GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าคุณ เสียบเปรียบไหม

Monkey-D.Lufy

• Newbie
  • *
  • VR_1
เหมือนจะเริ่มไร้สาระอะกระทู้นี้ วิไม่ให้โกย 55 คิดได้ไง  woon_5555 woon_5555

Man-U

• Full Member
เวทกะกายภาพไม่เหมือนกันจร้า าา ^ ^
ควรแยกให้ออกนะจ้ะ เพราะ เวทต้องร่าย กายภาพใช่ว่า ไม่มีสกิล ที่จะชนะพวกสายเวทนาา

๐๐BAD_BOY๐๐

• Jr. Member
  • **
  • ๐๐BAD-BOY๐๐
เรื่องนี้มันมีประเด็นที่ต้อง ถก กัน
วิถูกบังคับให้ต้อง ออฟไม้เท้าด้วย กาลเวลา ออฟอย่างอื่นไม่ได้แล้ว เพื่อที่จะให้การร่ายเวทย์ตันถึงที่สุด ในขณะที่อาชีพสายกายภาพเลือกออฟได้ ว่าจะเอาแบบไหน แล้วถ้าไม่ออฟจะร่ายเวทย์ไวหรือเปล่า คำตอบคือ ช้ามากๆ เรื่องโกยแน็บคุณเคยลองเล่นสายเวทย์โดยไม่โกยแน็บดูหรือไม่เสียเปรียบขนาดไหน การจะร่ายเวทย์ได้มันต้องเข้าไปอยู่ในระยะที่พอดี แล้วยังมีหลอดร่ายอยู่ด้วยซึ่งถ้าไม่เข้าระยะยิงจะไม่มีโอกาสได้โจมตีเลย เพราะมันเป็นทักษะที่ควบคู่กันต้องใช้ร่วมกัน

อีกประเด็นนึงคือเรื่อง ชื่อสกิวโกยแ็น็บบเป็นสกิวใช้หนี เรื่องนี้ไร้สาระมากครับ แล้วถ้าผมย้อนว่า ศรอัสนีบาต คือสกิวไว้ทำไร มันก็คล้ายๆกับว่ามันต้องเป็นสกิวพวกสายฟ้า เหมือนๆกับพวกพลังอัสนีบาต แต่นี้เป้นสกิวมึนมันก็ผิดวัตถุประสงค์แล้ว เรื่องชื่อสกิวไม่ใช่ปัญหาเลยด้วยซ้ำจะใช้งานอย่างไรมันก็สุดแล้วแต่

ถ้าเรื่องโกยแน็บทำให้ดูเสียเปรียบมากผมอยากเสนอว่า ให้สายเวทย์โกยไม่ได้ แต่ข้อแม้คือ สายเวทย์ไม่ต้องร่ายเวทย์ เพื่อจะได้เท่าเทียมหน่อย จะได้ไม่ต้องถูกบังคับให้ออฟไม้เท้ากาลเวลา

ถูกต้องงับผม g#040 g#040

.D_E_W.

• **
  • *ร๊อค
อ้างถึง
อย่างที่บอกก็ปรับสกิลโกยแนบให้ สายเวท มันลดพลังเท่ากับสายกายภาพอะ ป้องกันเวทเหลือ0+0  โจมตีเวทเหลือ1-1อะ  มันจะได้เท่าเทียม ไม่ต้องโกย
ก็ดีนะครับจะได้เท่ากันเลยวิจะได้ไม่กล้าโกย เพราะสายเวทท้าไม่มีดกยคงไม่รอดหลอก โกยหนีตีเวท ส่วนนักรบที่เล่นสายอื่นละครับ ถึงจะเป็น3ดาบ แต่มันก็ไม่เต็มทีครับ เพราะผมเล่นดาบใหญ่เอาไว้ ให้มันดับ1ทีเลย
 woon_5555
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อ้างถึง
อย่างที่บอกก็ปรับสกิลโกยแนบให้ สายเวท มันลดพลังเท่ากับสายกายภาพอะ ป้องกันเวทเหลือ0+0  โจมตีเวทเหลือ1-1อะ  มันจะได้เท่าเทียม ไม่ต้องโกย
ก็ดีนะครับจะได้เท่ากันเลยวิจะได้ไม่กล้าโกย เพราะสายเวทท้าไม่มีดกยคงไม่รอดหลอก โกยหนีตีเวท ส่วนนักรบที่เล่นสายอื่นละครับ ถึงจะเป็น3ดาบ แต่มันก็ไม่เต็มทีครับ เพราะผมเล่นดาบใหญ่เอาไว้ ให้มันดับ1ทีเลย
 woon_5555

ถ้าตีวิดับ 1 ที ดราม่าจะเยอะกว่าเรื่องโกยอีก  วิเป็นอาชีพที่คนเล่นเยอะ ของสนับสนุนทุกอย่างหาจุดบกพร่องตัวเองแก้ทางได้หมด ลดเกราะทั้งเวท-กาย กันทั้งกาย  แล้วที่สำคัญ วิตายง่ายๆไม่ได้ด้วย เรื่องจะใหญ่มาก แต่อาชีพอื่นตายง่ายๆได้ไม่เป็นไร คนเล่นน้อย จุดด้อยมีไม่เป็นไร  ไม่ต้องครบเพราะเก่งอยู่แล้ว(มั้ง) 555+

ไม่ต้องไปปรับไรหรอก ปล่อยมันเป็นงี้ไปแหละ  เพราะถ้าให้ปรับโกยตีเวทเป็น 0 มันกระทบถึงการเก็บเวลของวิด้วย  แต่ถ้าอยากได้ไรจริงๆ ให้แค่สายเวทโกยพลังป้องกันเวทเป็น 0 ก็พอละ  โกยมาฆ่ากายแต่ตายด้วยสายเวทด้วยกัน เข้าเต็มๆตีนไปเลย  แค่นี้ก็หรูมากแล้วละ

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ถ้าจะปรับโกยแนบแล้ว ยิงเวทย์เข้าแค่หนึ่งอ่ะ ทำแค่ในแบ๊คพอน่ะครับ

เพราะถ้าปรับข้างนอกด้วยนี่ เวลาสายเวทย์ตัวบาง ๆ วิ่งหนีมอน แล้วยิงเวทย์สู้ไม่ได้เนี่ย ผมว่าสายเวทย์คงดับอนาต ปรับแค่พอประมาณก็พอล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• DarkEagle
ถ้าจะปรับโกยแนบแล้ว ยิงเวทย์เข้าแค่หนึ่งอ่ะ ทำแค่ในแบ๊คพอน่ะครับ

เพราะถ้าปรับข้างนอกด้วยนี่ เวลาสายเวทย์ตัวบาง ๆ วิ่งหนีมอน แล้วยิงเวทย์สู้ไม่ได้เนี่ย ผมว่าสายเวทย์คงดับอนาต ปรับแค่พอประมาณก็พอล่ะ

นั่นแหละครับ ผมถึงบอกไง มันปรับไม่ได้หรอก โกยแล้วเวทเป็น 0  ตอนเวลจะแย่เอา เอาเต็มที่ให้โกยแล้วพลังป้องกันเวทเป็น 0 นี่ก็หรูมากมายแล้วครับ  วิโกยลากมอนโดนมอนเวทรุมขี้แตก 555+   แต่ก็ใช่ว่าจะอดสูอะไรที่ไหน  วิเดินตีมอนแปลกมากเปล่าก็ไม่รู้  สกิวหมู่ก็ไว้ใช้คู่กายทิพย์ ลากมาลงหมู่   สายเวทอาชีพอื่นเค้าก็เดินตีทีละตัวกันน๊ะ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร  ทีนี้วิต้องซื้อยาเดินมาเดินลาก  สบายเป๋าทีมงาน 555+ 

เสนอไรดีๆทั้งนั้นละผมเนี่ย  g#037 (ดีแต่ให้เค้าด่า 555+)

pop_999

เบรด เบอ มันใช้ระยะ ร่ายหรอครับ พารามีระยะร่ายตอนกระโดดก็จริง แต่ตอนร่ายมันตีไม่ได้
ทำให้เวท มันไม่ต้องมีระยะร่ายสิครับ ตีกันเลย

ที่สายเวทย์มันมีระยะ ร่าย เพราะมันเป็นการโจมตีระยะไกลคับ
ส่วนพาลา มีระยะร่ายตอนโดด เพราะมันเป็นการโจมตีระยะไกลคับ
ส่วน หน้าไม้ กับธนู ไม่มีระยะ ร่าย แต่ผู้ใช้มันก็ โกย แล้ววิ่ง ไปยิงไป ไม่ได้คับ

ถ้า สายเวทย์ จะไม่มีระยะร่าย แล้วโกยไม่ได้ ก็จัดมาได้เลย สมเหตุ สมผล คับ  g#009 
(ว่าแต่ ทีมงานเค้าจะกล้าทำหรือ ผมเคยเห็นครูอุ้ยเล่น อาชีพ วิ วิ เลยเทพ สกิลเกราะเวทย์ก็เทพ ทหาร แทงสลายก็ไม่ได้)

noiizmax

• **
ีชวิตคือ แบทใช่มั้ยว่ะ  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
ไม่เสียเปรียบหรอกดูดิ สายเวทบาง มีร่ายmpหมดไร้ปัญญา
สายกายภาพสดพร้อมป้องกันเยอะ สกิลดี

แพ้แบทโวยชิมิ   woon_angry woon_angry woon_angry

วุน:พวกแบทนี่มันเลวจริงๆไม่มีปัญญาจะตีวุ้น5555555
วุ้น:พวกมนุษย์โง่ยังงี้ล่ะแพ้แล้วโวยมะสามัคคี
จี:มาด่าคนเรอะแบนทิ้งเลย
วุ้น:แบนมะได้หรอกเราเปงมอนนะ 55
จี:เออพวกเราโง่จริงๆ เวงกรม g#002 g#002
(noiizmax โดนยิงไส้แตกตาย)  g#031

•Insomnia' •

• un' :)
จะปรับอะไร มองอาชีพอื่นๆบ้าง ไม่ใช่แค่อาชีพที่ตัวเองแพ้
โวยให้ปรับกันตั้งแต่สกิลคลาสสามยันสกิลพื้นฐาน

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
จากหลายเหตุผล และ ส่วนตัวก็เล่นวิ(สายเวท) คือมีปัญหาดังนี้ครับ

จากคุณเรปบนๆทั้งหลายแหล่

- สายเวท ไม่ได้ออฟมหาเวทแล้วร่ายเร็ว ต้องออฟกาล นะครับ ต้องอัพสกิลร่ายไวอีก / มีกายภาพคนไหนออฟกาลเวลามั่งละครับ
- สายเวท ต้องร่ายเวท จะเกิดอะไรขึ้นถ้าไม่ร่ายเวท ผลที่ตามมามากมาย วิโกง วอโกง พระโกง กดปุ๊บโดนกี่ดอกติดต่อกัน ตายๆ
- ถ้าคิดว่าเสียเปรียบก็ลองมาเล่นดูนะครับ ไม้ ต้องอุป เด้กต้อง 99 แถมยังมีสกิลเพิ่มร่ายเร็วอีกระดับ 5 (ของอาชีพวิซาด) หรือไม่ก็ไม้ออฟสัก คห ใส่หมวกผีเสื้อ กำไลเท้าละอองเพลิง มันยุ่งยากคือ ต้องทำให้ร่ายไว ไม่ใช่บอกว่าออฟนิดหน่อยแล้วไว มันเสียทั้งเหรียญ เรียนสกิลต่างๆ และ ถ้าออฟไม่ถึงจริงๆต้องใส่ของอื่นๆให้มันเกะกะ แต่ประโยชเพิ่มแค่ร่ายไว ทั้งๆที่ใส่อย่างอื่นอาจจะดีกว่า เช่นเพิ่มโจมตีเวท พลังชีวิต ฯลฯ

ตัวเลือกอาชีพอื่น

- มีด เดินเร็ว
- หอก เดินเร็ว
- เกราะพาลา+เซ็ต เดินเร็ว
- สกิลชาป เพิ่มเดินเร็ว
- ฯลฯ ไม่รู้ว่ามีอีกไหม

มันก็ยังมีอาชีพที่เดินเร็วได้อยู่

หรือเอาแบบสกิลโดดพาลาไหมละ

- สายเวทโกยแนบ แล้วโจมตีเวท 1 แต่เวลาร่ายเวท จะอมตะเหมือนกับสกิลโดดของพาลา

กรุณาอย่าคุยว่าสายเวทเป็นอาชีพวิซาด กรุณามองภาพรวมทุกอาชีพที่เป็นสายเวท เพราะหลายความเห็นจะมองไปทางวิ

พิมพ์มาอาจจะไร้สาระ แต่เห็นแบบนี้หลายรอบละ ร้องโกยๆ ไม่หัดดูความสมดุล  g#023