GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานแอสจุ6สายปาดาวกระจายครับผม

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
แอสสายดาว vs แอสสายมีด
หลังจากที่ได้ทำการทดสอบ1-1กับแอสสายมีดแล้ว จะเห็นได้ชัดเจนว่าแอสสายมีดจะได้เปรียบแอสสายปาดาวกระจายครับ ทำไมแอสสายมีดถึงได้เปรียบแอสสายดาวอะหรอครับ 1.คือแอสสายมีด จะมีทักษะพุ่งแทงทำให้เสียเปรียบครับ 2.แอสสายปาดาวกระจาย มี ทักษะ พยุหดารา ที่มีความแรงมากก็จริงครับแต่จากที่ทดสอบมา พยุหดารากับไม่โป๊ะแถมยังเบาอีกด้วยทำให้แอสสายมีดพุ่งแทงมาใส่เราตาย3.แอสสายปาดาวมีดีตรงปาไกลก็จริงครับแต่จากที่ทดสอบเมื่อกี้ผมปาแอสสายมีดมีพันธมิตรเงากับไม่ค่อยโดนเลยแม่นก็เยอะนะครับกับไม่ค่อยจะโดนเลยโดนก็ลดน้อยมากครับผม อยากให้มีการพัฒนาแอสสายปาดาวที่มีความสมดุลเท่าๆกันครับ ผมถึงว่าสิครับไม่ค่อยจะมีใครเล่นแอสสายปาดาวกระจายสักเท่าไหร่เลย สรุปนะครับ แอสสายปาดาวกระจายแพ้ทางแอสสายมีดครับผม

แอสปาดาว vs วอลอค
สำหรับการทดสอบแอสสายปาดาว vs วอลอค 
แอสสายปาดาว vs วอลอคตัวที่1 ไม่ใส่เซตไสยเวท แอสสายปาดาวชนะค่อนข้างจะง่ายครับ คือปาดาวกระจายใส่วอลอคไม่ยั้ง วอลอคเลือดจะน้อยครับ จะถามว่าถ้าวอเรียกกะโหลกใส่เราอะหรอถ้าหลบไม่ทันแอสก็อาจจะตายได้หรือตายเลยแต่ถ้าเราหนีได้ทันวอลอคก็รอนอนสบายได้เลยครับ
แอสสายปาดาว vs วอลลอคตัวที่ 2 ใส่เซตไสยเวท จากที่ทดสอบมาวอลอคใส่เซตไสยเวทค่อนข้างจะได้เปรียบแอสมากครับ วอลอคแถบไม่สกิลอะไรเลยแค่โดนสะท้อนทีนี่เราก็เกือบตายแล้วครับ เราปาดาวกระจายไปสะท้อนตั้ง200เปอเซ็นเลยแหนะถ้าเราปาดาวไปโป๊ะทีนี่เรานอนตายแหงๆ สรุปง่ายครับวอลอคเซตไสยเวทได้เปรียบมากๆครับ ผมมั่นใจเลยว่าวอลอคได้เปรียบทั้งแอสสายมีดและแอสสายปาดาวกระจายครับ

แอสปาดาว vs เบอเซอเกอร์

แอสปาดาว vs เบอเซอเกอร์ เบอเซอเกอร์ที่เจอนี้เป็นสายยืนหยัดครับ จากที่ทดสอบมาแอสสายปาดาวใช้พยุหดาราใส่เบอเซอเกอร์เดินมาโดนโป๊ะเบามากครับผม แล้วเบอเซอร์เกอร์ก็กดยืนหยัดทำให้เลือดเยอะขึ้นและเพิ่มขึ้นต่อเนื่องผมปาดาวกระจายไปเรื่อยเบอเซอเกอร์ก็ไม่มีทีท่าว่าจะเลือดลดถึงเกินครึ่งเลยครับ แล้วเบอเซอเกอร์ก็กดเนตรแล้วสกิลกระแทกขวาน โจมตีแผลเก่า สับเต็มแรง หลั่งเลือดสังหาร ครบชุดผมนอนตายเลยครับ แอสสายดาวถือว่าต้องปรับเปลี่ยนหลายด้านครับแบบนี้ผมบอกตามตรงแพ้เกือบทุกครั้งแน่นอนครับ

แอสปาดาว vs เครลิค

แอสปาดาว vs เครลิค จากการทดสอบจะเห็นได้ชัดเจนว่าเครลิคจะได้เปรียบครับ 1.พระชอบกายทิพย์และแสงแห่งเทพต่อด้วยทวนกระแสทำให้ชนะได้ยากสำหรับแอสสายปาดาว 2.กดพยุหดาราก็จริงอยู่ครับแต่พระกายทิพย์เป็นอมตะแถมยังมีc3แสงเทพทวนกรแสอีกโอ้ ชนะได้ยากสำหรับแอสสายปาดาวครับผม ถึงผมจะหนีให้พระกายทิพย์หมดก็เถอะครับ หนีไม่ทันตายก่อนอยู่ดีครับ สรุปแอสสายปาดาวแพ้ทางพระหรือเครลิคแน่นอนครับ ผมมั่นใจ

แอสปาดาว vs วิซาด

แอสปาดาว vs วิซาด พึ่งเจอมาสดๆ ร้อนๆเลยครับ พอผมเข้าไปประลอง 1-1 แล้ว ผมพรางตัว วิใส่สกิลอัคคีทำลายร้างก่อนเลย ผมพยายามจะปาดาวแต่ก็เข้าไปใกล้มากไม่ได้เลย พอผมกดปาดาวกระจายไปวิซาร์ดก็กายาหมอกทำให้ผมปาดาวกระจายวืดตลอดแล้ววิซาร์ดก็ใช้สกิลธรณีพิโรธใส่ตามด้วยอัคคีทำลายล้าง ผมจะปาดาวกระจายใส่ก็ไม่ทันกินครับ นอนตายตามความได้เปรียบครับ สรุปแล้วแอสสายปาดาวแพ้วิซาร์ด 100 เปอเซ็นครับผม

แอสปาดาว vs เซนจูเลี่ยน

แอสปาดาว vs เซนจูเลี่ยน ผมเจอเซนจูเลี่ยนสายปืนนี่ยอมรับเลยว่าเสียเปรียบมากครับ ที่ผมลองประลองกับเซนจูเลี่ยนมา ผมปาดาวกระจายใส่วืดตลอดด้วยครับไม่โป๊ะเลย แล้วเซนจูเลี่ยนพรางตัวยิงแล้วโป๊ะแรงมากอีกทำให้ผมตั้งหลักได้ไม่ทันเลยครับพอพรางยิงเสร็จหายอีกโอ้พระเจ้าหาตัวไม่เจอเลยพอรอให้โผล่มาอีกทีผมนอนตายแล้วครับ สรุปได้คือแอสสายปาดากระจายเสียเปรียบเอามากๆถึงว่าไม่ค่อยมีใครเล่นสายปาเลย แบบนี้นี่เอง 555

แอสปาดาว vs ชาป

แอสปาดาว vs ชาป หลังจากทดสอบมาแอสสายปาดาวเสียเปรียบเอาอย่างมากเลยครับ  เป็นอีกอาชีพนึงที่แอสสายปาดาวแพ้ทางอย่างชัดเจนครับ ผมปาดาวกระจายใส่ชาปวืดตลอดครับ จะหนีก็ไม่ทันชาปยิงอีกครับ ทำให้แพ้ชาปแน่นอนครับ สรุปแอสสายปาดาวแพ้ชาปในหลายๆด้านเลยครับ 1.ปาแล้ว วืด 2.ไม่ทันชาปยิง 3.พยุหดารากดไปแล้วก็อยู่กับที่ใครจะโง่เข้ามาหาล่ะครับ ตามนี้ครับผมพี่โอ๊ต

แอสปาดาว vs เบลด

แอสปาดาว vs เบลด จากที่ทดสอบมาผมปาดาวกระจายใส่เบลดเก๊งๆค่อนข้างจะบ่อยครับ แล้วเบลดก็ใส่สกิลผ่าคู่สามมิติมาติดพันธมิตรเงาก็จริงครับแต่ก็ไม่รอดสกิลผ่าสามภิภพครับ สรุปแล้วแอสสายปาดาวกระจายแพ้ทางเบลด 70-30 ที่ผมทดลองมาชนะ1ครั้งเองครับเบลดเดินมาโดนพยุหดาราแล้วผมก็ปาดาวกระจายใส่ตาย แต่นอกนั้นแพ้รวดครับผม
สรุป แอสสายปาดาวแพ้ทางเบลดแน่นอนครับชนะได้แค่ครั้งเดียวคือฟลุ๊คมากครับผม

แอสปาดาว vs เทร

แอสปาดาว vs เทร จากที่ทดสอบมาผมปาดาวใส่เทร เทรตะโกนมาทีนี่ผมปาดาวกระจาย วืดค่อนข้างจะมาก มีโดนบ้างแต่ไม่โป๊ะครับ ลดน้อยมากครับทำให้ผมวิ่งหนีเทรจนเทรบอกว่าจุ6ยังหนีอีกหรออ่อนมากหว่ะแบบนี้เลยครับ ทำให้ผมอายมากๆครับผม
พอผมปาไปก็วืดๆจะให้ผมทำไงได้อะ ก็มันวืด อะ แล้วยิงใส่ผมติดพันธมิตรเงาก็จริงแต่ผมก็ต้องได้รับความภายแพ้เพราะขณะที่ติดพันธมิตรเงาผมปาดาวกระจายใส่เทรไม่โดนเลยครับ อายมากครับ สรุปคือ แอสสายดาวปาวืดกับสายหลบเยอะไม่ค่อยจะโดนหรือไม่ค่อยโป๊ะเลยครับ เล่นสายปาดาวแล้วอายมากครับผม

แอสปาดาว vs พาลาดิน

แอสปาดาว vs พาลาดิน จากการทดสอบมานะครับพาลาดินได้เปรียบมากๆครับ ผมปาดาวกระจายใส่เก๊งเยอะกว่าเบลดอีกครับไม่เข้าเลย พอผมกดพยุหดาราพาราดินกระโดดใส่ผมแล้วก็ต่อด้วยหอกระบำมังกรทำให้ผมขยับไม่ได้เลยผมต้องพยายามหนีแบบน่าอายมากครับ เพราะแอสสายปาดาวมีดีแค่พยุหดาราแค่นั้น ทำให้ผมหนีไม่รอกโดนพาลาดินกระโดดมาทีดับนอนตายคาพื้นเลยครับผม มีพันธมิตรเงาแต่กับโดนพาลาดินกระโดดมาตายนี่น่าอายมากครับ สรุปนะครับ แอสสายปาดาวแพ้ทางพาลาดินแน่นอนครับ

สรุปโดยรวมครับผม
1.แอสสายปาดาวมีดีตรงพยุหดาราที่โป๊แรงก็จริงอยู่ครับผม เหมาะสำหรับเอาไว้เวลมากกว่า เข้าการประลองครับผม
2.จะเห็นได้ชัดเจนว่าแอสสายปาดาวในตอนนี้แถบสู้อาชีพอื่นๆไม่ได้เลยชนะก็น้อยมาก เพราะด้วยสกิลทางแอสสายปาดาวมันไม่เอื้ออำนวยทำให้ไม่มีใครอยากจะเล่นแอสสายปาดาวเลย ตรงนี้ผมพึ่งถึงบางอ้อครับ ว่าทำไมไม่มีใครเล่นแอสสายปาดาวเลย
3.น่าจะมีการเปลี่ยนความสามารถแอสสายปาดาวให้มีความสมดุลหรือดีกว่านี้มากขึ้นหรือที่สุด จะได้มีคนหันมาเล่นแอสทางสายปาดาวบ้างครับ บอกตรงๆครับแอสสายปาดาวสู้อาชีพไหนไม่ได้เลยครับผม
4.พยุหดาราน่าจะปรับให้หมุนไปหาเป้าหมายได้ เพราะอยู่กับที่แบบนี้บอกตรงๆครับ ไม่มีใครโง่เดินเข้ามาโดนพยุหดาราหรอกครับผม
5.แอสสายปาดาวน่าจะมีสกิลใหม่เพิ่มเข้ามาเพื่อให้คนอื่นๆหันมาสนใจแอสสายปาดาวบ้างครับ
6.บอกผมตรงๆครับเล่นแอสสายปาดาวแล้วแพ้เกือบทุกอาชีพแบบนี้ผมอายเขามากๆเลยครับผม จริงๆครับ ชนะน้อยเกินครับ
7.จากการที่ทดสอบแอสสายปาดาวนี้มาเห็นได้ชัดว่าแพ้ทุกอาชีพเลยก็ว่าได้ครับ เล่นสายนี้แล้วอายมากๆครับ บอกตรงๆ ไม่มีอะไรที่เป็นพิเศษเลยครับผม
8.น่าจะมีการเพิ่มความสามารถอาวุธ หรือมีอาวุธดาวแรร์เพิ่มมากขึ้นครับ ณ ตอนนี้บอกตรงๆครับสู้อาชีพอื่นไม่ได้เลยครับผม

ผมว่าแอสสายปาดาวนี้กากมากครับ ลงแล้วรู้สึกอายมากๆ แต่ก็ทดสอบแล้วรายงานแล้วกันครับผม

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

อย่าด่าอย่าว่าผมเลยนะ ผมอายแล้ว  g#019 g#019 g#019 g#019

หลังจากนี้คงจะไม่ค่อยมีเวลาได้เข้าไปเล่นครับ อ่านหนังสือแล้วก็อ่านหนังสือก่อนเปิดเทอม g#002

จบการรายงานครับผม

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
เข้ อ่านไม่หมด
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

`5678

• ไม่อยู้24ชม.
  • **
  • ผมว่าง เดะเเทง ไส้ ทะ ลุ โลก
คาด๋อย1: ขอ3คำกับกระทู้นี่ครับ
คาด๋อย2: อ่าน ได้ ไง
คาด๋อย3: อ่าน ไม่ หมด
คาด๋อย4: เยอะ จุง เบย

คาด๋อย1-4: เจ้าของกระทู้ทำได้ไงเนี่ยเยอะจุงเบยยยยยยยยยยยย
ผู้นำไม่ไช่คนผู้ที่จะนำคนอื่น เเต่เป็นคนที่ผู้อื่นอยากเดินตาม

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
เบอใส่คุม99อะ  แอสใส่แร95ละ

เรายังเคยเหนแอสปาดาวกระจายทีละ 20 เคอยุเลย
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
ไว จุง เบย
เยอะ จุง เบย
อ่านว่าไรมั่งไม่รุ้  woon_hurt
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

ทดสอบกับใครหรอครับ ทดสอบกับคนที่ของระดับเท่าๆกันไหมหรือว่ายังไงอะครับ สายดาวมันใช้เหรียนน้อยทำไมไม่เล่นสายพิษอ่าครับ

• **
ทดสอบกับใครหรอครับ ทดสอบกับคนที่ของระดับเท่าๆกันไหมหรือว่ายังไงอะครับ สายดาวมันใช้เหรียนน้อยทำไมไม่เล่นสายพิษอ่าครับ

ผมทดสอบประลอง1-1ครับคุณฟรัง ระดับที่ผมเจอน่าจะจุ1-5นี่ล่ะครับ ของสวมใส่น่าจะไม่เท่ากันครับ ผมบอกตรงๆผมลงแบบนี้ผมอายมากๆครับ ที่คุณฟรังถามมาว่าทำไมไม่อัพสายพิษอะครับ ตอบนะครับ ผมต้องการทดสอบแค่สายปาดาวกระจายครับผม เอาง่ายๆผมแพ้จุ1อะ  น่า g#019 มากครับ  g#004

ผมทดสอบประลอง1-1ครับคุณฟรัง ระดับที่ผมเจอน่าจะจุ1-5นี่ล่ะครับ ของสวมใส่น่าจะไม่เท่ากันครับ ผมบอกตรงๆผมลงแบบนี้ผมอายมากๆครับ ที่คุณฟรังถามมาว่าทำไมไม่อัพสายพิษอะครับ ตอบนะครับ ผมต้องการทดสอบแค่สายปาดาวกระจายครับผม เอาง่ายๆผมแพ้จุ1อะ  น่า g#019 มากครับ  g#004
ก็สายปาดาว มันต้องดาว+พิษไงครับเข้าใจไหม มันได้สองสาย ใครจะบ้าเล่นสายเดว  ที่บอกว่าจุ1-5 ลองกับใครหรอครับ พอจำชื่อได้ไหม เพราะผมว่า ข้อมูลมันมั่วอะครับ จาก แอสกับพาลา ระบำมังกรมันทำให้ห้ามเดินหรอ แล้วผมก็ได้ลองแอสสายดาวแล้วนะ ก็โหดพอตัวไม่ใช่แบบนี้เลย  woon_huh woon_huh

• **
ก็ผมเห็นพาลากดสกิลแล้วมันเขียนว่าระบำมังกรนี่ครับ ผมก็พิมพ์ตามที่ผมเห็นและทดสอบครับคุณฟรัง อีกอย่างนะครับผมพึ่งจะลองทดสอบสายนี้ครั้งแรกด้วยอะครับเลยไม่ค่อยจะรู้อะไรมากมายครับ แค่อยากรู้เฉยๆว่าทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นแอสสายปาดาวเท่าไหร่เลยแค่นั้นอะครับ  g#004

ก็ผมเห็นพาลากดสกิลแล้วมันเขียนว่าระบำมังกรนี่ครับ ผมก็พิมพ์ตามที่ผมเห็นและทดสอบครับคุณฟรัง อีกอย่างนะครับผมพึ่งจะลองทดสอบสายนี้ครั้งแรกด้วยอะครับเลยไม่ค่อยจะรู้อะไรมากมายครับ แค่อยากรู้เฉยๆว่าทำไมไม่ค่อยมีใครเล่นแอสสายปาดาวเท่าไหร่เลยแค่นั้นอะครับ  g#004
รายงานผลด้วยข้อมูลเท็จแบนถาวรนะครับ อ่านเจอในบอดการเบิกของอะ

• **
รายงานผลด้วยข้อมูลเท็จแบนถาวรนะครับ อ่านเจอในบอดการเบิกของอะ

ผมก็ทดสอบมาได้แบบนี้ แล้วมันเป็นความเท็จตรงไหนอะครับ ถ้าการทดสอบผมเป็นเท็จจริงก็แบนถาวรได้เลยครับ เพราะผมคิดว่าการเสียเวลาทดสอบแล้วก็พิมพ์นี่มันก็นานจนไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ ถ้าผมให้ข้อมูลเท็จพิมพ์แปปเดียวก็เสร็จแล้วครับ ไม่ต้องมานั่งรอvsและเสียเวลาพิมพ์แบบนี้หรอกครับ  g#014

งั้นยึดตามหลัก เซนจูเลี่ยนนะ จากที่เบิกไป คุณก็คงจะของยศเทพ แรร์แอส ไรพวกนี้ ซีสาม10 จุ6 แน่นอน เลือดเยอะ พันธมิตร ติดดี ร่างกายพิษ  แต่เซนจูเลี่ยน ก็คงจะปืนไรเฟิลมาตรฐาน มันจะยิงตายได้ไง ไหนจะต้องคอยบรรจุ อะไรเยอะแยะมากมาย แอสปาดาวทีละประมาณ10k ไหนจะดาเมจม่วงอีกแพ้ได้ไง  g#033 g#033

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
ตรงคำว่า ไม่ค่อยจะรู้อะไรมากมายครับ
น่าจะรู้แล้วค่อยทำข้อมูลนะค่ะ :)
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

• **
เอาแบบนี้ไหมคุณฟรัง นายอะมาลองทดสอบกะผมเลยป่าวครับจะได้ไม่ต้องมาจับผิดแบบนี้ครับ มาลองกะผมทุกอาชีพเลยมาครับ