ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด  (อ่าน 7077 ครั้ง)

-GonG-

• Jr. Member
  • **
ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:15:06 »
ชั่วโมงนี้มีสกิลไหนในเกมส์ ที่พอจะโจมตีวิซาร์ดคทา94ใส่โล่กับตะกรุดเปิดเกราะเวทย์เข้าแรงๆได้บ้างครับ  ไม่นับของวอล๊อคนะ

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
Re: ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:42:55 »
เพลิงอัศนีบาติ ของวิงาย

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
Re: ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:37:40 »
เยอะแยะครับ สลายพลังของชาปนั้นแรง โดดของพาลาถ้าโดนก็อักเลือด แอสกดไร้สิ้นสุดพรางตีหนักๆหน่อยตามด้วยพุ่งแทง(ส่วนใหญ่ไม่รอดคงเหลือแต่พวกส่วนน้อยที่ของโหดจริงๆ) แต่สำหรับผมแล้วกลัวแอสเสื้อ95กดมีด99 พรางตีที่สุด ไม่มีโอกาศตอบโต้เลย ยิ่งแอสมีเท้าวิ่ง98นี้ เดินหนีไปกลับมาพุ่งต่อ เวลาเจอคนนี้ในแบท1-1นี้ ผมวางเมาส์เลย(คนอื่นเป็นไงผมไม่รู้รู้แต่ผมแพ้คนนี้ตลอด g#019) จำปา แอสเซิฟหน้าหนังสือ  g#036

Directorr

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 22:01:39 »
แอสแหวนไฟ   เปปเปอร์  พรางตี  พุ่ง

ถ้าจนหน่อยไม่มีแหวน ก็สารหนู11 ร่วงเหมือนกัน

ถ้าบอกว่ายังตีไม่เข้าอีกนี่แปลว่า แอสกาก ครับ

ไม่ต้องไปโทษอย่างอื่นแล้ว

ใครอยู่เซิฟ PK ลองซิปไปถาม คุณหม่อน _oO-GonDaR-Oo_ ดูนะครับว่าเขากลัววิไหม
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

darikat

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 22:29:44 »
จะให้บอกหลักการมันง่ายคับ แต่ลองลงไปใช้สกิลจิงๆสิ  woon_555
วิแทบทุกคนนะคับ มี 2-3 สเต็บ 1.กรง 2.หมอก 3.เพลิง มีแค่นี้ละคับ หรือไม่ก็ใช้แค่ 2
แล้วพวกวิ ใส่ 02 กันโป๊ะไปอีก  woon_5555
แต่พาราโดดไม่แน่ใจวิหมอกได้รึป่าวนะคับ  woon_huh

3eCausez

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 00:40:52 »
หมัดเทพนักสู้ของเจ้าสังเวียนไง

-GonG-

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:38:35 »
สลายพลังของชาป ระดับ10 เห็นในแบท เขาลองกัน ยิงวิเข้าไม่กี่เคเอง ไม่เชื่อก็ลองดูได้ ถ้าสู้กันจริงๆ คงเจอไม้99 สาปซะก่อน ก่อนที่ศรสลายพลังจะทำงาน เหมือนจะยิงไปแล้ว ดีเลนิดนึง ถึงจะทำความเสียหาย รวมไปถึงจ้าวด้วยนะผมว่า คงจะโดนสาปก่อนจะได้ง้างต่อย แถมต่อยไปจะโดนหริอปล่าก็ไม่รู้เพราะพี่เเกมีหลบไร้ลักษณ์จากคทาสุดเทพเวล94 - - ส่วนแอสแหวนไฟนี่คงเกินความสามารถผม เล่นกิจได้ประกายแดงทีละ 2-5 อัน แถมเวลาสู้กัน คงจะตายตั้งแต่คุณกำลังเคลือบพิษแล้วแหละผมว่านะ woon_cry

Vyse..z

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:07:27 »
แอส แหวนไฟ ไร้สิ้นพรางตีเลยครับ หนักอยู่
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 23:56:14 »
สลายพลังของชาป ระดับ10 เห็นในแบท เขาลองกัน ยิงวิเข้าไม่กี่เคเอง ไม่เชื่อก็ลองดูได้ ถ้าสู้กันจริงๆ คงเจอไม้99 สาปซะก่อน ก่อนที่ศรสลายพลังจะทำงาน เหมือนจะยิงไปแล้ว ดีเลนิดนึง ถึงจะทำความเสียหาย รวมไปถึงจ้าวด้วยนะผมว่า คงจะโดนสาปก่อนจะได้ง้างต่อย แถมต่อยไปจะโดนหริอปล่าก็ไม่รู้เพราะพี่เเกมีหลบไร้ลักษณ์จากคทาสุดเทพเวล94 - - ส่วนแอสแหวนไฟนี่คงเกินความสามารถผม เล่นกิจได้ประกายแดงทีละ 2-5 อัน แถมเวลาสู้กัน คงจะตายตั้งแต่คุณกำลังเคลือบพิษแล้วแหละผมว่านะ woon_cry
เห็นด้วย ถูกต้องที่สุด เจอวิก็ปล่อยเม๊าส์เลย ง่ายสุด น่าเบื่อ เกมส์ส้นตีนสายเวทถึกกว่าสายกายภาพ มีเกมส์นี้เกมส์เดียวใน3โลก g#040

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 00:14:47 »
อาชีพอื่นเค้ามี ข้อดี ข้อเสีย ย้ำนะทุกอาชีพ ยกเว้นอาชีพเดียว (วิเทพ) หาไม่เจอจริงๆ ทั้งโจมตีแรง รีเลสกิลน้อย ไม่ต้องใช้แม่นยำเข้าทุกดอก แถมโคตรถึก มีสกิลทอนดาเมจเยอะ มีไอเทมสนับสนุนได้หลากหลาย ซี3เทพ แก้ทางได้หลายอาชีพ แถมมีหลบไร้ลักษ์อีก จะเทพไปไหน อาชีพเมียหลวงจิงๆที่สำคัญ(ทีมงานไม่กล้ายุ่ง555) แนะนำ อยากเทพเล่นวิไปเลย โหดสาดดดด วิเจอวิ ง่ายสุดแล้ว วัดที่ฝีมือกับทุน นะตัวเอง 

-HIGHTECH-

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:17:01 »
 g#031
วิเจอกายภาพ
วิส่วนมากก็จะใส่ โล่ 02 (กันโป๊ะได้ใจมาก)
ตะกุด ถ้าแบบนี้ อาชีพอื่นๆก็มีลุ้นชนะหน่อย

แต่ถ้าเจอวิโหดหน่อยใส่แหวนน้ำ หรือโหดขึ้นไปอีก ดินน้ำ  woon_5555

และยิ่งถ้าอาชีพที่จะสู้กับวิไม่มีแหวนแล้วละก็..
ก็..สู้ๆนะ สู้เท่าที่สู้ได้  g#031 เป็นกำัลังใจให้  woon_bye

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 20:56:29 »
อาชีพอื่นเค้ามี ข้อดี ข้อเสีย ย้ำนะทุกอาชีพ ยกเว้นอาชีพเดียว (วิเทพ) หาไม่เจอจริงๆ ทั้งโจมตีแรง รีเลสกิลน้อย ไม่ต้องใช้แม่นยำเข้าทุกดอก แถมโคตรถึก มีสกิลทอนดาเมจเยอะ มีไอเทมสนับสนุนได้หลากหลาย ซี3เทพ แก้ทางได้หลายอาชีพ แถมมีหลบไร้ลักษ์อีก จะเทพไปไหน อาชีพเมียหลวงจิงๆที่สำคัญ(ทีมงานไม่กล้ายุ่ง555) แนะนำ อยากเทพเล่นวิไปเลย โหดสาดดดด วิเจอวิ ง่ายสุดแล้ว วัดที่ฝีมือกับทุน นะตัวเอง
แหม๋ วิไม่ได้เทพสุดหรอกนะครับ วิสู้พระของเต็มกับวอซีสะท้อน10ไม่ได้นะครับไหนจะแอสกดไร้สิ้นสุดพรางตี ไหนจะเบลดกดรัศมีราชัญ พระของโหดๆที่วิทำอะไรไม่ได้ก็มี วอลอค ถ้าคิดว่าเอาคฑา99กับสกิลสายลมเหมันไปกดทันวอก็สู้ได้ครับ "ถ้าทัน" ถ้าของโหดจริงสู้ได้ทุกอาชีพครับแต่ทุกอาชีพมันต้องมีแพ้ทาง  g#014 ถ้าไม่จริงตรงไหนโต้ได้นะครับ

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 04:57:42 »
แหม๋ วิไม่ได้เทพสุดหรอกนะครับ วิสู้พระของเต็มกับวอซีสะท้อน10ไม่ได้นะครับไหนจะแอสกดไร้สิ้นสุดพรางตี ไหนจะเบลดกดรัศมีราชัญ พระของโหดๆที่วิทำอะไรไม่ได้ก็มี วอลอค ถ้าคิดว่าเอาคฑา99กับสกิลสายลมเหมันไปกดทันวอก็สู้ได้ครับ "ถ้าทัน" ถ้าของโหดจริงสู้ได้ทุกอาชีพครับแต่ทุกอาชีพมันต้องมีแพ้ทาง  g#014 ถ้าไม่จริงตรงไหนโต้ได้นะครับ
ความจริงก็คือความจริง ยอมรับเถอะ วิแพ้ทางแค่ วอ อาชีพเดียว ที่เหลือกินขาด แต่อาชีพอื่น เค้าสลับกันแพ้บ้างชนะบ้าง เดี๋ยวนี้วิใส่แหวนดินเลือด50k+ แอสก็แอสเถอะใส่แหวนไฟ ถึงจะพอสู้ได้แต่ก็นานๆที เพราะวิมี เกราะเวท+ตระกุด+โล่+คฑา+ยา เอาลงยากมาก...บ่นแค่นี้แหละ รู้ว่าทำอะไรไม่ได้ ขอแค่ระบาย g#014

-GonG-

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 05:07:20 »
วินะ เอาโล่ออก นี่ สมดุลกับอาชีพอื่นเขาขึ้นเยอะเลยเเหละ ไม่ต้องปรับไม้99 ด้วย คัยไวก็ได้ แค่นี้ จบ  จะจะจะจะจริงไหม woon_555

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 06:00:36 »
วินะ เอาโล่ออก นี่ สมดุลกับอาชีพอื่นเขาขึ้นเยอะเลยเเหละ ไม่ต้องปรับไม้99 ด้วย คัยไวก็ได้ แค่นี้ จบ  จะจะจะจะจริงไหม woon_555
ยากมากขอบอก พวกเล่นวิมันก็จะโวยอีก เพราะตอนนี้มันได้ใจกันใหญ่ กำลังมันส์กันเลยหละ กูเทพอะไรประมาณนั้น ถ้าปรับจิงๆนะเรื่องใหญ่เลยหละ ยากมาก ถึงมากที่สุด ยอมๆมันไปเถอะ เค้าร้องเรียนให้ปรับมาไม่รู้กี่ปีละ มันก็ไม่ยอมปรับ เพราะอะไรนะเหรอ?..... น่านแหละ จุ๊จุ๊จุ๊  #038 #038