GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าคุณ เสียบเปรียบไหม

.D_E_W.

• Jr. Member
  • **
  • *ร๊อค
อยากเสนอเกี่ยวกับการ แบทเทิลรอยัล ในอสุราครับ เพราะผมเบื่อมากที่ต้องมาเล่นกับเวท เพราะพวกเวทวิ่งได้แล้วใช้สกิวเวทได้ แล้วนักรบละครับ สายเบอ เบลด พาลา นี้ละครับ เดินไล่เวท
ผมอยากให้ พวกนักรบใน แบทเทิลรอยัล วิ่งได้เหมือนนอก แบทเทิลรอยัล อะครับ เพราะเราใ้้ช้ยากล้ามเนื้อขา แต่เข้าแบทจะไม่มีผล นี้ละข้อเสียเปรียบ บางที่ผมอาจจะแพ้เวทในแบทที่ยังไม่จุแล้วเวทน้อยกว่าก็ได้
นะครับ เพราะชอบแช่แข็ง สาปสับสน  จบเพียงเท่านี้ครับ woon_5555 
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • Full Member
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
อยากให้ใช้ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขาในแบทเป็นพอ  ผมเข้าใจถูกไหมนิ woon_huh woon_huh woon_huh
แต่ถ้าผมเข้าใจถูกก็เห็นด้วยครับ

.D_E_W.

• **
  • *ร๊อค
น่านสิ ใช่ แต่ผมเห้นเบอเดินเร็วในแบทด้วย เขาบอกว่าใช้กล้ามเนื้อขา ทำไมผมใช้ไมไ่ด้ woon_cry หรือขวานนักวิ่ง woon_huh
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

ปิศาจ

เบลดกับพาลา ไม่เห็นจำเป็นต้องเดินเร็วอะไรมากมายเลย  เบลดก็ผ่ามิติ   พาลาก็ศาตรา    เบอร์ก็มีกระหายเลือด  ระเบิดทีเฉาะหัวคนสักที เดียวก็วิ่งเร็วแล้ว  ???
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เบรด เบอ มันใช้ระยะ ร่ายหรอครับ พารามีระยะร่ายตอนกระโดดก็จริง แต่ตอนร่ายมันตีไม่ได้
ทำให้เวท มันไม่ต้องมีระยะร่ายสิครับ ตีกันเลย

nes

น่านสิ ใช่ แต่ผมเห้นเบอเดินเร็วในแบทด้วย เขาบอกว่าใช้กล้ามเนื้อขา ทำไมผมใช้ไมไ่ด้ woon_cry หรือขวานนักวิ่ง woon_huh

มันระเบิดคลั่งรึเปล่า

ปิศาจ

อยากเสนอเกี่ยวกับการ แบทเทิลรอยัล ในอสุราครับ เพราะผมเบื่อมากที่ต้องมาเล่นกับเวท เพราะพวกเวทวิ่งได้แล้วใช้สกิวเวทได้ แล้วนักรบละครับ สายเบอ เบลด พาลา นี้ละครับ เดินไล่เวท
ผมอยากให้ พวกนักรบใน แบทเทิลรอยัล วิ่งได้เหมือนนอก แบทเทิลรอยัล อะครับ เพราะเราใ้้ช้ยากล้ามเนื้อขา แต่เข้าแบทจะไม่มีผล นี้ละข้อเสียเปรียบ บางที่ผมอาจจะแพ้เวทในแบทที่ยังไม่จุแล้วเวทน้อยกว่าก็ได้
นะครับ เพราะชอบแช่แข็ง สาปสับสน  จบเพียงเท่านี้ครับ woon_5555

ส่วนเรื่องสาปหรือแช่แข็ง ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยถ้ากลัวมาก  เบอร์ก็มี กายา ต้านทาน 100%   เบลดพุ่งแทงไปพิโรจใส่ก็จบแล้วหรือใช้เกราะต้านทาน อัพเส้นทางจอมดาบ เต็มก็ได้ต้านทานเยอะแล้ว   แล้วถ้าเป็นพาลาคำเดียว ศาตรา  จบ  ไม่ทันได้เยือกไม่ทันได้สาปหรอก

เราแพ้ไม่ได้หมายถึงอีกฝ่ายโกง  ตราบใดที่คนอื่นๆเขายังชนะได้  เราก็ต้องชนะได้วิธีเล่นไม่ได้มีแต่วิธีที่คุณเล่น  ลองหาปรับๆดู  คนอื่นๆเขายังสู้ได้เลย
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เมื่อก่อนว่าเวทแรงแล้วนะเดี๋ยวนี้แรงกว่าเดิมอีกเพราะผอบ

นึกว่าระบบทอนดาเมจจะสนับสนุนสายกำลัง มากกว่าสายเวทเพราะจากหอก8000เหลือ4000ยังพอบิ้งไปสวนได้

แต่ระบบทอนดาเมจ สนับสนุนสายเวท ทั้งเกราะเวท ทั้งไม้+HPmax ยังมีระบบทอนมาเสริมให้โดนดาเมจเท่ามดกัดอีก

woon_yes woon_yes

.D_E_W.

• **
  • *ร๊อค
แต่ผม ดาบใหญ่ ล้วนๆนะ ไม่ผสม เพราะผมรู้ว่าท่าสายผสมมันจะไม่เต็มที่

ปิศาจ

แต่ผม ดาบใหญ่ ล้วนๆนะ ไม่ผสม เพราะผมรู้ว่าท่าสายผสมมันจะไม่เต็มที่

ก็เพราะคุณจำกัดตัวเองหนะสิ เลยสู้ไม่ได้  จะมาบอกว่า จะเล่นแบบนี้แต่จะเอาชนะแบบนี้  มันจะเป็นไปได้อย่างไร   เมื่อก่อนเบลดสู้กับคนอื่นยากมากๆ จนมีคนคิด 3 ดาบ เพื่อลบจุดอ่อนของดาบคู่ และดาบใหญ่   ทำให้สู้กับอาชีพอื่นได้เกือบหมด   คุณจะมาบอกว่าผมจะเล่นดาบใหญ่แต่ผมสู้วิไมได้ มันก็สมควรเพราะมันก็มีจุดอ่อนอยู่

ถ้าเกิด GM บ้าปรับให้ ดาบใหญ่เดินเร็ววิ่งไล่ฆ่าวิได้  ถ้างั้นวิจะมีเยือกแข็งหรือโกยไปทำไม   ต่อไปเกิดมีคนบอกว่า ทำไมผมเล่นคาเดท สู้อาชีพอื่นไม่ได้  ผมจะเล่นคาเดท  GM ไม่ต้องบ้าปรับให้ คาเดทสู้อาชีพอื่นได้เหรอ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
เบลดที่มีพุ่งก็ใช่ว่าจะชนะเสมอไป ถ้าโชคร้าย กำลังจะพุ่ง วิมาจากไหนไม่รุ ลูกศรทีตายเลย หรือบางทีก็โดนพสุธาตาย
ถ้าดชคดีอีกก็ก็พุ่ง แล้วผ่าสาม  แต่ถ้ามันไม่ตายเนี่ยสิ จะทำไง เบลด พุ่ง+ผ่า อย่างมากก็ไม่เกิน7K แล้วถ้าวิเลือดเยอะๆล่ะ
เบลดก็มีส่วนเสียเปรียบ  ในแบท ถ้าจะปรับกิลโกยแนบให้  ลดพลังโจมตีและพลังเวท และลดพลังพลังป้องกันและพลังป้องกันเวทจะดีมาก

สกิลโกยแบนมันเอาไว้ใช้หนี แต่สายเวทมันเอาไว้ใช้ตี มันก้ผิดความหมายของโกยแนบน่ะสิ

DarkEagle

• DarkEagle
  ก็วิซาดเวทเค้าแรงอะน๊ะ และมีสกิวหมู่ ถ้าคุณเล่นสายกายแม้กระโดดไปถึงตัววิได้ใส่สกิวเค้าไม่ตายเราก็ตาย มันไม่ใช่ว่าไปเล่นกับคนเล่นสายเวทไม่เป็น ไม่มีสเต็ป เจอคนสเต็ปดีๆคุณอาจจะได้ตีเค้าแค่ทีเดียวเอง  สายกายแพ้เรื่องกันเวท ไปถึงตัวเค้า เค้าก็มีสกิวหมู่รองรับ ที่สำคัญ การต่อสู้มันไวเป็นหลัก ถ้าโกยไปในระยะช่องที่ยิงเวทได้ก็ได้เปรียบเยอะ  โกยยิง โกยหนี ยิงๆหนีๆตัดกำลังสายกายไปเท่าไหร่แล้ว  ถ้ากายโดดไปถึงตัวลงสกิวเค้าไม่ตายก็เตรียมตัวเถอะ เพราะวิก็กดสกิวหมู่ ทั้งเหมันต์เอย  เลือดเยอะพอจะทนไหวรึเปล่าแค่นั้น ส่วนใหญ่ไม่ไหวหรอกครับ  และถ้าเป็นเบอระเบิดไปไล่ตีวิ หวานวิเลย เจอกรงแน่ เบอตีวิทีเดียวไม่ดับหรอก เลือดเยอะไปก็เท่านั้น เดินเร็วไปก็เท่านั้น    กับเบลดโดดสามภพสลับดาบใหญ่พิโรจ วิต้านทานมึนก็อยู่ไม่นาน ถ้าพิโรจวืดก็ซวย ถ้าโดนก็นอนไป เกิดใหม่มาเล่นต่อ  ถ้ากดพิโรจไม่ทันก็ซวยเพราะวิก็มีสกิวทำให้เรามึนเช่นกัน  แล้วเรามึนแล้วอะไรจะเกิด  เละสิครับ ไหนจะเจอไม้หมอกอีก ฮาเลย นอกจากเบลดใช้ดาบธาตุพอทนเวทได้หน่อย   ส่วนแอส พุ่งและหมื่นมีดเท่านั้น  ตัดสินกันแค่ตอนพุ่งนี่แหละ หมื่นมีดไม่ลงก็เจอหมอก  ถ้าแอสโหดมากก็พุ่งดับไปเลย

คือพูดง่ายๆครับ ถ้าจะสู้กับสายเวท  เรามีสิทธฺิ์เป็นฝ่ายถูกกระทำก่อน 1 ครั้งบ่อยน๊ะ เพราะเค้าโกยมาหาเราก่อน มีโอกาสที่สายกายภาพจะตั้งตัวไม่ทัน อาจจะกดสกิวสวนไปได้ช้ากว่า  นั่นคือจะถูกกระทำก่อน แม้สายกายจะมีสกิวพุ่งถึงตัวได้แต่การจะตามไปให้ได้ระยะมันลำบาก นอกจากวิจะโง่วิ่งเข้ามาใกล้มากและโกยออกไปไม่ทันแต่ส่วนใหญ่คนเล่นวิไม่โง่ เพราะเค้าหลบได้กระทั่งหยุดเวลาเทร   ส่วนใหญ่โผล่มาก็สัมผัสให้มึน พสุธาตาม ก็นอนกันได้เลยละ

แต่ถ้าโกยไม่ได้ก็สงสารพระ  วอผมไม่สงสารเพราะวอไวน๊ะ ตัวก่อกวนชนิดไวเลยละ  ในพื้นฐานการสู้กันตัวต่อตัว สายกายจะเสียเปรียบตรงตามไปไม่ได้นี่ละ  แต่ถ้าคนมือไวตาไว สายกายโดดก่อน ของโหด สกิวอำนวย ก็เห็นผลเหมือนกัน

มารศาสตรา

จะไปยากอะไร ถ้าอยากโกยตีได้บ้าง ก็ปรับให้วิร่ายไม่มีดีเลดี จะโกยตีก็อาชีพก็จัดไปง่ายจะตาย

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
อยากจะบอกว่า

ให้พาลา เบลด ฯลฯ สายกายภาพ มีร่าย เอาไหมละครับ

ห้ามโจมตีตัน 216 แบบสายเวท เอาสัก 160 ก็พอละ เล่นแอสเงี้ย

แล้วต้องมีร่าย เช่น เวลาแอสพุ่งแทง ก็ร่ายสัก 3 วิ

เบลด ดาบพิโรด ร่ายสัก 5 วิ เอาไหมละครับ แล้วสายเวท ไม่ต้องโกยแนบ

แต่ไม่ต้องร่าย ธรณีพิโรธของวิ ไม่ต้องร่ายเงี้ย ชอบไหมละครับ  woon_5555

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
อย่างที่บอกก็ปรับสกิลโกยแนบให้ สายเวท มันลดพลังเท่ากับสายกายภาพอะ ป้องกันเวทเหลือ0+0  โจมตีเวทเหลือ1-1อะ  มันจะได้เท่าเทียม ไม่ต้องโกย