GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บอท ออโต้ ผิดกฏเกมส์ แต่เราไม่ว่ากัน

-asura-

• Newbie
  • *
 ออโต้ แมพ asura_desert/sand_dungeon02 นะครัช หรือแมพสุสานนั่นเองก่อนเข้าแมพบอส
พอดีวันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2561  เซิพเวอร์คูณ 200 ทุกอย่าง ทำให้พื้นที่เวลซีสามไม่พอ ในแมพบอสก็แย่งกัน ก่อนแมพบอสก็ตั้งออโต้ทั่วทั้งแมพ
**ประเด็นคือผมไปกดเพิ่มเพื่อนเพื่อเตือนเขาว่า พื้นที่ส่วนนี้ของส่วนรวมมิใช่มาตั้งเต็มแมพเป็นส่วนตัวแบบนี้ แค่ 1 รอบ/1ครั้ง 
**เขาตอบกลับมาว่า หัวสมองคิดได้แค่นี้หรอ (ครับผมคิดได้แค่นี้ ณ ตอนนี้ผมไม่มีที่เวลซีสามแล้ว)
**ฝากจีเอ็มหรือเพื่อนๆคิดดูหน่อยครับ สรุปผมผิดหรอ  หรือฝากจีเอ็มตรวจสอบด้วยว่า เขาทำถูกต้องแล้วใช่หรือไม่
**สุดท้ายที่ผมเตือนเขาไป แต่ผมไม่ได้ทำอะไรต่อผมกลับมาเดินเควสเทวสาร เพื่อเอาแมพฟรีไปกดเอา (แต่มันติดใจตรงเขาด่าผมว่าสมองคิดได้แค่นี้หรือ สรุปผมหรือเขาที่คิดไม่ได้ ณ ช่วงเวลานี้)

g#046 g#046 g#046 g#046 g#030 g#030 g#030 g#030

abc-

• Newbie
  • *
ก็ดีครับ อย่าว่าเขาเลย เขาออโต้เพราะ ขก. สมองอย่างเราๆ คิดเรื่องต่ำๆหรือขี้โกงไม่ได้เท่าเขาหรอก เคยโดนด่าที่แมพโขนเช่นกัน  ยอมรับว่าพวกออโต้เห็นแก่ตัวจริงๆ ถ้ามันถูกต้องจีเอ็มคงไม่ห้ามหรอก เอะหรือมันถูกต้องหว่า  วอนจีเอ็มตอบหน่อย

Iton19

• Newbie
  • *

kimlovemom1934

• Newbie
  • *
หัวกิลคุณ ยังบอทไว้เลย อย่าทำเหมือนตัวเองสะอาดเลย
ในเกม สวนมากบอทเยอะแยะไปหมด
พี่อามเคยสอนผมบอทด้วยซ้ำ หัวกิลคุณ ลบโพสเถอะ

♥nut♥

• Newbie
  • *
อยากให้ถามใจตัวเองก่อนนะครับน้องอาร์ม ว่าตัวอาร์มเองเคยบอททรงมั้ย เคยทำแบบนี้มาก่อนหรือป่าว
ถ้ายังจำได้สมัยก่อนอาร์มเองก้เคยบอทโขน ยังเคยสอนพี่ว่าบอทกับโปรแกรมอะไร ทำยังไง
แล้ววันนี้กลับมาว่าคนที่เค้าบอท
ตอนนี้ถึงกิลรักยิ้มไม่บอท แต่ก็เคยทำมาก่อน
จีเค้าก็แก้ปัญหาให้ โดยการมีตัวจับบอท มีการให้วิ่งเทวสารใช้แมพฟรี
ซึ่งมันก็เปนทางออกอยู่กะแค่เสียเวลาวิ่งแปบเดียวเรื่องก็จบ
พี่ก็ไม่เข้าใจนะว่า ทำไมคนที่เคยบอทมาก่อน วันนี้กลับมาว่าคนอื่น
ลองกลับไปคิดดูครับ

จีเอ็มไม่สวย

• GAMEINDY Supporter
  • Jr. Member
ใจเย็น ๆกันก่อนนะคะ

ถามว่าผิดกฏมั้ย ผิดค่ะ แต่เรามีคำถามกันบอทอยู่นะคะ และถ้าหากทีมงานตรวจสอบเจอก็จะดำเนินการตามกฏค่ะ

-asura-

• Newbie
  • *
ใจเย็น ๆกันก่อนนะคะ

ถามว่าผิดกฏมั้ย ผิดค่ะ แต่เรามีคำถามกันบอทอยู่นะคะ และถ้าหากทีมงานตรวจสอบเจอก็จะดำเนินการตามกฏค่ะ

ตามหัวข้อครับ บอท ออโต้ ไม่ได้ว่ากัน แต่มันยุที่การด่ามากกว่าครับ เหมือนผมด้วยการศึกษามากนะ

yourII

• Newbie
  • *
อย่าไปหัวร้อนเลย เหมือนในสื่อโซเชียลแหละ มันก็มีเกรียนบ้าง ด่าบ้าง ชมบ้าง  ปล่อยๆผ่านไปบ้างเล่นแล้วไม่เครียด 
ยังดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ  ด่าพ่อ ด่าแม่ กันเต็มตลาด  ตามมาด่ากันยันในบอร์ด  ยุคหัวเกรียนครองเกมเลย นี่ดีกว่าเดิมเยอะ
เพราะหัวเกรียนเล่นไม่ไหวละเกมนี้  เล่นให้สนุกดีกว่า  อย่าไปซีเรียส

ตอนผมเลิกเล่นเกมนี้ไปรอบแรก ไปเล่น EOW  ฆ่ากันทั้งวัน ด่ากันทั้งคืน  ตายคาจอคอมเลยครับ ช๊อคตาย  ออกข่าวด้วย
เล่นจริงจังมาก เครียด  จับจด ข้าวปลาไม่กิน ไล่ฆ่าไล่ด่ากันทั้งวัน  ช๊อคตายคาจอ  woon_no

tanaet4

• Newbie
  • *
 woon_huh เขาคงไม่ตั้งใจว่าคุณมั้งค่ะ ถ้าคุณตั้งใจจะตือนเขาทำไมคุณไม่พูดตัวขาวไปเลยค่ะ เขาจะอยู่จอไหนเขาก็มองเห็น แต่นี่คุณไปกดเพิ่มเพื่อนเขา คุณมีเจตนาอะไรแน่ค่ะ ซึ่งเจตนาที่คุณทำไปคุณก็รู้อยู่แก่ใจ อย่าแถเพื่อไห้คนอื่นผิดเลยค่ะ อย่างปกติคุณไปเวล ถ้ามีคนเวลแมพนั้นอยู่ก่อนคุณยังจะกล้าแย่งม่อนเขาหรอค่ะ คุณก็ต้องวิ่งหาแมพอื่น ถ้าไม่มีแมพ คุณก็กดแมพก๊อบซิค่ะ woon_huh woon_huh woon_huh

-asura-

• Newbie
  • *
woon_huh เขาคงไม่ตั้งใจว่าคุณมั้งค่ะ ถ้าคุณตั้งใจจะตือนเขาทำไมคุณไม่พูดตัวขาวไปเลยค่ะ เขาจะอยู่จอไหนเขาก็มองเห็น แต่นี่คุณไปกดเพิ่มเพื่อนเขา คุณมีเจตนาอะไรแน่ค่ะ ซึ่งเจตนาที่คุณทำไปคุณก็รู้อยู่แก่ใจ อย่าแถเพื่อไห้คนอื่นผิดเลยค่ะ อย่างปกติคุณไปเวล ถ้ามีคนเวลแมพนั้นอยู่ก่อนคุณยังจะกล้าแย่งม่อนเขาหรอค่ะ คุณก็ต้องวิ่งหาแมพอื่น ถ้าไม่มีแมพ คุณก็กดแมพก๊อบซิค่ะ woon_huh woon_huh woon_huh
ออ ลืมเซฟที่คุยขาวไปครับ ไม่มีหลักฐานเลย

porlovely02

• Newbie
  • *
เอาอีกตัวลงกิจแล้วเอาเวลาไหนไปพิมด่าคุณตัวขาว คุณไล่แอดเพื่อนทรงหมดก่อนเลยทุกตัวจนทรงตาย พอเห็นก็เลยบอกพี่ในกิลมีคนมาไล่แอดเพื่อน ก็เลยไปตั้งทรงใหม่ แล้วซิปไปหาคุณหัวสมองคิดได้แค่นี่หรอ ตามที่คุณเชฟภาพมา หลังจากที่คุณว่ามีคนเวลแมพบอส ไปเดินดู เงาสักคนยังไม่มี
ถ้าคุณจะเตือนซิปตัวที่ไม่ใช่ทรงดิมันก็อาจจะเห็น แต่คุณไม่ทำ

-asura-

• Newbie
  • *
งั้นสรุป ผมเป็นคนผิดซินะที่คุยๆ  แมพจีสร้างมาอย่างละแมพ มีคนเวลก็ต้องตีมอนเวลคับ  ถ้าเช่นนั้นแมพบอส ใครอยู่ก็ให้เขาตีคนเดียวใช่ไหมครับ เพื่อจบปัญหา ก่อนนี้ยังไม่แจ้งหรือส่งให้จีโดยตรง  ตอนนี้ขอส่งทางซัพพอตให้จีพิจารณาเอานะคับ