GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผยแผนปรับปรุงพัฒนา แนวโน้มเกมอสุราในอนาคต

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เงินกะหายากเกิน การงานก็มีแต่ผลานตัง กิจกรรมอะไรก็ผลานตัง ไหนว่ะความสมดุล เจอแต่สมถุยเห่อเหนื่อย เมื่อยนิ้ว g#030 g#030 g#030 g#030

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
กิจกรรมที่จะมาแทนกิจพสุธานองเลือด เมื่อไหร่จะมาครับ

สำหรับกิจที่จะเป็นแนวกิจพสุธานองเลือดจะไม่มีแล้วนะครับ แต่จะไปเพิ่มในส่วนของกิจกรรมประจำในแต่ละเดือนแทนครับ

แต่ทางทีมงานจะยังคงนำเอาผลที่ผู้เล่นอยากได้ ไม่ว่าจะเป็นการคูณ server หรือการดรอป server ไปใส่ในไอเทมกิจกรรม ซึ่งจะมีมาลงเรื่อยๆเป็นรูปแบบใหม่ในอนาคตน่ะครับ

ส่วนรูปแบบกิจกรรมจะเป็นลักษณะไม่ซ้ำกัน น่าจะได้เห็นเดือนพฤษภานี้เลยครับ สำหรับกิจกรรมรูปแบบนี

ถ้าไม่มีกิจแล้วอยากให้เพิ่มมากกว่า *200 อ่ะครับ เพราะมันแทบไม่ดรอปอะไรเลย ไม่ได้อยากให้เพิ่มเว่อนะครับ แต่อยากให้มันเพิ่มขึ้นมาหน่อย

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
กิจกรรมที่จะมาแทนกิจพสุธานองเลือด เมื่อไหร่จะมาครับ

สำหรับกิจที่จะเป็นแนวกิจพสุธานองเลือดจะไม่มีแล้วนะครับ แต่จะไปเพิ่มในส่วนของกิจกรรมประจำในแต่ละเดือนแทนครับ

แต่ทางทีมงานจะยังคงนำเอาผลที่ผู้เล่นอยากได้ ไม่ว่าจะเป็นการคูณ server หรือการดรอป server ไปใส่ในไอเทมกิจกรรม ซึ่งจะมีมาลงเรื่อยๆเป็นรูปแบบใหม่ในอนาคตน่ะครับ

ส่วนรูปแบบกิจกรรมจะเป็นลักษณะไม่ซ้ำกัน น่าจะได้เห็นเดือนพฤษภานี้เลยครับ สำหรับกิจกรรมรูปแบบนี

ถ้าไม่มีกิจแล้วอยากให้เพิ่มมากกว่า *200 อ่ะครับ เพราะมันแทบไม่ดรอปอะไรเลย ไม่ได้อยากให้เพิ่มเว่อนะครับ แต่อยากให้มันเพิ่มขึ้นมาหน่อย

มันจะเป็นไปในแนวทางที่ผมบอกไปนั่นล่ะครับ เพียงแต่ว่าจะเป็นอะไรนั้นต้องรอดูครับ (จะส่งผลกับตัวละครที่กดใช้ผล มากกว่าผลรวมทั้ง server )

ball

• Newbie
  • *
เราว่า พวกค่ายน่าจะเปนที่เก็บเวลระดำกลางนะ จะได้มีที่เวลกัน ไม่ใช่ไปหมีละตี้ก้ไม่มี ไปฝผลึกก็พระตาย ไรงี้อะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อยากให้เมื่ออัดเดทแพท์ใหญ่ ๆ ลงไปแล้วแก้ไขส่วนนี้ให้ด้วยครับว่าอะไรทำไปแล้วบ้าง แล้วคิวต่อไปจะเป็นอะไรเมื่อไรบ้าง ยังตามแผนเดิมหรือสลับใหม่ครับ
แผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราระยะสั้น - ระยะยาว

มีเพื่อนๆ หลายท่านสอบถามถึงแนวทางการพัฒนาของเกมอสุราในอนาคต ว่าจะเป็นอย่างไร จะมีอะไรใหม่ๆ เข้ามาบ้าง
ทีมงานก็เลยนำแผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราทั้ง ระยะสั้น และระยะยาว นำมาให้เพื่อนได้ทราบกันก่อน รายละเอียดมีดังนี้

แผนพัฒนาระยะสั้น (ระยะเวลา 2 - 3 เดือน)
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น
5. ตลาดกลาง ระบบที่จะช่วยให้พ่อค้าแม่ค้า ได้ซื้อง่าย ขายคล่องกันสะดวกยิ่งขึ้น
6. อาชีพคนทรงเผ่าอสุรา
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament
8. แผนที่กลาง บังคับเปิด PK มอนสเตอร์สุดโหด ที่จะทำให้ค่าประสบการณ์ล้นทะลัก
9. ปรับปรุงระบบการงาน
10. เพิ่ม c3 อาชีพเซ็นจูเรียน
11. เพิ่มช่องแฟชั่น สำหรับเสื้อผ้าที่เป็นชุดแฟชั่นโดยเฉพาะ

แผนระยะยาว (ระยะเวลา 3 - 6 เดือน)
1.อาวุธแรร์เผ่าอสุรา
2.หมวกขยับได้
3.ปรับสมดุลสกิล ไอเทม ตัวละคร
4.แผนที่ใหม่ฝั่งอสุรา
5.ดันเจี้ยน 100 ชั้น

ข้อมูลนี้เป็นแผนที่ยังอยู่ระหว่างปรับปรุงพัฒนา อาจมีเพิ่มเติม แก้ไขเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม
หากผู้เล่นมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ก็สามารถเสนอเข้ามาได้เลย
ถ้าข้อไหนดำเนินการเสร็จแล้ว ทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกครั้งเป็นระยะๆ ครับ

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

wiperace

• **
เรื่องดันเจี้ยนร้อยชั้นอ่ะครับผมอยากให้รางวัลคนที่พิชิตได้เป็นบัฟ แค่บัฟเฉยๆนะครับบัฟเด็กเส้นซัก1เดือนบัฟบู๊ลืมหิว1เดือน อาหารต่างๆทรัพกิลอะไรแบบนี้ผมว่าก้โอเคนะ

เข้น้อย

• **
  • วุ้นหน้าหนังสือเซิร์ฟเวอร์
แผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราระยะสั้น - ระยะยาว

มีเพื่อนๆ หลายท่านสอบถามถึงแนวทางการพัฒนาของเกมอสุราในอนาคต ว่าจะเป็นอย่างไร จะมีอะไรใหม่ๆ เข้ามาบ้าง
ทีมงานก็เลยนำแผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราทั้ง ระยะสั้น และระยะยาว นำมาให้เพื่อนได้ทราบกันก่อน รายละเอียดมีดังนี้

แผนพัฒนาระยะสั้น (ระยะเวลา 2 - 3 เดือน)
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น
5. ตลาดกลาง ระบบที่จะช่วยให้พ่อค้าแม่ค้า ได้ซื้อง่าย ขายคล่องกันสะดวกยิ่งขึ้น
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament
8. แผนที่กลาง บังคับเปิด PK มอนสเตอร์สุดโหด ที่จะทำให้ค่าประสบการณ์ล้นทะลัก
11. เพิ่มช่องแฟชั่น สำหรับเสื้อผ้าที่เป็นชุดแฟชั่นโดยเฉพาะ

แผนระยะยาว (ระยะเวลา 3 - 6 เดือน)

ข้อมูลนี้เป็นแผนที่ยังอยู่ระหว่างปรับปรุงพัฒนา อาจมีเพิ่มเติม แก้ไขเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม
หากผู้เล่นมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ก็สามารถเสนอเข้ามาได้เลย
ถ้าข้อไหนดำเนินการเสร็จแล้ว ทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกครั้งเป็นระยะๆ ครับ

ขอบคุณครับ

เพื่อนสำคัญที่สุดสำหรับผม
[/color]

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
เงินกะหายากเกิน การงานก็มีแต่ผลานตัง กิจกรรมอะไรก็ผลานตัง ไหนว่ะความสมดุล เจอแต่สมถุยเห่อเหนื่อย เมื่อยนิ้ว g#030 g#030 g#030 g#030
นั้นสิ ทำการงานทุกวันนี้ เหมือนเอาเงินไปทิ้งเลย วิ่งหาเงินมา แปปก้หมดไปกับการงาน ผลที่ได้มาเรียกว่าเหมือนขาดทุนเลย

ขอบคุณครับ

รับทราบ ว่าถึงกำหนดโครงการระยะสั้นสุดท้ายก็ทำไม่ได้ถึงครึ่ง  g#023 ส่วนที่เหลือกำหนดที่แสดงไว้คงเลื่อนไม่มีกำหนด

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน

ท่านนิชเชื่อผมทดเวลาไป4-5เดือน

ทราบ ทุกโครงการที่พวกมันประกาศไว้ สุดท้ายก็ จะเลื่อนทุกอย่าง เพราะคำว่าทำเต็มที่ ของพวกมันเมื่อเทียบกับบริษัทอื่นหรือสากลแล้วมันมีค่าไม่ถึง 50% ถ้าเทียบกับของบริษัทอื่นเค้า 
ผมขอตั้งข้อกล่าวหาทีมงานอสุราเลยว่า พวกท่านด้อยคุณภาพตลอดจนจิตสำนึกถึงงานในหน้าที่ที่ขาดความรับผิดชอบ g#023

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......