GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Mergedสัตว์เลี้ยงใครรู้ช้วยทีคับ

organize8080

• Newbie
  • *
1.การ Merged มันได้อะไรมั้งหรอคับ(ได้สกิวของสัตว์อีกตัวอะป่าว?)
2.จะMerged ควรใส่ Contract Spirit ทั้ง2ตัวเลยป่าวอะคับ
คอบคุนมากคับบบ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
1. การรวม pet 2ตัวเข้าด้วยกันจะเป็นการเพิ่มค่า rank และ ค่าสถานะต่างๆ ให้ pet ตัวหลักให้สูงขึ้นครับ ในส่วนนี้จะไม่ได้รับสกิลของ pet ตัวลองเพิ่มเข้ามาครับผม
2. ไม่ควรครับ เพราะการใส่ Contract  ให้ pet ตัวรองไม่ช่วยทำให้ค่าที่ได้จากการรวม pet เพิ่มขึ้นแต่อย่างใดครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

organize8080

• Newbie
  • *
แล้วผมเลี้ยงแพนด้า จะต้องเอาตัวอะไรมาเมิจหรอคับบ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ตัวอะไรก็ได้ครับผม ขอเพียงแค่เลเวล 30 ครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

rey00

• Newbie
  • *
ผมขอถามต่อหน่อยนะครับ

เรา Ribirth ตัวลอง แล้วค่อยไป Merged กับตัวแรกจะดีกว่าไม๊ครับ หรือมีค่าเท่ากันครับ woon_huh

(พอดีตัวรองได้ Left ฟรีมา1 น่ะครับ) woon_sunny

chimmy

• Jr. Member
  • **
ดีกว่าแน่นอน แต่ถ้่าเมิจช่วง 20 ครั้งแรกไม่เเนะนำงับ

BoaHanKok

• Newbie
  • *
สัตว์เลี้ยง ตัวรอง ที่จะเอามารวม เลี้ยงตัวอะไรดีอะ ที่รวมได้ค่าRank สูงๆ

ตอนนี้เลี้ยง หมาสีเขียว มะเคยเลี้ยงตัวอื่นเลย(เพื่อนบอกมาว่าRank เยอะ)

ปล หมาเราRank 4.25 พอเอาไปรวม ใส่หินรวม 5อันเลย มันมีให้สุ่มแค่ 0.98-1.98 เองอะ มันเป็นปกติ หรือ น้อยไป(เพิ่งรวมครั้งแรกอะไม่รู้เรื่อง)

พอกดรวมเสร็จ ตัวหลักได้Rankเพิ่มมา 0.98 (น้อยที่สุด)

แบบนี้มันเป็นปกติ คนอื่นก็ได้แบบนี้ หรือว่า มัน ต้องเพิ่มเติมอะไรเหรอ บอกทีนะ

ตอนแรกคิดว่า ที่ให้หา สัตว์ Rank สูงๆมารวม เพื่อมันจะได้สุ่ม ค่ารวมได้เยอะๆ นึกว่ามันจะสุ่ม 0.98-4.25(ตาม Rank สัตว์ เรา) g#016

chimmy

• Jr. Member
  • **
สัตว์เลี้ยง ตัวรอง ที่จะเอามารวม เลี้ยงตัวอะไรดีอะ ที่รวมได้ค่าRank สูงๆ

ตอนนี้เลี้ยง หมาสีเขียว มะเคยเลี้ยงตัวอื่นเลย(เพื่อนบอกมาว่าRank เยอะ)

ปล หมาเราRank 4.25 พอเอาไปรวม ใส่หินรวม 5อันเลย มันมีให้สุ่มแค่ 0.98-1.98 เองอะ มันเป็นปกติ หรือ น้อยไป(เพิ่งรวมครั้งแรกอะไม่รู้เรื่อง)

พอกดรวมเสร็จ ตัวหลักได้Rankเพิ่มมา 0.98 (น้อยที่สุด)

แบบนี้มันเป็นปกติ คนอื่นก็ได้แบบนี้ หรือว่า มัน ต้องเพิ่มเติมอะไรเหรอ บอกทีนะ

ตอนแรกคิดว่า ที่ให้หา สัตว์ Rank สูงๆมารวม เพื่อมันจะได้สุ่ม ค่ารวมได้เยอะๆ นึกว่ามันจะสุ่ม 0.98-4.25(ตาม Rank สัตว์ เรา) g#016

ผมว่าคุณอาจจะโชคร้ายที่สุ่มได้ค่าน้อย แต่ค่าที่สุ่มมานั้นถือว่าเยอะแล้วคับ
หลังๆสุ่มมาได้ 0.4-0.9 แนะนำแรกๆจัดหมาเขียวเยอะๆจะได้ค่าแรงค์เยอะ เพราะแรงค์จะมีผลกับความแรงของสกิล