GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าคุณ เสียบเปรียบไหม

ปิศาจ

• Full Member
กลับมาเรื่องโกยอีกแล้ว เขาก็พูดกันหลายครั้งแล้ว ยังไม่ฟังจะมาให้ปรับโกยอีกแหละ  เฮ้อออออ!!
สายเวทย์โกยไม่ได้แล้วใครจะเล่น  ก็อย่างที่บอกนั่นแหละ อย่าใช้เหตุผลด้วยคำว่าถ้า (ถ้าจะพูดเรื่องโกย ไปอ่านกระทู้เก่าๆเอาครับ เบื่อแล้ว)

เอาง่ายๆเลยตามที่ผมเล่นมา
- พาลา ถ้าสู้กันตัวๆ  ไม่แพ้วิแน่นอน  ขนมาได้เลยหมอกมายา หรืออะไรก็ตาม   เพราะพาลาผมอัพสายไว้สู้กับวิโดยเฉพาะ ไม่เห็นจะแพ้ทางวิตรงไหน
- เบลด (3 ดาบ) ที่ผมเล่นมาทั้งใน PK  และ  ในดาวดึงส์  สู้กับวิ สูสีครับ เบลดจะชนะมากกว่าด้วยซ้ำ ใช้สเต็ปเดียว ผ่ามิติ + มังกรพิโรธ  ตายทุกรายถ้าไม่วืดอะนะ (ไม่มีจังหวะวิ่งหนีหรอก ไม่เชื่อลองได้)  แต่ถ้ามังกรดีเลย์พิโรธไปอาจไม่ตายก็ต้องเพิ่มฟาดดาบด้วยถ้าจังหวะนี้วิอาจพอหนึทันแต่ก็ไม่บ่อยหรอก   จะบอกว่าท่าที่วิ่งวุ่นๆหนะ ยิ่งเป็นที่ได้เปรียบของเบลด  แต่ถ้าเจอวิที่จ้องจะใช้หมอกมายา จังหวะเราพุ่งอะ อันนี้น่ากลัว  พุ่งเข้าไปเจอหมอกมายา แล้วใช้สายลมหรืออัคคีทำลายล้างนี้ก็  ทำเอาจนปัญญาเหมือนกัน
-  เบอร์  เบอร์สู้วิไม่ได้หนะถูกแล้ว ถ้าเบอร์สู้วิได้ แล้วอะไรจะหยุดเบอร์ได้หละ  มีแค่กรงน้ำเข็งเท่านั่นที่หยุดระเบิดเบอร์ได้ตอนนี้อะนะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

.D_E_W.

• Jr. Member
  • **
  • *ร๊อค
อ้างถึง
กลับมาเรื่องโกยอีกแล้ว เขาก็พูดกันหลายครั้งแล้ว ยังไม่ฟังจะมาให้ปรับโกยอีกแหละ  เฮ้อออออ!!
สายเวทย์โกยไม่ได้แล้วใครจะเล่น  ก็อย่างที่บอกนั่นแหละ อย่าใช้เหตุผลด้วยคำว่าถ้า (ถ้าจะพูดเรื่องโกย ไปอ่านกระทู้เก่าๆเอาครับ เบื่อแล้ว)

เอาง่ายๆเลยตามที่ผมเล่นมา
- พาลา ถ้าสู้กันตัวๆ  ไม่แพ้วิแน่นอน  ขนมาได้เลยหมอกมายา หรืออะไรก็ตาม   เพราะพาลาผมอัพสายไว้สู้กับวิโดยเฉพาะ ไม่เห็นจะแพ้ทางวิตรงไหน
- เบลด (3 ดาบ) ที่ผมเล่นมาทั้งใน PK  และ  ในดาวดึงส์  สู้กับวิ สูสีครับ เบลดจะชนะมากกว่าด้วยซ้ำ ใช้สเต็ปเดียว ผ่ามิติ + มังกรพิโรธ  ตายทุกรายถ้าไม่วืดอะนะ (ไม่มีจังหวะวิ่งหนีหรอก ไม่เชื่อลองได้)  แต่ถ้ามังกรดีเลย์พิโรธไปอาจไม่ตายก็ต้องเพิ่มฟาดดาบด้วยถ้าจังหวะนี้วิอาจพอหนึทันแต่ก็ไม่บ่อยหรอก   จะบอกว่าท่าที่วิ่งวุ่นๆหนะ ยิ่งเป็นที่ได้เปรียบของเบลด  แต่ถ้าเจอวิที่จ้องจะใช้หมอกมายา จังหวะเราพุ่งอะ อันนี้น่ากลัว  พุ่งเข้าไปเจอหมอกมายา แล้วใช้สายลมหรืออัคคีทำลายล้างนี้ก็  ทำเอาจนปัญญาเหมือนกัน
-  เบอร์  เบอร์สู้วิไม่ได้หนะถูกแล้ว ถ้าเบอร์สู้วิได้ แล้วอะไรจะหยุดเบอร์ได้หละ  มีแค่กรงน้ำเข็งเท่านั่นที่หยุดระเบิดเบอร์ได้ตอนนี้อะนะ
โกยแนบเป็นสกิวหลบหนีนะครับ แต่เรื่องที่ผมจะพุดก็คือปรับให้ใช้กล้ามเนื้อขาในแบทเทิลรอยัลได้ครับ  g#015
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

MarCus_KP

อย่างที่บอกก็ปรับสกิลโกยแนบให้ สายเวท มันลดพลังเท่ากับสายกายภาพอะ ป้องกันเวทเหลือ0+0  โจมตีเวทเหลือ1-1อะ  มันจะได้เท่าเทียม ไม่ต้องโกย

ฮ่าๆ ปรับงี้ก็ได้นะ แต่ขอปรับของสายกายภาพด้วย ก่อนฟัน ก่อนยิง ก่อนสับ ให้มันมีระยะเวลาร่าย3วิ ด้วยนะ จะได้เท่าเทียมกัน
 g#022

ExCuseMe

อย่างที่บอกก็ปรับสกิลโกยแนบให้ สายเวท มันลดพลังเท่ากับสายกายภาพอะ ป้องกันเวทเหลือ0+0  โจมตีเวทเหลือ1-1อะ  มันจะได้เท่าเทียม ไม่ต้องโกย

ผมว่าพูดได้ถูกคับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

nightjusmin

วิเดี๋ยวนี้ของแค่กลางๆกดสกิลปุ๊บก็เห็นออกปั๊บ ไม่เห็นว่ามันจะมีเวลาร่ายตรงไหน  g#015 g#015 g#015

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
ซารุปว่า แบบเดิมล่ะ ดีละ  เป็นอัน จบ
สงสัยคงต้องเป็นแบบเดิมละมั้ง woon_5555 woon_5555

Naruta~

• **
ขอแย้งเรื่องที่ไม่เห็นด้วยกับหลายๆคอมเม้นครับ
เรื่องร่ายของวิสาจของแย้งนะครับ วิสาจเดี๋ยวนี้ร่ายแทบไม่เห็นหลอดครับ อย่าเรียกว่ามีร่ายเลย

ตอบคุณ achilles_svb3  สกิลพาลาดินมีร่ายนะครับ ร่ายนานด้วยร่ายนานกว่าวิสาจเป็นวินาทีครับ ระยะก็น้อยกว่า
นอกจากศาสตรเทพที่ตอนร่ายจะอมตะเท่านั้นแหละ ส่วน 7 เทพ มันก็ดีเลย์ 1 นาทีครับ

ส่วนความเห็นเรื่องโกยผมตอบในเชิงชิงไหวชิงพริบละกัน ว่าการโกยทำให้วิ่งเร็ว นั่นทำให้กดโจมตีใส่ได้ยากกว่า คลิกโดนยากกว่าพวกที่เดินช้าแน่ครับ
ทำให้สายกายภาพกดโจมตีใส่ได้ช้ากว่า  นี่เป็นข้อได้เปรียบในเชิงการชิงความเร็ว

ส่วนตัวเห็นด้วยนะครับ กับการปล่อยให้ใช้ยาวิ่งได้อิสระในแบทเทิ้ล เพราะจะลดช่องว่างตรงนี้ได้ระดับนึง 
สภาพตัวในปัจจุบัน ผมมองว่าก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องจำกัดความเร็วในการเดินในระบบแบทเทิ้ล

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ก็จัดงี้ไปจบ  โกยได้ทั้งคู่และลดพลังโจมตีเวทและโจมตีกายลง 50%  ถ้าสายอยากโกยไล่เค้ามั่งก็โจมได้เบาลง สายเวทจะกลัวอะไรในเมื่อพลังเวทแรงอยู่แล้ว  ไม้เท้าก็เพิ่มพลังเวทธาตุตั้งมากมาย แบททอน 50% ยังแรงชิหายเลย  เอางี้มั้ยละ พระชอบเลยน๊ะ ใส่ตะกรุดถือโล่แรร์จะแข็งโป๊กๆๆๆๆ เลยละ 555+

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
เรื่องนี้มันมีประเด็นที่ต้อง ถก กัน
วิถูกบังคับให้ต้อง ออฟไม้เท้าด้วย กาลเวลา ออฟอย่างอื่นไม่ได้แล้ว เพื่อที่จะให้การร่ายเวทย์ตันถึงที่สุด ในขณะที่อาชีพสายกายภาพเลือกออฟได้ ว่าจะเอาแบบไหน แล้วถ้าไม่ออฟจะร่ายเวทย์ไวหรือเปล่า คำตอบคือ ช้ามากๆ เรื่องโกยแน็บคุณเคยลองเล่นสายเวทย์โดยไม่โกยแน็บดูหรือไม่เสียเปรียบขนาดไหน การจะร่ายเวทย์ได้มันต้องเข้าไปอยู่ในระยะที่พอดี แล้วยังมีหลอดร่ายอยู่ด้วยซึ่งถ้าไม่เข้าระยะยิงจะไม่มีโอกาสได้โจมตีเลย เพราะมันเป็นทักษะที่ควบคู่กันต้องใช้ร่วมกัน

อีกประเด็นนึงคือเรื่อง ชื่อสกิวโกยแ็น็บบเป็นสกิวใช้หนี เรื่องนี้ไร้สาระมากครับ แล้วถ้าผมย้อนว่า ศรอัสนีบาต คือสกิวไว้ทำไร มันก็คล้ายๆกับว่ามันต้องเป็นสกิวพวกสายฟ้า เหมือนๆกับพวกพลังอัสนีบาต แต่นี้เป้นสกิวมึนมันก็ผิดวัตถุประสงค์แล้ว เรื่องชื่อสกิวไม่ใช่ปัญหาเลยด้วยซ้ำจะใช้งานอย่างไรมันก็สุดแล้วแต่

ถ้าเรื่องโกยแน็บทำให้ดูเสียเปรียบมากผมอยากเสนอว่า ให้สายเวทย์โกยไม่ได้ แต่ข้อแม้คือ สายเวทย์ไม่ต้องร่ายเวทย์ เพื่อจะได้เท่าเทียมหน่อย จะได้ไม่ต้องถูกบังคับให้ออฟไม้เท้ากาลเวลา

3eCausez

ถ้าจะให้วิโกย เเล้วยิงเวทย์=1 ก็ทําให้ระยะยิงเวทย์ของวิ เท่ากับพวกเทร/ชาป  (22ช่อง)ด้วยละกันเเบบนั้นจะไม่่บ่นไรเลยนะ

3eCausez

อ่อ เเถมอีกนิด ถ้าคุณจะบอกว่าเเพ้วิ เพราะสกิลของคาเดทอย่างโกยเเน่บละก็ ควรจะเลิกเล่นไปซะนะครับ g#009

ตัวเติบ <3 , !

• **
ขอแย้งเรื่องที่ไม่เห็นด้วยกับหลายๆคอมเม้นครับ
เรื่องร่ายของวิสาจของแย้งนะครับ วิสาจเดี๋ยวนี้ร่ายแทบไม่เห็นหลอดครับ อย่าเรียกว่ามีร่ายเลย

ตอบคุณ achilles_svb3  สกิลพาลาดินมีร่ายนะครับ ร่ายนานด้วยร่ายนานกว่าวิสาจเป็นวินาทีครับ ระยะก็น้อยกว่า
นอกจากศาสตรเทพที่ตอนร่ายจะอมตะเท่านั้นแหละ ส่วน 7 เทพ มันก็ดีเลย์ 1 นาทีครับ

ส่วนความเห็นเรื่องโกยผมตอบในเชิงชิงไหวชิงพริบละกัน ว่าการโกยทำให้วิ่งเร็ว นั่นทำให้กดโจมตีใส่ได้ยากกว่า คลิกโดนยากกว่าพวกที่เดินช้าแน่ครับ
ทำให้สายกายภาพกดโจมตีใส่ได้ช้ากว่า  นี่เป็นข้อได้เปรียบในเชิงการชิงความเร็ว

ส่วนตัวเห็นด้วยนะครับ กับการปล่อยให้ใช้ยาวิ่งได้อิสระในแบทเทิ้ล เพราะจะลดช่องว่างตรงนี้ได้ระดับนึง 
สภาพตัวในปัจจุบัน ผมมองว่าก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องจำกัดความเร็วในการเดินในระบบแบทเทิ้ล
แทงทะลวงเกราะมันร่ายนานเนอะ  g#006 สายกระบี่ แทงประกายแสงนี้ก้อร่ายนานเนอะๆ

darksv

• **
 woon_555 woon_555 woon_555 แล้วถ้าให้มีระยะหลังกดโกยแนบหละ หลังกดสกิลก็ให้มีบับหอบหรือเหนื่อย ดีเล 11 วินาที หลังจากกดโกย(เท่ากับโกย10วิมีระยะหลังโกยหมด 1วินาที) จะได้ไม่เกิดการโกยแบบต่อเนื่องอิอิ  woon_555 woon_555 woon_555(คิดเล่นๆนะคับหุๆ)

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
นึกว่าจะไม่มีกระทู้แบบนี้แล้วนะ ยังจะมีอีก อย่าดันเลยครับไปให้ตกๆไป g#011