GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยังไม่เข้าใจ ช่วยทีครับ

artty96

• Newbie
  • *
GodsWar แบบ ตัวเกมติดตั้ง กับใน Facebook เหมือนกันไหมครับ คือแบบว่า จะอัพ Talent ได้ครบทุกอัน เหมือนกันไหม

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เหมือนครับ  ต่างกันแค่ผู้ให้บริการครับ ตัวติดตั้งให้บริการโดยทางเรา ทีมงาน GAMEINDY  ครับ ส่วนทาง Facebook ให้บริการโดยชาวต่างชาติครับ หรือเรียกง่ายๆ เซิร์ฟเวอร์ inter ที่แปลไทยครับผม   g#017
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

cauuou

• Jr. Member
  • **
Talent ตอนนี้อัพได้สูงสุดอยู่ที่ 40/60 ครับ
ทุก talent skill อัพได้หมดในสายอาชีพของตนเอง

ค่า Talent Point(TP) หาได้จาก

1. ตีมอนตายทุกตัว ได้ค่า tp exp ไว้ให้สะสม (ถ้าตีแล้ว ไม่ขึ้น แสดงว่า มอนเวลน้อยกว่าเราจนเกินไป)
2. ตอบควิซ 10 ข้อ ทุก 60 นาที ตอบถูกได้ 50 tp exp ตอบผิดได้ 25 tp exp (ดวงดีได้ 200 b-gold)
3. ตอบควิซช่วงเวลา 12.45 และ 19.45 (ตอบถูกได้ 50 tp exp ตอบผิดได้ 25 tp exp) ติดอันดับ 1-10 ได้ TP โดย
    ที่ 1 ได้ 400 TP
    ที่ 2-3 ได้ 300 TP
    ที่ 4-5 ได้ 200 TP
    ที่ 6-10 ได้ 100 TP
4. ตีสปายในช่วงเวลา 12.30 และ 21.45 ตีแล้วจะได้ Talent Stone 1 2 3 ซึ่งกดใช้ จะทำให้ได้รับ แต้ม TP  ครับ

100 tp exp = 1 TP
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ตรวจสอบสักนิด มีคนโพสต์ ไว้หรือยัง ?

artty96

• Newbie
  • *
เหมือนกันคือ ของ Facebook ก็อัพได้ครบ หรอครับ GMแพท

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เหมือนกันคือ ของ Facebook ก็อัพได้ครบ หรอครับ GMแพท

ใช่แล้วครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า