GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบเหตุผลที่เอา Holy Box IV ออกจาก B-Gold/Gold shop

chimmy

• Jr. Member
  • **
คือผมอยากทราบว่าทำไมถึงเอาออกครับ แล้วมาขายเป็นซิลเเทน อยากรู้เหตุผลครับ ไม่มีไรมากมาย
ถ้าอยากขยายการตลาดแนะนำเอากลับเข้ามาในมอล รับรองแจ่ม

แต่ช่วยอธิบายหน่อยก็ได้ครับหลายคนอยากรู้ที่มาที่ไป
ขอบคุณครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
คือผมอยากทราบว่าทำไมถึงเอาออกครับ แล้วมาขายเป็นซิลเเทน อยากรู้เหตุผลครับ ไม่มีไรมากมาย
ถ้าอยากขยายการตลาดแนะนำเอากลับเข้ามาในมอล รับรองแจ่ม

แต่ช่วยอธิบายหน่อยก็ได้ครับหลายคนอยากรู้ที่มาที่ไป
ขอบคุณครับ

ทางทีมงานไม่ได้ต้องการที่จะนำออกเองครับ เป็นการปรับแก้ตาม Patch ของทาง IGG ซึ่งอาจมีการพิจารณานำกลับเข้ามาครับ

ส่วนที่ผู้เล่นบอกว่าทำไมปรับไปขายเป็น ซิลเวอร์นั้น ทีมงานมิได้ปรับแต่อย่างใดครับ เมื่อก่อนก็มีขายเป็นซิลเวอร์อยู่แล้วครับ

ทีมงานขอขอบคุณผู้เล่นที่แนะนำและ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

phetzilla

• Newbie
  • *
  • StarfighteR
ไหนๆก็มี G แลกเปลี่ยนเป็น Bg ละ

ทำ G แลกเปลี่ยนเป็น Silver อีก1อย่างไปเลย เพราะหาSilverกันยาก เควสกิลทำก็ไม่ได้  (ได้ช่องทางการหาเงินอีกแบบด้วย รายได้เพิ่ม ) สร้างกล่องเงินมา เปลี่ยนโค้ดเล็กน้อย แลกได้วันละ1ครั้ง ชิล 180G ได้360ksil หรืออาจน้อยกว่านี้ก็ได้ (ถ้าทำได้นะ) หุหุ g#022

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ไว้จะลองเสนอให้ดูแล้วกันนะครับ แต่จะได้ผลเช่นไรนี่คงต้องอยู่ที่ทีม พัฒนาครับ woon_sad1
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ซิลหายากมากนอกจากเควสวันละ30เคเนี้ย

มีอีกทีนะจ๊ะ เอาแม่ค้าขายมาขายของเป็น silver ไง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 15:00:42 โดย จีเอ็มแพท »

pichetzuzahaha

• Newbie
  • *

pichetzuzahaha

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ

ทางทีมงานไม่ได้ต้องการที่จะนำออกเองครับ เป็นการปรับแก้ตาม Patch ของทาง IGG ซึ่งอาจมีการพิจารณานำกลับเข้ามาครับ

ส่วนที่ผู้เล่นบอกว่าทำไมปรับไปขายเป็น ซิลเวอร์นั้น ทีมงานมิได้ปรับแต่อย่างใดครับ เมื่อก่อนก็มีขายเป็นซิลเวอร์อยู่แล้วครับ

ทีมงานขอขอบคุณผู้เล่นที่แนะนำและ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

ปรับเอาGold Ware ลงขายในB-gold Shop ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง ไหนๆก็มีGoldแลกB-goldแล้ว
เพราะจะให้เอาแต่Goldซื้อคงไม่ไหว ลองคำนวนดูแล้วถ้ายัดถึงGold10 ต้องใช้ค่าใช้จ่าย400*10=4000Gold
แล้วไหนจะต้องยัดจากGold1-9อีก Gold Ware ที่มีขายในรูปของซิลเวอร์ก็ราคาสุงมาก ซึ่งซิลก็หายากอยู่แล้ว(หายากมากๆ)
ช่วยพิจารณาด้วยครับ  g#001

phetzilla

• Newbie
  • *
  • StarfighteR

ขอบคุณครับ

ปรับเอาGold Ware ลงขายในB-gold Shop ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง ไหนๆก็มีGoldแลกB-goldแล้ว
เพราะจะให้เอาแต่Goldซื้อคงไม่ไหว ลองคำนวนดูแล้วถ้ายัดถึงGold10 ต้องใช้ค่าใช้จ่าย400*10=4000Gold
แล้วไหนจะต้องยัดจากGold1-9อีก Gold Ware ที่มีขายในรูปของซิลเวอร์ก็ราคาสุงมาก ซึ่งซิลก็หายากอยู่แล้ว(หายากมากๆ)
ช่วยพิจารณาด้วยครับ  g#001
woon_no Gold Ware ไม่ต้องเอาลง Bg ขอแค่ Holy Box IV พอ เด๋วเกมไม่ขลัง