GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขึ้นบ้านใหม่ เชิญเพื่อนๆ

บุคคลทั่วไป · 85 · 13841

Onefineday

• Jr. Member
  • **
น่าจะทำ หัวข้อหาคู่ เผื่อดังทางนี้ไปเลย  ฮ่าๆๆ

olo2553

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะมีกระทู้ห้องเรียนครับ เพื่อที่ผู้เล่นใหม่จะได้มาเรียนรู้วิธีเล่นเกม

นัทคุง

• Newbie
  • *
เพิ่มเงินวิ่งม้าอีกครับอิอิๆๆเงินไม่พอใช้ ;D

Gong

• Jr. Member
  • **
กระทู้รายงานตัว สำหรับผู้เล่นทั้งเก่าและใหม่ ที่อยากแนะนำตัวเองให้เพื่อนๆได้รู้จัก

wimutt

• Newbie
  • *
กระทู้ที่ต้องมี คือ "กระทู้อริ" ครับ เอาไว้ซัดกันในบอร์ด หุหุ น่าสนุก

nanrong

• Newbie
  • *
"กระทู้สุดฮิต" ครับ ใครมีอะไรฮิตๆ เว่าไปโลด

rongnan

• Newbie
  • *
กระทู้นี้ดีกว่า  "ห้องคนเกรียน" จะโพสต์รูปอะไรก็ทำไป จะได้ไม่กวนบอร์ดอื่นๆ

nan1723

• Newbie
  • *
กระทู้ "เฟชรชี่" เอาไว้ให้พวกหน้าใหม่มาอ่าน จะได้ไม่ต้องไปตะโกนถามในเกมส์ 8) 8)

chaizadgo4

• Newbie
  • *
น่าจะมีห้องที่คุยเรื่องอี่นที่ไม่เกี่ยกับเกมก็ดีนะ จุ๊ฟๆ ;D
ขอศรัทธาจงอยู่เคียงข้างเธอตลอดไป

Valentine:~

• Newbie
  • *
กระทู้เดิมก้อดีอยู่แล้ว แค่ ให้แยกเปน ส่วนอีกนิด 1 บางที หา ไม่เจอ หลง กระทู้ ถ้าซ้ำ ขออภัย  ;D

milabiz

• Newbie
  • *
น่าจะมีบอร์ด

บอกว่าอาชีพไหนใส่ชุดอะไร+ออฟอะไร
เป็นแนวทางจะได้รู้ว่าชุดมี+อะไรบ้าง
ต้องเจาหรืออัพอย่างไรจะทำให้คนที่ไม่รู้
อยากหาของและอยากเติมตังมาซื้อคับๆๆๆๆ

holy_god

• Newbie
  • *
ยินดีกับบ้านหลังใหม่ครับ อิอิ ผมของห้องนั่งรับแขกละกันครับ เอาไว้ต้อนรับแขกบ้านแขกเมือง ต่างเมืองมาเยี่ยมเยือน แชร์ประสบการณ์ครับ

ishiwata

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะมีการปรับปรุงนะคับตอนนี้คนหายหมดเเล้ว

เช่น การวิ่งเกาะ หรือ ส่งสเบียง หรือ zone 3  น่าจะให้สามารถลงได้วันละครั้ง เหมือนลงดัน ที่สามารถลงเมื่อไหรก้อได้ มันจะช่วยให้คนเล่นที่มีเวลาจำกัดสามารถเล่นได้นะคับ

ควรมีอะไรใหม่ๆ เข้ามาบ้างนะคับ เช่น กิจกรรม กิจกรรมที่ทุกคนสามารถร่วมได้ทุกเวลา แจก bg หรือ ไอเทม

ผมเห็นด้วยนะครับ กับช่วงเวลากิจกรรม  ถ้าไม่มีคอมอยู่บ้านนี่เก่งยากนะครับ  กิจกรรมส่วนมากก็มีตอนมืดทั้งนั้น

ส่วนผมอยากได้กระทู้ที่เอาข้อมูลดีๆจากเซิร์ฟนอกมาแปลให้บ้าง

stepzeed54

• Newbie
  • *
อยากให้มีการ pvp แบบ สปาสู้กันได้อ่า และเอเทนสู้กันได้อ่า ช่วยหาอะไรใหม่ ๆ มาทีนะครับ จะได้น่าสนใจคนจะได้มาเล่นกันเยอะ ๆ