GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ได้รับความเป็นธรรม ในการเล่นกิจกรรม

teegogony

• Newbie
  • *
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 1 เอเทน ชนะ สปา 3-2  เอเทนได้ BG 1000  สปา ได้ 500
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 2 เอเทน ชนะ สปา 3-2  เอเทน ได้ BG 1500 สปา ได้ 1000
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 3 เอเทน แพ้ สปา 0-3   เอเทน ได้ BG 0       สปา ได้ 1500

ผมอยากทราบ ว่า มาตรฐานอยู่ ที่ไหน ใช่กฎตามใจฉันแจกรางวัล หรอ
หลังจบกิจกรรม ค่อยแจ้งว่า ใครจะได้รางวัลเท่าไร ใช้อะไรเป็นตัววัดว่า ฝั่งไหนควรได้เท่าไร

เอเทนแพ้ 0-3 หมายความว่า ไม่มีฝั่ง เอเทน มาเล่นกิจกรรมเลยสักคน หรอ!!!!!!!

อยากจะฝากไว้หน่อยว่า อยากให้ทำอะไร ให้มันมีมาตรฐานหน่อย หรือไม่ก็ แจ้งก่อนสิว่า คนแพ้ได้ หรือ ไม่ได้อะไร

อย่าทำอะไรให้รู้สึกเป็น 2 มาตราฐาน

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 1 เอเทน ชนะ สปา 3-2  เอเทนได้ BG 1000  สปา ได้ 500
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 2 เอเทน ชนะ สปา 3-2  เอเทน ได้ BG 1500 สปา ได้ 1000
กิจกรรม ล่าคิง ครั้งที่ 3 เอเทน แพ้ สปา 0-3   เอเทน ได้ BG 0       สปา ได้ 1500
จำได้ว่า ในรอบนี้ Teegogo ก็ได้ออนรวมกิจกรรมด้วยนะคะ 06/08/2011  15:38:10 << เวลา Login

การแจก ราวัลเราจะมีแจ้งก่อนแล้วคะ ว่าอาทิตย์แรกนั้นแจกเท่าไร
ซึ่งทีมงานจะเข้าไปประกาศก่อนจะมีการกิจกรรมล่วง 1-2 วัน

ซึ่งในครั้งที่ 1 นั้น ทีมงานได้แจ้งให้ทราบว่า ฝ่ายชนะจะได้รับ 1,000 B-g  และผู้ที่ทำการฆ่าคิงรอบสุดท้ายจะได้รับ น้ำยารี 1 ขวด

ส่วน ในครั้งที่  2 - 3 นั้น จะแจกรอบละ 500 ในแต่ละรอบที่ล้ม King  ได้

teegogony

• Newbie
  • *
รอบแรก ได้มีการแจ้ง ล่วงหน้า ครับว่า จะแจก ผู้ ชนะ 1000 ผู้แพ้ 500 แต่ไม่ได้แจ้งว่า คนฆ่าคิงคนสุดท้ายได้ ยารีเบิด

รอบที่ 2 ก็แจ้ง ว่า ทีมชนะ ได้ 1500 คนแพ้ ได้ 1000 และคนที่ฆ่าคิง รอบสุดท้าย ได้ยารีเบิด แต่ไม่ได้บอกว่า ค่าคิงได้รอบละ500 ในรอบที่ล้มคิงได้ แต่ ระบุบ ไว้ก่อนเลย ว่า ททีมชนะ ได้1500  ทีมแพ้ ได้ 1000

ส่วนรอบที่3  ไม่ได้แจ้งอะไรล่วงหน้า แต่พอผล สรุปออกมา เอเทน แพ้3-0 ก็ระบุ ว่าก็แจ้งว่า ล้มคิงได้ ได้รับ 500 ต่อรอบ

ครั้งที่ 3 ผมมออน จิง แต่ จังหวะที่เล่น ว่างบ้างไม่ว่างบ้าง แต่ก็พยายาม มาช่วย แล้วจะให้ผมทำยัง ไง

กิจกรรมคั้งที่1และ2 คุณก็รู้ ว่า ฝั่งเอเทน มี นายหน้าหม้อ ฆ่าคิงอยู่คนเดียว แล้ว ถ้า นายหน้าหม้อ ไม่สะดวก คุณก็ไม่คิดจะให้รางวัล ฝั่งเอเทน ที่มาร่วมกิจกรรมเลยหรอ

ฆ่าคิงได้ ได้รับถุง bg 5 ถุง ผมก็รู้ว่าผมได้คนเดียว ผมก็พยายามจัดกิจกรรม เพื่อแบ่งถุง bg ให้กะทุกคนที่มาช่วยกิจกรรม

ผมไม่ได้เป็นคนเอาเปรียบใคร เพียงแต่ไม่ชอบเห็น ใครเอาเปรียบคนอื่น

ก้านมะยม

• Newbie
  • *
  • ๐รักนัยวัยLรียu LหมือuจุดLทียนเทียนกลางสายฟu๐

ผมอยากทราบ ว่า มาตรฐานอยู่ ที่ไหน ใช่กฎตามใจฉันแจกรางวัล หรอ
หลังจบกิจกรรม ค่อยแจ้งว่า ใครจะได้รางวัลเท่าไร ใช้อะไรเป็นตัววัดว่า ฝั่งไหนควรได้เท่าไร

เอเทนแพ้ 0-3 หมายความว่า ไม่มีฝั่ง เอเทน มาเล่นกิจกรรมเลยสักคน หรอ!!!!!!!

อยากจะฝากไว้หน่อยว่า อยากให้ทำอะไร ให้มันมีมาตรฐานหน่อย หรือไม่ก็ แจ้งก่อนสิว่า คนแพ้ได้ หรือ ไม่ได้อะไร

อย่าทำอะไรให้รู้สึกเป็น 2 มาตราฐาน
ผมว่ามันก็เเฟๆ เเล้วนะคับ 3 ครั้งชนะ 2ใน 3  ก็รอบระ500BG มันก็ถูกเเล้วนิ   ทีส่วนครั้งที่3 ที่เอเทนไม่ได้บีโกล ก็คุณไม่ชนะซักครั้งเลยเเล้วGMจะเอาที่ไหนไปให้ระคับ g#014 g#014

Kan-Ma-Yum

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **
รอบเมื่อวันเสารืที่ผ่านมาก็เหมือนกัน
รอบที่ 2 สปาไม่กลับฝั่งกันเลยแต่ Gm ก้เงียบ แล้วก็เริ่มจัดกิจกรรมต่อ เอเทนก็ออกไป ถึงหน้าวาปก็ตายหมด