GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผยแผนปรับปรุงพัฒนา แนวโน้มเกมอสุราในอนาคต

rockkey19

• Full Member
เกมส์อสุราถือว่าเป็นเกมส์ที่ดีมากเพราะสอนให้เรารู้จักอดทนเป็นระยะเวลานานมาก ปล.เหมือนทีมงานจะชอบ๓ollxaยังไงมิรุ้ g#027 g#027 g#027

topman326

• Newbie
  • *
อยาก ให้ปรับ ระบบเสื้อ ผ้า ให้ดูหลากหลายมากกว่า นี้ ค้าบบ  ^ _____ ^

coalapanda

• Administrator
ขอให้มีระบบฝากขายไอเทมจะดีมากค่ะ woon_o_o

กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาอยู่ครับผม เป็นระบบอันเดียวกับตลาดกลางเน้อ  g#033 g#033

poundz5lnw

• Newbie
  • *
ในอนาคตอยากให้ระบบ
1 .ปาตี้มีการแสดงชื่อ เลเวล และก้ออาชีพด้วยค่ะ
2 .ชุดของตัวละคร ภาพจะเปลี่ยนตามชุดที่ใส่
3 .ตัวละครตัวใหญ่ขึ้น เพื่อรองรับระบบในข้อ 2
4 .มีระบบกลางวัน-กลางคืน มีการเกิดของมอนเตอบางชนิดที่เกิดเฉพาะบางช่วง
5 .มีระบบสภาพอากาศที่ส่งผลต่อมอนเตอ เช่น ฝนตก มอนเตอธาตุนํ้าจะได้บัฟตีแรงขึ้น
6 .ปรับความแรงสกิลของเผ่าให้เบาขึ้น(เพื่อรองรับ C3 ของเผ่าในอนาคต สกิลธรรมดายังแรง C3 จะขนาดไหน)
7 .เพิ่มโอกาสดรอปของแรจาก มอน มินิ และบอส ให้มากขึ้น(กว่าจาได้แต่ละชิ้นยากมากๆ)
8 .จัดเปิดคูณ 200 ในช่วงวันเสาร์-อาทิตย์

coalapanda

ในอนาคตอยากให้ระบบ
1 .ปาตี้มีการแสดงชื่อ เลเวล และก้ออาชีพด้วยค่ะ
2 .ชุดของตัวละคร ภาพจะเปลี่ยนตามชุดที่ใส่
3 .ตัวละครตัวใหญ่ขึ้น เพื่อรองรับระบบในข้อ 2
4 .มีระบบกลางวัน-กลางคืน มีการเกิดของมอนเตอบางชนิดที่เกิดเฉพาะบางช่วง
5 .มีระบบสภาพอากาศที่ส่งผลต่อมอนเตอ เช่น ฝนตก มอนเตอธาตุนํ้าจะได้บัฟตีแรงขึ้น
6 .ปรับความแรงสกิลของเผ่าให้เบาขึ้น(เพื่อรองรับ C3 ของเผ่าในอนาคต สกิลธรรมดายังแรง C3 จะขนาดไหน)
7 .เพิ่มโอกาสดรอปของแรจาก มอน มินิ และบอส ให้มากขึ้น(กว่าจาได้แต่ละชิ้นยากมากๆ)
8 .จัดเปิดคูณ 200 ในช่วงวันเสาร์-อาทิตย์
อันนี้ทำได้ครับ ไม่ใช่เรื่องยาก

อันนี้ยากครับ เพราะว่าต้องใช้กำลังทีมกราฟฟิกมหาศาล(ซึ่งปกติเราก็ใช้เขาอย่างหนักอยู่แล้ว  g#004)

เหมือนข้อ 2 และยังมีบางส่วนที่จะไม่รองรับจากสัดส่วนเดิมด้วยนะครับ

ตัวระบบนี้เราเคยมีและเปิดใช้เมื่อ 4-5 ปีที่แล้วครับ แต่มีบางส่วนยังไม่สมจริง เช่นตอนกลางคืน collision ที่เป็นผนังถ้ำเดธมันยังสว่างอยู่ เราต้องปรับแก้กันอีกนิดนึงครับ ซึ่งที่มองไว้คือจะให้มอนสเตอร์เกิดต่างกันตามช่วงเวลาด้วย

ระบบนี้ยังไม่มีครับ ซึ่งตรงนี้ต้องคุยกันอีกทีว่าจะมีอะไรให้เล่นบ้างแล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไร คุ้มค่าไหมที่เราจะนำมาลงก่อนระบบที่เราค้างไว้หลายๆระบบครับ

ในส่วนนี้ต้องการข้อมูลของ เผ่าอสุรา ณ ปัจจุบันก่อนน่ะครับ ยังไม่มีการเล่นและทดสอบจริงจังเท่าไหร่ แต่เท่าที่เคยได้ยิน ยังแพ้มนุษย์อยู่เยอะนะครับ

เรื่องนี้เราอาจจะไม่แก้ไขนะครับ เนื่องจากเป็นระบบหลักที่เกมวางไว้ครับ ซึ่งถ้าเราแก้ไขมันจะมีผลต่อสมดุลไอเทมต่างๆที่มีในเกมครับ

เรื่องนี้จะมีกิจกรรม ที่จะได้ไอเทมเพิ่ม exp แจกเรื่อยๆครับ สามารถกดใช้ได้ไม่ต้องรอเสาร์ อาทิตย์เลยล่ะ ไว้รอติดตามเร็วๆ นี้ครับ

poundz5lnw

• Newbie
  • *
กิจกรรมต่างๆ อยากให้ผู้เล่นมีโอกาสพบปะพูดคุยกับจีเอ็มทุกคนด้วยค่ะ

poundz5lnw

• Newbie
  • *
อยากให้มีแบบจีเอ็มออกตรวจตราความเรียบร้อยภายในเเซิฟตามเมืองใหญ่ๆด้วยค่ะ เพราะบางครั้งอาจเจอการฟลัด การใช้คำไม่สุภาพ รวมถึงการซื้อขายไอดีด้วย (บางครั้งจะพึ่งให้ผู้เล่นช่วยแจ้งเบาะแสอย่างเดียวก้อไม่ไหวนะ woon_555 woon_555)

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
กิจกรรมที่จะมาแทนกิจพสุธานองเลือด เมื่อไหร่จะมาครับ

รับทราบครับ  g#031

แล้วเมื่อไหร่ พวกท่านจะรับทราบแล้วทำได้กับสิ่งที่ท่านประกาศไว้ละครับครับ ดูจากวันที่ประกาศแผนปรับปรุงพัฒนา กับวันที่ท่านบอกงานจะเสร็จในแต่ละโครงการระยะสั้นกับระยะยาวดูแล้วสุดท้ายก็ไม่ทันกำหนดซักที คุณภาพในการจะให้ผู้เล่นเชื่อถือน่ะควรจะมีให้มากกว่านี้นะครับเพราะที่มีอยู่มันคุณภาพต่ำมากๆ จนไม่มีความน่าเชื่อถือแล้ว  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ผมดูในแผนบอกว่าc3.2ของเซนอยู่ในระยะสั้นหนะครับแล้วพอผมไปถามท่านบอกว่าเร็วสุดคือเดือนกรกฏาคม แล้วนี้? g#015 g#015 g#015

coalapanda

แล้วเมื่อไหร่ พวกท่านจะรับทราบแล้วทำได้กับสิ่งที่ท่านประกาศไว้ละครับครับ ดูจากวันที่ประกาศแผนปรับปรุงพัฒนา กับวันที่ท่านบอกงานจะเสร็จในแต่ละโครงการระยะสั้นกับระยะยาวดูแล้วสุดท้ายก็ไม่ทันกำหนดซักที คุณภาพในการจะให้ผู้เล่นเชื่อถือน่ะควรจะมีให้มากกว่านี้นะครับเพราะที่มีอยู่มันคุณภาพต่ำมากๆ จนไม่มีความน่าเชื่อถือแล้ว  g#014

ผมดูในแผนบอกว่าc3.2ของเซนอยู่ในระยะสั้นหนะครับแล้วพอผมไปถามท่านบอกว่าเร็วสุดคือเดือนกรกฏาคม แล้วนี้? g#015 g#015 g#015

มีการปรับเปลี่ยนครับ เนื่องจากบางฟีเจอร์ ต้องใช้เวลาทำนานกว่าที่เราเคยกำหนดครับ ซึ่ง ณ จุดนี้ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับ และขอบคุณที่ยังคงติดตามอยู่ครับ

มีการปรับเปลี่ยนครับ เนื่องจากบางฟีเจอร์ ต้องใช้เวลาทำนานกว่าที่เราเคยกำหนดครับ ซึ่ง ณ จุดนี้ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับ และขอบคุณที่ยังคงติดตามอยู่ครับ

อยู่กันแบบเกลียดๆ แหละครับ สนุกดี  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......