GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากถึงพวกที่ชอบ มโนหน่อน นะ ครัช

Ummmm.

• Newbie
  • *
มโนเก่งจัง แล้วตกลงเมื่อวานเป็นไงสู้กับเซน เห็นบ่นว่าบี่ตู้หรอ ถถถถถ เค้าบี่99จ้า

ZoDiC

• Jr. Member
  • **
ไม่เห็นมีกฎให้ใส่เครดิตเลย หูยยยย
 woon_huh

มาตรา ๑๖ ผู้ใดนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ที่ประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่ปรากฏเป็นภาพของผู้อื่น และภาพนั้นเป็นภาพที่เกิดจากการสร้างขึ้น ตัดต่อ เติม หรือดัดแปลงด้วยวิธีการทางอิเล็กทรอนิกส์หรือวิธีการอื่นใด ทั้งนี้ โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น ถูกเกลียดชัง หรือได้รับความอับอาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือ
ปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ถ้าการกระทำตามวรรคหนึ่ง เป็นการนำเข้าข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยสุจริต ผู้กระทำไม่มีความผิด ความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นความผิดอันยอมความได้ ถ้าผู้เสียหายในความผิดตามวรรคหนึ่งตายเสียก่อนร้องทุกข์ ให้บิดา มารดา คู่สมรส หรือ บุตรของผู้เสียหายร้องทุกข์ได้ และให้ถือว่าเป็นผู้เสียหาย

เครดิตจาก  คุณ อำนาจ คนหมั่น  http://forum.gameindy.com/index.php?topic=429.0

รู้ไว้ใช่ วะ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

นิวบี้ไหมละ

• ไก่นั่นแหละ.
  • Newbie
  • *
  • เราคือไก่
นายขอเจ้าของรูปรึยังเหรอ
(คนในรูปทั้ง3คน)
หรือแค่เอาบอร์ดที่จีตั้งมา
แบบนี้ไม่ใช่เครดิตน้า
ต้องขอเจ้าของภาพนะขรั่บ
 woon_bye
ไม่เอาไม่ร้อง มอมอ. :o

นิวบี้ไหมละ

• Newbie
  • *
  • เราคือไก่
อ้างกฎหมาย
ขอศึกษาดีๆ ทำใจให้กว้างๆครับ
 g#005 g#005

ใครรวย?

• **

ZoDiC

• **
 woon_bye

ก็ลงเครดิต แล้วไม่ใช่ นิ ว่าเอามาจากบอร์ดไหน อะ โง่แท้ๆ อ่านให้ครบทุกโพส ก่อนเม้น จร้า เดวเขาจะเรียกว่าควาย

ขอให้สนุกกับการขายเครื่องเล่นนะครับ

ผมย้ายไปอยู่กิจกรรมสวนน้ำสวนสนุกแล้วครับ ตำแหน่งดีกว่าเงินเดือนดีกว่า

อ้างกฎหมาย
ขอศึกษาดีๆ ทำใจให้กว้างๆครับ
 g#005 g#005

ควายตัวไหนน้อ ถามหากฏ
ไม่เห็นมีกฎให้ใส่เครดิตเลย หูยยยย
 woon_huh
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

vorox

• **
เป็นเอามากนน่ะถ่อย มโนด่านี่เก่งจัง

บอกคนอื่นติดเกมตัวเองนี่มาเต็มเชียว

มีแต่คนรังเกียจ สงใสครอบครัวภูมิใจ

ถ่อยก็ยังเป็นถ่อย

นิวบี้ไหมละ

• Newbie
  • *
  • เราคือไก่
 woon_bye

ก็ลงเครดิต แล้วไม่ใช่ นิ ว่าเอามาจากบอร์ดไหน อะ โง่แท้ๆ อ่านให้ครบทุกโพส ก่อนเม้น จร้า เดวเขาจะเรียกว่าควาย

อ่อ ลืมไป ไปเอารูปกรูมาลงบอร์ด ไม่ขอเครดิต ระวัง นะน้อง จีเตือนไปหลายรอบแล้วนะ หนู ระวังโดนแบนนะจ๊ะ

ส่วนรูปฟรั้ง นี่เครดิต ครัชชชช

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16797.30

อ่อ ลืมไป ไปเอารูปกรูมาลงบอร์ด "ไม่ขอเครดิต" ระวัง นะน้อง
แล้วคุณไปขอ3คนนั้นที่คุณเอารูปเขามาลงมารึยัง?
ถ้าการขอเครดิตในความคิดของคุณคือการเอาลิ้งมาแปะป้าบ
เขาก็แปะแล้วนะครับ (ดังแสดงในqouteด้านล่าง)
แต่สำหรับผม การให้เครดิตแบบนี้ไม่สัมพันธ์กับกฏข้อที่คุณอ้างเลยนะครับ
 woon_bye

เฟสมัน เอาไป
ภาพประกอบ
-ตักรูปออก รก-[/url]
https://www.facebook.com/tanutong1990

นิวบี้ไหมละ

• Newbie
  • *
  • เราคือไก่
อ่อ ลืมไป ไปเอารูปกรูมาลงบอร์ด ไม่ขอเครดิต ระวัง นะน้อง จีเตือนไปหลายรอบแล้วนะ หนู ระวังโดนแบนนะจ๊ะ

ส่วนรูปฟรั้ง นี่เครดิต ครัชชชช

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16797.30

ลืมอ้างให้ครบครับ นี่คือการข้อเครดิตของคุณ
คือการแปะลิ้งเป้าหมายรูปเหมือนกัน

นิวบี้ไหมละ

• Newbie
  • *
  • เราคือไก่
เพิ่มเติม*
ถ้าคุณฉลาดและหัดค้นหาให้มากพอ
คุณจะรู้ว่าลิ้งนั้นไม่ใช่ลิ้งโดยตรงสำหรับที่มาของรูปนั้นครับ
สวัสดี

vorox

• **

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
วันไหนว่างๆเราจะไปเล่นขงเล่นนะ เตรียมให้เราแลกเหรียญด้วย กำ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47

ฮาวะ  ไล่ฆ่าคนหรือไปให้คนไล่ฆ่า เราจำได้นะว่าถ้านายไม่มีทลายก็ง๋อยเหมือนแมงสาปที่หนีตีนเลย แต่เราเข้าใจนะว่านายสู้คนอื่นไม่ได้เลยต้องใช้สกิลปากแทน เราสงสารนายวะ
กำ  เราลืมดูคนละเซิฟหน้าแตกอีกแล้วสิ แต่ไม่เป็นไรเซิฟไหนก็กากเหมือนกัน

อ่อ บอร์ดนี้นี่เองที่มึงไปซิปด่ากูในเซิฟใต้
กูกับ ZoDiC คนละคนกันครับ อย่ามโน 555
ฆ่ากูเซิฟนรก?? 555555
แล้วมึงไม่โดนกูฆ่าเลยหราาาา 5555 ขำว่ะ