GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผ่าอสุราหลังจากการปรับเปลี่ยน

OrChidS

• Full Member
ผมลองทดสอบดูปรากฏว่า
หลังจากการปรับเปลี่ยนครั้งใหม่
อสุราด้อยลงกว่าอาชีพอื่นอีก(ความเห็นส่วนตัวจากการทดสอบ)
พูดเรื่องสายของอสุราซึ่งผมทดสอบแค่สายนักรบก่อน
นักรบตอนแรกแยกเป็นสายหวดกับคอมโบ
ตอนนี้เรียนได้ทั้งสองสายแล้วแต่คนชอบ
ซึ่งสกิลของทั้งสองสายไม่มีการหักล้างความสามารถซึ่งกันและกัน
แต่ดาเมจและข้อจำกัดของสกิลที่ขึ้นกับอาวุธที่ใช้
ค่อนข้างเบามาก
สายดาบมีฟาดฟันกับซัดกวาด ลองดูแล้วเบาแล้วใช้โจมตีหมู่ยาก
เพราะโอกาสที่ดาเมจจะรุนแรงค่อนข้างน้อย
สนับ ค่อนข้างน่าสนใจเนื่องจากยังคงความสามารถ
การออกโป๊ะเชะขณะโจมตีอยู่(ดาเมจแรงไม่แรงอยู่ที่การอัพสเตัส+ออฟอาวุธ)
ส่วนคมแฝก บอกได้เลยว่าด้อยสุด ซึ่งความแรงของการโจมตีสูง(เหมือนเบอ)
แต่ช้าและแกว่งอยู่พอสมควร ส่วนสกิลสำหรับคมแฝกโดยเฉพาะนั้นไม่มีเลย
....นี่คือผลจากการทดสอบซึ่งเป็นความเห็นส่วนตัว.....
ส่วนสายเวทยังไม่ได้ลอง แต่ก็กำลังจะไปทดสอบอยู่
ส่วนผู้เล่นท่านอื่นหรือเทสเตอร์ท่านใดที่ทดสอบแล้ว
ก็ลองนำผลทดสอบจากการปรับปรุงเผ่าอสุรามาแชร์ข้อมูลกันได้ครับ
เพื่อเป็นประโยชน์ในการพัฒนา

OrChidS

ขอเพิ่มเติมนิดนึงครับเกี่ยวกับสถานะของตัวละคร
ตอนนี้นักรบนี้คือคลาส2ใช่ไหมครับ
ผมว่าเลือดกับเวทน้อยไปหน่อยครับ
น้อยนี่คือเทียบกับอาชีพอื่น
อย่างวอร์ลอคว่าเลือดน้อยยังมากกว่าอสุราอีกครับ
ถ้าอสุราสายนักรบไม่ได้อัพสกิลความอดทนนี่ลำบากครับ
อย่างทดลองอัพความอดทน1
เลือดเวล47 1900 กว่าๆ เอง น้อยมากๆ ครับ เวทก็ไม่เเท่าไร
ไม่ทราบว่าที่ผมบอกมานี่ถูกต้องหรือเปล่า
แนวทางในอนาคตจะมีการปรับเปลี่ยนอีกหรือไม่
หรือในอนาคตอสุราจะมีคลาสที่สูงขึ้น ทำให้เลือดและเวทเพิ่มตามคลาส
เหมือนอย่างอาชีพอื่นๆ
ส่วนเรื่องผลึก ผมไม่ขอกล่าวถึง เพราะ หลังจากปรับลงเมื่อครั้งก่อนหน้า
ณ ตอนนี้ก็ถือว่าสมดุลกับความสามารถของเผ่าอสุราหลังจากปรับเปลี่ยน
อีกเรื่องหนึ่ง การเก็บเวลของเผ่าอสุรา
เวลเกิน32+ ผมว่าไปเก็บเวลฝั่งมนุษย์ดีกว่า
เพราะฝั่งเมืองของอสุราไม่มีมอนที่เวลมากกว่านี้
หรือว่ามีแล้วผมไม่ได้ไป.......

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ถ้าจะเทียบ ให้เอาไปเทียบกับคลาสแรกของมนุษครับ
ไฟร์เตอร์ เรนเจอร์ และแคสเตอร์ อสุราที่มีอยู่ ณ ตอนนี้
เป็นคลาสแรกครับ ไม่ใช่คลาส 2

OrChidS

ถ้าให้เปรียบเทียบกับคลาส1
ก็เทียบกับไฟ แคส เรน (รวมถึงเซนด้วยหรือเปล่า)
ก็ถือว่าดีกว่า ณ ตอนนี้
แต่ก็มีคำถามอีกว่า.....
ถ้าอสุรามีคลาส 2 อีกละ ตามที่ท่านพูดถึง
อสุราก็จะเก่งขึ้นกว่านี้อีก แล้วจะไม่มีการประท้วง
หรือเกิดความแคลงใจในความสามารถของเผ่าอสุราหรือครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ถ้าให้เปรียบเทียบกับคลาส1
ก็เทียบกับไฟ แคส เรน (รวมถึงเซนด้วยหรือเปล่า)
ก็ถือว่าดีกว่า ณ ตอนนี้
แต่ก็มีคำถามอีกว่า.....
ถ้าอสุรามีคลาส 2 อีกละ ตามที่ท่านพูดถึง
อสุราก็จะเก่งขึ้นกว่านี้อีก แล้วจะไม่มีการประท้วง
หรือเกิดความแคลงใจในความสามารถของเผ่าอสุราหรือครับ

คงไม่เท่าไหร่หรอกครับ  woon_5555
ขนาดรูปแบบเก่าที่โกงโคตรๆยังจะเร่งให้อัพลงเซิฟหลักกัน
แบบใหม่เนี่ย เก่งกว่านิดหน่อย คงไม่ค่อยโวยกันเท่าไหร่หรอกเนอะ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่

MAZAO.

• Jr. Member
  • **

Exp~EM

• Newbie
  • *
เมื่อก่อนเรียนได้ทุกสกิล แล้วเอามาฝึก แบบ c3 (แบบหลอด exp) ตอนนี้ มีเหรียญมาจำกัดความเทพของเผ่า อสุรา ><

ผมลองทดสอบดูปรากฏว่า
หลังจากการปรับเปลี่ยนครั้งใหม่
อสุราด้อยลงกว่าอาชีพอื่นอีก(ความเห็นส่วนตัวจากการทดสอบ)
พูดเรื่องสายของอสุราซึ่งผมทดสอบแค่สายนักรบก่อน
นักรบตอนแรกแยกเป็นสายหวดกับคอมโบ
ตอนนี้เรียนได้ทั้งสองสายแล้วแต่คนชอบ
ซึ่งสกิลของทั้งสองสายไม่มีการหักล้างความสามารถซึ่งกันและกัน
แต่ดาเมจและข้อจำกัดของสกิลที่ขึ้นกับอาวุธที่ใช้
ค่อนข้างเบามาก
สายดาบมีฟาดฟันกับซัดกวาด ลองดูแล้วเบาแล้วใช้โจมตีหมู่ยาก
เพราะโอกาสที่ดาเมจจะรุนแรงค่อนข้างน้อย
สนับ ค่อนข้างน่าสนใจเนื่องจากยังคงความสามารถ
การออกโป๊ะเชะขณะโจมตีอยู่(ดาเมจแรงไม่แรงอยู่ที่การอัพสเตัส+ออฟอาวุธ)
ส่วนคมแฝก บอกได้เลยว่าด้อยสุด ซึ่งความแรงของการโจมตีสูง(เหมือนเบอ)
แต่ช้าและแกว่งอยู่พอสมควร ส่วนสกิลสำหรับคมแฝกโดยเฉพาะนั้นไม่มีเลย
....นี่คือผลจากการทดสอบซึ่งเป็นความเห็นส่วนตัว.....
ส่วนสายเวทยังไม่ได้ลอง แต่ก็กำลังจะไปทดสอบอยู่
ส่วนผู้เล่นท่านอื่นหรือเทสเตอร์ท่านใดที่ทดสอบแล้ว
ก็ลองนำผลทดสอบจากการปรับปรุงเผ่าอสุรามาแชร์ข้อมูลกันได้ครับ
เพื่อเป็นประโยชน์ในการพัฒนา

ที่แดงไว้ถามนิดนึงนะครับ

เผ่าอสุราอัีพสเตตัสได้แล้วหรอครับ ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เค้าปรับรูปแบบให้เหมือนเผ่ามนุษย์แล้ว อัพเลเวลมีโบนัสกับเหรียญทอง
อัพสเตตัส อัพสกิลเอาเอง ไม่ใช่ระบบฝึกสกิลแบบเมื่อก่อนแล้ว
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

,, ,, ,, อ๊อก กก ~ !!

• Jr. Member
  • **
หมดเลย เอกลักษณ์ ของเผ่าอสุรา  woon_angry woon_angry

เอ็กลักษณ์ มันก็มีอยุ่ แถม คอนเซ็บ ก้ยังอยุ่  g#015