GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พาลาใส่ของแค่นี้พอที่จะสู้กับเบอระดับกลาง-เก่งได้ยัง

nightjusmin

• Full Member
คิงจุ๊เสแกร่ง(เทพแพงเกิน)>ทวนพิฆาตเสโชค>รางเหล็ก>กุฐครีบเสมอง>คลุมปัฐเสแกร่ง>เซ็ตอินเสแกร่ง
ปล.พาลาไม่จุ เวล 97 str+dex 99 คลาสสามสิบหมด
  ??? ???

[AI] - 13oss !

• Newbie
  • *
คิงจุ๊เสแกร่ง(เทพแพงเกิน)>ทวนพิฆาตเสโชค>รางเหล็ก>กุฐครีบเสมอง>คลุมปัฐเสแกร่ง>เซ็ตอินเสแกร่ง
ปล.พาลาไม่จุ เวล 97 str+dex 99 คลาสสามสิบหมด
  ??? ???

ผมว่า โหดแล้วนะ + +"
  ;D ;D

♫13ANK♫

• Jr. Member
  • **
ก็ใช้ได้นะแต่ถ้าเปลี่ยนจากคลุมปัฐพีเป็นปีกมังกรก็จะยิ่งถึก

nightjusmin

ก็ใช้ได้นะแต่ถ้าเปลี่ยนจากคลุมปัฐพีเป็นปีกมังกรก็จะยิ่งถึก

คลุมปีกกันหน้าเยอะกว่าคลุมปัฐก็จริง แต่คลุมปัฐมันเพิ่มเลือดตั้ง 500  แถมฟู 15 คลุมปีกเพิ่มยกโล่ 5 แต่ฟู 5 เอง อีกอย่างอัตรายกโล่ก็ตั้ง 71 แล้วแค่นี้รู้สึกว่ามันจะยกแทบทุกครั้งเลยนี่นา คลุมปีกดีกว่าแน่หรือ ใส่แล้วมันอึดขึ้นมากน้อยแค่ไหน ถ้าเทียบกับเลือดที่ได้เพิ่มมา 500 เนี่ย ???

ปิศาจ

สำหรับผม ผมว่าปีกมังกรดีกว่า  ถ้าตีกันจริงๆ  ได้พลังมาแค่ 500 ผมว่าไม่มีประโยชน์สักเท่าไร  เที่ยบกับไปเพิ่มยกโล่  ผมว่ายกโล่ป้องกันมีประโยชน์มากหากเลือกใช้โล่ดีๆ 
ของผมมีโล่บิวกับกระจกมันวาว  เอาไว้ยกสลับเจอพวกสายเวทย์ใช้กระจกมันวาว เจอกายภาพใช้บิว

ปัญหาอยู่ที่เซตพยาอินทรีย์นี้ โล่ไม่หนาเท่าที่ควร ผมว่าถ้าใส่เซตอินทรีย์ใส่อันไหนก็พอๆกันแหละครับ แต่แนะนำซอเลี่ยนดีกว่าครับเพิ่ม 500 เหมือนกัน แต่มันเพิ่มต้านมึนด้วย 
เบอร์ชอบตีมึน  อย่างน้อยๆมีต้านมึนสักนิดก็ยังดี  ไม่รู้ว่าต้านมึนนี้ต้านตอนระเบิดคลั่งได้ด้วยไหม อาจเพิ่มโอกาสหนีหากเบอร์ระเบิดคลั่งได้นะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

เวรกรรม ไม่ใน่ใจว่าโล่กระจกมันวาว พาลาจะใส่ได้ไหมหว่า  ซื้อเก็บไว้ใส่เทรไม่เคยใส่พาลาเหมือนกัน   ถ้าใส่ไม่ได้ที่เตรียมไว้มีเซงนะเนี้ย 

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับอยากรู้ว่าโล่พาลา กันเวทย์อันไหนดีสุดครับ ผมจะเอาไว้สลับกับโล่บิวหนะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ข้าวผัดสลัดปลา

• Newbie
  • *
ว่าแต่เรื่องโล่ ถ้าเป็นโล่ที่กันกายภาพ

ระหว่างโล่บิว กับ โล่พิทักษ์ลูซิส อันไหนโดยรวมดีกว่า คนที่เคยใช้มาตอบหน่อยจ้า

woon_huh

ปิศาจ

โล่ rare 1 lv74(โล่พิทักษ์แห่งลูซิส) ความสามารถ :มีโอกาส 5% ที่จะทำให้ป้องกันการโจมตีได้ 100% แต่ลดพลังโจมตี 15%
พลังป้องกัน : 453+31   พลังป้องกันเ วทย์ :0+0   อัตราหลบหลีก : (โอกาสยก =25%)

โล่บิวโซโลมะการ์เดียน  ความสามารถ : เมื่อยกโล่ จะทำให้ผู้ที่มาโจมตีทางกายภาพภายในรัศมี 5 ช่อง ติดสถานะมึน เป็นระยะเวลา 0.5 วินาที(ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน)
พลังป้องกัน : 493+29   พลังป้องกันเ วทย์ :0+0   อัตราหลบหลีก : (โอกาสยก =20%)

โล่พิทักษ์เราไม่มีเลยไม่รู้  ถ้าไม่มี ลดพลังโจมตี 15% นี้ ผมว่าโล่พิทักษ์ดีกว่าแน่นอน  แต่ปัญหาอยู่ที่ลดโจมตีนี้แหละ  พาลาหอกดาเมจไม่ได้เยอะสักเท่าไร ถ้าลดพลังโจมตี 15%
ผมชอบโล่บิวมากกว่ามันยกแล้วทำให้มึน  ถึงแป๊บเดียวแต่ในแบทก็หวังผลได้อยู่นะ   แต่ก็อยากได้โล่ลูซิสมาลองเหมือนกันแฮะ 

nightjusmin

เท่านี้ เบอกะสับไม่เข้าล่ะครับ  woon_yes

เข้านะถ้าเป็นเบอเทพๆอะ ต่อให้ยกโล่ก็เหอะมันก็เข้าพอสมควรเลย เหตุเพราะโล่อินมันกันน้อย เลยโดนค่อนข้างหนัก ยิ่งเกราะคุ้มกายแตกนี่ 2-3 ดอกมีนอน  woon_cry

nightjusmin

สำหรับผม ผมว่าปีกมังกรดีกว่า  ถ้าตีกันจริงๆ  ได้พลังมาแค่ 500 ผมว่าไม่มีประโยชน์สักเท่าไร  เที่ยบกับไปเพิ่มยกโล่  ผมว่ายกโล่ป้องกันมีประโยชน์มากหากเลือกใช้โล่ดีๆ 
ของผมมีโล่บิวกับกระจกมันวาว  เอาไว้ยกสลับเจอพวกสายเวทย์ใช้กระจกมันวาว เจอกายภาพใช้บิว

ปัญหาอยู่ที่เซตพยาอินทรีย์นี้ โล่ไม่หนาเท่าที่ควร ผมว่าถ้าใส่เซตอินทรีย์ใส่อันไหนก็พอๆกันแหละครับ แต่แนะนำซอเลี่ยนดีกว่าครับเพิ่ม 500 เหมือนกัน แต่มันเพิ่มต้านมึนด้วย 
เบอร์ชอบตีมึน  อย่างน้อยๆมีต้านมึนสักนิดก็ยังดี  ไม่รู้ว่าต้านมึนนี้ต้านตอนระเบิดคลั่งได้ด้วยไหม อาจเพิ่มโอกาสหนีหากเบอร์ระเบิดคลั่งได้นะ

ณ เคยวางแผนไว้แบบนี้เหมือนกัน คือสู้สายกายใส่บิว สายเวทย์ใส่กระจกมันวาว แต่ปัญหามันยุที่โล่บิวเนี่ย 1.แพงมาก(สำหรับเรา) เคยเห็นยศวีป้องในตลาด pk 60 ล้าน(นานมากแระ) 2.ยกมัน 20 เอง แต่ก็ไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับพาลา เพราะพาลามีสกิลเพิ่มยกโล่ 15 ยุแล้ว บวกกับใส่คลุมปีกก็เพิ่มอีก 5 รวม โล่ยศเสนารวมก็ 46%  คงยกพอสมควร สดกับเบอเทพๆคงสบายๆเลย(อาชีพอื่นๆที่เป็นสายกายไม่เป็นปัญหาเพราะส่วนใหญ่โดนโดด 10 ตายหมด มีแต่เบอเลือด 20000+ ที่ไม่ตาย)  ส่วนโล่กระจกมันวาวนี่มันของเควส เลยไม่ใช่ปัญหาเรื่องเงิน แต่ปัญหาคือเรื่องเควสนี่แหละ ถ้าจำไม่ผิดมันต้องทำเควสที่ต้องหาถ่านหิน 200 อัน และอื่นๆอีกนิดๆหน่อยๆส่งให้โกโด้รึเปล่าไม่แน่ใจ แล้วมันสุ่มโล่ระหว่างโล่เหล็กกับโล่กระจกมันวาวรึเปล่าก็ไม่แน่ใจอีก "คุณปีศาจช่วยชี้แจงรายละเอียดในส่วนของเควสโล่กระจกมันวาวให้หน่อยจะเป็นพระคุณ"
 woon_cry woon_cry woon_cry

!••OariGunKa••!

• Jr. Member
  • **

โล่กระจกมันวาว หาได้จากไหรอ่า แล้วราคาเซิฟสววรค์ ราคาเท่าไหร่ครับ woon_555

nightjusmin

เวรกรรม ไม่ใน่ใจว่าโล่กระจกมันวาว พาลาจะใส่ได้ไหมหว่า  ซื้อเก็บไว้ใส่เทรไม่เคยใส่พาลาเหมือนกัน   ถ้าใส่ไม่ได้ที่เตรียมไว้มีเซงนะเนี้ย 

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับอยากรู้ว่าโล่พาลา กันเวทย์อันไหนดีสุดครับ ผมจะเอาไว้สลับกับโล่บิวหนะครับ

เท่าที่เคยหาข้อมูลมาโล่นี้พาลาใส่ได้ ส่วนโล่ที่กันเวทย์เยอะสุดก็โล่กระจกมันวาวนี่แหละ กันหลังเวทย์ตั้ง 0+31 แนะ ถือว่าเยอะมากสำหรับสายกาย เยอะกว่าแรห์ 2 อีกอันนั้น 21 เอง แต่มันกันทั้งกายเวทย์
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny