GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บอสตัวไหนที่มันไม่สลายบัพ บ้างครับ !

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอาวอเสกกะโหลกไปหยุดบอสฟื้นสะภาพด้วยก็ได้นะ เคยใช้ด้วยแหละ ฮาดี g#037
g#009 g#009 สงสัยต้องทำมั่งซะแล้ว
บอสตัวอื่นไม่เท่าไหร่ แต่บอส บิวโซโลมะ เฮงซวย เอ้ย เฮนซุย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ พอมันฟื้นผมให้แอสพรางไปตี มักจะเจอมันจู่โจมเฉียบพลัน โป๊ะด้วย  g#002
เจอแบบนั้น มีวิธีอยู่เยอะแยะ จะหยุดบอสฟื้นอ่ะ
1.พาลากระบี่ แทงประกายแสง
2.เบลด ดาบผ่าอากาศ
3.เทร ปาเหรียญ
4.แอสใส่เซ็ตไร้เงา ปาดาวใส่
5.พระเทวะใส่ดอกนึง
6.วอศาสตราแล้วสาปใบ้
7.วอเสกกะโหลก บินไประเบิด g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ตอนนี้เทรตีบอสลำบากมากค่ะ(เกลียดตัวที่มีจู่โจมเฉียบพลันมาก  g#002 )
ไม่แน่ใจว่าแต่ละคนเป็นเหมือนกันรึเปล่านะ
ถ้าหยุดเวลาตอนใกล้ๆบอส ก็จะหยุดตัวเองไปด้วย
กว่าจะหลุดมาได้ก็เหลือแค่ 1-3วิ  แล้วจะตีเดี่ยวได้ยังไง (ปกติชอบตีเดี่ยว )
มีประกันเช่าก็เท่านั้น  เจอจู่โจมเฉียบพลัน ก็สิ้นลมแล้ว  g#002

ให้เพื่อนไปด้วย 1 คนให้เพื่อนอยู่ใกล้ๆแต่ไม่ต้องใกล้มากเดี๋ยวบอสตบ พอเทรไปตี ตายC3ทำงาน ถ้าเดินไม่ได้ วาปหาเพื่อนครับ
อาจจะเสียเวลาสัก 2-3 วิ แต่อย่างน้อยก็ยังดีกว่าเดินไม่ได้แล้วC3หยุดเวลาเหลือแค่ 1-3วิ ครับ

หรอยยย '

เอาวอเสกกะโหลกไปหยุดบอสฟื้นสะภาพด้วยก็ได้นะ เคยใช้ด้วยแหละ ฮาดี g#037
g#009 g#009 สงสัยต้องทำมั่งซะแล้ว
บอสตัวอื่นไม่เท่าไหร่ แต่บอส บิวโซโลมะ เฮงซวย เอ้ย เฮนซุย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ พอมันฟื้นผมให้แอสพรางไปตี มักจะเจอมันจู่โจมเฉียบพลัน โป๊ะด้วย  g#002
เจอแบบนั้น มีวิธีอยู่เยอะแยะ จะหยุดบอสฟื้นอ่ะ
1.พาลากระบี่ แทงประกายแสง
2.เบลด ดาบผ่าอากาศ
3.เทร ปาเหรียญ
4.แอสใส่เซ็ตไร้เงา ปาดาวใส่
5.พระเทวะใส่ดอกนึง
6.วอศาสตราแล้วสาปใบ้
7.วอเสกกะโหลก บินไประเบิด g#009

วิธีที่ 7 ดีสุดล่ะครับ ต้องใช้ให้ได้เลย วิธีนี้  g#037

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ง่ะ ดันบอสวาร์ปได้ด้วยหรอค่ะ 
ส่วนมากจะใช้วิธีก้าวพริบตาค่ะ หนีได้เหมือนกัน (แต่ไม่ทุกครั้ง เพราะสกิลมีดีเลย์ 555)
แต่ถ้าโดนจู่โจมเฉียบพลันไม่เคยรอดซักที (โป๊ะดอกเบ้อเร่อ)  #038

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

หรอยยย '

ง่ะ ดันบอสวาร์ปได้ด้วยหรอค่ะ 
ส่วนมากจะใช้วิธีก้าวพริบตาค่ะ หนีได้เหมือนกัน (แต่ไม่ทุกครั้ง เพราะสกิลมีดีเลย์ 555)
แต่ถ้าโดนจู่โจมเฉียบพลันไม่เคยรอดซักที (โป๊ะดอกเบ้อเร่อ)  #038

เออใช่ ลืมเลย วาปมิได้ 55- g#003
เหมือนกันคับ จู่โจมเฉียบพลัน มันชอบโป๊ะ แอสว่าหลบเยอะล่ะนะ เจอดป๊ะยังไงกะไม่รอด g#037

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
ที่เทร ปาเหรียญแล้วหยุดได้เพราะ ระยะทำการไกลใช่ไหมครับ

หรือว่า พราง แล้ว ปาเหรียญได้โดยพรางยังไม่หาย

เพราะว่า กรณีแรกนี้ บอสมันไม่วิ่งไปหาคนที่หาเหรอ  ถ้าเป็นกรณีสองก็น่าจะ OK

เซง จริง ไม่ได้อัพ ปาเหรียญ  woon_angry

• ชิชิชิ
ผมว่าปาเหรียญเป็นวิธีที่แน่นอนที่สุดละ(แต่อย่าพรางไปปานะ ถ้าพรางแล้วไปปาเหรียญจะมีระยะหน่วง) เพราะมันไม่คิดกัน ไม่คิดหลบ โดนตลอด แค่ยอมเสียตังหน่อยนึง g#027
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

ให้วิหยุดการฟื้นฟูของบอสก็ได้มั้งครับ ใช้สกิล สัมผัสแห่งเทอร์ร่า อ่ะ มันทำให้มึน

• ชิชิชิ
ให้วิหยุดการฟื้นฟูของบอสก็ได้มั้งครับ ใช้สกิล สัมผัสแห่งเทอร์ร่า อ่ะ มันทำให้มึน
บอสมันมีต้านทาน g#015

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ส่วนมากที่เห็นสะกัดฟื้นสภาพก็พวกโจมตีไกลๆ หรือไม่ก็แอสตีแล้วพราง
บางทีก็เห็นเยือกแข็งสะกัดฟื้นสภาพอยู่บ่อยๆ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
แสดงว่าระยะปาเหรียญเทร มัน ไกล มากเหรอครับ บอสเลยไม่วิ่งตาม

แล้วกรณี พระใช้เทวะ นี้ เหตุผลเดียวกันคือระยะใช้ไกลหรือเปล่า (พระไม่ได้อัพเทวะเลยไม่รู้ ว่าแต่เทวะ นี้คือ ซีสาม หรือว่า สกิลธรรมดา )

เพราะถ้า สกิลธรรมดา งั้นผมใช้น้ำแข็งก็น่าจะได้เหมือนกัน เปล่า woon_huh

• ชิชิชิ
รู้สึกว่า สกิลท่ีโจมตีครั้งเดียวทุกสกิลใช้ได้หมดอ่ะ
เทวะของพระก็สกิลคลาสสองอ่ะแหละ ทางผ่านก็ขุมพลังเทวะระดับ5
แต่แน่นอนที่สุดคือพวกเวทย์ไม่ก็ปาเหรียญ
สาเหตุ เพราะ
1.พวกนี้ระยะไกล ถ้าไปใกล้ๆเสี่ยงตาย
2.ถ้าบอสมันร่ายอะไรอยู่แล้วโดนโจมตี จะหยุดร่ายแล้วนิ่ง ถ้ามีใครไปใกล้ๆมันไล่ตบ g#037

หรอยยย '

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 นั่นสิครับ

• ชิชิชิ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 นั่นสิครับ
ถ้าบอกมึน ไม่มีทางเพราะบอสมันมีต้านทาน
แต่ถ้ามันทำดาเมจได้ก็ว่าไปอย่างนะ g#037
3.เวทย์และปาเหรียญ หลบไม่ได้ g#037

หรอยยย '

รู้สึกว่า สกิลท่ีโจมตีครั้งเดียวทุกสกิลใช้ได้หมดอ่ะ
เทวะของพระก็สกิลคลาสสองอ่ะแหละ ทางผ่านก็ขุมพลังเทวะระดับ5
แต่แน่นอนที่สุดคือพวกเวทย์ไม่ก็ปาเหรียญ
สาเหตุ เพราะ
1.พวกนี้ระยะไกล ถ้าไปใกล้ๆเสี่ยงตาย
2.ถ้าบอสมันร่ายอะไรอยู่แล้วโดนโจมตี จะหยุดร่ายแล้วนิ่ง ถ้ามีใครไปใกล้ๆมันไล่ตบ g#037

แต่้สำหรับ พาลา ถือว่าเรื่อง จิ๊บๆเลย ไปชนบอสคนเดียวยังได้ ชนบอสที่ไม่มีสลายบัพนะ  g#017