GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชมรมเผ่าอสุรา (อาชีพน้อยแต่คุณภาพคัพแก้ว)

Sima-Yi

• Full Member
woon_sad1

ขุนเล่นเทพอาวุธเดียวให้โหดยังไงอ่า พอดีไม่อยากเปลี่ยนอาวุธ 555555 g#019

เรือกอาวุธที่ตัวเองชอบ และสกิลปลดอุปกรณ์ที่เราต้องการและคิด่อเนื่องว่าจะเอาไปฆ่าอาชีพอะไร  อย่างเช่น อยากฆ่า วิสาจ ควรเน้ปลดอาวุธหลัก
มันจะทำให้วิสาจสกิลเบา และร่ายสกิลช้า

เน้นสกิลใดสกิลหนึ่งให้เต็มและประเทภอาวุธที่ต้องการจะเล่น อันนนี้สำคัญ อาวุธทั้ง 4 ชจิดดีหมด ขึ้นอยู่กับคนเล่น ถนัดชอบอะไรสามารถเลือกใช้ตามความชอบ  g#039

ผมเล่นคมแฝกเดี่ยวเลยงับ ลงสกิลไม่ถูกอย่างเดียว TT^TT g#043 g#043 g#043 g#043

นักรบ
ชำนาญการใช้ดาบ5
พลังชีวิตอสุรา 5
ความชำนาญป้องกัน 5
ยั่วยุ 5

หรือ

นักรบ
ชำนาญการใช้อาวุธ4
พลังชีวิตอสุรา 1
ความชำนาญป้องกัน 5
ยั่วยุ 5
ฟาดฟัน 5

--------------
ขุนศึก
ชำนาญคมแฝก 4
ชำนาญป้องกันขั้นสูง 5
ศาสตราปัดป้อง 5
โทสะคืนสนอง 5
ยั่วโทสะ 5
พลังแห่งโทสะ 5

ส่วนวิชาการรบ นี้เลือกเอาเองเลยตามความเหมาะสมของตัวเอง

g#039 g#039 g#039

ผมพลั้งพลาดไปลงลั่นกลองศึกนี่เองก็ว่าทำไมเหรียญมันไม่พอสำหรับสกิลวิชารบ

ใจผมลึกๆเนี่ยอยากได้ ปลดเล็บพยัคฆ์ ลอกเกล็ดมังกร ดึงปีกปักษาเต็มมากๆเพราะมันจำเป็นมากเลย

555555

แต่มานั่งคำนวนยังไงก็ไม่พอ  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

เก็บจิตอาชีพให้มัน 99 แล้วก็ไปรีสเตตัส รีสกิลใหม่เลยงิๆ

ตัวใหม่ไม่จุเลยครับ 55555  woon_5555 เดี๋ยวเล่นให้มันจุก่อนดีกว่า 5555

ถ้าจะเอาวิชารบเต็ม3อย่างที่ผมบอกไปพอจะมีอะไรแนะนำได้บ้างไหมงับว่าลงไงเอาตรงไหนออกบ้าง  g#019 g#019

ได้น่ะครับ แต่มันจะเปราะไป เพราะต้องเสียเหรียญ 4 เหรียญ เพื่อมาอัพ ปลดที่ 3ให้เต็ม คือต้องเสีย ชำนาญป้องกันขั้นสูง 4 พ้อย เพื่อไป อัพ สกิลการรบ 5 1สกิล เป็นการอัพที่มีความเสียงในเรื่อง ความเปราะบาง ถ้าไม่ผลกระทบสำหรับเจ้าของID นี้ สามารถเล่นได้ เป็นความคิดสร้างสรรรค์ของนายเอง ลองไปพิจารณาดูละกัน

g#039 g#039 g#039

Sima-Yi

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 13 พฤษภาคม 2558 "

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43519.0

ปรับทักษะ "กองพันวิญญาณ" ดังนี้

ดาเมจต่ำสุดลดลงจาก 1000 กลายเป็น 800
รัศมีทักษะจาก 16x16 ช่อง เหลือ 14x14 ช่อง
ระดับ 1 : วิญญาณ 5 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 35 วินาที
ระดับ 2 : วิญญาณ 6 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 40 วินาที
ระดับ 3 : วิญญาณ 7 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 40 วินาที
ระดับ 4 : วิญญาณ 8 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 45 วินาที
ระดับ 5 : วิญญาณ 9 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 45 วินาที
ระดับ 6 : วิญญาณ 10 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 50 วินาที
ระดับ 7 : วิญญาณ 11 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 50 วินาที
ระดับ 8 : วิญญาณ 12 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 55 วินาที
ระดับ 9 : วิญญาณ 13 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 55 วินาที
ระดับ 10 : วิญญาณ 14 ตัว ดูด 4% ของ HP/3% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 60 วินาที

- ลดระยะหลังใช้ทักษะ "เสียงเรียกจากยมทูต" เหลือ 20 วินาที 8 คลูดาวปรับมาเป็นเหมือนเดิม จาก30 วิ อาทิตย๋ที่แล้ว

ZoDiC

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 13 พฤษภาคม 2558 "

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43519.0

ปรับทักษะ "กองพันวิญญาณ" ดังนี้

ดาเมจต่ำสุดลดลงจาก 1000 กลายเป็น 800
รัศมีทักษะจาก 16x16 ช่อง เหลือ 14x14 ช่อง
ระดับ 1 : วิญญาณ 5 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 35 วินาที
ระดับ 2 : วิญญาณ 6 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 40 วินาที
ระดับ 3 : วิญญาณ 7 ตัว ดูด 1% ของ HP/0.75% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 40 วินาที
ระดับ 4 : วิญญาณ 8 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 45 วินาที
ระดับ 5 : วิญญาณ 9 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 45 วินาที
ระดับ 6 : วิญญาณ 10 ตัว ดูด 2% ของ HP/1.5% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 50 วินาที
ระดับ 7 : วิญญาณ 11 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 50 วินาที
ระดับ 8 : วิญญาณ 12 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 55 วินาที
ระดับ 9 : วิญญาณ 13 ตัว ดูด 3% ของ HP/2.25% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 55 วินาที
ระดับ 10 : วิญญาณ 14 ตัว ดูด 4% ของ HP/3% ของ MP เรา เป็นระยะเวลา 60 วินาที

- ลดระยะหลังใช้ทักษะ "เสียงเรียกจากยมทูต" เหลือ 20 วินาที 8 คลูดาวปรับมาเป็นเหมือนเดิม จาก30 วิ อาทิตย๋ที่แล้ว

กองพัน มันยังไงก็ดูดเอมพีอยู่ดี เดี๋ยวพวกก็รอกเอาดูดเอมพีออก ทีนี้ละ กาก ยิ่งกว่ากาก อีกเชื่อดิ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47
แนะนำสเตตัส+สกิล+ของงบ100m ของทรงสายเกรียนล้มมนุษย์ง่ายๆให้หน่อยครับ
สเตตัสขอแบบจุ1อัพยังไง จุ3อัพยังไง และจุ6อัพยังไง woon_555 woon_555

ชื่อไรวะ

• **
แนะนำสเตตัส+สกิล+ของงบ100m ของทรงสายเกรียนล้มมนุษย์ง่ายๆให้หน่อยครับ
สเตตัสขอแบบจุ1อัพยังไง จุ3อัพยังไง และจุ6อัพยังไง woon_555 woon_555

สเตตัสจุ6: INT DEX VIT LUK                                 
สกิว                     
1.ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ 5
2.ราชันย์แห่งภูติ  5
3.ชิชิคามิหมู่ 1
4.เข้าทรงร่างนักปราช 1
5.เสาอาคมรักษา 5
6.เข้าร่างผู้พิทักษ์ 1
7.ผลึกเสาอาคมสถิตร่าง 5
8.เสาอาคมลงทัณฑ์ 5
9.พลังแห่งผู้พิทักษ์ 5
ไอเทมที่ใส่
หมวก:หมวกผีเสื้อ กุดคิง หมวกเทพ ตามงบ
อาวุธ:ลูกแก้วไสยเวท ลูกแก้วจอมอัญเชิญ แก้วต่างๆ ตามงบ
เกราะ:แรร์วิทุกอย่างดีสุดแรร์วิ95 ตามงบ
ประดับ:ตระกรุดรวยมากแหวนไฟ วายุเพลิง วอย ตามงบ
หน้ากาก:กากแค้น กาก06 ตามงบ
ผ้าคลุม:คลุมจัก คลุมเทพธิดา คลุมโมนี่แต๊ก ตามงบ
รองเท้า:รองเท้าเบาต่างๆ ตามงบ
เซ็ตปราช+ผอบเชีย โชค รับลองโดนตีมีตายร้องไห้กลับบ้านแน่ๆ
อัพสกิวกับใส่ของตามนี้รับรองตายกันหมดครับไม่มีเหลือแต่ถ้าเจอพระกับพาลาเทพๆกันหลัง+100ไม่ว่าจะตีแรงแค่ไหนก็ไม่เข้าเลยครับเก๊งตลอดฆ่าได้อย่างเดียวคือโป๊ะแต่ว่ายากมากครับใช้ชิชิคามิฆ่าเอา  woon_sunny

.

ชื่อไรวะ

• **

สกิว                     
ไอเทมที่ใส่
หมวก:หมวกผีเสื้อ กุดคิง หมวกเทพ ตามงบ
อาวุธ:ลูกแก้วไสยเวท ลูกแก้วจอมอัญเชิญ แก้วต่างๆ ตามงบ
เกราะ:แรร์วิทุกอย่างดีสุดแรร์วิ95 ตามงบ
ประดับ:ตระกรุดรวยมากแหวนไฟ วายุเพลิง วอย ตามงบ
ผ้าคลุม:คลุมจัก คลุมเทพธิดา คลุมโมนี่แต๊ก ตามงบ
เซ็ตปราช+ผอบเชีย โชค รับลองโดนตีมีตายร้องไห้กลับบ้านแน่ๆ
อัพสกิวกับใส่ของตามนี้รับรองตายกันหมดครับไม่มีเหลือแต่ถ้าเจอพระกับพาลาเทพๆกันหลัง+100ไม่ว่าจะตีแรงแค่ไหนก็ไม่เข้าเลยครับเก๊งตลอดฆ่าได้อย่างเดียวคือโป๊ะแต่ว่ายากมากครับใช้ชิชิคามิฆ่าเอา  woon_sunny

.
แนะนำการออฟของนะครับเน้นออฟไปที่เลือดไม่ก็จิตใจดีสุดนะครับ

Sima-Yi

สกิว                     
ไอเทมที่ใส่

.

ผมแนะนำเพิ้มอีกน่ะ  หมวกเซ็ทมหาเวทย์ กับหมวก เซ็ททำรายร้าง ได้เช่นกันหาง้ายด้วย

Sima-Yi

สัมภเวสีดูเอาojt กับ พยากรณ์ กดผลึกวิญญาณ 6ธาตุพร้อมกัน

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *

Sima-Yi

ZoDiC คนเดิม

นักพยากรชื่อแดงคือผลขิงสัมพเวสีคืนชีพหรอคับ

ใส่ ผลของสัมภเวสี

ถ้ากด ใส่ทรงใน วอ นี่มันจะเป็นยังไง #038 #038

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
พยากรนี่เห็นบอกว่าคำพยากรณ์ต่างๆออกไวขึ้นป่ะครับ มันออกไวขึ้นแบบออกทันทีเลยรึเปล่า(มันสาปลดหนักมาก กลัวว่าจะเป็นตัวทำลายสมดุลอีก)
หรือว่ารอเอฟเฟคนิดหน่อยถึงจะออก ผมไม่ได้ทดสอบ

Sima-Yi

พยากรนี่เห็นบอกว่าคำพยากรณ์ต่างๆออกไวขึ้นป่ะครับ มันออกไวขึ้นแบบออกทันทีเลยรึเปล่า(มันสาปลดหนักมาก กลัวว่าจะเป็นตัวทำลายสมดุลอีก)
หรือว่ารอเอฟเฟคนิดหน่อยถึงจะออก ผมไม่ได้ทดสอบ

จากที่ผมเคยโดนน่ะ ก็คือพอแต่โดนสาปก็ติดละ ไม่ต้องรอเวลายืดเยื้อ 1วิ ค้อยแสดงผล จากแต่ก่อน พูดง้ายๆคือ สาปปุ๊ปแสดงผลทันทีเลย

g#039 g#039