GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คำถามซึ่งไร้คนตอบ [ปัญหาบัควุ้น(เส้น)]

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ผมอยากได้คำตอบจากที่ผู้เล่นถามถึงทีมงานครับ ผมซุ่มมาหลายกระทู้แล้ว  g#025

อ้างถึง
อะไรคือมาตรฐานการคุกคนบัควุ้นคะจี
บอร์ดนี้มีไว้ทำไมคะจี งงค่ะงง http://forum.gameindy.com/index.php?topic=8369.0
หัวข้อก็บอกนี่คะว่าบัควุ้นมันเป็นแบบนี้ดูหน่อยนะคะ

กระทู้นี้อะไรของจี  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38838.0

......เหมือนจะเป็นการต่อสู้ และตัวที่ยุในวุ้นสู้ไม่ไหว เลยทำให้ ยืนยิงใกล้ๆวุ้น เวลาจะตายก็เข้าวุ้น และอีกคนก็ถ่ายมา เพราะเหมือนเป็นบัค

ตรงนี้เราขอไม่ลงโทษนะครับ......

แล้วไอบอร์ด http://forum.gameindy.com/index.php?topic=8369.0 มันจะมีไว้ทำไมไม่ทราบคะจี
แค่เปลี่ยนจากคนเป็นบอส

ถ้าจะตัดสินแบบนี้มันก็มีคนแบบนี้เรื่อยๆ อ่อนแออะไรกันคะ เซิฟพีเคนี่คะ พวกเห็นแก่ตัวมันก็เอาแต่บัควุ้นแบบนี้คะ
งั้นจีก็เอาวุ้นปลอดภัยโง่ๆนี่ออกไปเลยไหมคะถ้าจะรับผิดชอบงานโดยคำพูดชุ่ยๆแบบนี้

เอาวุ้นออกไปเลยเถอะค่ะ จะได้ไม่เป็นปัญหางี่เง่าสองมาตรฐานแบบนี้

โดยที่ตัวละครยังอยู่ในวุ้นปลอดภัย ซึ่งปกติถ้าอยู่ในวุ้นปลอดภัยจะไม่สามารถทำอะไรได้ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอแจ้งให้ทราบครับ

ถ้ารับผิดชอบเรื่องงี่เง่าแบบนี้ไม่ได้ก็เอาวุ้นออกค่ะเอาวุ้นออก เห็นแบบนี้แล้วเพลียค่ะเพลีย
งั้นคนเราแม่งก็ทำเรื่องแบบนี้ไม่จบไม่สิ้นซักที
ขอถามซักนิดนะคะ จีคิดจะแก้ปัญหาบ้างไหมคะ ไม่ใช่ว่าอ้างไม่ใช่การบัควุ้น
ขอระบายหน่อยนะคะ พอดีอยากได้ความชัดเจนจากจีเอ็มค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ!

อีกกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=39077.0

ตอบด้วยนะครับ

#อย่าอ้างอิง
อ้างถึง
กติกาการแจ้ง
การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ

ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

งืม

• ฮี่ฮี่
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
เฟลจริงแหละ ไม่ดูเนื้อหาหรอก ล็อคมู้ไปงั้น -________-;
ขี้เกียจจะตั้งหลายๆรอบแล้ว

ถ้าล็อคทู้นี้อีกจะตั้งทุกบอร์ดเลย  g#018
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

DR

• Newbie
  • *
เราจะไปตั้งกระทู้ตามเว็ปต่างๆ เอาให้เป็นข่าว   woon_555

ออกเพจจ่า + พันดริฟเป็นไง  g#019

DR

• Newbie
  • *
ออกเพจจ่า + พันดริฟเป็นไง  g#019
เอาๆ  มีเว็ปรับแจ้งเรื่องโกงของบริษัทต่างๆเพื่อเอาแฉให้เป็นข่าว  น่าเอาไปลง

เอาๆ  มีเว็ปรับแจ้งเรื่องโกงของบริษัทต่างๆเพื่อเอาแฉให้เป็นข่าว  น่าเอาไปลง
กฎหมายล่ะนาย  g#041

กากอย่าร้อง

• Jr. Member
  • **
แฉ เกมนี้ มันก็ไม่ยากหรอก นาย แค่ เอาหลักฐานทั้งหมดที่มี ไปโพสในเฟสบุค ให้เพื่อนแชรร์ต่อ หรือ เว็บพันทิพย์ ก็ได้ยิ่งเฟสบุค นะ ยกเอาคำที่ว่าเกมไทย จีเอ็มไทย และกินเงินเส้นไทย  เอาคำนี้ไปนะ แชร์ต่อๆ กันไปเรื่อยๆ เดวดังเอง  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ไม่เอาแฉ ไม่ต้องการให้ใครเป็นยังไง ต้องการแค่คำตอบของบทลงโทษจริงๆเฉยๆ  g#002

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
สำหรับทางแก้ (เฉพาะการสู้กันระหว่างผู้เล่น)   เวลาตีกันต้องติดบัพอะไรสักอย่างที่แม้แต่หลบเข้าวุ้นก็ถูกโจมตีได้  ชื่อบัพ เกรียน  ก็ได้

นาย A  ตีนาย B  แล้ว A หลบเข้าวุ้น หรือยิงในวุ้น  นาย A จะติดบัพทันทีที่ยิงถูกนาย B  =  วุ้นไม่มีความหมาย  นาย B สวนกลับใส่นาย A ขณะที่หลบในวุ้นได้         ถ้านาย B ไม่สวน (ตีนาย A กลับ)  ก็ไม่ติดบัพ สามารถหลบหนีเข้าวุ้นได้โดยไม่ถูกโจมตี    ถ้าสวนก็ติดบัพทั้งคู่  =  วุ้นไม่มีความหมาย   แบบนี้ก็ใช้บัควุ้นไปตีคนโดยไม่ถูกตีกลับไม่ได้แล้ว 

เกมส์ PK เคยเจอส่วนมาก  ถ้าตีกันจะติดดีเล 10 วิ  วาปหนีไม่ได้  แต่เข้าออกวาปแต่ละแมพได้  ใช้วิ่งหนีล้วนๆถ้าจะหนี  ถือว่าเปิดการต่อสู้แล้วห้ามวาปหนี   เกมส์นี้กายวาปมาตีเค้าแล้ววาปกลับได้ง่ายๆเลย   g#013

เรื่องมาตรฐานการตัดสิน ไม่มีความเห็นนะ  g#009  เข้ามาเสนอแนวให้ติชมเฉยๆ  g#004

กากอย่าร้อง

• **
สำหรับทางแก้ (เฉพาะการสู้กันระหว่างผู้เล่น)   เวลาตีกันต้องติดบัพอะไรสักอย่างที่แม้แต่หลบเข้าวุ้นก็ถูกโจมตีได้  ชื่อบัพ เกรียน  ก็ได้

นาย A  ตีนาย B  แล้ว A หลบเข้าวุ้น หรือยิงในวุ้น  นาย A จะติดบัพทันทีที่ยิงถูกนาย B  =  วุ้นไม่มีความหมาย  นาย B สวนกลับใส่นาย A ขณะที่หลบในวุ้นได้         ถ้านาย B ไม่สวน (ตีนาย A กลับ)  ก็ไม่ติดบัพ สามารถหลบหนีเข้าวุ้นได้โดยไม่ถูกโจมตี    ถ้าสวนก็ติดบัพทั้งคู่  =  วุ้นไม่มีความหมาย   แบบนี้ก็ใช้บัควุ้นไปตีคนโดยไม่ถูกตีกลับไม่ได้แล้ว 

เกมส์ PK เคยเจอส่วนมาก  ถ้าตีกันจะติดดีเล 10 วิ  วาปหนีไม่ได้  แต่เข้าออกวาปแต่ละแมพได้  ใช้วิ่งหนีล้วนๆถ้าจะหนี  ถือว่าเปิดการต่อสู้แล้วห้ามวาปหนี   เกมส์นี้กายวาปมาตีเค้าแล้ววาปกลับได้ง่ายๆเลย   g#013

เรื่องมาตรฐานการตัดสิน ไม่มีความเห็นนะ  g#009  เข้ามาเสนอแนวให้ติชมเฉยๆ  g#004

ทำแบบนั้น แล้ว หาเพื่อนแบบเช่า จะขายออกไหม ละครัชชชช g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

อานน

• **
เรื่องของกฏ ตอนนี้ทางเราก็จะยังยึดตามครับตามกระทู้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=8369.0.
ขอล๊อกกระทู้ครับ