GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 4 December 2013 "

บุคคลทั่วไป · 40 · 7733

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
สำหรับกิจกรรมระบบ จะไม่มีนะครับ แต่จะมีกิจกรรมในแฟนเพจ และก็จะมีจีเอ็มเข้าไปจัดในวันนั้นครับ รอติดตามรายละเอียดกิจกรรมภายในวันนี้ครับผม

ส่วนคอมเมนต์ที่ลากไปเกี่ยวข้องกับการเมืองผมขอ edit บางส่วนนะครับ

เนื่องจาก
จากกฎข้อ 5 ของ http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97 นะครับ

5.ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึงการประกาศ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด

บทลงโทษ ระงับไอดีถาวร และถ้ามีการดำเนินคดีดูหมิ่นหรือหมิ่นประมาท จะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
    การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด ในกระทู้โพสแรก เท่านั้น

แก้ไขได้เลยครับผม เนื่องจากปกติ ทางเกมร์ ซึ่งปกติก็จะมีกิจกรรมต่างๆ ด้วย แต่รอบนี้ไม่มี เลยเกิดคำถามว่า ทำไม เพราะอะไร นั่น คือประเด็นที่
ผู้เล่นส่วนใหญ่ ต้องการคำตอบ ครับ
 g#031 g#031 g#031

ครับผม สำหรับทางกิจกรรมปกติแล้วเกมเราจะมี กิจกรรมในเกมให้ 2 แบบครับภายในเดือนนั้นๆ รูปแบบแรกคือให้ผู้เล่นหาของในเกมมาผสมแลกของครับ โดยเราจะเลือกเป็น

Theme หน้าหนาวครับ กับกิจกรรมฤดูที่ฉันหนาว และอีกกิจกรรมหนึ่งจะเป็นกิจกรรมมอบของขวัญให้ผู้เล่น ลุ้นแรร์ไอเทมครับ ซึ่งจะรายละเอียดจะประกาศในทราบอีกครั้งในวันอังคารที่ 17 ครับ

โดยกิจกรรมแรกลงวันนี้ไปแล้วครับ และอีกกิจกรรมจะลงวันที่ 18 เดือนนี้ครับ สำหรับกิจกรรมวันพ่อเราเลยเปลี่ยนรูปแบบไปลงที่หน้าแฟนเพจ และกิจกรรมในเกมโดยจีเอ็มวอลุ่มแทนครับ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ในรูปบอกเด็ดเส้นขั้นเทพชั้นดี แต่จริงๆก้อเอาเด็กเส้นขั้นเทพ (เฉยๆ) ลง

เกลียดจริงไอ้โฆษณาลวงหลอกเนี่ย

woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ผิดพลาด ขออภัยครับ อันนี้เราตั้งใจลดราคา เด็กเส้นขั้นเทพครับ เดี๋ยวจะรีบแก้ไขให้ครับ

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
แล้วกิจบอสเวิลเซิฟเวอสวรรค์ล่ะครับที่มีบอสออกมาเยอะแยะมากมายมันคืออัลไรครับ ช้วยมาตอบด้วยครับทีมงาน woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ได้หมดถ้าสดชื่น

• Newbie
  • *
กิจวันพ่อไม่มี    แต่!!!!!เอาของมาขายฉลองวันพ่อแทนน veryGood   g#046        woon_angry

SS#9

• Newbie
  • *
เกมส์ไทยอะไรวะ ไม่มีกิจวันพ่อ ผ่านๆมาก็มีมาตลอด ผิดหวังวะ

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
ไม่มีกิจวันพ่อ

เผ่ากากลง

บอสแม่มก็ไม่ปรับ ด่ากันยุ

อีกไม่นาน มันจะหายไป ... (เกม)

po1000au

• Newbie
  • *
แล้วกิจวันพ่อไปอยู่ไหนอะ  อุดสาเล่นเพราะมีกิจสนุกๆด้วยแท้ๆเลย เกินคาดมาก ผิดหวังจริงๆ

Rabbi

• Newbie
  • *
น่าเสียดายที่ไม่มีกิจกรรมวันพ่อ วันดีๆ ปีละครั้งน่าเสียดาย  woon_o_o

Blue_Zest

• Newbie
  • *
ช่องพันทมิตรน่า จะมีคลิกขวาเรียก หรือ ชิบได้นะครับ ปรับได้ปรับหน่อยๆๆ woon_sunny