ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้จีเอ็มอาสาไม่มีอำนาจมาขู่ผู้เล่นบ้างงับ  (อ่าน 7954 ครั้ง)

ผมเคยโดนขังฟรีมาทีนึงแล้ว ไม่เห็นเคยได้อะไรชดเชยเลย ต้องโทรไปหาจีเอ็มหมูอ้วน กับจีเอ็มแพทตี้ช่วยปล่อยออกมาโดนขังฟรีไปสิบกว่านาที เสียความรู้นึกนะคับ ผมก็แค่ เล่นสนุกในเกมส์ ไม่ได้ผิดกฏหรือกติกาตรงไหน พี่จีเอ็มคับ ช่วย จำกัด อำนาจ จีเอ็มอาสาทีคับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ
ก็คนที่โดนพวกเกรียนเอาใบแปลงมอนส์มาตีอ่ะมันเสียความรู้สึกนะครับโดยเฉพาะพวกที่หาสมุนไพรอยู่ ตายเปน แถบ  แล้วใครจะรับผิดชอบวะ เสียเวลาเดินมาอีก เวลามีคนมาชุบเสียค่าประสบการอีกเข้าใจไหม  เป็นไปได้เอาออกไปเลยใบแปลงมอนส์อ่ะ ของเล่นคนรวย เหอะๆ

กากไหมล่ะ...

อันนี้ช่วยไม่ได้นะคับ เพราะถ้าผู้เล่นแปลงเป็นมอน พวกผู้เล่นทั่วไปก็สามารถ ที่จะ โจมตีให้ ผู้ที่แปลงเป็นมอนนั้นตายได้ ว่าแต่ จะเล่นเกมส์ทำไมไม่อยู่จอกันละคับ  ;D

จีเอ็ม ชั่วๆ ออกไป ออกไป (แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งถ้าพูดออกมายิ่งแสดงว่ายอมรับว่าผิด)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก

ตัวเองยังมาเรียกร้องความเป็นธรรมจากคนอื่นเลย แต่คนที่คุณไปทำให้เขาเดือดร้อนเขาไม่สามารถเรียกร้องความเป็นธรรมจากใครได้
นอกจากเรียกร้องความเป็นธรรมจากสามัญสำนึกของคุณ แอบหวังสักวันที่คุณจะเปลี่ยนสันดานตัวเองได้บ้าง
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หากคิดจะกลับตัวกลับใจ สังคมอาจให้อภัยบ้าง
แต่ถ้ายังทำแบบเดิมก็รับคำสาปแช่ง ด่าทอของคนอื่นต่อไปเถอะค่ะ
ก็จงมีความสุขที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนจนเขาต้องด่าทอ สาปแช่งถึงโคตรเหง้า ตระกูล พ่อ แม่ตัวเอง
ว่าไม่ได้รับการอบรมสั่งสอน หรือ การศึกษา มันน่าภูมิใจ (ตรงไหน??) ค่ะ

ปล.ไปล็อคกระทู้เก่าด้วยนะค่ะ มันรกบอร์ด
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=387.0

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
จะดราม่าแทนอาสาให้เอามิ

ก๊อปเงาฆ่าเค้าตายไม่ผิด

แต่สามารถใช้กฏข้อแปดในการลงโทษขังคุกได้

หนึ่งในหน้าที่ของจีเอ็มอาสาคือ

อ้างถึง
มีหน้าที่สร้างความสุขให้ผู้เล่น และดูแลความเรียบร้อยของเกม
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%A1

เมื่อมีผุ้เล่นสร้างความไม่เรียบร้อยของเกม
แล้วจีเอ็มพบเห็น ก็ต้องถูกลงโทษตามนี้

อ้างถึง
ห้าม ผู้เล่นขัดขวางการปฏิบัติงานควบคุมดูแลเกมของ GM, ข่มขู่ ใช้คำพูดไม่เหมาะสม ดูหมิ่น GM ก่อกวน ขัดขวาง สร้าง อุปสรรคให้ GM ในระหว่าง ปฏิบัติงาน เจตนาหลอกลวง GM โดยใช้ข้อมูลปลอมเพื่อให้ได้มาซึ่งผลประโยชน์

* บทลงโทษ ตักเตือนหรือห้ามพูด 1 ถึง 360 ชั่วโมงหรือจำคุกตั้งแต่ 1 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ติดบัฟลดexpตั้งแต่ 5 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ทั้งใบ้ทั้งจำทั้งติดบัฟ
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97

หรือจะให้มีเจ้าทุกข์มากล่าวโทษไหม
ว่าใครที่ถูกตัวละคร opkp ฆ่าตาย
ไม่ได้รับความเป็นธรรมยังไง
เกรียนแล้วอย่าซ่า
ไม่งั้นอาจมีคนจดชื่อ
แล้วจะตายไม่รู้ตัว

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก

ติดตามดราม่าต่อกระทู้นี้ ---->>> http://forum.gameindy.com/index.php?topic=388.0

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

ปู่ซ่าบ้าพลัง

• **
  • คุณชายเย็นชา
 มึ ง ยัง กล้ามาตั้งกระทู้อีกหรอ พ่อ แม่ มึ ง สอนมาแบบนี้หรอ ลูก ยังเปนแบบนี้ ไม่อยากนึกถึงพ่อแม่

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มะเข้าใจว่า นายเป็นม่อนไปตีคนอื่นและยังจะมาเรียกร้องหาอะไร

'iam.

• 25.05.55
 >:(

ผู้เล่นไม่ได้ทำผิดกติกา แต่จีเอ็มอาสา ทำผิด ซะเอง สรุปแล้ว ทีมงานเค้าจะว่ายังไง อะครับ ;D หรือว่าอำนาจที่ให้จีเอ็มอาสา มันยังล้นฟ้าอยู่....

!••OariGunKa••!

• **
Re: อยากให้จีเอ็มอาสาไม่มีอำนาจมาขู่ผู้เล่นบ้างงับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:08:34 »
หน้าหนาจังเลยครับ กล้าลงเนอะ เหมือนประจานความเกรียนของตัวเองเหอะๆ :o

จีเอ็มอาสาไม่ผิดหรอก เข้าพูดให้คนมีจิตสำนึกฟังแล้วกลับตัวกลับใจ แต่สำหรับคุณคงไม่

เพราะคุณมันไม่มีจิตสำนึกหรอก สงสัยมีความรู้น้อย ;D

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
Re: อยากให้จีเอ็มอาสาไม่มีอำนาจมาขู่ผู้เล่นบ้างงับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:32:02 »
สรุปโดยรวมอาสาผิด เพราะใบแปลง มันไม่ได้ผิดกฎสักข้อ
แล้วทำไมถึงต้องส่งคุกละ ถึงแม้จะเป็นการก่อกวน แต่ไม่ได้มีกฎข้อในบอกว่า
ใบแปลงนี่ผิด เพราะการตีคนมันก็ไม่ได้ผิดอยู่แล้ว ไม่งั้นเกมก็อย่ามีระบบ pk (แปลงมอนตี หรือตียังไงก็แล้วแต่)
เหลือแต่แบทเทิลไว้
ไม่เหมาะสม

ทีที้

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 18:55:51 »
ปูเสื่อรอ  ทีมงานตอบ   ตอนนี้คง หัวแทบระเบิด   หวยลงที่ใครดีหนอ  หุหุ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 20:30:45 »
ผมเกรียนยังไงก็อยู่ในกติกา แต่จีเอ็มอาสา อะ มีอำนาจแล้ว มาข่มขู ผู้เล่น เคารพ บ้างไหมอะกติกา

ผมแปลงเป็นมอนก็ใช่ว่าจะตีผมไม่ตาย เกมส์อสุรา ผู้เล่นส่วนมากยังไงก็ต้องตีมอนไม่ใช้หรือ ใครตีผมตายผมไม่เคยบ่น

แล้วจีเอ็มอาสา จะว่าไง กติกา มีไว้ สำหรับ ผู้เล่นที่มีสิทธิเหนือ ผู้เล่น หรือคับ จีเอ็มอาสา

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 23:20:44 »
ก๊อบมาฆ่าก็ไม่ผิด
แต่อยากถามหน่อยว่า ถ้าผู้เล่นซิบไปด่าอาสามากๆแล้วจะเกิดอะไรขึ้น
1. อาสาต้องมีความอดทนก็ทนต่อไประยะนึง
2. ระยะต่อมาคงมีคนมาดราม่าอีกเช่นกันว่าอาสา ไม่เห็นจะทำอะไรเลย

แล้วทีนี้จะทำยังไงล่ะเนี่ย
ไม่ได้บอกว่าความเห็นใครถูกใครผิด แ่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะทำไงเอ่ย?

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."