GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 09 กันยายน 2558 "

บุคคลทั่วไป · 9 · 3697

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

1. ปรับเปลี่ยนให้หมวกหมวกแฟร์ชั่นสามารถ ห่อ และแลกเปลี่ยนได้ (ไอเทมบางชิ้นมี ห้ามแลกเปลี่ยน จะไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้)

2. แก้ไขบั๊กความสามารถของ คำสาปแห่งหมอก ดังนี้
  • จะต้องไม่เพิ่มหลบหลีกไร้ลักษณ์ 100 และไม่ลดพลังป้องกันเวท 500/50
  • สถานะ คำสาปแห่งหมอก จะสร้างความเสียหายแบบลด HP และ MP 10%โดยตรงทุกวินาที

3. แก้ไขบั๊ก "ดาบธาตุดิน" ของเบลดมาสเตอร์ ติดสถานะ เนตรสีเลือด

4. แก้ไขบั๊กทักษะ "ความรู้เรื่องคอมโบประยุกต์" ไม่สามารถอัพได้เมื่อทำตามขั้นตอนหมดแล้ว

5. แก้ไขบั๊ก "ทลายสวรรค์ " แล้วโจมตีไม่ติดโปะ

6.  แก้ไขบั๊ก "หมวกมังกรอมตะ" และ "หมวกนักพรต" ดังนี้
  • เมื่อเกิดความเสียหายเกิน HP MAX จะทอนความเสียหายตามความสามารถของไอเทม
  • มอนสเตอร์ต่อไปนี้ก็จะได้รับการแก้ไขด้วย ผู้เฝ้าประตูแห่งกูลา รังดา, อีคิดน่า, บารองโมโด้, ฮูด็อค, คูร่าคูร่า

7. แก้ไขบั๊ก วิญญาณพาลาดิน สะท้อนเวทมน 100%

ท.ทหารอดทน

• Jr. Member
  • **
ไม้หมอก99 คำอธิบายบอกว่า ศัตรูโดนคำสาปแห่งหมอกจะตกอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที
              แต่บรรทัดล่างบอกว่า 3.5 วินาที 
              สรุปคือ โดนเวทย์แรง 100%+ ลด HP โดยตรง10%  3.5 วินาที แต่ยังมีผลโดนสาปอยู่จนถึง 5 วินาทีหรือเปล่า ?

คิดง่ายๆนะ ลดโดยตรง 10 % ขนาดศัตรูเลือดเหลือ 10  โดนสาปมันยังลดทีละ 1 เลย  นี่มาแค่ 3.5 วิ แถมใช้แค่สกิลกายภาพไม่ได้  คิดเอา woon_sunny

kulakodsang

• Newbie
  • *

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
แล้วบัคไม้หมอกมายา กดกายาหมอกแล้วสลับอาวุธแล้วจะติดเหมือนสาปหมอกละ

Wildman

• Hidden Master
จี เมือไรผุ้สือจะ มีวงแหวนเวทย์ใช้สักที่ละครับ แบบม่อนในดันนะ เออผมอยากเสนอ ที่คาดหัวนักมวยอะ อยากได้เจ้ามีไว่ใส่เป้นเซ็ตนักมวยก็ดีนะ แล้วแก้บัคเจ้าด้วย เวลาร่ายทักษะมันถือดาบอะ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
จี เมือไรผุ้สือจะ มีวงแหวนเวทย์ใช้สักที่ละครับ แบบม่อนในดันนะ เออผมอยากเสนอ ที่คาดหัวนักมวยอะ อยากได้เจ้ามีไว่ใส่เป้นเซ็ตนักมวยก็ดีนะ แล้วแก้บัคเจ้าด้วย เวลาร่ายทักษะมันถือดาบอะ

อยากให้มีด้วยเหมือนกัน  woon_love

THE-COOL

อัฟเดท แพท 1051 ไม่ผ่าน ใครมีข้อแนะนำไหม เล่นมานานเพิ่งจะเคยเจอปัญหาโหลดแพทไม่สำเร็จ
ก็ครั้งนี้แหละ... ใครมีข้อแนะนำไหมนอกจากลบเกมแล้ว ลงเกมใหม่ หรือ เลือกโหลดแพทมาอัพเดท
อันนี้คงไม่ได้เพราะท่านลงไว้แค่พทที่ 1048 เท่านั้น... g#025

ZoDiC คนเดิม

อัฟเดท แพท 1051 ไม่ผ่าน ใครมีข้อแนะนำไหม เล่นมานานเพิ่งจะเคยเจอปัญหาโหลดแพทไม่สำเร็จ
ก็ครั้งนี้แหละ... ใครมีข้อแนะนำไหมนอกจากลบเกมแล้ว ลงเกมใหม่ หรือ เลือกโหลดแพทมาอัพเดท
อันนี้คงไม่ได้เพราะท่านลงไว้แค่พทที่ 1048 เท่านั้น... g#025

ใช้โปรแกรมประเภท baidu ป่าว ถ้าใช้รีบลบทิ้งให้หมด
และถ้ายังไม่ได้ ให้ปิดแอนตี้ไวรัส ก่อนค่อยอัพแพท อัพเสร็จ ค่อยเปิดตามปกติ

และอีกอย่าง อัพเดท AI ด้วยครับ ถ้าเป็น chome ก็อัพเดท google ด้วยครับ

ผมก็เป็นเหมือนกัน เพราะ โปรแกรมประเภท baidu ลองลบทิ้งแล้ว กลับมา อัพได้ปกติครับ