GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยอีกแล้วคับ รบกวนจีเอ็มมาแก้ข้อสงสัยให้หน่อยคับ ??

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
กระทู้นี้ คำพูดเสียดสี/ทำร้ายจิตใจ(นรก)
สงสัยว่าผิดยังไง หลักฐานแค่นั้นชัดเจนพอแล้วเหรอคับ g#025

ดูรูปแล้ว ความเห็นส่วนตัวนะคับ

มาเยาะเย้ยที่พระโดนแบน ทำให้รู้สึกเสียใจ woon_cry
ถ้ามองจากรูปผมเห็นเค้าแค่ถามเองนะ แต่ไม่รู้ว่าเบื้องลึกระหว่างทั้งสองฝ่ายจะมีอะไรกันยังไง

มาดูถูกว่า การที่ชั้นตั้งใจเรียนสู้ๆให้มีอนาคตที่ดีเงีนยเดือนดีๆ อากเงินเท่าคนที่ไม่เรียนก้อได้ เป็นการดูถูกนะคะ
อ่านยังไงก็ไม่ใช่ดูถูกนะ ผมมองว่าเป็นการโอ้อวดซะมากกว่าว่าทำงานดีรายได้สูง เหอะๆ

ทำมาเป็นเห็นใจ ทั้งๆที่ในใจคิดร้าย ทำให้รู้สึกไม่อยากเล่นเกมนี้เลย ถ้าต้องเจอแบบนี้บ่อยๆ
ผมว่าน่าจะรู้สึกไปเองมากกว่าคับ เพราะว่าคุณก็ทำผิดให้เค้าแจ้งลงบอร์ดได้ไม่ใช่เหรอคับ

มาพูดว่าจะให้คน100คนมารุมโซมเรา ซึงทำให้เราเสียศักศรีความเป็นผู้หญิงมาก
ผมยังไม่เห็นประโยคไหนที่เค้าบอกว่าจะให้คนไปรุมโทรมเลยนะ หลักฐานคำพูดชัดๆ ไม่เห็นจะมี จีเอ็มก็ลงโทษได้เนอะ

แล้วมาข่มขู่ให้เรากลัวว่าตัวเองเจ๋งแถวปากน้ำให้เรากลัว ทำให้เราเสียกำลังใจในการเล่นเกมนี้มาก
แล้วเซิฟหลักก้อเล่นเซิฟเดียวกัน ยิ่งทำให้เสียความรู้สึกกระทบกะเทือนจิตใจ
ไม่ทราบว่าขู่ยังไงเหรอคับ เพราะเท่าที่อ่านคุณก็ไปถามเหมือนหาเรื่องเค้าก่อนไม่ใช่เหรอคับว่า "เก๋าเหรอ"

ยังไงก้ออยากให้จีmช่วยพิจราณให้ด้วยนะคะ เพราะเป็นเพศแม่ ก้อไม่อยากให้ใครมาล่วงละเมิดหรอก
บอกตรงๆนะคับ ผมก็เห็นใจและเคารพในสิทธิ์ของเพศแม่มากๆเหมือนกัน
แต่ผมว่าบางทีผู้หญิงบางคนก็พูดจากับผู้ชายแบบไม่ให้เกียรติว่าเป็นเพศพ่อเหมือนกันนะ
เห็นเรียกร้องกันจังเลย สิทธิสตรี ความเท่าเทียม แต่พอเอาเข้าจริงก็เหมือนจะเรียกร้องสิทธิ์ที่เหนือกว่าซะงั้น

ป.ล. คอมเม้นสุดท้ายไม่ได้กล่าวพาดพิงใคร แค่ระบายความรู้สึกเฉยๆคับ g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

_PERRYWiNKlE .

• Jr. Member
  • **
  • _PERRYWiNKiE *
ที่เค้าถามเรื่องพระ เพราะผมเห็นว่าเค้ามีพระ ก็เรยจะขอบัฟ ผิดหรอ ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

บรรทัดสุดท้าย ผมขอถามหน่อยนะคับ
ว่าหลักฐานชี้ชัดที่ทำให้ทีมงานรู้สึกว่าผู้แจ้งเสียหายจริง คืออะไร
ข้อความไหนของผู้ถูกลงโทษคับ ที่ทำให้ผู้แจ้งเสียหาย

เพราะเท่าที่ดูรูป ผมเห็นแค่ผู้แจ้งอ้างว่าถูกขู่จะรุมโทรม
แต่ผมไม่เห็นข้อความของผู้ถูกลงโทษเลยซักข้อความ
ที่ส่อเจตนาว่าจะให้คนไปรุมโทรมผู้แจ้งอย่างที่เค้าบรรยายมา

ไม่เข้าใจจริงๆอ่ะ woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ตามที่อ่านมานะครับ ดูยังไงมันเสียดสีตรงไหน มันเจ็บปวดตรงไหนครับ?

ขอคำตอบด้วยละกันครับ ไหนความเจ็บปวดจากคำพูดล่ะครับ

ไม่เห็นมีเลยนิครับ  g#025 g#025 g#025

งั้นดูนี่ละลองคิดดูละกันนะครับ ว่าอะไรยังไง g#040

อันนี้มีจะโทรมาด่าด้วยแหละครับ ยังไงเนี้ย

อันนี้เค้าเป็นคนบอกเองนะครับว่าอะไร ข่มขืนอะไร พวกผมบอกตอนไหนครับ g#014

ปล. ช่วยพิจารณาดีๆนะครับ ลองอ่านดู

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

อันนี้เค้าเป็นคนบอกเองนะครับว่าอะไร ข่มขืนอะไร พวกผมบอกตอนไหนครับ g#014

ปล. ช่วยพิจารณาดีๆนะครับ ลองอ่านดู

ละที่บอก พวกการศึกษาน้อยก็งี้

นี่มันดูถูกไม่ใช่หรอครับเนี้ย

TAMA

นส่วนนี้ ข้อความเหล่านั้น แม้ไม่อยู่ในประมวลคำหยาบ แต่เนื่องจากผู้เล่นได้แจ้งเรื่องเข้ามาและ สามารถบรรยายให้ทางทีมงานเข้าใจได้ว่าเค้ารู้สึกเจ็บปวดอย่างไร
ในคำหรือข้อความนั้นครับ ซึ่งตรงนี้ทางทีมงานที่เค้าพิจารณา เค้าได้เข้าใจในความเจ็บปวดตรงนั้นครับ
  woon_yes