GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 24 สิงหาคม 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 24 สิงหาคม 2554 มีดังต่อไปนี้ครับ

สิ่งใหม่ๆ ระบบเพิ่มเติม
1. เพิ่มไอเทม หมวกเจ้าสังเวียน ABT (ที่ระลึก) เป็นไอเทมแฟชั่น ไม่มีความสามารถใดๆ  สำหรับแจกในกิจกรรม ABT (asura battle tournament)
2. เพิ่มไอเทม หมวก จ้าวสังเวียน ABT (เช่า) เป็นไอเทมเช่า สำหรับแจกในกิจกรรม ABT (asura battle tournament) โดยมีความสามารถดังนี้
 * เพิ่มอัตราการติดโป๊ะเชะ 10%
 * เพิ่มอัตราโจมตี 20%
 * เพิ่มอัตราโจมตีเวทย์ 20%
 * เพิ่ม HP MAX 1000 หน่วย
 * เพิ่ม MP MAX 500 หน่วย
 * เพิ่มพลังป้องกัน 60+2
 * เพิ่มพลังป้องกันเวทย์ 120+2

3. เพิ่มให้ทักษะ ชิงสมบัติสามารถใช้กับ บอส เทอร์ทอยซ์ มังกรจ้าวผลึก ได้
4. เพิ่ม ให้ มินิบอส เพนกวิ้นจักรพรรดิ์ ดรอปไอเทม รองเท้านักรบทองคำ 
5. ปรับปรุงข้อความเตือนจากระบบ เมือผู้เล่นปิดระบบต่างๆ
5.1 ปิดเคลื่อนย้าย
- ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการโยนไอเทม แก้เป็น ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการเคลื่อนย้ายของ
- ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการถอนของ แก้เป็น ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการเคลื่อนย้ายของ
- ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการฝากของ แก้เป็น ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการเคลื่อนย้ายของ
5.2 ปิดการค้าขาย
- ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการตั้งร้าน แก้เป็น ผู้เล่นท่านนี้ได้ปิดการซื้อขาย ทั้งหมด
6. ปรับปรุงไม่ให้สามารถใช้คำสั่งเกี่ยวกับการสนทนาซ้ำๆ หรือฟลัดได้ เช่น คำสั่ง /f คุยหน้ากับเพื่อน เป็นต้น

ปรับปรุงระบบเอฟเฟคการตีบวก

1. เปลี่ยนการ เปิด - ปิด เอฟเฟคออร่าตีบวก ที่หน้าตัวเลือกจาก ปุ่ม "ปิดเอฟเฟค" เป็น "ปิดเอฟเฟคแสง" แทน
2. แก้ไขการเปิด-ปิดเอฟฟเฟคออร่าตีบวกของตัวละครผ่านทักษะ เทพพิทักษ์แห่งอาภรณ์  โดยทักษะนี้จะได้รับทันทีเมื่อผู้เล่นสวมใส่อาวุธชุดป้องกันครบตามเงื่อนไขของเอฟเฟคดีบวก

ปรับปรุงระบบ ABT (asura battle tournament)
ปรับส่งผู้แข่งขันเข้าไปในแข่งขัน ABT ระบบจะรีเซ็ตคูลดาวทักษะของผู้เล่นที่มีเวลาเกินนาน 1 นาทีขึ้นไป

ปรับปรุงกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
1. ปรับทักษะประตูแห่งลูซิสในสงครามชิงปราสาท ให้ไม่สามารถเรียกผู้เล่นจากจุดรวมพลได้
2. ปรับปรุงให้ธงในกิจกรรมสงครามชิงปราสาทอยู่ในสถานะอมตะเป็นเวลา 8 นาที (ระยะเวลาเตรียมตัว 3 นาที + เวลาทำสงคราม 5 นาที) เมื่อครบเวลา 8 นาทีดังกล่าวผู้เล่นฝ่ายบุกถึงจะสามารถสร้างความเสียหายธงได้ตามปกติ

ปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขการแสดงข้อความผิดพลาดของ NPC รถไฟเถื่อน ที่ รังโจรสลัด ให้ถูกต้อง
2. แก้ไขข้อผิดพลาดของโล่บิวโซโลมะการ์เดียน ที่ไม่แสดงผลเมื่อได้รับบัฟ อ้อมกอดแห่งลูซิส ให้ถูกต้อง
3. แก้ไขข้อผิดพลาดจาการฝึก ทักษะคลาส 3 กับมอนสเตอร์การงานได้ แล้วได้ EXP จากทักษะดังนี้
 3.1 ปลดอาวุธของเบอร์เซอร์เกอร์
 3.2 กรงน้ำแข็งของวิซาร์ด
 3.3 ศรสายฟ้าฟาดของชาร์ปชูตเตอร์
 3.4 ล็อคเป้าของชาร์ปชูตเตอร์
 3.5 เวทรูปแบบใหม่ของเครริค/นัน
 3.6 เรียกเกราะคุ้มกายของพาลาดิน
4. แก้ไขการแสดงผลผิดพลาดของบอลลูนหัวมุมล่างขวาของช่องสนทนา
5. แก้ไขคำว่าเจียรไน ให้เป็นคำว่า เจียระไน
6. แก้ไขชื่อไอเทม ไวท์ เป็น ไวน์

จีงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 14:03:31 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

อุ้ย

• **
ขยายประเด็นปรับปรุงกิจกรรมสงครามชิงปราสาทข้อ 2
เหตุผลของการปรับแบบนี้เพราะทางทีมงานต้องการลดปัญหาของการรีบ้านอย่างที่เป็นอยู่ปัจจุบัน
โดยจะส่งผลให้ทุกสมาคมที่บุกมาถึงธงได้มีสิทธิเป็นเจ้าของปราสาทอย่างเท่าเทียมกัน ไม่ได้เว้นเฉพาะสมาคมที่ได้ทำการตกลงไว้กับเจ้าของบ้านเท่านั้น
ส่วนในแง่ของฝ่ายป้องกันปราสาทจะได้ผลประโยชน์ในวางแผนรับมือป้องการบุกแก้ไขสถานะการณ์ต่างๆได้อย่างเต็มที่ หรือจนกระทั่งบัฟอมตะของธงหมดลง ถ้าเจ้าบ้านมีความตั้งใจที่จะรีบ้าน หรือส่งบ้านต่อให้สมาคมอื่น ก็จะไม่สามารถจะทำได้เหมือนแพทก่อนหน้าที่โอกาสสำเร็จมีถึง 100%

ส่วนเหตุผลที่ต้องรีบปรับปรุง ทีมงานเห็นว่าสงครามชิงปราสาทเป็นกิจกรรมที่ผู้เล่นส่วนใหญ่สนใจ และรอคอยที่จะเล่น ทีมงานจึงรีบคิด รีบปรับและอุดช่องโหว่ต่างๆ ที่จะทำให้กิจกรรมนี้หมดความสนุกลง ทั้งหมดที่ปรับอาจจะไม่ใช่ทางออกที่ดีสุด แต่ทีมงานอยากความสนุกของกิจกรรมกลับคืนอสุราโดยเร็วที่สุด หากผลการปรับครั้งนี้ออกมาเป็นเช่นไร เพื่อนๆ ก็สามารถแสดงความเห็นกลับมาทางทีมงานได้ เพื่อจะนำมาเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการปรับปรุงกิจกรรมให้ดียิ่งขึ้นต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 16:24:56 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

สถานะอมตะของธง โดนแทงสลายบัพแล้วจะมีผลอะไรมั้ยคับ woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อุ้ย

• **

สถานะอมตะของธง โดนแทงสลายบัพแล้วจะมีผลอะไรมั้ยคับ woon_huh
แทงสลายบัฟไม่ได้ครับ ต้องรอหมดเวลาอย่างเดียวครับผม

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

แทงสลายบัฟไม่ได้ครับ ต้องรอหมดเวลาอย่างเดียวครับผม

เข้าใจแล้วคับ  woon_yes ถามเผื่อๆไว้  woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
แสดงว่าคุยกับเพื่อนไม่ได้แล้วใช่ไหม  g#002

แล้วฝึกปลด ฝึกกระโดด ใส่พวกเสาวิญญาณ ใส่เสาตรวจจับอะไรนั่น ยังได้เปอ อยุ่ไหม  woon_huh

อุ้ย

• **
แสดงว่าคุยกับเพื่อนไม่ได้แล้วใช่ไหม  g#002

แล้วฝึกปลด ฝึกกระโดด ใส่พวกเสาวิญญาณ ใส่เสาตรวจจับอะไรนั่น ยังได้เปอ อยุ่ไหม  woon_huh

ในช่องสนทนาเพื่อนยังคุยกันได้ครับ แค่ไม่ให้ฟลัดข้อความเดิมๆ ซ้ำๆครับ

ส่วนอีกเรื่อง C3 อันนี้มันนอกเหนือมอนเตอร์การงานแล้วครับ  g#027 g#027

3eCausez

• Full Member

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **

ในช่องสนทนาเพื่อนยังคุยกันได้ครับ แค่ไม่ให้ฟลัดข้อความเดิมๆ ซ้ำๆครับ

ส่วนอีกเรื่อง C3 อันนี้มันนอกเหนือมอนเตอร์การงานแล้วครับ g#027 g#027

g#005 g#005

อุ้ย

• **
ของเเรร์ละคร้าบ มันนานมากกกกกเเล้วนะ
กำหนดลงของแรร์ล๊อตต่อไป จะเริ่มลงเดือนหน้าเป็นต้นไปครับ ตามกำหนดการณ์

คงต้องอดใจรอกันอีกซักนิดครับ  g#021 g#021

อุ้ย

• **
Asura Newsletter ฉบับ #11

มาเมื่อไหร่คะ  g#006

ตอนนี้ต้องรอก่อน ติดขัดตรงระบบการส่งใหม่จากลูกพี่ผมนี่แหละครับ  g#027 g#027

3eCausez

• Full Member
หมวกเจ้าสังเวียน เเบบเช่ามีความสามารถมั้ยครับ

อุ้ย

• **
หมวกเจ้าสังเวียน เเบบเช่ามีความสามารถมั้ยครับ
แบบเช่ามีความสามารถ  แต่แบบถาวรไม่มีความสามารถครับ  g#022 g#022

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
6. ปรับปรุงไม่ให้สามารถใช้คำสั่งเกี่ยวกับการสนทนาซ้ำๆ หรือฟลัดได้ เช่น คำสั่ง /f คุยหน้ากับเพื่อน เป็นต้น

ข้อนี้ รับไม่ได้อ่า  g#002