GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แผนการปรับเปลี่ยนระบบสงครามชิงปราสาท

บุคคลทั่วไป · 112 · 33743

“♫”◄ IndY’zp€nd€nt ►“♫”

• Newbie
  • *
  • อิสรชน~
ทำของเก่าให้เสร็จ และแก้บัคให้จบก่อนดีกว่าไหมค่อยคิดทำอันใหม่ เดี๋ยวก็เข้าอิหรอบเดิมคือ " ดอง "

untitled

• Sr. Member
ทำของเก่าให้เสร็จ และแก้บัคให้จบก่อนดีกว่าไหมค่อยคิดทำอันใหม่ เดี๋ยวก็เข้าอิหรอบเดิมคือ " ดอง "

ที่ว่านั้นงานอะไรเหรอครับ

ฮยอน.

• เราต้องการเงินแะลเงิน

manoppts

• Newbie
  • *
 woon_5555 สายเวท  โกยไม่ได้   g#009 สม

ปรกติพวก วิ ชอบเกรียน โกยไปตี สมๆ g#031 g#022

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
โกยไม่ได้ดีแล้ว ที่นี้อย่าหวังจะวิ่งหนีหมา วอ พ้นเลยหึ ๆ ๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

oatcha

• Full Member
   ผมก็อ่านมาหลายหน้าละ และที่สดุดตาก็ทักษะโกยแนบละ ในส่วนตัวผมแล้วนะผมว่าจีเขาทำมาดีละ คือถ้ามองดีๆนะอาชีพที่โกยก็มีอาชีพเดียว และอาชีพที่ถูกกายมากที่สุดก็มีอยู่อาชีพเดียว ถ้าโกยไปในกลุ่มใหนนะตรงนั้นจะถูกสังหารหมดมันก็เป็นจุดอ่อนเหมือนกันในการตั้งรับของผู้ครองปราสาท อาชีพวิซาร์ดจะว่าไปแล้วนะทักษะในการโจมตีไม่ต้องคลำเป้าก็โจมตีได้ ผมว่าลองเล่นกันไปก่อนดีกว่าอาจจะติดใจก็ได้ เท่าที่ผมเล่นมานะ เป็นเจ้าของปราสาทและต้องตั้งรับ และก็มีอาชีพเดียวที่ฆ่าผมได้ง่ายๆมาตลอดก็วิซาร์ดนี่ละ
เจอที่ไรนะก็ทำอะไรไม่ได้ กายมาตลอดโกยมาฆ่าตลอด จนสุดจะทนก็เกือบละกะว่าหลังวอ ลงไปแบทกันมะ ก็แค่อยากจะรู้ที่โกยได้หน่ะไม่ว่า นี่กายมาด้วย คือเก่งตายละ  g#023

☺๛. บางทีก็เลว ๛.☺

• NAVY-ดอกประดู่
เงื่อนไขการทำลาย "ธง" จะเปลี่ยนเป็นแบบนับจำนวนครั้ง และผู้เล่นที่โจมตีเป็นครั้งสุดท้ายจะถือว่าเป็นผู้ได้ครอบครอง
จำนวนครั้งนี้มันกี่จำนวนครับ สมมุติฐานว่าถ้าประมาณ20-50ครั้งต่อจำนวน อาชีพที่ได้เปรียบก็หน้าจะเป็นเเอสกับเทร
ตอบ : ในส่วนของเรื่องอาชีพที่ได้เปรียบในเรื่องของการตีธง อันนี้คิดว่าไม่มีปัญหา เพราะจำนวนที่เราให้ตีนั้นน่าจะเป็นหลัก 100 หรือ หลัก 1000 ซึ่งอาชีพแอส หรือ เทร ที่ผู้เล่นคิดว่าตีเร็วนั้นอาจจะไม่ใช่คนที่โจมตีครั้งสุดท้าย ก็ได้นะครับ เพราะจังหวะที่ตี มันไม่มีใครสามารถนับได้ว่าธงถูกตีไปจำนวนกี่ครั้งแล้ว เพราะทางระบบก็จะไม่มีโชว์ให้เห็นด้วยครับ ดังนั้นสรุปได้ว่าในเรื่องของอาชีพแอส กับ เทร ไม่น่าจะมีความได้เปรียบกว่าอาชีพอื่้นๆ นอกจากนั้นทุกกิลด์ ต้องมี 2 อาชีพนี้อยู่ในกิลด์อยู่แล้ว จึงคิดว่าน่าจะสมดุลอยู่ครับ ^^

เพิ่มบัพพิเศษ โดยแบ่งเป็น 3 บ้าน 3 บัพ
ถ้างั้น บ้านหลังที่1 ฟอตร์ บ้านหลังที่2 เรด บ้านหลังที่3 เดธ
หรือจะนับตรงที่ว่าใครตีได้บ้านก่อนหรอคับ

ตอบ : สำหรับบัพกิลด์ที่ได้ จะต้องเป็นกิลด์ที่ได้ครองปราสาทเท่านั้น (ตอบตรงคำถามปล่าวหว่า ><")

การปรับเปลี่ยนในอนาคตที่คาดไว้
- เพิ่มของรางวัล หมวกประจำบ้าน ผู้ที่เป็นเจ้าของปราสาทและสมาชิกกิลด์เท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์ได้ใส่

เเล้วถ้าคิดเป็นร้อยละ45เปอร์ทั้งกิลเเละกิลพันธถ้ากิลใดกิล1ได้บ้าน2หลังเเล้วกิลพันธไม่ได้
(กิลพันธจะได้รับสิทธิพิเศษได้หมวกประจำบ้านหรึเปล่าวคับ)
คาดไว้ในอนาคตเเบบ ขำ ขำ ขำ คับ  woon_555  woon_555  woon_555

ตอบ : หมวกทุกคนในกิลด์ที่เป็นเจ้าของปราสาทจะขอมาใส่ได้ครับ (อาจมีการเปลี่ยนแปลง) ส่วนกิลด์พันธ์ไม่ได้ชัวร์ครับ

g#031 ขอบใจสำหรับคำตอบคับ *จีเอ็มกระต๊อบน้อย*  g#031

ไม่ทราบว่ากระต๊อบน้อยวางมาตรา *ระยะสั้น* *ระยะยาว* ยังไงคับ สำหรับของผู้เล่นเเละการบัคที่มันจะเกิดขึ้นในอนาคต
ผมเเค่อยากรู้เเค่เบื้องต้นไว้เท่านั้นคับ  g#006

woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]
(ปี57เลิกเล่นถาวร)

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ฝ่ายบุก : ถ้าเป็นพันธมิตรกัน ก็ไม่ควรที่จะตีกันได้นะ อย่างน้อยก็ได้ให้โอกาสกับกิลเล็กๆ ได้ลืมตาอ้าปากบ้างเถอะนะ

Sikarinth

• **
ฝ่ายบุก : ถ้าเป็นพันธมิตรกัน ก็ไม่ควรที่จะตีกันได้นะ อย่างน้อยก็ได้ให้โอกาสกับกิลเล็กๆ ได้ลืมตาอ้าปากบ้างเถอะนะ

เป็นพันธมิตรกันตีกันไม่ได้ครับ จีเขาเขียนไว้อยู่

เพิ่มเติม   อยากให้ต่อไปนี้สามารถรับตี้ข้างในปราสาทตอนวอด้วยได้มั้ยครับ  จะได้สะดวกขึ้นหน่อย สำหรับกิลเล็กๆ  อยากรู้เหตุผลทำไมต้องรับข้างนอกอย่างเดียวครับ รับได้เฉพาะกิลตัวเองก็พอ(เพราะว่ามันทำยากรึปล่าว แต่ทำได้มันจะสะดวกขึ้นเยอะเลย)

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

เป็นพันธมิตรกันตีกันไม่ได้ครับ จีเขาเขียนไว้อยู่<<<<จิงแฮะผมลืมดูเอง... g#019

เพิ่มเติม   อยากให้ต่อไปนี้สามารถรับตี้ข้างในปราสาทตอนวอด้วยได้มั้ยครับ  จะได้สะดวกขึ้นหน่อย สำหรับกิลเล็กๆ  อยากรู้เหตุผลทำไมต้องรับข้างนอกอย่างเดียวครับ รับได้เฉพาะกิลตัวเองก็พอ(เพราะว่ามันทำยากรึปล่าว แต่ทำได้มันจะสะดวกขึ้นเยอะเลย)

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

สนใจหมวกกิลล์อ่ะ

ขอเสนอสิทธิพิเศษหน่อยค่ะสำหรับกิลล์ครองปราสาท
- กิลล์เจ้าของปราสาท หากสมาชิกในกิลล์ทำการตั้งร้านในเขต ไม่ต้องเสียภาษีในการขาย
หากสินค้านั้นมีมูลค่าไม่เกิน 1ล้านบิลล่า และเก็บ (1-2%) ในกรณีสินค้ามีราคามากกว่าข้อกำหนด(เช่น 1-99 1% / 100-...... 2%)
- เพิ่มNPCแลกดีเบี่ยมในปราสาท และลดค่าใช้จ่ายในการแลกดีเบี่ยม
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^