GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอเกี่ยวกับ สกิวบัญญัติแห่งความพินาศ

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่าสกิวนี้มันก็ไม่โกงเท่าไรหรอกครับ สมัยก่อนนะ เพราะว่าสมัยก่อนยังไม่มีร่ายเร็ว(เอฟเฟคสีเหลือง) และยังไม่มีสกิวเดจาวู
ทีนี้ลองมาดูยุคนี้กัน กดสกิวครั้งนึงระยะเวลาร่าย=ไม่มีเลย+สกิวเดจาวู คือความสามารถ×4 = ตายแน่นอน 80% แถมเป็นสกิวโจมตีวงกว้าง ในการร่ายเวทนี้ 1 ครัง และดีเลน้อยมาก และถ้าเทียบกับสกิว 1HIT KILL ของอาชีพอื่น เช่น อาชีพเจ้าสังเวียน (เทพนักสู้อสุรา)คือต้องใช้สะสมพลังหมัดขั้น 10 ใช้ MP ทั้งหมดของผู้ใช้ แล้วหลังใช้สกิวจะเดินช้า 3 วิ แล้วสกิวบัญญัติมันไม่มีเงื่อนไบในการใช้สกิวเลย คือแค่เดินไปกดสกิวโง่ๆ แล้ววิ่งออกมา เป็นไง ความโหด 555 พอจะนึกออกแล้วสินะครับ

เสนอดังนี้ครับ
-แบบที่ 1 สกิวบัญญัติ ไม่สามารถใช้กับสกิวติดตัวได้
-แบบที่ 2 สกิวบัญญัติ สามารถใช้สกิวติดตัวได้ แต่ปรับสกิวเป็นแบบล๊อคเป้าหมายแทน (โจมตีเพียงคนเดียว)
-แบบที่ 3 สกิวบัญญัติ สามารถใช้สกิวติดตัวได้แต่..หลังจากใช้สกิวแล้วและสามารถฆ่าผู้เล่นได้จะเสีย MP ทั้งหมด และจะลดความเร็วในการเดิน 3 วิ แบบเจ้าสังเวียน

คิดว่าไงครับ

bnghtytyghbn

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับกันเวท 200ยังตาย ปรับๆบ้างเหอะ ของไม่มีทั้งตัวยังชนะ วอยชนะหมอกได้ คิดเองละกัน

• Newbie
  • *

black

• **
ไม่ปรับอาชีพที่พวกมุงเล่นบ้างหรอ ไหนเล่นอาชีพอะไรกันมั่ง ตอบหน่อย บอกแต่โกงๆ มันก้อโกงกันทุกอาชีพแหล่ะ

• Newbie
  • *
กุเล่นเบอปรับสะกุหมดสภาพเลย ไอสัส มึงเล่นไรอะ วอหรอ

• Newbie
  • *
ลดต่อเนื่อง แรรไฟ ลด c3 กุ เกราะโลหิตกุก้บัคลง1-1ไม่หายดีเลปรับเลือดกุมึงพอใจยังไอสัส

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥

A+

• Personal ID 🔐
  • **

08085297

• Newbie
  • *
หมวกอะไรน้า ที่มันโดนบัยญัตื เข้า7000 หมวกอะไรน้า ไม่ลงทุนแล้วอยากได้ของดีๆ ไม่ลงทุนแล้วอยากเทพ น่าขรรม g#037 g#037 g#037 g#037

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
หมวกอะไรน้า ที่มันโดนบัยญัตื เข้า7000 หมวกอะไรน้า ไม่ลงทุนแล้วอยากได้ของดีๆ ไม่ลงทุนแล้วอยากเทพ น่าขรรม g#037 g#037 g#037 g#037
หมวกอะไรเหรอครับ ผมจะได้ไปซื้อมั่งยังพอมีเงินอยู่ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  woon_sunny woon_sunny
g#023 g#023