GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึง บารมี อิทธิพล คนรัก และร่านอยากดัง

สะเด้ย.

• Jr. Member
  • **
ถึงหัวกิลบารมี อิทธิพลคนรัก และลูกกิลที่อยากดังทั้งหลายนะครับ
อยากแรกเลยนะครับ
หัวนะครับ เขาขึ้นแล้วละ ลับบ้าง มันจะได้คมๆ คิดไรได้บ้าง
เส้นจีเอ็ม อยากถามว่าเอาที่ไหนคิดครับ ตาตุ่มหรือส้นตีน?
คุณอ้างว่าเป็นเด็กใหม่ ไม่พอใจในการเกรียนของผม หรือเพื่อนผม

ผมมีทางออกให้
1.ลบตัวครับ ลบไปเลยครับ ย้ายเซิฟเล่นโลด อยู่ไม่ได้ไปสวรรค์เลยครับ ไม่มีPKครับ
2.ถ้ากรณีโลกสวยแบบสวยจัดๆประดับด้วยดอกไม้นาๆพรรณนะครับ เลิกเล่นเกมครับ เกรียนมีทุกเกมละครับ

ทางออกจากความคิดเห็นส่วนตัวของผม ผมว่ามีดังนี้นะครับ ทางออกของคุณไม่ใช่การด่า กิล ทั้งกิล ดั่งภาพนี้ครับ

ขอบอกนะครับ ไม่ได้ปากดีครับ แต่พูดตามความเป็นจริง

และผมขอแฉบ้างนะครับ ถึงคนที่อัพเรื่องเกรียนลงบอร์ด ลูกกิลคุณนะครับ

ผมว่านะ โตแล้ว ทำอะไรคิดมั่งเหอะไอเหี้ย ไม่ใช่จะแฉๆๆ อย่างเดียว
คุณทำสันดารยังเงี้ยะ เหมือนคุณด่าคนในโลกสังคมออนไลน์ แล้วพอเค้าเอาเหตุผลมาคุยจริงๆ คุณก็มาขอโทษ
จากใจนะ ขอโทษแล้วได้เหี้ยไร ทำไปแล้วเสียหายไปแล้ว แถมถ้ารู้สึกผิดจริง ทำไมหัวกิลคุณยังมาตั้งกระทู้ยังงั้นอีก

หัวกิลก็เหี้ย ลูกกิลก็เหี้ย เหี้ยทั้งกิล กิลยาจก

ปล.มีอะไรมาด่าผมเลยนะ ไม่ต้องด่าทั้งกิล โคตรแค้นเลย
เน้นนะ
ไม่พอใจมาด่ากูนี่

IdentiFy

• **
-.- woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

อย่าด่าพี่โก้เราเราจะไมทน   เราจะเอาขี้ไปปาบ้านนาย

คนที่เรียกตัวเองว่าผู้ถูกต้อง ผู้นำ ผู้ที่มีมารยาท เค้าใช้คำแบบนี้คุยกันหรอ ครับ

ใช่ลูกกิลผม เอารุปไปลง แล้ว ผมที่เป็นหัว กิลรักลุกกิล จะมาดราม่าด้วย มันผิดหรอ มีกฏข้อไหนห้าม ไว้ ครับ

ถึงผมจะเป็นแบบนี้ ผมก้ไม่เคยใช้คำหยาบคาย กะ พวกคุณ นะครับ

ผมแค่บอกว่า หัวกิล คุณรู้ จักผม ดีหรือยังที่มาพูดแบบนั้น

ที่ผม ว่าเป็นเด้กเส้น เพราะ เห็นจีเอ็ม ตามมาล็อกกระทู้ ทุกกระทู้เลย ที่เอ่ยถึงหัวกิล คุณ ไม่เส้น จะเรียกว่าอะไรดี ละ

คนอื่นที่โดนเอ่ยถึง ไม่เห็นโดนล็อก กระทู้ เลย

และอีกอย่าง สิทธิ์ ของผม ที่จะเอารูปใคร มาลง บอด มันผิดไหม อยากจะเอาลง มันผิดไหม ถ้าผิดก้บอกจีเอ็ม ตั้งกฏขึ้นอีกข้อ สิ ครับ

ห้าม นำรูปที่โดนเกรียน ลงบอดดดดดด

สะเด้ย.

• **
คนที่เรียกตัวเองว่าผู้ถูกต้อง ผู้นำ ผู้ที่มีมารยาท เค้าใช้คำแบบนี้คุยกันหรอ ครับ

ใช่ลูกกิลผม เอารุปไปลง แล้ว ผมที่เป็นหัว กิลรักลุกกิล จะมาดราม่าด้วย มันผิดหรอ มีกฏข้อไหนห้าม ไว้ ครับ

ถึงผมจะเป็นแบบนี้ ผมก้ไม่เคยใช้คำหยาบคาย กะ พวกคุณ นะครับ

ผมแค่บอกว่า หัวกิล คุณรู้ จักผม ดีหรือยังที่มาพูดแบบนั้น

ที่ผม ว่าเป็นเด้กเส้น เพราะ เห็นจีเอ็ม ตามมาล็อกกระทู้ ทุกกระทู้เลย ที่เอ่ยถึงหัวกิล คุณ ไม่เส้น จะเรียกว่าอะไรดี ละ

คนอื่นที่โดนเอ่ยถึง ไม่เห็นโดนล็อก กระทู้ เลย

และอีกอย่าง สิทธิ์ ของผม ที่จะเอารูปใคร มาลง บอด มันผิดไหม อยากจะเอาลง มันผิดไหม ถ้าผิดก้บอกจีเอ็ม ตั้งกฏขึ้นอีกข้อ สิ ครับ

ห้าม นำรูปที่โดนเกรียน ลงบอดดดดดด
รุ้สึกว่ามึงจะปากดีมากเลยนะ ปัญหาไม่ได้ยุที่ลูกกิลมึงแล้วละ ยุที่มึงด่าเอนเลสเนี่ยละ คือประเด็น
แล้วเข้าใจมั้ย ตามลอคกระทุ้ คือกระทุ้งี่เง่าไง มันไม่ได้ผิดกฏหรอก
คุณไม่ใช้คำหยาบคายก็จริง แต่คุณปากดีระรานกิลไปทั่วไง

เหอะ รักลูกกิล ผมเพิ่งรู้ว่าการแสดงความรักของลูกกิล คือการระรานกิลอื่นๆ

•sĸιpz

• **
  • แถ
เกลียดกิลนี้ ในบอดทำเป็นพูดดีในเกมปากหมาสันดานแย่ตอแหลแถไปทั่ว

งืม

• ฮี่ฮี่
  • Full Member
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด

IdentiFy

• **
รักลูกกิล แต่บอกว่าลูกกิลมึงเกรียน ที่กุเหนมึงพูดเอาดีเข้าตัวไม่ใช่หรอ ไหนละรักลูกกิล  รักภาษาอะไร   woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
เขาจะร้องไห้เเล้วเอา เรื่องทำงานมีเงินเดือนมา พูดไหมคะ ?  g#043 g#043
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

ระราน กิลอื่นไป ทั่ว คือกฏกิล ผม ครับวันไหนไม่เกรียน ไม่สร้างปัยหา ผมจะแช่ง ให่ขี้แตกเลย ละ

พวกคุณพูดเอง นิว่าเซริฟพีเค จะเกรียนมัยก้เป็นธรรมดา

พอโดนระราน แค่นี้ มาร้อง  เอะ มันยังไง กัน แน่

งืม

• ฮี่ฮี่

จู๋ปลอมว่ะแก สุภาพจังเลยยยยยยยยย
เลิกเถอะในบอดสร้างภาพตอแหล
เห็นละเอือมอะ  แค่ยูสตัวเองังไม่กล้ายอมรับ
กลัวจนหัวหดเลยอะดิ
ไม่กล้ายอมรับ กะจอก  g#019

Directorr

พอเถอะกัน

เรื่องเส้นนี่ ทุกคนในเซิฟเขารู้ดี ว่าพวกพี่เป็นยังไง

ตั้งแต่ออกจากมารระเบิดธง ก็เหมือนเริ่มต้นใหม่

ไม่มีพวก ทำกิลเล็กๆกันเอง พี่ๆน้องๆรู้ดีว่ากิลนี้สร้างขึ้นจากอะไร

แต่ละอย่างมีที่มาอย่างไร ไม่ได้อยู่ดีๆก็มีของกันขึ้นมา

เรื่องคำพูดไม่เข้าหูนี่ ผมก็ไม่ได้เจาะจงว่าใครพูด เพียงแต่มีน้องมาเล่าให้ฟังว่า บางคน"ปากดี" และมองว่าเป็นกิลอริ

---

เรื่องเส้นนี่ มีหลักฐานไหม หรือว่ากล่าวลอยๆ ผมถือเป็นคำชมนะ

ถ้ามีหลักฐานก็งัดมาเลยครับ

ผมอยากทราบเหตุผลที่คิดว่าเป็นเด็กเส้นเสียหน่อย  ว่าผมมีอะไรมากกว่าคนอื่นหรือ ?

-เรื่องเงิน ก็ออนกำไลหามา
-เรื่องปราสาท 3หลังก็ภายในกิลพันทุกคนช่วยกันปกป้อง
-เรื่อง ABT 3แชมป์ กับ 1รองแชมป์ ทุกปี ก็มีคลิปให้ดูครับ
-เรื่องบอสเวิล แอสผมเล่นสายตีแรง จะได้บ้างมันก็ปกติครับ

ถ้าบอกว่ารู้กำพืดผม ไปรู้อะไรมา แฉได้เลยครับ
ในเซิฟ PK ผมเกิด ก่อนที่จีเอ็มชุดนี้จะมาทำงานเสียอีก ต้องย้อนกลับไป 3-4ชุด  ชุดดากานดา ป๋าเทพ นั่นแหละครับ

ผมไม่คิดว่าคุณจะหาเหตุผลจากคำพูดของคุณมาได้หรอก
คุณก็แค่ไม่รู้จะหาคำอะไรมาชมผมแล้ว ก็เลยพูดแบบนั้นออกมา ขอบคุณครับ
 g#004

ปล. ที่จีเอ็มล๊อคกระทู้เก่าผมก็ยัง งงๆนะครับ เหมือนจีเอ็มจะขยันเป็นพิเศษเฉพาะวันนี้วันเดียวล๊อคไป 4-5กระทู้แล้วนะ ไม่เฉพาะเจาะจง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

•sĸιpz

• **
  • แถ
มีปัญญาระรานหรอ โดนเกรียนยังงอแงเอาลงบอดอยู่เลยงิ

งืม

• ฮี่ฮี่
ไม่รุ้สินะ มั่นใจบอกว่ากิลไม่หยาบ
แต่คำพูดลามปามผู้หญิงคือไร
แถที แล้วเราจะจบกับพวกโง่กิลบารมี :3

จากภาพที่ mr.pk เอามาให้ดู กูหรรม g#037 g#037 ดูเหมือนกิลเงินตรานี้จะรักกันมากน่ะ
ขนาดเด็กในกิล โยนขี้ให้หัวกิลรับคนเดียวเลย  ทั้งๆที่เขาก็ออกมา ช่วยตัวเอง
มีเเต่บอกว่าว่า เรื่องของผมจบเเล้วน่ะ ๆ เรื่องของหัวกิล
ลูกกิล กับหัวกิลนี้ คงรักกันอย่างกลมเกลียวดีแท้ #038 #038

SososiTy

• Newbie
  • *
แค่คำว่า "จู๋ปลอม" ผมว่าไม่หยาบ่ะ ที่พวกคุณพูดหรักกว่านี้ไม่เอามาลงละ  woon_5555  woon_5555