GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บอสตัวไหนที่มันไม่สลายบัพ บ้างครับ !

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
เซงถึงที่สุดเมื่อ เจอสลายบัพ กับ ฟื้นสภาพ จนตอนนี้ยังหาจังหวะล่าไม่ได้ซักตัว  woon_cry

มันมีตัวไหนให้ไปทดสอบ เพื่อเพิ่มกำลังใจบ้างครับ ที่มันไม่สลายบัพ เคยเห็นบางกระทู้ก่อนหน้าบอกว่า บอสลิง แล้วก็ ไพโร อันนี้ก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ

ปล. ที่ว่ากันว่าตอนนี้หยุดเวลา เทร เน่า นี้คือยังไงเหรอ พอดีผมไม่มีโอกาสใช้ตอนหยุดเวลามันเทพนะ พึ่งฝึกได้ระดับสูงพอควรเร็วๆนี้เอง แต่ที่ผมสัมผัสได้คือ บางทีพอฟื้นจากหยุดเวลา แล้ว มันใช้สกิลไม่ได้ทันที ผมต้องวิ่ง ออกมาก่อนถึงกดใช้ได้ นี้หรือเปล่าครับที่เรียกว่าเน่า หรือว่ามันเป็นรูปแบบอื่น

ถามอีกนิด ตอนเราฟื้นจาก จุมพิศ นี้มันจะอมตะ ช่วงหนึ่งเหรอครับ เพียงแต่มีเวลาแปปหนึ่งเปล่า
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่า อมตะจากการฟื้นมัน หมดแล้ว มันมีสัญญาณบอกเปล่า หรือว่าต้องกะเอาเอง กะเอาไปให้บอสสลายบัฟ ตามที่ท่าน DarkEagle แนะนำ ในกระทู้ก่อนหน้า

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=979.msg22616#msg22616

Sikarinth

• **
ไปเพิ่มกำลังใจที่บอสกูล  ถ้ำใต้น้ำเลยครับ ตัวแรกที่ผมฆ่าได้เหมือนกัน เพราะอ่อนที่สุด g#004

อสูรเทวะ

• **
บอสกูล นี่ชั้นลึกสุดใช่ไหมคับ มันมีเควสไหมอ่ะ เข้าไปไม่ได้  woon_cry

บอสกูล นี่ชั้นลึกสุดใช่ไหมคับ มันมีเควสไหมอ่ะ เข้าไปไม่ได้  woon_cry

ใช้ครับ ทางเข้ามันจะไม่เป็นวาปนะครับ แต่จะเป็นเหมือนก้อนหินอะไรสักอย่าง ให้คลิกเข้าไป คลิกที่ ขุดทางเข้าครับ ไม่ต้องคลิกสำรวจมันจะเป็นเควส

Rest In Peace

• Full Member
ไม่ละลายบัพ ผมเคยเจอแต่บอสหมีนะ แต่ชอบเร้้าใจ สลายเร็วเท่าที่เจอมาก็ มังกรเจ้าผลึก ไปแตะมันหน่อยละลายบัพเราเลย  g#004

..TEERAK..

ไพโร แน่นอนครับ ไม่มีละลายบัพแน่ๆ รานีอีกตัวไม่เคยเห็นมันละลาย
ส่วนอาการเน่าของหยุดเวลา คือหยุดแล้วไม่สามารถโจมตีมันได้อ่ะแหละ หรืออาจตีได้แต่ ตีๆ หยุดๆ ไม่ต่อเนื่อง

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
บอสที่ไม่ละลายบัพมีดังนี้  ไพโร  เทมเฟสเซอร์ (บอสลิง)  นอกนั้นละลายบัพหมดแต่ความโหดในการละลายต่างกัน  พวกละลายบัพถี่ก็ ไอซ์ซี่ แจ๊ค ดูลาฮาน ไกเซอร์ ที่เหลือละลายเหมือนกันแต่ไม่ถี่  รานีก็ละลายน๊ะแต่มันไม่ค่อยใช้

ถ้าหยุดเวลาไม่เน่าหรือแก้แล้วก็ไม่ค่อยเป็นปัญหา (ถ้าเอามาแก้แล้วจริงๆอะน๊ะ) แต่ถึงไม่มีหยุดก็พอทำได้ต้องจับจังหวะของบอสแต่ละตัวเอาเอง ต้องมีตัวล่อ จะใช้คน ผอบ หรือสกิวที่ใช้ได้ก็ตาม มันมีระยะเวลาการใช้ละลายบัพอยู่ ต้องไปจับจุดเอา พอได้แล้วจะร้องหมูๆ ไม่มีหยุดตรูก็ตีได้ฟระ (จงใจจะไม่แก้หรือเปล่าไม่รู้เนอะ หยุดเวลา)

nightjusmin

มะวานเอาพาลามะจุกับแม่ชี ไปทุบหัวกุลเล่นยุ ง่ายดี แทบไม่เจอสลายบัฟเลย  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

อสูรเทวะ

• **
ไพโร นี่มันเกิดทั้งแมพไหมครับ พอดีผมจำได้ว่าเคยเจอมัน นอก vip แมพแมกม้าดราก้อน แล้ว ลงล่าง แล้วไปซ้าย เดินไปเจอเลย แต่ตอนนั้นยังละอ่อน ปีหนึ่งได้ ก็โดนมันดับชีพ ทันที ไม่มีอะไรให้อาลัย

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เซงถึงที่สุดเมื่อ เจอสลายบัพ กับ ฟื้นสภาพ จนตอนนี้ยังหาจังหวะล่าไม่ได้ซักตัว  woon_cry

มันมีตัวไหนให้ไปทดสอบ เพื่อเพิ่มกำลังใจบ้างครับ ที่มันไม่สลายบัพ เคยเห็นบางกระทู้ก่อนหน้าบอกว่า บอสลิง แล้วก็ ไพโร อันนี้ก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ

ปล. ที่ว่ากันว่าตอนนี้หยุดเวลา เทร เน่า นี้คือยังไงเหรอ พอดีผมไม่มีโอกาสใช้ตอนหยุดเวลามันเทพนะ พึ่งฝึกได้ระดับสูงพอควรเร็วๆนี้เอง แต่ที่ผมสัมผัสได้คือ บางทีพอฟื้นจากหยุดเวลา แล้ว มันใช้สกิลไม่ได้ทันที ผมต้องวิ่ง ออกมาก่อนถึงกดใช้ได้ นี้หรือเปล่าครับที่เรียกว่าเน่า หรือว่ามันเป็นรูปแบบอื่น

ถามอีกนิด ตอนเราฟื้นจาก จุมพิศ นี้มันจะอมตะ ช่วงหนึ่งเหรอครับ เพียงแต่มีเวลาแปปหนึ่งเปล่า
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่า อมตะจากการฟื้นมัน หมดแล้ว มันมีสัญญาณบอกเปล่า หรือว่าต้องกะเอาเอง กะเอาไปให้บอสสลายบัฟ ตามที่ท่าน DarkEagle แนะนำ ในกระทู้ก่อนหน้า

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=979.msg22616#msg22616

ล่าไม่ได้เลยงั้นรึ !! ผมแนะนำเลยครับ ถ้ามีเพื่อนเป็น พาลา1 พระ2 วิ1 แอส1 เทร1 แค่นี้ก็พอครับ พาลา เอาไปยืนถึกอย่างเดียวเพราะพาลาถ้ามีC3จะถึกมากถ้าบอสมันสลายบัพให้พระฟูครับแล้วให้พาลาใช้เรียกเกราะผนึก วิ สกิลหมู่แร๊งแรง แอส หลบเยอะบอสยังตีโดนบ้างไม่โดนบ้างโป๊ะแรงด้วย พระ ฟูบัพกาย เทร ชิง777 C3หยุดเวลา  ผมทำแบบนี้ประจำ เพราะไปหลายคน มันจะสนุกกว่าไปตีแค่2-3คน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอาวอเสกกะโหลกไปหยุดบอสฟื้นสะภาพด้วยก็ได้นะ เคยใช้ด้วยแหละ ฮาดี g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เอาวอเสกกะโหลกไปหยุดบอสฟื้นสะภาพด้วยก็ได้นะ เคยใช้ด้วยแหละ ฮาดี g#037
g#009 g#009 สงสัยต้องทำมั่งซะแล้ว
บอสตัวอื่นไม่เท่าไหร่ แต่บอส บิวโซโลมะ เฮงซวย เอ้ย เฮนซุย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ พอมันฟื้นผมให้แอสพรางไปตี มักจะเจอมันจู่โจมเฉียบพลัน โป๊ะด้วย  g#002

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
บอสที่ไม่สลายบัพเท่าที่จำได้ก็มี ไพโร บอสลิง เคออสติก คอรัปเซอร์ ราชินีป่าไม้
พวกที่สลายบัพช้าๆแบบตอนท้ายๆถึงจะสลาย ก็ บอส คิงจุ๊ เกเลี่ยน บอสเห็ด
อันนี้ก็บอสที่สลายตอนเริ่มแรก กับตันโจร ดรากูล ดูลาฮาน ไกเซอร์ เกลียดเซอร์
มีอีกปล่าวไม่รู้จำได้แค่นี้ครับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ตอนนี้เทรตีบอสลำบากมากค่ะ(เกลียดตัวที่มีจู่โจมเฉียบพลันมาก  g#002 )
ไม่แน่ใจว่าแต่ละคนเป็นเหมือนกันรึเปล่านะ
ถ้าหยุดเวลาตอนใกล้ๆบอส ก็จะหยุดตัวเองไปด้วย
กว่าจะหลุดมาได้ก็เหลือแค่ 1-3วิ  แล้วจะตีเดี่ยวได้ยังไง (ปกติชอบตีเดี่ยว )
มีประกันเช่าก็เท่านั้น  เจอจู่โจมเฉียบพลัน ก็สิ้นลมแล้ว  g#002
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^