GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

『。 ∩e௰Ji ゚』

• Jr. Member
  • **
อยากให้ร้านรับซื้อของ กับ ร้านขายของ เป็นสีๆหน่อยค่ะ เพราะ มีคนใช้ประโยชน์ของรูปแบบร้านใหม่นี้ ในทางที่ผิดค่ะ

ตัวอย่าง ..

และวิธีทำแบบนี้ง่ายๆ ก็เช่น หามุมมาบังร้าน ..

จริงอยู่ค่ะว่า คนซื้อหรือคนขายนั่นควรมีสติ แต่การกระทำดังกล่าวเข้าข่ายหลอกลวงให้ผู้อื่นเข้าใจผิด หรือเพื่อทำให้ผู้อื่นเสียหายทางทรัพย์สินโดยตั้งใจ
สงสารคนที่ตั้งใจหากระดูกมาขายด้วยนะคะ บางคนเขาไม่มีเงินมากมายเพื่อซื้อด้วยความเข้าใจผิดนะคะ เขาแค่ตั้งใจจะขาย หาเงินวิธีอื่นเถอะจ้า

สุดท้ายสรุป .. อยากให้ร้านรับซื้อของ กับ ร้านขายของ เป็นสีๆแยกแบบเดิมก็ได้ค่ะ แบบนี้ก็สวยดี แต่ขอใส่สีในกรอบแบบเมื่อก่อนก็ได้ค่ะ  g#002 g#002 g#002

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **
 g#004 g#004 g#004 เห็นด้วยน่ะครับ เพราะเดียวนี้การหารับประทานโดยทางที่ สุจริตนั้นเกิดได้น้อยมาก

เป็นแนวทางคิดที่ดีมาก  สำหรับการเปลี่ยนสี  ขอ 1.ร้านขายของ 2. ร้านรับซื้อของ  ตรงนี้ควรที่จะแยกสีกันน่ะครับ

ยังไงสุดท้าย  ขอให้าการซื้อ-ขาย  ควรมีสติในการพิจารณา ยิ่งมีคนมาบกว่าเดียวนี้ สามารถปล่อย ไวรัสโทร์จัน

ผ่านการแลกเปลี่ยนของกันได้  ทำให้ตรงนี้ยิ่งเป็นที่ หนักใจเข้าไปอีก  ทั้งหมดทั้งมานี้  อยากให้เป็นการทำให้มัน  มั่นคงมากกว่านี้

เอาให้ชัดเจน  ให้มั่นคง  เพื่อเป็นการดำรงอยู่ได้ ทั้งผู้ให้บริการผู้บริโภค  สืบต่อไป

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้ ฯ #038 #038 #038