการงานผลิตไข่เองได้เหมือนกับอิฐนะผมว่า เพราะหายากพอๆกัน..
      อา...ลืมไป ว่าคนนะไม่ไช่ไก่....55555+
                woon_5555

เรื่องใข่หายากไม่มีปัญหาหลอกนะ ถ้าขยันซะอย่าง มีอยู่50ไอดี ไอดีละ3ตัวเอาใว้จกใข่โดยเฉพราะ เรื่องของราคาแพงเมื้อมันแพงไปแล้วไม่มีโอกาศถูกลงมาหลอกนะ คนรับก็อยากได้ถูก คนขายก็อยากได้แพง อะไรๆที่พึ่งตัวเองได้ก็ทำไปเองจะดีกว่า คิดดูยาขอแชร์ที่ดาวเมื้อก่อน10เอมได้ มาตอนนี้ไป35ละ ระหว่าง35ดูด1ชั่วโมงกับเอา35นั้นไปซื้อ*200มาเวลเองผมว่าอย่างหลังคุ้มกว่านะ  woon_555 woon_555

one121

• Newbie
  • *
เจ้าของกระทู้ผมดูรู้เลยว่าเด็ก

ไม่รู้กลไกการตลาดแล้วมาพร่าม

ที่เขาขายแพงเนื่องจากบ้านตอนนี้ 10สมัยกันทั้งนั้น เซิฟ+อีก30 เป็น 80

ทำให้มีคนอยากตีบวกเป็นจำนวนมาก เขาเลยถือโอกาสนี้ขึ้นราคา

เกมมันก็เหมือนชีวิตจริง เวลาน้ำท่วม ผักแพง เวลาตรุษจีน ผักแพงเพราะความต้องการมันเพิ่มแต่สินค้ามีเท่าเดิม

ความต้องการมาก กำลังผลิตน้อย = สินค้าแพง

ความต้องกาารน้อย กำลังผลิตมาก = สินค้าราคาถูก

แค่นี้เจ้าของหระทู้คิดไม่เป็นเหรอ

oatcha

เพื่มโอกาศอีอ30%จากกิจกรรมมันรวมกันกับปราสาทได้ด้วยปะ บางคนก็ว่าไม่รวมกับปราสาทนะ บางคนก็ว่ารวม เอะ!มันยังไง แล้วบ้านที่ครองมากกว่า10สมัยละ โอกาศมันจะเพื่มขึ้นหรือเปล่า  g#025 g#025

hangtep

• Jr. Member
  • **

Vyse..z

จีเอ็ม ผมขอร้องอย่าบ้าน้ำลายไปตาม จขกท นะครับ
ผมขุดทุกวี่ทุกวัน ยังไม่มีแดกเลย (ขุดๆ 5 นาที ตูมๆ)
ต้องขุดนาทีที่ 45-60 (ปล เซิฟอวตาร)
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

I2elVleml3er

• Newbie
  • *
คุณ จขกท.  ขุดอัญเเล้วเงินเฟ้อเหรอ  woon_555
ขุดตัวน้อยได้ตังไม่เยอะหรอก ขุดตัวเยอะต้องเดินไปเดินมา ยากอีก คนคอยจ้องฆ่าก็เยอะนะครับ
เเล้วอีกอย่าง จะปรับไรนักหนา วุ่ยวายอีก เเล้วมันไม่ใช่ได้ง่ายๆนะ เจียเสียเยอะเเยะไป
เเร้ว จขกท. คุณบอกเงินมันเฟ้อเพราะขุดอัญใช่ไหม ทำไมคุณไม่ทำบ้างละ มาให้ปรับทำไม คุณว่าโกง คุณก็ทำมั่งสิ
ไม่มีปัญญาทำมั่งรึไงว่ะครับ  g#040

Flux

• **
ขุดอัญมณีเงินเฟ้อ สินะครับ ต้องเติมเงินเอาของโซล มา ขายสินะเงินถึงไม่เฟ้อ woon_555

‘ Σx●яcisτ ϟ ғαιι ’

• ╮( ̄▽ ̄)╭
  • **
คราวก่อนก้ปรับหาสมุนไพร เหอะๆ  g#030 g#030 g#030

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ ' ^ '

-OatbasterZ-

• **
     เพื่มโอกาศอีอ30%จากกิจกรรมมันรวมกันกับปราสาทได้ด้วยปะ บางคนก็ว่าไม่รวมกับปราสาทนะ บางคนก็ว่ารวม เอะ!มันยังไง แล้วบ้านที่ครองมากกว่า10สมัยละ โอกาศมันจะเพื่มขึ้นหรือเปล่า  g#025 g#025

ไม่เพิ่มครับ สิ้นสุดที่ 10 สมัย คือ 50% ได้จากกิจกรรมอีกเป็น 80%
ดังนั้นสามารถบวกจาก +0 ถึง +8 ได้แบบไม่แตกเลย g#004[/b]

x_001

• Newbie
  • *
คราวก่อนก้ปรับหาสมุนไพร เหอะๆ  g#030 g#030 g#030
อิอิ ต้องทำใจนะ มันกะคือการตลาดของเกมส์ด้วย  ถ้าอยากมีเงินบิลล่า ต้องเตรียมโซลมาขายเส้นแน่ๆ ถึงจะมีเงินบิล.....^^ g#005 g#005 g#005

Dominic Cooper

• Newbie
  • *
คุณ จขกท.  ขุดอัญเเล้วเงินเฟ้อเหรอ  woon_555
ขุดตัวน้อยได้ตังไม่เยอะหรอก ขุดตัวเยอะต้องเดินไปเดินมา ยากอีก คนคอยจ้องฆ่าก็เยอะนะครับ
เเล้วอีกอย่าง จะปรับไรนักหนา วุ่ยวายอีก เเล้วมันไม่ใช่ได้ง่ายๆนะ เจียเสียเยอะเเยะไป
เเร้ว จขกท. คุณบอกเงินมันเฟ้อเพราะขุดอัญใช่ไหม ทำไมคุณไม่ทำบ้างละ มาให้ปรับทำไม คุณว่าโกง คุณก็ทำมั่งสิ
ไม่มีปัญญาทำมั่งรึไงว่ะครับ  g#040

Dominic Cooper

• Newbie
  • *

นั่นนะซินะครั้งก่อนก็ปรับ สมุนไพรไปแล้ว นี่ยังไล่มาปรับ อัญมณีอีก ที่เพิ่งมีการขุดแบบใหม่เข้ามาไม่นานหลังจากสมุนไพร โดนปรับ  เฮ้อ ปรับซะเน่า ยิ่งเล่นยิ่ง อยากเลิก