GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ "11 พฤษพาคม 2559"

จีเอ็มตัวกลม

• GAMEINDY Supporter
  • Jr. Member

1. ปรับเปลี่ยนของขายในตู้หยอดไข่ดังนี้

หมวก/หน้ากาก
  • 3 ดาว : หมวกฟักทองปีกนางฟ้า
  • 4 ดาว : แว่นแดง

ตะโก้
  • 3 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (กวิ้นน้อย)
  • 4 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู  (วุ้นInw)

สัตว์ขี่
  • 3 ดาว : แบล็คเดรโก้ 1 ชิ้น
  • 4 ดาว : นายยนต์แห่งอนาคต OneF ระดับที่ 2 จำนวน 1 ชิ้น
          ร่างพัฒนาระดับ2
           - เพิ่มความเร็วขณะขี่ 12 หน่วย
           - เพิ่มความเกรงขามขณะขี่ 100

2. แก้ไขบัค  ใช้สกิล "วายุคลั่ง" โจมตีทะลุกำเเพงในสงครามชิงปราสาท

3. แก้ไข การแสดงผลของชุดบู๊สุดคุ้มพิเศษ ของ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า)ที่แสดงผลเป็น 6 ชิ้น แก้ไขเป็น 9ชิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 16:02:42 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง

Wildman

• Hidden Master
เอิม.  ถ้าคิดในแง่ดีทางทีมงานมีแพลนที่จะอัพเดทอย่างใหญโตมโหฬาร อยู่ใช้ไหมครับ
         ถ้าคิดในแง่ลบคือ คุณ(คิดเอาละกัน)
แต่ละแพทช์นี้ก็เหลือเกินจริงๆ แต่ก็ยังดีครับที่อุตสาห์แก้บัคให้ woon_o_o

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ในส่วนนี้คิดดีแล้วหรอครับที่จะนำสัตว์ขี่ร่างพัฒนา มาลงตู้ให้หยอดเสียเงิน ไม่บอกโอกาสสำเร็จด้วยซ้ำอย่างน้อยควรจะมีบอกโอกาสสำเร็จ ความยาก สุ่มเท่าไรถึงจะได้ ไอ้ที่เป็นดาวๆบอกเป็นเปอร์เซ็นแทนได้ป่าว แน่นอนว่าการลงทุนกับตู้หยอดไข่ค่อนข้างมีความเสียง แต่ความเสี่ยงนั้นมันก็ต้องมีโอกาสได้รับผลประโยชน์บ้าง ไม่ใช่ว่าไม่รู้โอกาสได้ของรางวัลเลยว่ามีเท่าไร จะสุ่มไปเพื่ออะไร ในเมื่อตู้หยอดพรีเมี่ยมมันได้ของง่ายกว่าเยอะ แต่ตู้หยอดพรีเมียมใช่ว่าไอเทมแต่ละชนิดจะมีโอกาสออกเท่ากันนะ ไอเทมบางชิ้นโอกาสมีน้อยมาก สุ่ม 50 ครั้งยังไม่ออกเลย ถ้าเป็นเส้นทางเดียวที่จะหากินทำให้ดีกว่านี้มันจะดีกว่าไหม
ถ้ามองในการตลาด ไอเทมออกน้อยเท่าไรผู้เล่นก็จะเติมเพื่อที่จะเอาของเรื่อย ๆ เป็นผลประโยชน์ของ ผู้พัฒนาไป
แต่ว่า ถ้าของไม่ออกเลย คนก็จะไม่เติมเพราะว่ามันเสียงเกินไป ในทางกลับกันก็จะเป็นผลเสียด้วย กูหยอดไปเยอะละแม่งไม่ได้เหี้ยไรเลย เลยเลิกเติมละสัด

อีกเรื่องนึงเรื่องการพัฒนาเกมคือจะหยุดอยู่แค่นี้ใช่ป๊ะ ที่บอกว่าทำโมบายอยู่ ก็รู้นะ แต่ว่ามันไม่มีเวลามาทำเกมเก่าเลยเหรอ แม่งก็ได้แค่บอกว่าทำโมบายๆ
สัสมึงเลิกสนใจก็บอกมาเลย การที่จะบริหารจัดการเกมของคุณให้ดีนั้น มันต้องคอยดูแลเอาใจใส่ผู้เล่นป๊ะคับ แต่นี่ไม่ทำไรเลย ได้แค่ปล่อย แล้วก็เปรี่ยนของตุ้ให้หยอดเรื่อยๆ
หมุนไปหมุนมาซ้ำ ๆซาก ๆ เป็นมาหลาเดือน ตอนนี้ก็ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมผู้เล่นถึงบอกว่าเกมจะปิด ๆ ทำไมถึงคิดแบบนั้นนะเหรอ ทั้งๆ ที่มีทีมงานมาบอกว่ายีงไม่ปิด
ก็เพราะสิ่งที่ทีมงานพัฒนาเกมทำมันไม่น่าเชื่อถือเลยยังไงละครับ ปากบอกว่าจะทำเร็ว ๆ นี้ แต่ก็ผ่านมาโครตนานละ จนหมดความน่าเชื่อถือไป กลายเป็นคำพูดลอย ๆ
ปัญหาหลัก ๆ ของเกมตอนนี้น่าจะเป็นยาเก็บของ ได้ชื่อว่ายาหนูขี้เกียจก็บของ แต่กูต้องเดินเก็บเอง มันใช่เรื่องไหม สัสเสียเงินนะเว้ยไม่ใช่ของได้มาฟรี ๆ

해주창

• **
อยากทำไรทำเลยจ้าจีเอ็ม
ปล.มีใครพอรู้จักเกมคล้ายๆแนวอสุรามั้งอยากลองเล่น  g#008 g#008

ว่างเปล่า

• Newbie
  • *
ขายผ้าเอาหน้าลอดไปวันๆรอโมบาย พอโมบายลงมาระบบมันก็เท่ากับระบบที่เป็นอยู่ตอนนี้ป่ะ

แล้วจะเอาเวลาที่ไหนมาพัฒนา ทุกวันนี้ก็เห็นศักยภาพทีมงานกันอยู่ ความเอาใจใส่เกมส์ห่วยบรรลัย

สนใจแต่ยอดเติมเงิน อะไรเอามาขายได้ก็รีบเข้าครับ ก่อนไม่มีคนเติมซื้อ น้อยลงๆทุกวัน

ทำอะไรไว้ผลตอบรับมันแสดงออกมาให้เห็นล่ะ ทำดีเขาก็ชม ทำห่วยก้โดนด่าซะ

ถ้าทีมงานคิดว่าคลอดอสุร่าโมบายมาล่ะมันรุ่ง ระวังเจอแบบเซิฟหน้าหนังสือช่วงที่เฟรชบุ๊คมันฮิตนะ ล่มไม่เป็นท่า

แบ่งกันทำช่วยๆกันพัฒนาไปคู่ๆกันเนี้ยไม่มีคนพอทำหรอ นิ่งๆแบบนี้ ไม่แปลกที่คนจะนึกว่าเกมส์ ออฟไลน์ เข้ามาเจอแต่คนขายของทำการงาน

NegreDo

• **
เอาเวลาไปทำโมบาย สุดท้ายก็คงโดนทิ้งเหมือนอสุราตอนนี้ ผู้เล่นก็คิดเอาเองนะ  woon_bye

IM มาจ้า

• **
ใครเค้าจะบอกโอกาสสุ่มละท่าน เห็นโอกาสสุ่มก็ไม่มีใครเติมซิ g#037

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
เอิม.  ถ้าคิดในแง่ดีทางทีมงานมีแพลนที่จะอัพเดทอย่างใหญโตมโหฬาร อยู่ใช้ไหมครับ
         ถ้าคิดในแง่ลบคือ คุณ(คิดเอาละกัน)
แต่ละแพทช์นี้ก็เหลือเกินจริงๆ แต่ก็ยังดีครับที่อุตสาห์แก้บัคให้ woon_o_o
ถ้าคุณรู้ว่าไอ้บัคที่เเก้อะคนเเจ้งมันเเจ้งตั้งเเต่ชาติไหนเเล้ว จะไม่พูดเเบบนี้หรอก g#023

นักรบ อสุรา

• ไม่เลิกแต่ยังไม่เล่น
  • Newbie
  • *
ถ้าคุณรู้ว่าไอ้บัคที่เเก้อะคนเเจ้งมันเเจ้งตั้งเเต่ชาติไหนเเล้ว จะไม่พูดเเบบนี้หรอก g#023
เอาน่าครับชมๆเขาหน่อย ที่เขายังอุตสาห์ระลึกชาติให้ จนบัคบางอันนี้ผู้เล่นลืมไปแล้วนะเนี้ยวันมันบัค woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

CS.

• ได้แต่ขอโทษ
  • Newbie
  • *
  • ความผิด
อยากทำไรทำเลยจ้าจีเอ็ม
ปล.มีใครพอรู้จักเกมคล้ายๆแนวอสุรามั้งอยากลองเล่น  g#008 g#008
แร๊คเลยค่ะพี่ เซิฟจริงปิดเชิญเถื่อนค่ะ หนุกดี  g#018

P'B&N'M FOREVER

ZoDiC คนเดิม

NegreDo

• **
จำไว้เลยครัชกับเกมส์ค่ายนี้ พวกลงทุนเปนหมื่นเปนแสนคงมีเงิบ 55555