GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บอสที่เกิดแบบเฉพาะจุด นี้ทำให้คนเห็นแก่ตัวมากขึ้นจริงๆ จี เอาไปพิจารณาด้วย ฟ้องด้วยภาพ

snow777

• Newbie
  • *
ผมไปรอบอสแมพไฟ ซึ่งมันเกิดเฉพาะจุด และแล้วก็เห็นดังภาพครับ 1 ต่อ 7 อันนี้เหมือนไม่ให้คนอื่นได้ตีเลยนะนี้ ส่วนทั้ง 7 คนนี้กิลอะไร ผมไม่ขอเอ่ย แต่ทั้ง 7 ไม่ได้อยู่กิลเดียวกันหมด แต่พวกเดียวกัน ผมว่าคนที่เคยมาแมพนี้ คงรู้ดี เป็นกิลที่เสมือนผูกขาดแมพนี้ไปแล้ว 

โชคยังดีนะคร้บที่ผมยืนตรงกลางเด่นเป็นสง่า บอสเลยเลือกผม

แต่เรื่องมันไม่จบง่ายๆนะครับ  ตอนผมจะกลับไปกายจากพระ ปรากฏว่า หนึ่งในเจ็ดสมาชิก ลากบอสมาใกล้ๆทางเข้า และบอสมันก็จัดการผมและพระตามรูป

ดีว่าผมเอาพระที่มีมหาพรไปอีกตัว ออฟเอาไว้ซ่อนอยู่ เลยชุบชีวิตขึ้นมาได้จนดับชีวิตบอสในที่สุด แต่ หากผมไม่มีพระที่เก็บเอาไว้อีกตัว จะเป็นเช่นไรครับ

เหอๆ

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
เด่วนี้วิธีล่าบอสของสวรรแปลกขึ้นเรื่อยๆ ตามกฎที่ว่าบอสตบใครก่อนคนนั้นได้ไป เด่วนี้ เค้าออนคาเดทกัน5-6ตัวมาเป็งแก๊ง เรียกมาหน้าแมพ แล้วก็ประตูไปกระจายแถวๆบอสเกิด

พอบอสตบ ก็บอก นั่นตี้ผม  ดีจิงๆ ตอนนี้เลิกล่าบอสเเล้วครับสู้ใครไม่ได้จิงๆ ว่างๆเด่วถ่ายรูปมาให้ดู

ปล.ผมว่ากรณีแบบจขกท.ยังพอรับไหวนะ ถ้ามันจะว่างช่วยเพื่อนเฝ้าทั้งวัน g#027 g#027 g#027

bluedream2

• Newbie
  • *
ดูจาก ลักษณะการนั่ง ของ ทั้ง 7 คน เหมือนกับ ปิดประตู การได้บอสของอีกฝ่าย ให้เหลือ 0 เลย

ผมไม่รู้ว่าทาง เจ้าของกระทู้ได้บอสได้อย่างไร เว้นเสียแต่ว่า บอสมันเกิดแถวตรงกลาง แล้วหันมาทาง เจ้าของกระทู้พอดี  แต่โอกาสได้ต่ำมากๆ หากใครเคยไปล่าบอสตัวนี้ จะรู้ว่าบอสมันเกิดขอบๆ ได้ด้วย

ทางการเมืองยุคหนึ่ง เรียกว่ากระชับพื้นที่ สังเกตดูเหมือน การโอบล้อมจะบีบเข้ามาใกล้ ทาง เจ้าของกระทู้ อย่างจงใจ โดยฝ่ายอีกฝ่าย ไม่สนพื้นที่ด้านนอกวงเลย เพราะคิดว่าหากบอสเกิดรอบนอกยังไงก็ติดพวกเค้าแน่นอน

ถ้าไม่คิดอะไรมากถือว่าอีกฝ่ายวางแผนสำหรับได้บอสได้ดีมาก

แต่ สำหรับการรอบอส แบบนี้ ในพื้นที่บอสเกิดแคบๆ ผมว่า ใจแคบเกินไป    1 ต่อ 7 ถ้าเป็นคนทั่วไป น่าจะมีความรู้สึกละอายใจบ้าง   woon_yes   ทำอย่างนี้ก็เหมือนกับเห็นแก่ตัวจริงๆนั้นแหละ แต่อีกฝ่ายมีคนเดียวแล้วได้บอส เหมือน สวรรค์มีตาจริงๆ

ก็อย่างว่าละครับ จีเอ็ม ดันให้บอสตัวนี้ได้ของแรร์ราคา สูง แต่ดันไม่คิดไว้ก่อนว่าเวลาคนมาล่า มันจะเกิดปัญหาหรือไม่ จริงๆ เอาแรร์ ห่วยๆ มาไว้ในบอสที่ เกิดในพื้นที่แคบๆ จะดีกว่า ส่วนแรร์ที่แพงๆ เอาไปไว้ในบอสที่เกิดแบบสุ่มพื้นที่กว้างทั้งแมพ  ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ควรพิจารณานะครับ

bluedream2

• Newbie
  • *
การลากบอส มายังพระ ของฝ่ายที่กำลังจะได้ตี อันนี้ ไม่สมควรทำอย่างยิ่ง เป็นการบ่งบอกถึง ความเห็นแก่ตัวในการเล่นเกมส์มากเกินไป

หากอีกฝ่ายพระไม่มีประกัน หรือ ไม่มีพระอีกตัวคอยชุบ มันก็ไม่ต่างอะไรกับเค้าไม่ได้บอส สมัยนี้ไม่มีพระจะตีบอสได้อย่างไร (ยกเว้นบอสบางตัว)

ผมว่า บางทีการเอากล่อง 99 กลับมาแทน การใส่ แรร์ เฉพาะเจาะจงในบอสแต่ละตัว อาจจะดีกว่านี้

อย่าลืมนะครับว่า แรร์แอส มันแพงจัด ใครๆก็รู้ ทำให้เกิดความละโมบมากขึ้น  ใครก็ห้ามมาแย่งข้าตี ว่่างั้นเถอะ

แต่หากเป็นกล่อง 99 แทน ความรู้สึกจะเปลี่ยนไปไม่มีความอยากได้ที่รุนแรงเท่านี้  ปัญหาจะน้อยลงกว่าที่เป็นอยู่

ปล สังเกต ง่ายๆ หากท่านไปรอบอส แจ็ค แล้วไม่ได้ตี กับ ไปบอส ปลา แล้วไม่ได้ตี ท่านจะมีความรู้สึกเจ็บใจต่างกันเพราะว่า แร์มันราคาต่างกันมาก  woon_yes

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ไม่เคยได้ยินหรอ

ไคดีไคได้

เด๋วนี้เค้านิยมแบบนี้กัน
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

snow777

• Newbie
  • *

คำพูดบางครั้งก็ส่อถึง สันดานของคนได้อย่างชัดเจน โดยไม่จำเป็นต้องมีคำบรรยายใดๆเพิ่มเติม   woon_yes

l3looD W!LL Tell

• Newbie
  • *
  • No matter how cruel the world is, Life has meaning

คำพูดบางครั้งก็ส่อถึง สันดานของคนได้อย่างชัดเจน โดยไม่จำเป็นต้องมีคำบรรยายใดๆเพิ่มเติม   woon_yes

woon_yes woon_yes

That people will become truly strong when they have something they really wanna protect.

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ปูเสื่อรอเผื่อมีมาม่าให้ดู
ป๊อบคอร์น เป็บซี่ พร้อม
สไปซ์ ไม่ได้หรอ ไม่กินเป๊ปซี่ ^^
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

อีกหน่อยให้บอสมันเกิดมั่วๆ แบบวุ้นเทพดีกว่า สนุกดี วิ่งหาบอสกัน  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เราก็เจอ เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะ กับไอพวกแย่งบอส พอได้ของก็ทำเป็นเงียบ...ทั้งๆ ที่เคยขอให้เราไปช่วยล่าบอสด้วยนั่งเฝ้าบอสให้เป็น ช.ม ของบอสที่ได้มา เราก็ไม่เอาสักอย่าง ดูทำกับเราสิ เสียความรู้สึกมาก g#014

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 แก้ไม่ได้หรอกครับ บอสโลก  ถ้าอยากตีส่วนตัวไม่มีใครแย่ง ไม่มีใครแจม ต้องเสนอดันเจี้ยนบอสส่วนตัวหรือเปิดบอสตีส่วนตัว  บอสโลกเกมส์ไหนๆเค้าก็แย่งก็เฝ้ากันทั้งนั่นแหละ  ไอ้เรื่องแย่ง จอง เฝ้า มันแล้วแต่คนจะเล่นยังไงกันเอง  ให้บอสสุ่มเกิดคุณว่าจะไม่มีคนแย่งเหรอ ขนาดเปิดจากเซตจุเจอเกรียนผ่านมายังสอยเลย  ให้สุ่มเกิดหลายที่แล้วคนอื่นเค้าจะไม่เอาตัวมากระจายเฝ้าเหรอ  ตีบอสโลกมันก็อย่างงี้แหละครับ ต้องทำใจรับให้ได้ไว้ก่อนเลย  มีทั้งสมหวังและผิดหวัง  บอสมีไม่พอคนตีหรอกครับ  ใครๆก็หมายปอง  g#004

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
1. เปิดบอส มันก็วาปมาแจม ถามบอกอีกว่า "แย่งๆ"  ถามหน่อย แมร่งไม่มีปัญญากันรึไง แค่วิ่งหาบอสมาแมพ
2. เจอก้อนแท้ๆ ลากมาตีคนเดียว จนบอสจะตายอยู่แล้ว วาปมาจากไม่รู้ กด777 แล้วชิง ถามกายมาตีบอสตายเลย ของตกก็ทำเป็นเงียบเดินหนี

ป.ล ฝากถึงพวกที่มีนิสัยแบบนี้ด้วยนะ อย่าเอานิสัยความเห็นแก่ตัวมาใช้ คนเราจะดี หรือไม่ดี มันเห็นกันตรงนี้ล่ะ สุดท้าย มีของขายก็จริง แต่เพื่อนหายหมด  woon_bye