GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามทีดิครับ[ แม้มันผิดกฏก็ตาม ]

ผมเองเป็นคนที่เคร่งครัด กับกฏในเกม อสุรามาก และผมเชื่อ 99.99% ว่า ถ้าผมเล่นอยู่ ไม่มีใครเอาผมลงบอร์ด ผิดได้แน่  g#024

ผมก็ลองคิดไปคิดมา เอิ่ม.... ขายเงินเอ็ม... ขายตัวละคร

ขายเงินเอ็มผิดกฏ แต่ผมเลยตั้งคำถามว่า  [ อ้าว !? แล้วคนที่เลิกเล่นไปละ จะเอาเงินเอ็มไปทำอ่ะไร ] นั้นสิผมก็งง ทา่งทีมงานเลยบอกว่า

เพื่อป้องกันการหลอกลวงครับ อ่ะไรทำนองนี้

ขายตัวละครเองก็เช่นกัน

เลยถาม หน่อยว่า ถ้าหากจะเลิกเล่นอสุีราอย่างถาวร เงินMและตัวละครจะให้มันอยู่ ทำไม ? ในเมื่อ เลิกไปแบบ"ถาวร"อยู่แล้ว ?

แล้วเงินที่เติมมาเกือบพันเกือบหมื่นละ ? เอาไว้ทำอ่ะไร  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

นั้นสิผมเลย  ตั้งข้อสงสัยไว้ว่า

ถ้าหาก มีตัวจุ6เงินเอ็มเป็นพันๆเอ็ม ของเต็มตัว เลิกเล่นเติมเงินเกมอินดีั้เกือบแสนแล้วเกมร็อค เอ้ย เกมอินดี้ จะทำยังไง หรือว่ามีทางเดียวคือปล่อยตัวละครไว้อย่างนั้น  woon_huh

แล้วก็  ตอนนี้มีการ ขายM ผ่าน " facebook" ทีมงานทำอ่ะไรไมไ่ด้เลยหรอครับ นอกจากว่า"อย่าหลงเชื่อดีกว่าครับ เพื่ออาจจะเป็นผู้หลอกลวง"

อ่ะไร แนวนี้

ป.ล. งดดราม่า

FUNG1

• Full Member
ก็ถ้าคนไปซื้อเงินmกันหมดทีีมงานก้ขาดทุนสิครับ คนไม่ต้องเติมบัตรเอาโซลไปขายเปนเงินm ทีมงานเลยกันไว้ดีกว่าแก้

Jay_Freedom

• Jr. Member
  • **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3
ผมเองเป็นคนที่เคร่งครัด กับกฏในเกม อสุรามาก และผมเชื่อ 99.99% ว่า ถ้าผมเล่นอยู่ ไม่มีใครเอาผมลงบอร์ด ผิดได้แน่  g#024

ผมก็ลองคิดไปคิดมา เอิ่ม.... ขายเงินเอ็ม... ขายตัวละคร

ขายเงินเอ็มผิดกฏ แต่ผมเลยตั้งคำถามว่า  [ อ้าว !? แล้วคนที่เลิกเล่นไปละ จะเอาเงินเอ็มไปทำอ่ะไร ] นั้นสิผมก็งง ทา่งทีมงานเลยบอกว่า

เพื่อป้องกันการหลอกลวงครับ อ่ะไรทำนองนี้

ขายตัวละครเองก็เช่นกัน

เลยถาม หน่อยว่า ถ้าหากจะเลิกเล่นอสุีราอย่างถาวร เงินMและตัวละครจะให้มันอยู่ ทำไม ? ในเมื่อ เลิกไปแบบ"ถาวร"อยู่แล้ว ?

แล้วเงินที่เติมมาเกือบพันเกือบหมื่นละ ? เอาไว้ทำอ่ะไร  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

นั้นสิผมเลย  ตั้งข้อสงสัยไว้ว่า

ถ้าหาก มีตัวจุ6เงินเอ็มเป็นพันๆเอ็ม ของเต็มตัว เลิกเล่นเติมเงินเกมอินดีั้เกือบแสนแล้วเกมร็อค เอ้ย เกมอินดี้ จะทำยังไง หรือว่ามีทางเดียวคือปล่อยตัวละครไว้อย่างนั้น  woon_huh

แล้วก็  ตอนนี้มีการ ขายM ผ่าน " facebook" ทีมงานทำอ่ะไรไมไ่ด้เลยหรอครับ นอกจากว่า"อย่าหลงเชื่อดีกว่าครับ เพื่ออาจจะเป็นผู้หลอกลวง"

อ่ะไร แนวนี้

ป.ล. งดดราม่า

ถ้าจะเอาแบบถูกกฏแปะๆเหรอ ถ้าเลิกเล่นก็ลบตัวละครทิ้งสิ จบ หุหุ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ให้เพื่อนสิครับ เพื่อนมีไหม หรือไม่มีใครคบ g#004 g#004

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   ถามได้ดีครับว่าถ้าเลิกเล่นเงินเอมเหลือเยอะแยะเอาไปทำอะไร  ทิ้งไปครับ เลิกแล้วนิ  ถ้าน้ำใจงามยกให้เพื่อน ไล่แจกคาเดท ถ้าอยากขาย ขายได้ ขายไป  เกมส์ออนไลน์เค้าเปิดมาเพื่อให้ลูกค้าเข้ามาเล่นหาความบรรเทิงเริงใจ ไม่ได้ให้เราเข้ามาหาผลประโยชน์บนที่ดินของเขา มันไม่ใช่แค่ผิดกฏเกมส์อย่างเดียว ถ้าบริษัทเค้าจะเอาเรื่องจริงๆมันผิดกฏหมายด้วยซ้ำ แต่ไม่มีเกมส์ไหนเค้าอยากจะมาวุ่นวายจุกจิกมากตรงส่วนนี้  แต่จับแบนผมถือว่าจิ๊บๆครับ  อยากแหกกฏต้องยอมรับความเสี่ยง  แต่บางทีการซื้อขายเงินและไอเทมในเกมส์ ถ้ามันดังมากๆก็เหมือนเป็นการช่วยโปรโมทเกมส์ไปในตัว ว่าพอมีคุณค่า มีราคากับเขาเหมือนกัน  คนนอกมาเห็น เห้ย ไอเทมเเกมส์นี้ขายราคาดีวะ แพงวะ มาเล่นมั่งดีกว่า 555+

ถ้ามันดีจริงเกมส์คงขายเองไปนานแล้วครับ หรือทีมงานมีแอ๊บตัวมาขายมั่งป่าวหว่า  #038  เดือนๆนึงได้ไม่ใช่ย่อยน๊ะ น่าสงสัย  #038

nightjusmin

ถามได้ดีครับว่าถ้าเลิกเล่นเงินเอมเหลือเยอะแยะเอาไปทำอะไร  ทิ้งไปครับ เลิกแล้วนิ  ถ้าน้ำใจงามยกให้เพื่อน ไล่แจกคาเดท ถ้าอยากขาย ขายได้ ขายไป  เกมส์ออนไลน์เค้าเปิดมาเพื่อให้ลูกค้าเข้ามาเล่นหาความบรรเทิงเริงใจ ไม่ได้ให้เราเข้ามาหาผลประโยชน์บนที่ดินของเขา มันไม่ใช่แค่ผิดกฏเกมส์อย่างเดียว ถ้าบริษัทเค้าจะเอาเรื่องจริงๆมันผิดกฏหมายด้วยซ้ำ แต่ไม่มีเกมส์ไหนเค้าอยากจะมาวุ่นวายจุกจิกมากตรงส่วนนี้  แต่จับแบนผมถือว่าจิ๊บๆครับ  อยากแหกกฏต้องยอมรับความเสี่ยง  แต่บางทีการซื้อขายเงินและไอเทมในเกมส์ ถ้ามันดังมากๆก็เหมือนเป็นการช่วยโปรโมทเกมส์ไปในตัว ว่าพอมีคุณค่า มีราคากับเขาเหมือนกัน  คนนอกมาเห็น เห้ย ไอเทมเเกมส์นี้ขายราคาดีวะ แพงวะ มาเล่นมั่งดีกว่า 555+

ถ้ามันดีจริงเกมส์คงขายเองไปนานแล้วครับ หรือทีมงานมีแอ๊บตัวมาขายมั่งป่าวหว่า  #038  เดือนๆนึงได้ไม่ใช่ย่อยน๊ะ น่าสงสัย  #038
***การที่เกมส์ออนไลน์ทั้งหลายทั้งแหล่***ขายไอเท็มที่มีจากการเติมเงินเนี่ย มันก็ไม่ต่างจากการที่เกมส์เป็นผู้ขายเงินในเกมส์เสียเองเท่าไรหรอกครับ เพราะผู้เล่นที่ซื้อของด้วยเงินจริงมาจากแคชไอเท็ม ส่วนใหญ่ก็เพื่อที่จะนำมาขายเพื่อให้ได้มาซึ่งเงินในเกมส์นั้นๆทั้งสิ้น แต่ถ้าจะให้บริษัทิขายเงินในเกมส์แลกกับเงินบาทโดยตรงมันก็คงจะดูไม่จืดเท่าไร(มันน่าเกลียดไปไง g#036) จึงไม่มีบริษัทิเกมส์ไหนทำ  woon_555 (แต่ก็มีบางเกมส์ขายตัวละครเลเวลสูงๆเป็นเงินแคชของเกมส์นั้นๆกันเลยทีเดียว ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้มี 2 เกมส์ที่ทำ  g#023)  และการที่เกมส์แต่ละเกมส์มีกฏในการห้ามซื้อขายเงินในเกมส์เป็นเงินจริงนั้น ถ้ามองตามหลักโดยทั่วๆไปก็คงเพื่อเป็นการรักษาผลประโยชน์ของเกมส์และของผู้เล่น แต่ถ้ามองในแง่ธุรกิจแล้วนั้น กฏดังกล่าวมีขึ้นก็เพื่อกีดกันมิให้ลูกค้าขายเงินในเกมส์แข่งกับบริษัทิเกมส์นั่นเอง  woon_555 ***ส่วนสำหรับเกมส์ asura เนี่ย*** เรื่องทีมงานแอบขายตังค์ M หรือ ไอเท็มที่มีจากการ"ยึด"จากผู้เล่นที่กระทำความผิดเอามาขายในตลาดซะเองเนี่ย  ใน"อดีตนะมีนะ" แต่ก็พ้นสภาพพนักงานไปแล้วแหละ ส่วนปัจจุบันอันนี้ผมก็ไม่ทราบ   woon_555 woon_555 woon_555

LLอUหื่u.

จะสื่อที่เขียนมาตั้งนานว่า

พอเวลาแล้วเราเลิกเล่น  จะทำยังไงกับตัวละคร   ของที่เรามีอยู่ อะไไรประมาณนี้ใช่มะ

ผมว่า ก็ขายต่อให้คนอื่นไปเถอะ ถ้าตัวเก่งๆก็อาจได้ตัวดี หรือไม่ก็ดองไว้

เผื่อวันหลังมาเล่นอีก                            เพราะตอนเราเล่นเราไมไ่ด้คิดถึงเรื่องนี้อยู่แล้ว เติมเงินเพราะอยากได้ของเก่งๆ

ไมไ่ด้คิดหรอกครับว่าจะเลิกเล่นเลย   

ส่วนมากเค้าเลิกเล่นละเอาไปขายน้ะครับ

มันจะได้เงินคืนมกากว่า  พอคนต่อไปเลิกเล่น ก็มาขายให้คนต่อไป  เป็นทอดๆกันครับ  woon_sunny woon_sunny

PETDO   FAIL   DRAMA   

Coud™

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series