GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้นี่เป็นครั้งสุดท้ายที่โดนโกง zZ-Gereen-Zz

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เราได้ตั้งร้านขาย
-2หัว +15
-คลุมวายุ +13
-คลุมจักร+11
-เท้านักล่าสมบัติ +10
-ตะกุด +5
-แว่น ฟิวแม่น +5

เราตั้งร้านไว้ว่า ' เหมา 200 m '

คนผู้นี้ก็เข้ามาถามว่า " ลดได้มั้ย "
เราก็เลยบอกว่า " เอาไปเลยจ้า 195  " แล้วเค้าก็บอกให้เราไปให้ที่อคาไซท์ค่ะ
เราก็แลกเปลี่ยนของกัน และจุดสุดท้ายที่พลาดมากจริงๆคือ ลดเงินลงจาก 195 m เหลือ 19.5 m
ซึ่งจุดนี่เรายอมรับเลยค่ะว่าเป็นความโง่ และชะล่าใจของเรามาก :)
หวังว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกนะคะ เราขอร้องจริงๆ กลับมาเล่นทั้งที กว่าจะหาของได้ ก็เจอซะละ "คนจริงๆ"
อยากทราบว่า เคสปัญหาแบบนี้ สามารถแจ้งจีเอ็มเพื่อตามของกลับมาได้มั้ยคะ? รบกวนให้ข้อมูลหน่อยค่ะ

ขออภัยถ้าหากกระทู้นี้สร้างความรำคาญค่ะ

samunpai1

โถววววน่าสงสาร เวลาผมขายของเดลนะ ผมจะทำช้าๆ ดูตัวเลขเงิน ของที่เดลอะไรให้ชัว กดพริ้นสกรีน แล้วค่อยกดตกลง ไอพวกแอบสลับของหรือลบ0นี่เจอบ่อยแต่รู้ทันพวกขยะพวกนั้นตลอด ช้าๆ ไม่รีบ

samunpai1

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
กรี๊ดดดดดดดดดด สติแตกค่า คือเรานี่เป็นคนที่แม่นเรื่องเงินสุดแล้ว คือทำอะไรช้ามากกกก เพื่อยืนยันจำนวน แต่สุดท้ายก็ยังพลาด จุดนี้จะโทษเกรียนคนเดียวก็ไม่ได้ แต่กลับเป็นตัวเราเองด้วยที่ไม่สามารถตรวจสอบได้ดีพอ ทำใจแล้วค่ะ Orz

กุขรรม

• Newbie
  • *
ต้องเสียใจกับเจ้าของกระทู้มากเลยนะคะ เค้าอุส่ากลับมาเล่นหามิตรภาพเดิมๆในวันวาน คนในเกมนี้ส่วนมากก็นิสัยแบบนี้แหละค่ะ เป็นสัจธรรมของเกมนี้ ทีมงานมีอะไรจะรับผิดชอบมั้ยคะ ถ้ารับผิดชอบไม่ได้ถือว่าระบบเกมนั้ห่วยมากๆเลยค่ะ  g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
รูปก็มีแบบนี้ มันน่าจะแจ้งได้น่ะ ต้องลองดูก่อนอย่าไปเพิ่งไปยอมพวกขอทานพวกนี้

แจ้งเลย http://support.gameindy.com/ ได้ไม่ได้มาอัพเดทกันให้ดูด้วย อยากรุ้จังจีเอ็มจะทำไรได้มั่ง

aaxx

• Newbie
  • *
มันคงยังไม่ถึงเวลาที่กฏหมายทางระบบอิเลคโทรนิคจะเข้าถึงบุคคลได้ เพราะปัจจุบันจุดเริ่มต้นที่ร้ายที่สุดคือ การปล่อยปละละเลย ไม่ว่าจะดูแล อบรมลูกหลาน หรือการช่วยเหลือ ลงโทษผู้กระทำผิด นี่เป็นปัญหาหลักข้อหนึ่งที่ทำให้เด็กกล้าทำชั่วได้ ไม่เกรงกลัว ไม่ละอาย แม้สถาบันของไทยก็ยังเคยมีเศษเดนมนุษย์พาดพิงถึง

ประเทศไทยในอนาคต ที่ฝากไว้กับเด็กที่มีการศึกษา(หรือเปล่า) จะหนีพ้นจากคำว่าโกงกิน หรือ คอรร์รัปชั่น อยู่ได้หรือไร  ...  ที่ว่าอีก 40 ปี ที่ฝรั่งได้ทำนายไว้ว่าไทยจะปลอดจากคอรร์รับชั่นได้ คงจะยากขึ้นไป แน่นอน

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
ผมขอให้คุณคนสวยนำของกลับคืนมาได้ทั้งหมดนะครับ
ผมว่าถ้าจีเอ็มเข้ามาสนใจในส่วนนี้จะมีคนเล่นเยอะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ถ้าไม่มาใยดีเลยอีกหน่อยอสุราคงเปงแค่ตำนานครับ
 g#005

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
อีกอย่างใครจะไปรู้ว่ามันจะโกง
แต่ผมว่าตั้งร้านขายของปลอดภัยสุด ช้าหน่อยแต่ได้ราคาตามที่เรากำหนดแถมจะไม่โดนโกงด้วยครับ

dololo

• Newbie
  • *
ไอ้เหี้ยนี่โกงอีกแล้วหรอ
อย่าให้กูรู้นะว่าเป็นใครนอกเกม
จะกระทืบให้คาตีนสาส จากเด็กราชบุรี

samunpai1

เล่นมา 5-6 ปีได้ มีตังค์เก็บ 1000 M นิดๆเอง หาของขาย ซื้อมาขายไป เก็บมาเรื่อย กว่าจะรวย โกงวันเดียวได้เป็นร้อยๆเอมเลยวุ้ย ทีมงานไม่สนอีกตะหาก น่าสนใจนะ อาชีพนี้ รวยกว่าเทรอีก  woon_555

KC-L3

• Newbie
  • *
ผม ช่วยได้ เเค่ อัฟรายชื่ออะคับ  zZ-Gereen-Zz  นี้ จะ ติด อันดับ เเน้นอน

ฝาก อ่านกระทู้ รวมรายชื่อคนโกงด้วยนะคับ EP.2 ละ