GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามทีมงานว่า เมื่อไหร่จะมีการปรับอาวุธนี่ซักที ???

หญิง

• Full Member
พวกโหดๆอาชีพ อย่าง วิ อย่าง พาลา อย่าพึ่งบ่นได้ป่ะ

มาดูเบลดนี่ แรร์ 99 ก็นะ 10นาที จะลดคูดาวให้เหลือ 30 วิ ต้อง จุติ ดา่บ กับ เสือ ให้ 6 (เย็ดโด้เหมือนจะถูก) แล้วแลกมากับแค่คูดาว
เกาะก็มีแต่ 2 - 3 อันที่เข้าท่าหน่อย ซามูไรเหมือนจะดีกันกาย แต่ เจอพุ่งแทง เจอเบอสับ เจอดาบพิโรธ ชาปศร เซนประนีต เข้าเหมือนเดิม  woon_sunny

บ่นบ่นบ่น 55+
             ถ้าใช้คู่กับเกราร้อยพันธมิตรดีเลนานสุดน่าจะ1นาทีนะถ้าไม่ใช้คู่กันจะ2นาที ขนาดจุ4ยัง6นาที ส่วนหอกทลายสนิมไม่จุ60วิเท่าที่หญิงคุยกับหลายต่อหลายคนนะเบลดเซิฟ์รดาว เขาจะเล่นเกราะนักดาบกะซามูไรใช้ผลัดกันค่ะ ส่วนดาบจะเน้นนางแอ่นเหิรมากกว่าดาบจอมราชัน ถึงแม้คนที่มีดาบจอมราชันก็ไม่ใช้เกราะร้อยพันธมิตร  g#004 g#004

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้เล่นพาลานาน แต่ตามหลักแล้วมันต้องหยุดสกิลไม่ได้นะ ถ้าพาลากดโดดก่อน เพราะขณะโดดพาลาเป็นอมตะ+ต้านทานสูงมาก ต้องเป็นบั๊ค เหมือนเมื่อก่อนที่วอสาปใส่เงาพาลาตอนโดดแล้วพาลาร่วงก็ได้รับการแก้ไขไปแล้วโดยการเพิ่มต้านทานขณะโดดให้สูงขึ้นมาก จริงๆมันบั๊คอีกหลายตัวเลยตอนพาลาโดดเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นพาลาด้วยกันกดทันแห่งเทพใส่เงาขณะโดดพอลงมาก็ติดสถานะทัน แอสเทรกดหมอควันใส่เงาขณะโดดลงมาวืดเพราะติดลดแม่น เทรตะโกนขณะโดดแล้วก็วืดเพราะติดลดแม่น จริงๆถ้าพาลากดสกิลแล้วเป็นอมตะ+ต้านทานสูง จะต้องไม่โดนสถานะใดๆทั้งสิ้น มันถึงจะถูกต้อง
ปล.เมื่อไรสายกายจะมีอาวุธระดับต่ำๆถูกๆดีเลย์น้อยเหมือนไม้หมอก แต่หลบเวทย์ได้แบบไม้หมอกมั่งนะ  g#032 g#032 g#032

เรื่องนี้แหละครับ ถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทั้งๆที่กระโดดไปแล้ว จนจะลงถึงหัวคนใช้ไม้หมอกสวรรค์ แต่ถ้าโดนสาป กลับหยุดชะงักไปเลย ..

276264

• Newbie
  • *
       การกำหนดความสามารถของแต่ละแรร์นั้น เหมือนเป็นสมการให้พวกเราได้ฝึกคิดกัน ไม่ว่ายิ่งใหญ่ปานใด ย่อมมีฟ้ามาสกัดกั้นแน่ หากเราร่วมมือกันแก้โจทย์

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

-PlanktOn.

• Newbie
  • *
ไม่ได้เล่นพาลานาน แต่ตามหลักแล้วมันต้องหยุดสกิลไม่ได้นะ ถ้าพาลากดโดดก่อน เพราะขณะโดดพาลาเป็นอมตะ+ต้านทานสูงมาก ต้องเป็นบั๊ค เหมือนเมื่อก่อนที่วอสาปใส่เงาพาลาตอนโดดแล้วพาลาร่วงก็ได้รับการแก้ไขไปแล้วโดยการเพิ่มต้านทานขณะโดดให้สูงขึ้นมาก จริงๆมันบั๊คอีกหลายตัวเลยตอนพาลาโดดเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นพาลาด้วยกันกดทันแห่งเทพใส่เงาขณะโดดพอลงมาก็ติดสถานะทัน แอสเทรกดหมอควันใส่เงาขณะโดดลงมาวืดเพราะติดลดแม่น เทรตะโกนขณะโดดแล้วก็วืดเพราะติดลดแม่น จริงๆถ้าพาลากดสกิลแล้วเป็นอมตะ+ต้านทานสูง จะต้องไม่โดนสถานะใดๆทั้งสิ้น มันถึงจะถูกต้อง
ปล.เมื่อไรสายกายจะมีอาวุธระดับต่ำๆถูกๆดีเลย์น้อยเหมือนไม้หมอก แต่หลบเวทย์ได้แบบไม้หมอกมั่งนะ  g#032 g#032 g#032

เรื่องนี้แหละครับ ถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทั้งๆที่กระโดดไปแล้ว จนจะลงถึงหัวคนใช้ไม้หมอกสวรรค์ แต่ถ้าโดนสาป กลับหยุดชะงักไปเลย ..

มันก็โกงไป นิดๆ แต่นายกฦ็น่าจะเห็นใจเขานะ ของเขาก็ 99 เหมือนกัน ทีทะลายสวรรค์ยังทำมึนได้เลย

แล้วอีกอย่าง สกิวหมอกมันก็มีดีเล ถ้าโดนลุมก็ไม่ไหว ก็ไม่เห็นจะโกงเว่อร์อาไรมากมายมันก็มีดีมีเสียปนกันไป

อันนี้ไม่ได้ว่านะ ก็ลองมาเ่ล่น วิ เอาเลย เพราะผมว่าผมใช้ไม้กายาหมอก ก็ชนะเบอได้นะเรื่องโดนสาปนี่ละทิ้งไปเลย

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **

มันก็โกงไป นิดๆ แต่นายกฦ็น่าจะเห็นใจเขานะ ของเขาก็ 99 เหมือนกัน ทีทะลายสวรรค์ยังทำมึนได้เลย

แล้วอีกอย่าง สกิวหมอกมันก็มีดีเล ถ้าโดนลุมก็ไม่ไหว ก็ไม่เห็นจะโกงเว่อร์อาไรมากมายมันก็มีดีมีเสียปนกันไป

อันนี้ไม่ได้ว่านะ ก็ลองมาเ่ล่น วิ เอาเลย เพราะผมว่าผมใช้ไม้กายาหมอก ก็ชนะเบอได้นะเรื่องโดนสาปนี่ละทิ้งไปเลย

ลองย้อนขึ้นไปอ่านข้อความแรกดูครับ ว่ากระทู้เกี่ยวกับเรื่องอะไร ทำไมถึงอยากให้ปรับสกิลสาปของไม้หมอกสวรรค์   ถ้าจีเอ็มมาตอบ ผมก็ได้คำตอบแล้ว รบกวนจีล๊อกกระทู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

samunpai1

ไม่ได้โกงไปนิสๆละ โกงไปมากๆเลย ซีสามศาสตราเทพเขาฝึกแทบตายกว่าจะ 10 มาถึงเจอหยุดแบบนี้ได้ไงทั้งๆที่กดสกิลไปแล้ว ขนาดไม้หมอกธรรมดาราคาถูกๆกดกายาหมอกพาลาโดด10ลงมาก็วืด=ซีสามสิบไร้ค่าตอนแรกก็ทีนึงแล้ว แต่นั่นมันก็หลบกายภาพได้แทบทุกสกิล กระทบทุกอาชีพสายกายอยู่แล้ว ยกเว้นเทร 3 หัวกับแอสมีดไร้สิ้นสุด เห๋นใจบ้าอะไร วิซิต้องเห็นใจพาลา ของ 99 เหมือนกันแล้วไง หอก 99 ทำมึนแต่เฉพาะที่กรณีฝ่ายตรงข้ามยังไม่ได้กดใช้สกิล แต่นี่ไม้หมอกสวรรค์ฝ่ายตรงข้ามกดใช้สกิลแล้ววิ่งมากดใส่เงาแล้วหยุดสกิลไดไง มันใช่เรื่องมั๊ย แล้วสกิลอาวุธแรร์มันก็มีดีเลย์สกิลทั้งนั้น ทำยังกะว่าไม้ 99 มีดีเลสกิลอยู่อาชีพเดียว แถมดีเลย์น้อยกว่าคุณสมบัติเทพกว่าชาวบ้านเขาเสียด้วยซ้ำ ทั้งไม้หมอกมายา-สวรรค์ โดนรุมอาชีพอะไรก็ตายทั้งนั้นแหละ ไม่โกงเวอร์อะไร อย่าพูดเอาดีเข้าตัวเพราะตัวเองเล่นวิมากไปหน่อยเลย  g#021 g#021 g#021

Directorr

เรื่อง 1-1 โกงของไม้เท้านี้เห็นด้วยมากครับ

ผมพยายามโวยมาหลายทีแล้วตั้งแต่ตอนเล่นเทรว่า สกิลมันดีเกินไป

แต่พอมาเล่นเองแล้วก็รู้ว่า  ในแบทเทิ่ลก็งั้นๆ   ในกิลด์วอร์ก็งั้นๆ   PK นอกเมืองก็งั้นๆ ใครโดนสาปก็วาปหนีได้

มันไม่โกงเลยถ้าศัตรูคุณมีมากกว่าคนเดียว

แต่มันจะโกงมาก ถึงมากที่สุดเลย ถ้าคุณใช้มันใน 1-1 แบทเทิ่ลจับคู่   หรือการต่อสู้แบบ 1-1ในแบทตะลุมบอน

อันนี้ก็แล้วแต่มุมมองนะครับ  จากที่เล่นวิมาสรุปได้แบบนี้

ในแบทตะลุมบอน  ในกิลด์วอร์  หรือการตีกันนอกเมืองของ PK   : ผมว่าความสามารถมันด้อยเกินไปหน่อยที่จะเป็นไอเทมระดับ 99

แต่ถ้าเป็นใน 1-1 แบทเทิ่ลจับคู่ ที่มีการรีเซ็ทคูลดาวน์ทุกครั้ง  หรือการที่ผู้เล่น1-1กันเอง  ผมถือว่ามันเป็นไอเทมที่ออกไปในลักษณะที่เอาเปรียบอาชีพอื่นมากๆเลยครับ

แนวทางการแก้ไข

อันนี้ผมคิดขึ้นเองนะครับ 

ผมว่าเกมนี้คอนเซปต์ของวิซาร์ดเป็นอาชีพที่โจมตีหมู่แรง ทำไมไม่ไปสนับสนุนตรงนั้นล่ะครับ   แล้วก็ลดความสามารถในการ 1-1 ของมันลงไป

คือเอาสกิลหยุดคู่ต่อสู้ออกไป  แต่ไปเพิ่มความแรงของการโจมตีเวทย์แทน   

หรือไม่ก็ ทำแบบกายาหมอก แต่หลบได้ทั้งกายภาพทั้งเวทย์มนต์ 5วินาที ดีเลย์30วิ เมื่อจุติ6 อะไรก็ว่าไป

ถ้าไม่อยากนั้นก็มีอีกไอเดียนึงคือ    เปลี่ยนชื่อเป็น ไม้เท้าโคตรเทพมหาเวทย์

จุติ6   กดใช้แล้วจะได้รับบัฟโคตรพ่อจอมเวทย์

เพิ่มอัตราโจมตีเวทย์ 100% เป็นเวลา 5วินาที    ระยะหลังใช้ 20วินาที    อะไรก็ว่าไป

อาวุธมันน่าจะทำให้ตัวเองเก่งขึ้น ไม่ใช้ไปทำให้คนอื่นอ่อนลง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้