GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่นคนทรง:D

DarkFenix555

• Newbie
  • *
เอ่อวันนี้ผมจะมาแนะนำคนทรงกันนะครับจากที่ผมเล่นคนทรงไป2รอบสายที่ผมแนะนำคือสายนักปราชนะครับ
แต่คนทรงมีทั้งหมดประมาณ3สาย(แล้วแต่ไปประยุกเองก็ได้)
ผมพึ่งได้ลองเล่นไปแค่สายเดียวคือนักปราชนะครับเราจะเปลี่ยนอาชีพได้ตอนเวล41นั้นเองครับ
และต้องเล่นผู้ฝึกตนจนเวล41อย่าเผลอเปลี่ยนก่อนละครับ woon_555
สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ที่หมู่บ้านบางกระท่อมข้างสาวน้อยขายดอกไม่เลยครับ woon_555
ซึ่งผมจะแนะนำ2สายเดียวนะครับนักปราชทั้งคู่
1สายชิคิกามิผสมเสานะครับ
ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ               1
ชิคิกามิจงออกมา              1
ปิดผนึกชิคิกามิ                 1
ราชันย์แห่งภูติ                  5
คาถาอัญเชิญหวนกลับ        5
มหาเวทย์อัญเชิญหวนกลับ   1
เสาอาคมแห่งการรักษา        5
เสาอาคมคลื่นพลังเวทย์        3
เสาอาคมลงทันฑ์               5
ความชำนาญการใช้เสาอาคม 5
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์     1
ชิคิกามิ6วิธี                      1
สัตว์อัญเชิญกำปนาถ           5
สเตตัสก็ลง    int-vitเลยครับสำหรับคนที่ชอบแท้งหรือลากเว้อๆๆ
อย่างที่สองก็ int-lckสายนี้สำหรับคนชอบหลอยครับเวทโป็ะบ่อยๆๆไปเบย
ส่วนสายสุดท้ายเอาง่ายๆๆเลยนะครับสเตตัสเมือนกันกะข้างบนแต่สายนี้ชิคิกามิล้วน
แต่ผมขี้เกียจพิมแล้ว g#001 g#001 g#001 g#003 g#003 g#003
ฉนั้นง่ายๆๆอัพที่มันเกี่ยวข้องกับชิคิกามิให้หมดแต่ค่ายกลนนรกสี่ทิศจะอัพหรือไม่อัพแล้วแต่นะไปละครับไปเล่นต่อละ
 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032

popeyepop

• Jr. Member
  • **
ขอเเเอบเเนะนำฉบับตามใจฉัน g#022

ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ 5
ปิดผนึกชิคิกามิ 1
คาถาอัญเชิญหวนกลับ 5
มหาเวมอัญเชิญหวนกลับ 1
เข้าทรงปราชญ์ 1
เข้าทรงนักล่า 1
หอน 1
กรงเล็บกระชากไส้ 1
ชิคิกามิ6วิถี 1
สัตว์อัญเชิญกัมปนาท 5
เสาอาคมรักษา 1
เสาลงทัณฑ์ 1
เสาคลื่นพลัง 1
ค่ายกล 4
ชำนาญเสา 3   

คิดเอาเองมีอะไรเเนะนำเพิ่มก้ซิบมาคนทรงชื่อ _-cat-_  g#022