GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 4 December 2013 "

บุคคลทั่วไป · 40 · 7732

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
แล้วบอสที่หลุดออกมาจากกิจบอสเวิลนี้จะไม่แก้ไขใช่ไหม หรือจะปล่อยให้เป็นงี้ ไอ่เรื่องของโซลนี้เอาลงจัง แต่เรื่ิองกิจกรรมอื่นๆนี้ใช้หัวแม่ตีนคิดหรอครับ ไม่แปลกใจที่มีคนเลิกเล่นอสุราเยอะ

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
กิจบอสนี้เขาปรัยแล้วเหรอ ลงไปวันนั้นงงเลยบอสมาจากไหนมากมาย

jakkine63110

• Newbie
  • *
นี้ๆ g#046 เกมนี้ไม่มีกิจวันพ่อตอนการเมืองสังคมเป็นแบบนี้ คุณต้องการสื่ออะไรหรือป่าว หะ g#046

Mean456789

• Newbie
  • *
โห วันพ่อก็ไมม่ แล้วต่อไปจะเหลือกิจกรรมไรไหทำอะ แค่ปรับเอาบัฟปราสาทบัฟตอนลงวอไมได้ก็จะพอหรอ แลวนีไม่จัดกิจวันพ่อ ผมว่านะ อีกไม่นานเกมนี้จะหายสาปสูญ

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ทีมงานควรจะให้ความสำคัญกับ การเฉลิมฉลองพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยุ่หัว "วันพ่อ" นะครับ เพื่อเป็นการร่วมถวายพระพรให้กับในหลวงของเรา วันสำคัญของไทย ลืมได้อย่างไรทีมงาน ?

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"

g#039 g#039 g#039
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2013, 13:11:15 โดย coalapanda »

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

~ 'ยัยคริสจอมแก่น' ~

• **
  • "เมะ" เป็นชีวิต "โอตาคุ"เป็นจิตใจ -w-

ShiaLaBEOUF

• Newbie
  • *
คนเล่นเกมยังรักในหลวง แต่บริษัทเกมมั้ยมันเฉยไรของมัน  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

-NewlY-

• Newbie
  • *
  • กุ๊ก กู๊
อย่างน้อยพวกนั้นก็ด้านจัดกิจกรรมงานวันพ่อนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2013, 13:11:38 โดย coalapanda »
Look for the positive in those around you and point them out Positive attracts positive.

CaRlO_s

• **
 woon_huh พึ่งกลับมาเล่นเดียวนี้ไม่มีกิจกรรมวันพ่อแล้วหรอค่่ะแปลกกกกกกจัง

Ohneung

• Newbie
  • *
แล้วกิจวันพ่อไปไหนละจี เลิกกิจกรรมไปแล้วหรอ? woon_huh ไม่ยอมๆๆๆๆๆเอากิจวันพ่อคืนมาน๊าา woon_cry woon_cry

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
กิจวันพ่อ ไม่จัด ไม่จำเป็นละเหรอ  g#040

ให้มันเป็นความทรงจำ

doy~เคีย!

• **

เกมไทยเปลี่ยนไป[/color

coalapanda

• Administrator
สำหรับกิจกรรมระบบ จะไม่มีนะครับ แต่จะมีกิจกรรมในแฟนเพจ และก็จะมีจีเอ็มเข้าไปจัดในวันนั้นครับ รอติดตามรายละเอียดกิจกรรมภายในวันนี้ครับผม

ส่วนคอมเมนต์ที่ลากไปเกี่ยวข้องกับการเมืองผมขอ edit บางส่วนนะครับ

เนื่องจาก
จากกฎข้อ 5 ของ http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97 นะครับ

5.ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึงการประกาศ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด

บทลงโทษ ระงับไอดีถาวร และถ้ามีการดำเนินคดีดูหมิ่นหรือหมิ่นประมาท จะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
    การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด ในกระทู้โพสแรก เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2013, 13:21:12 โดย coalapanda »

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
สำหรับกิจกรรมระบบ จะไม่มีนะครับ แต่จะมีกิจกรรมในแฟนเพจ และก็จะมีจีเอ็มเข้าไปจัดในวันนั้นครับ รอติดตามรายละเอียดกิจกรรมภายในวันนี้ครับผม

ส่วนคอมเมนต์ที่ลากไปเกี่ยวข้องกับการเมืองผมขอ edit บางส่วนนะครับ

เนื่องจาก
จากกฎข้อ 5 ของ http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97 นะครับ

5.ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึงการประกาศ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง หรือชี้นำ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด

บทลงโทษ ระงับไอดีถาวร และถ้ามีการดำเนินคดีดูหมิ่นหรือหมิ่นประมาท จะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี
    การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด ในกระทู้โพสแรก เท่านั้น

แก้ไขได้เลยครับผม เนื่องจากปกติ ทางเกมร์ ซึ่งปกติก็จะมีกิจกรรมต่างๆ ด้วย แต่รอบนี้ไม่มี เลยเกิดคำถามว่า ทำไม เพราะอะไร นั่น คือประเด็นที่
ผู้เล่นส่วนใหญ่ ต้องการคำตอบ ครับ
 g#031 g#031 g#031

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

-NewlY-

• Newbie
  • *
  • กุ๊ก กู๊
ขอลิงค์แฟนเพจด้วยคะ แล้วก็ขอให้มีการประกาศเว็บในเกมที่สามารถเข้าไปในเพจได้
Look for the positive in those around you and point them out Positive attracts positive.