GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : การปรับปรุง "สงครามชิงปราสาท" ครั้งใหญ่ !

บุคคลทั่วไป · 126 · 14905

โพลล์

เห็นด้วยกับการปรับปรุง เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย
เสนอให้เอารถออกครับ ธงรับเป็นดาเมจปกติแทน ป้อมด้วย

เห็นด้วย

อื้มมมมม ทำไมถึงอยากให้ เอา รถออกล่ะ ครับ ใช้ความสามารถผู้เล่นมันทำให้เกมไม่น่าเบื่อ ผู้เล่นพัฒนาของสวมใส่ เติมเงิน อื่นๆ มีผลกว่าแน่นอนครับ
วอด้วยความสามารถผู้เล่นกับความสามารถรถ แบบไหนสนุกกว่าละครับ

nutlovely

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน

4. ชาร์ปชูตเตอร์ จิตแห่งศร สามารถสลาย ระเบิดคลั่งของเบอร์เซิกเกอร์ ได้

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะอันนี้เป็นจุดเด่นของเบอสายระเบิด และการฝึกค่อนข้างยาก
จิตแห่งศรควรระดับ 10 เหมือนเดิม ที่จะสลายเบอระเบิดได้

4. ชาร์ปชูตเตอร์ จิตแห่งศร สามารถสลาย ระเบิดคลั่งของเบอร์เซิกเกอร์ ได้

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะอันนี้เป็นจุดเด่นของเบอสายระเบิด และการฝึกค่อนข้างยาก
จิตแห่งศรควรระดับ 10 เหมือนเดิม ที่จะสลายเบอระเบิดได้

ก็10-10ไงครับ

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • **
เบอยิ้งกากก็ทำไห้กากไปใหญ่จีเอาไรคิด ผมนี้เลิกเล่นเบอไปนานละเพราะมันกากไม่มีทางสู้โมนี้แต๊กได้ แม่นยังน้อยอีกแถมจะมาปรับอีกกากไปใหญ่ก็แล้วแต่นะครับไม่มีไครเล่นเบอยุแล้วเพราะมันกากเพราะจีปรับนั้รปรับนี้เยอะไปมันกากตั้งแต่เอาโมนี้แต๊กลงแล้วครับ

Opur

• **
เบอยิ้งกากก็ทำไห้กากไปใหญ่จีเอาไรคิด ผมนี้เลิกเล่นเบอไปนานละเพราะมันกากไม่มีทางสู้โมนี้แต๊กได้ แม่นยังน้อยอีกแถมจะมาปรับอีกกากไปใหญ่ก็แล้วแต่นะครับไม่มีไครเล่นเบอยุแล้วเพราะมันกากเพราะจีปรับนั้รปรับนี้เยอะไปมันกากตั้งแต่เอาโมนี้แต๊กลงแล้วครับ

เห็นสกิวจิตเบอ ยังครับว่าเบอกาก อะ woon_hurt

Slipknot

• Full Member
เอาดาเมจออกจากป้อม สรุปป้อมตีแค่รถหรืออะไรครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ และถ้าหาข้อสรุปได้ทั้งหมด ขอให้ทดสอบในเซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศโดยที่ทดสอบให้มั่นใจเลยว่าทุกคนเห็นด้วย ค่อยตกลงกันในบอร์ดอีกที ชี้แจงด้วยนะครับถ้าเป็นไปได้  g#008

ใช่ครับ ป้อมจะมี 2 หน้าที่คือ 1 ตีรถ 2 ให้บัฟ และลบบัฟ ครับ

ส่วนการทดสอบจะมีในนรก อยู๋แล้วครับ แต่หากอยากให้ทดสอบในโลกา สบายมาก ^^

โอเคครับ ถ้าตีแค่รถ / ให้บัพ / ลบบัฟ สำหรับการปรับสงครามครั้งนี้ คงเป็นการสงครามที่วัดใจระหว่างผู้เล่นด้วยกันเลยใช่ไหมครับ สรุปคือป้อมตีคนไม่ได้ ยกเว้นป้อมไฟ-น้ำแข็ง [ลบบัพ] สรุปคือผู้เล่นจะไม่โดนป้อมดาเมจโหดๆอีกต่อไป แล้ววัดใจระหว่างผู้เล่นด้วยกัน
ปล. C4 และระเบิดการงาน ยังมีคุณสมบัติการทำลายสิ่งก่อสร้างอยู่ไหมครับ ?

C4 และระเบิดการงาน  มีครับ ^^

แต่ เซนด้วยกัน สามารถ ปลดระเบิดได้น่ะ จริงไหมท่านเรียว ?

ไปคุยกันในกิล  ในนรกเถอะครับกิลเดียวกัน  มาโพสอวยกันแบบนี้  ฮ่าๆๆ

Slipknot

เห็นสกิวจิตเบอ ยังครับว่าเบอกาก อะ woon_hurt

เบอระเบิดก้ กากอยุ่แล้วปะ? เลือดน้อย อยากโหดเล่นสาย ยืน เนตร ไม่โหดกว่าหรอ ??นี้เล่นเบอเป็นปะเนีย

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
เห็นด้วย เรื่องป้อมนะครับ 

ไม่เห็นด้วย แต่เรื่อง ชาป สามารถสลาย ระเบิดคลั่งได้นี่สิครับ 
การWar ในแต่ละครั้ง  ผมไม่เคยเห็นผู้ใด ยืนในธงทั้งป้อมนับสิบ ได้นานพอที่จะทำลายธงแตก จึงไม่เห็นด้วยถ้าสามารถสลายได้

เรื่องวอของเกมส์นี้ 
ผมไม่ค่อยเห็นการบุกที่ บุกมาแบบเป็นตี้ โดยเดินมาเป็นกลุ่มจากหน้าบ้านยันธง ไม่ค่อยเห็นมี   มาถึงมีจ้าวไปธงเปิดประตูลูซิส ผมว่ามันข้ามช๊อตความมันส์ของระบบ ชิงปราสาท
มากเกินไป G#007 G#007 G#007

Clp. Pnp.

เห็นด้วย เรื่องป้อมนะครับ 

ไม่เห็นด้วย แต่เรื่อง ชาป สามารถสลาย ระเบิดคลั่งได้นี่สิครับ 
การWar ในแต่ละครั้ง  ผมไม่เคยเห็นผู้ใด ยืนในธงทั้งป้อมนับสิบ ได้นานพอที่จะทำลายธงแตก จึงไม่เห็นด้วยถ้าสามารถสลายได้

เรื่องวอของเกมส์นี้ 
ผมไม่ค่อยเห็นการบุกที่ บุกมาแบบเป็นตี้ โดยเดินมาเป็นกลุ่มจากหน้าบ้านยันธง ไม่ค่อยเห็นมี   มาถึงมีจ้าวไปธงเปิดประตูลูซิส ผมว่ามันข้ามช๊อตความมันส์ของระบบ ชิงปราสาท
มากเกินไป G#007 G#007 G#007
ปรับให้ป้อมไม่ตีคนนะครับ เน้นถึกกันเองไม่ดีกว่าหรอครับ คิดดีๆว่ามันเหมือนเดิมไหม

Directorr

ผมอยากให้อิง Ragnarok นะ

จะบอกว่าลอกก็ไม่เชิงซักทีเดียว  ลอง observe ระบบเขาดู ทำไมเกมเขาเปิดมาสิบปี ถึงอยู่ด้วยระบบกิลวอร์

ไม่สนว่ากิลเล็กขนาดไหน ขอแค่ได้แจมในบ้าน

---

เคยพูดหลายครั้งแล้ว  แต่มันก็แค่ความเห็นส่วนตัวของผม

1.  สกิลอมตะทั้งหมด เอาออกไปเลย  ไม่ว่าจะกายทิพ พิทักร่าง ระเบิดคลั่ง 
      - มีเบอมาบ่นผมแน่  แต่อยากจะเน้นว่า ในความคิดของผมการที่มันอมตะนี่แหละ ทำลายสีสันของความสนุกไป
        คิดดูว่าวอร์ RO ที่สนุกๆ มันมีอมตะบ้าบออะไร 30 - 90 วินาทีมั้ย ? ให้คนยืนมอง

2.  ไม่มีสิ่งกีดขวาง  ไม่มีรถ ไม่มีป้อม  อาจจะมีกาเดี้ยนได้ (นายพล)  ทุกวันนี้ไม่มีใครใช้แล้วนายพล
       - โอเค ไม่มีสิ่งกีดขวางแล้ว ก็ไม่ต้องเอาเบอระเบิดมาเจาะประตู รั้ว กำแพงแล้ว แฟร์ๆ ดีไหม ?
          เพราะถ้าไม่มีอมตะ ก็ไม่จำเป็นต้องมีสิ่งกีดขวางแล้ว  การที่คนจะเดินผ่านไป   ไม่ใช่เรื่องง่ายแล้ว

3. เอาประตูลูซิสออก
      -  ผมชอบมากเลยการวอแบบที่ค่อยๆ คุมโซนเข้าไปเป็นปาตี้ ไม่ใช่การที่ อีก 15คนอยู่ที่ทางเข้า แล้วให้สมาชิก 1คนวิ่งไปทัชดาวธง   ตลก
       การเอาสกิลอมตะออก มันทำให้การคุมโซนเจาะ เป็นไปได้มากขึ้น  มันจะได้ตัดปัญหาที่  กายแอส กายเทร กายทหารมา 1คน แล้วล้างตี้บุกได้ แบบนั้น น่ารำคาน

4. เน้นการวอแบบ ค่อยๆบุกคุมโซนเข้าไป
     - อันนี้เป็นการบ้านให้ทีมงาน ว่าจะทำอย่างไรให้มันเป็นไปได้ ให้มันสนุก  ผมชอบการวอแบบนี้มากกว่า ดูได้จากแข่งกิลด์วอที่ผ่านมา  ไม่มีป้อม ไม่มีเบอระเบิด
       ผู้เล่นจะรู้สึกสนุกกว่า   แต่คนดูทางบ้านอาจจะไม่รู้ เพราะการจับภาพวอทำได้ไม่ดีเลย     

ปล. ตอบคำถามของทีมงาน  ผมเห็นด้วยที่จะคิดปรับปรุงให้มันดีขึ้น เพราะแบบนี้กิลด์เล็กหมดสิทวอจริงๆ  เข้าไปก็ทำไรไม่ได้ถ้าไม่มีอาชีพเฉพาะทาง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

เสนอเพิ่มหน่อยครับ
1. ควรเอาอมตะออกเพื่อความสนุกในการวอ แต่ละอาชีพได้ใช้ความสามารถกันจริงๆ และเอาประตูลูซิสออก
2. ป้อมถ้ายังไม่เอาออกอยากให้ปรับเป็นป้อมรับดาเมจธรรมดาแทนเลือดสัก500kกำลังดี
3. สามารถซื้อบัฟสงครามชิงครามชิงปราสาทได้จากด้านล่างปราสาท เพื่อจะได้ลดเงินเฟ้อได้ บัฟที่มีขายเช่น บัฟเพิ่มป้องกัน หลบหลีก แม่นยำ โจมตี hp max เป็นต้น ใช้ได้เฉพาะพื้นที่สงครามเท่านั้น

llll-llll

• Newbie
  • *
ผมอยากให้อิง Ragnarok นะ

จะบอกว่าลอกก็ไม่เชิงซักทีเดียว  ลอง observe ระบบเขาดู ทำไมเกมเขาเปิดมาสิบปี ถึงอยู่ด้วยระบบกิลวอร์

ไม่สนว่ากิลเล็กขนาดไหน ขอแค่ได้แจมในบ้าน

---

เคยพูดหลายครั้งแล้ว  แต่มันก็แค่ความเห็นส่วนตัวของผม

1.  สกิลอมตะทั้งหมด เอาออกไปเลย  ไม่ว่าจะกายทิพ พิทักร่าง ระเบิดคลั่ง 
      - มีเบอมาบ่นผมแน่  แต่อยากจะเน้นว่า ในความคิดของผมการที่มันอมตะนี่แหละ ทำลายสีสันของความสนุกไป
        คิดดูว่าวอร์ RO ที่สนุกๆ มันมีอมตะบ้าบออะไร 30 - 90 วินาทีมั้ย ? ให้คนยืนมอง

2.  ไม่มีสิ่งกีดขวาง  ไม่มีรถ ไม่มีป้อม  อาจจะมีกาเดี้ยนได้ (นายพล)  ทุกวันนี้ไม่มีใครใช้แล้วนายพล
       - โอเค ไม่มีสิ่งกีดขวางแล้ว ก็ไม่ต้องเอาเบอระเบิดมาเจาะประตู รั้ว กำแพงแล้ว แฟร์ๆ ดีไหม ?
          เพราะถ้าไม่มีอมตะ ก็ไม่จำเป็นต้องมีสิ่งกีดขวางแล้ว  การที่คนจะเดินผ่านไป   ไม่ใช่เรื่องง่ายแล้ว

3. เอาประตูลูซิสออก
      -  ผมชอบมากเลยการวอแบบที่ค่อยๆ คุมโซนเข้าไปเป็นปาตี้ ไม่ใช่การที่ อีก 15คนอยู่ที่ทางเข้า แล้วให้สมาชิก 1คนวิ่งไปทัชดาวธง   ตลก
       การเอาสกิลอมตะออก มันทำให้การคุมโซนเจาะ เป็นไปได้มากขึ้น  มันจะได้ตัดปัญหาที่  กายแอส กายเทร กายทหารมา 1คน แล้วล้างตี้บุกได้ แบบนั้น น่ารำคาน

4. เน้นการวอแบบ ค่อยๆบุกคุมโซนเข้าไป
     - อันนี้เป็นการบ้านให้ทีมงาน ว่าจะทำอย่างไรให้มันเป็นไปได้ ให้มันสนุก  ผมชอบการวอแบบนี้มากกว่า ดูได้จากแข่งกิลด์วอที่ผ่านมา  ไม่มีป้อม ไม่มีเบอระเบิด
       ผู้เล่นจะรู้สึกสนุกกว่า   แต่คนดูทางบ้านอาจจะไม่รู้ เพราะการจับภาพวอทำได้ไม่ดีเลย     

ปล. ตอบคำถามของทีมงาน  ผมเห็นด้วยที่จะคิดปรับปรุงให้มันดีขึ้น เพราะแบบนี้กิลด์เล็กหมดสิทวอจริงๆ  เข้าไปก็ทำไรไม่ได้ถ้าไม่มีอาชีพเฉพาะทาง

แปะลิ้ง

[/youtube]

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ชอบความคิดเห็นของพี่แก  ทั้ง4ข้อ เคยอ่านมาแล้วในกระทู้เก่าๆ พี่เขียนเหมือนเดิมเกือบทุกอย่าง แต่ก็ยังไม่มีเสียงตอบรับใดๆทั้งสิ้นจากทีมงาน

วอรูปแบบเก่า ผู้เล่นมีบทบาทแค่กลุ่มเดียว คนอื่นๆที่ไปวอไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่ รูปแบบการบุกเดิมๆ หวังพึ่งแค่สกิวไม่กี่อย่างของไม่กี่อาชีพ ประตู ระเบิด กายทิพ สกิวข้ามสิ่งกีดขวาง ไหนๆก็จะปรับระบบนี้อยู่แล้ว ก็ทำให้มันดีๆไปเลย   g#031 g#031