GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บัคผู้สื่อวิญญาณ สายผู้ชำระล้าง

pool112

• Newbie
  • *
เมื่อคืนชีพแล้ว หายตัวได้ 3 วิ ใช่ ซี3 ของผู้สื่อวิญญาณหรือไม่ครับ ทำไมเกมปล่อยให้ผู้เล่นใช้ ความได้เปรียบนี้ เอาเปรียบผู้อื่น นานหลายเดือนแล้วนะครับ ตอบผมที ถ้าไม่ใช่ผมก็จะเงียบไว้ ถือว่าผมไม่ได้กล่าวเรื่องนี้แล้วกัน
      อีกอย่าง ผู้ชำระล้างสามารถลดเลือดได้ก่อนแข่ง โดยกดซี 3 ก่อนลงแข่ง 1-1 รุ่นเล็ก สามารถลดเลือดได้ก่อนแข่ง โดยเฉพาะผู้สื่อที่ จุจิต ครบ 6 รอบ ไม่ทราบว่าทางเกมกกกกกแก้ไขอะไรไหมครับ คือเรื่องแจ้งไปก็หายไปแบบ ไม่หวนกลับ แล้วอย่างงี้แจ้งไปทางไหนก็ไม่ได้รับผลตอบรับ ช่างหัวผู้เล่นมันสิงั้น จีคิดอย่างงี้ไหมครับ

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
เมื่อคืนชีพแล้ว หายตัวได้ 3 วิ ใช่ ซี3 ของผู้สื่อวิญญาณหรือไม่ครับ ทำไมเกมปล่อยให้ผู้เล่นใช้ ความได้เปรียบนี้ เอาเปรียบผู้อื่น นานหลายเดือนแล้วนะครับ ตอบผมที ถ้าไม่ใช่ผมก็จะเงียบไว้ ถือว่าผมไม่ได้กล่าวเรื่องนี้แล้วกัน
      อีกอย่าง ผู้ชำระล้างสามารถลดเลือดได้ก่อนแข่ง โดยกดซี 3 ก่อนลงแข่ง 1-1 รุ่นเล็ก สามารถลดเลือดได้ก่อนแข่ง โดยเฉพาะผู้สื่อที่ จุจิต ครบ 6 รอบ ไม่ทราบว่าทางเกมกกกกกแก้ไขอะไรไหมครับ คือเรื่องแจ้งไปก็หายไปแบบ ไม่หวนกลับ แล้วอย่างงี้แจ้งไปทางไหนก็ไม่ได้รับผลตอบรับ ช่างหัวผู้เล่นมันสิงั้น จีคิดอย่างงี้ไหมครับ

จากการตรวจสอบพบว่า เมื่อตัวละครใช้ทักษะสังเวยชีพจร ก่อนเข้าระบบประลองจะทำให้ติดบัฟของทักษะสังเวยชีพจร ซึ่งจะทำให้ไม่สามารถฟื้นฟู HP ได้ ส่งผลให้เมื่อเข้าระบบประลองจากปกติจะฟื้นฟู HP MP ให้ตัวละครจนเต็มจะไม่แสดงผล
ส่วนความสามารถการหายตัวของผู้สื่อวิญญาณสีชุดผู้ชำระล้างถูกต้องแล้ว สามารถอ่านรายละเอียดสีชุดได้จากกระทู้นี้จ้า
https://forum.gameindy.com/index.php?topic=50212.0

ดังนั้นจะดำเนินการแก้ไขโดยบัฟสังเวยชีพจรจะต้องถูกสลายเมื่อเข้าสู่ระบบประลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2018, 11:11:19 โดย จีเอ็มตุ้ยนุ้ย »

pool112

• Newbie
  • *

จากการตรวจสอบพบว่า เมื่อตัวละครใช้ทักษะสังเวยชีพจร ก่อนเข้าระบบประลองจะทำให้ติดบัฟของทักษะสังเวยชีพจร ซึ่งจะทำให้ไม่สามารถฟื้นฟู HP ได้ ส่งผลให้เมื่อเข้าระบบประลองจากปกติจะฟื้นฟู HP MP ให้ตัวละครจนเต็มจะไม่แสดงผล
ส่วนความสามารถการหายตัวของผู้สื่อวิญญาณสีชุดผู้ชำระล้างถูกต้องแล้ว สามารถอ่านรายละเอียดสีชุดได้จากกระทู้นี้จ้า
https://forum.gameindy.com/index.php?topic=50212.0

ดังนั้นจะดำเนินการแก้ไขโดยบัฟสังเวยชีพจรจะต้องถูกสลายเมื่อเข้าสู่ระบบประลอง

ก็เจ้าตัวเป็นผู้ยืนยันเอง ว่า สามารถลดเลือดได้จริง ก่อนเข้า และหลังเข้า ระบบประลอง ก็ยังเลือดลดเหมือนเดิม ผมอยากรู้ว่าคุณตรวจสอบเรื่องนี้หรือยัง ไม่ใช่แค่อ่านทฤษฎีที่ให้มา ว่าเป็นอย่างงั้นอย่างงี้ อยากให้ท่านตรวจสอบดูก่อน ว่ามันเป็นจริงไหม หรือไม่อย่างไร เน้นนะครับ ต้อง จุ 6 จิตครบนะ ตัวที่ทดสอบน่ะ
 และคืนชีพ 3 วิ แล้วหายตัวสำหรับผู้ชำระล้าง ทุกวันนี้ก็ยังมีอยู่ ไปต่รวจดูสิ

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **
แดะผมลิปให้ดู...ลงประลองรุ่นเล็ก แต่สื่อหายตัวได้ 3 วิหลังจากฟื้นอ่ะ
ตรวจสอบบ้า..อะไรของท่าน  ทำงานลวกๆ   ชิบผายคิดว่าระบบเกมส์ยั้งกับเส้นก๋วยเตี้ยว

pool112

• Newbie
  • *
แดะผมลิปให้ดู...ลงประลองรุ่นเล็ก แต่สื่อหายตัวได้ 3 วิหลังจากฟื้นอ่ะ
ตรวจสอบบ้า..อะไรของท่าน  ทำงานลวกๆ   ชิบผายคิดว่าระบบเกมส์ยั้งกับเส้นก๋วยเตี้ยว
+10     woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love ว่าไงละท่าน  g#046 ไปตรวจสอบยัง หาย ตัวได้ 3 วิ อะ  g#032

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
สำหรับปัญหานี้ ทางทีมโปรแกรมเมอร์แจ้งว่าตรวจสอบและแก้ไขเพิ่มเติมใหม่ไปในวันพุธที่ 22 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ผมอยากสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมว่าตอนนี้ยังเป็นอาการนี้อยู่อีกไหมครับ
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

aekkaratza

• Newbie
  • *
5555+ ยังมีไรแปลกๆอีกเยอะ ผู้เล่นบางคนทำบัคต่างๆพอแจ้งอะไรไปทีมงานก็เหมือนไม่ค่อยอยากจะทำให้หรือไม่สนใจไม่รู้
ไม่เร่งแก้ไขปล่อยผ่านเป็นเดือนๆให้ผู้เล่นรับกรรมกันเอง  แล้วเปิดเซิฟนรกผมถามจริงๆ เปิดให้ไปทดสอบหาบัคหรือเปิดไว้                                                 
ให้พวกสนิทกับจีเอมลงไปหาบัคเพื่อมาทำเซิฟหลักหาผลประโยน์กันแน่คับ

pool112

• Newbie
  • *
5555+ ยังมีไรแปลกๆอีกเยอะ ผู้เล่นบางคนทำบัคต่างๆพอแจ้งอะไรไปทีมงานก็เหมือนไม่ค่อยอยากจะทำให้หรือไม่สนใจไม่รู้
ไม่เร่งแก้ไขปล่อยผ่านเป็นเดือนๆให้ผู้เล่นรับกรรมกันเอง  แล้วเปิดเซิฟนรกผมถามจริงๆ เปิดให้ไปทดสอบหาบัคหรือเปิดไว้                                                 
ให้พวกสนิทกับจีเอมลงไปหาบัคเพื่อมาทำเซิฟหลักหาผลประโยน์กันแน่คับ

อันนี้เห็นด้วยจริงๆ เหมือนไปหาบัคและมาลงเซิฟเวอหลักยังไงไม่รู้

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
- สรุปยังเป็ออยู่อีกไหมครับสำหรับเคสนี้
- ยังมีบัคอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับสามารถแจ้งได้ครับ
- เคสไหนที่ผู้เล่นในนรกแจ้ง แล้วทีมงานไม่สนใจตรวจสอบ จนเป็นบัคมาเซิร์ฟหลักของผมขอข้อมูล หรือหลักฐานหน่อยครับ จะได้คุยกับทางทีมงานถูกครับ
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

pool112

• Newbie
  • *
- สรุปยังเป็ออยู่อีกไหมครับสำหรับเคสนี้
- ยังมีบัคอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับสามารถแจ้งได้ครับ
- เคสไหนที่ผู้เล่นในนรกแจ้ง แล้วทีมงานไม่สนใจตรวจสอบ จนเป็นบัคมาเซิร์ฟหลักของผมขอข้อมูล หรือหลักฐานหน่อยครับ จะได้คุยกับทางทีมงานถูกครับ

คือมันบอกไม่ถูกเพราะ ผมไม่ได้เล่นผู้สื่อแล้ว ลง 1-1 เล็ก และ คนทำก็ไม่ได้ลงอีกตั้งแต่แจ้งเรื่องไป คือ สรุปยังไม่เห็นว่าแก้แล้วหรือยัง ผมก็ไม่อยากเปลี่ยนไปเล่นผู้สื่อ มันต้องเปลี่ยนสีชุด เวล เปลี่ยนอาชีพอีก 99 และผู้สื่อมันก็แพ้ทางหลายอาชีพ ยกเว้นเกิดบัคหายตัวได้ 3 วิ แค่ไปผีหลอก รัตติกาล ตามด้วยเสียงเรียก เป็นเบอยังนอน