GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ท่องเวลา
 - บัฟตัวเองเพื่อเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ เป็นระยะเวลา 20 วินาที
 - ไทม์วอคเกอร์ที่อยู่ในสถานะท่องเวลาจะเพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 30% ต่อระดับทักษะ

- สถานที่เรียนทักษะ bear_cave/field02 (214, 94)
 - ไอเท็มเงื่อนไข สัญลักษณ์แห่งเผ่ามนุษย์ 1 ชิ้น เหรียญรูปกระดูกสัตว์ 1 ชิ้น กระดูกสัตว์ 999 ชิ้น

# สกิลท่องเวลา ดียังไง ?
โดยปกติแล้ว วิซาร์ดทั่วไป บางคนร่ายเร็วร่ายช้า แตกต่างกันไปนะครับ ดั่งในคลิปแรก (ไม่ได้กดใช้สกิล ท่องเวลา) ระยะร่ายยังคงปกติ

# แล้วถ้ากดใช้สกิลล่ะ ? แตกต่างขึ้นยังไง ? ร่ายเร็ว ? เพิ่มโอกาศโป๊ะเชะ ?

อ้างอิงจากในคลิปแล้ว คงเห็นความแตกต่างจากการร่ายปกติมากเลยใช่ไหม ?  g#006

# เผื่อเป็นความรู้สักเล็กน้อย ขอบคุณครับ g#015
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

samunpai1

ก็ต่างนิ คลิปแรกประมาณ 3 วิกว่าจะร่ายเสร็จ คลิปสองกดปั๊บร่ายเสร็จเลย  g#019

ก็ต่างนิ คลิปแรกประมาณ 3 วิกว่าจะร่ายเสร็จ คลิปสองกดปั๊บร่ายเสร็จเลย  g#019
คิดเป็น % นะโอกาสที่จะติด  g#019
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ปอ.แป้ง

• Newbie
  • *
มันจะสุ่มลดเวลาร่ายน่ะ มีโอกาสตามอัตราโป๊ะ
ส่วนสกิลท่องเวลา มันเพิ่มโอกาสโป๊ะอ่ะ  g#017
I AM SWEET >< , BUT I AM CRAZY!!  g#037 g#037 g#037 HAHAHAHA

Abe

• Jr. Member
  • **
เจอแบบนี้ อย่าเรียกว่าร่ายเวทย์เลยครับ มันดูไม่เหมือนนักเวทย์เลยจริงๆ

โอกาสติดไม่ใช่น้อยๆ  ผมว่าให้วิเป็นเหมือนตอนก่อนปรับสมดุลดีกว่านะ

อันนี้มันดูโกงไป

3eCausez

ดีเล2 นาที ระยะใช้งาน 20 วิ ในระดับ10 โกงตรงไหนครับ ?

ที C3 วอหาว่าไม่โกง  เซตไสยเวทสะท้อนทั้งกายภาพ และ C3วอ สะท้อนทั้งเวทย์ พูดไม่คิดเล้ยยยยยย .  g#019

# วิโกง ?  #038

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB

-GonG-

• **
ยิ่งไปกันใหญ่ละครับสกิลของวินี่ได้ประโยชน์เต็มๆจากซี3 นี้แน่นอนครับ บัพตัวเอง วิ่งไปสาปหมอก เพลิง ใช้เวลาไม่ถึง 5 วิก็ชนะละ ผมว่ามันทำให้เสียสมดุลใน PvP มากเลยครับต่ออาชีพอื่นๆ รวมไปถึงแบทเทิลด้วย ลำพังตอนนี้ก็ได้เปรียบมากอยู่แล้ว จากอาวุธแรร์ + ทักษะติดตัว ต่างๆ   woon_shock

ยิ่งไปกันใหญ่ละครับสกิลของวินี่ได้ประโยชน์เต็มๆจากซี3 นี้แน่นอนครับ บัพตัวเอง วิ่งไปสาปหมอก เพลิง ใช้เวลาไม่ถึง 5 วิก็ชนะละ ผมว่ามันทำให้เสียสมดุลใน PvP มากเลยครับต่ออาชีพอื่นๆ รวมไปถึงแบทเทิลด้วย ลำพังตอนนี้ก็ได้เปรียบมากอยู่แล้ว จากอาวุธแรร์ + ทักษะติดตัว ต่างๆ   woon_shock
สาปหมอก ? ไม้หมอกคงหาไม่ได้ง่าย ๆ แน่ ๆ ครับ ส่วนเพลิง เพลิงไหน อาชีพอื่นหยุดอยู่กับที่มั้ย ? 5วิไม่ชนะแน่นอนครับถ้าของแม้งไม่เทพทั้งตัวไม่มีเท้าลวง อาชีพที่ชนะวิก็มีอยู่นะ ไม่ใช่ไม่มี  g#014

-GonG-

• **
สาปหมอก ? ไม้หมอกคงหาไม่ได้ง่าย ๆ แน่ ๆ ครับ ส่วนเพลิง เพลิงไหน อาชีพอื่นหยุดอยู่กับที่มั้ย ? 5วิไม่ชนะแน่นอนครับถ้าของแม้งไม่เทพทั้งตัวไม่มีเท้าลวง อาชีพที่ชนะวิก็มีอยู่นะ ไม่ใช่ไม่มี  g#014

เรื่องอาวุธอย่าเอามาวัดกันเลยของวิมันโกงเว่ออยู่แล้ว เรื่องหาได้ไม่ได้ไม่ใช่ประเด็นครับมันก็มีให้ดรอบมีขายกันเหมือนของอาชีพอื่นๆเขาเเหละ ส่วนอ้างว่าจุยาก อาชีพอื่นก็ยากเหมือนกัน แถมบางอาชีพจุติแรร์ไป6 ความสามารถยังแค่จิ๋มมด ประเด็นคือความเหลื่อมล้ำได้เปรียบมากกว่า
ส่วนเพลิงก็ เพลิงอัศนียบาติไงครับ เคยได้ยินมั้ย โจมตี2 ครั้งถ้าอัพ5 ความแรงไม่ต้องพูดถึง เบอกดยืนเลือดเหยียบแสนยังนอน ส่วนสกิลเพลิงนี้ไม่ล๊อกเป้าครับ แต่ร่ายละติดเลย แถมโดนสาบหมอกก็เดินช้า ไปไม่เปนมั่ง ไม่ก็กันหลังเวทย์หาย ขนาดไม่มีท่องเวลาสกิลโกงนี่ยังแทบร่ายไม่ติดดีเลย์อยู่แล้ว ทำไมไม่ทำให้ชาปมั่งวะจี ขนาดใส่ของลดร่ายละแม่มก็ยังตันอยู่ที่ 2 วินาที ทีอาชีพเมียหลวงนี่สบาย คทาออฟโชคไป ความสามารถคทาเหรอ มีหลบไร้ลักษณ์ 25เปอร์ แถมใส่โล่ได้อีก เพิ่มกันหลังเวทย์อีก บางครั้งยังงงอยู่ว่า พาลาล่อกะแอสลูกครึ่งแคสเตอร์ ละออกมาเป็นวิซาร์ดรึเปล่า  woon_huh

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เรื่องอาวุธอย่าเอามาวัดกันเลยของวิมันโกงเว่ออยู่แล้ว เรื่องหาได้ไม่ได้ไม่ใช่ประเด็นครับมันก็มีให้ดรอบมีขายกันเหมือนของอาชีพอื่นๆเขาเเหละ ส่วนอ้างว่าจุยาก อาชีพอื่นก็ยากเหมือนกัน แถมบางอาชีพจุติแรร์ไป6 ความสามารถยังแค่จิ๋มมด ประเด็นคือความเหลื่อมล้ำได้เปรียบมากกว่า
ส่วนเพลิงก็ เพลิงอัศนียบาติไงครับ เคยได้ยินมั้ย โจมตี2 ครั้งถ้าอัพ5 ความแรงไม่ต้องพูดถึง เบอกดยืนเลือดเหยียบแสนยังนอน ส่วนสกิลเพลิงนี้ไม่ล๊อกเป้าครับ แต่ร่ายละติดเลย แถมโดนสาบหมอกก็เดินช้า ไปไม่เปนมั่ง ไม่ก็กันหลังเวทย์หาย ขนาดไม่มีท่องเวลาสกิลโกงนี่ยังแทบร่ายไม่ติดดีเลย์อยู่แล้ว ทำไมไม่ทำให้ชาปมั่งวะจี ขนาดใส่ของลดร่ายละแม่มก็ยังตันอยู่ที่ 2 วินาที ทีอาชีพเมียหลวงนี่สบาย คทาออฟโชคไป ความสามารถคทาเหรอ มีหลบไร้ลักษณ์ 25เปอร์ แถมใส่โล่ได้อีก เพิ่มกันหลังเวทย์อีก บางครั้งยังงงอยู่ว่า พาลาล่อกะแอสลูกครึ่งแคสเตอร์ ละออกมาเป็นวิซาร์ดรึเปล่า  woon_huh

อืมมันเก่งจริงๆนะ ต่างคนต่างความคิด อย่างผมคิดว่าทุกอาชีพมันก็มีจุดเด่นของมัน เบอเลือดเยอะ วิเวทแรง พารากันเยอะ แอสโป๊ะแรง เทรหลบเยอะ ชาปยิงไกล
บลาๆไรงี้ มันก็เรื่องปกตินะ

ซึ้งใจเกินบรรยาย g#002