GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามทีมงานว่า เมื่อไหร่จะมีการปรับอาวุธนี่ซักที ???

OrChidS

• Full Member
ใครว่าอย่างไรผมไม่รู้
ที่แน่ๆ ผมอยากได้ดาบประกายแสงมากที่สุด

TAMA

• Sr. Member
มีอยู่ในแผนปรับปรุงแล้วละครับ ก็มารอติดตามกันอีกทีนะครับว่าจะออกมาในแนวทางไหน g#031

Directorr

ได้ครับ กรงเบอ แล้วสาป ลงเพลิง จบข่าว โอกาสสะท้อนมีแค่ 13% แถมเพลิงก็ตีแค่ 2 ครั้งแต่แรงมาก โอกาสสะท้อนมีน้อยครับ ดูๆแล้ววิก็ได้เปรียบอยู่ดีแหละครับ  g#034 เอาอย่างมากก็ตายคู่แหละครับ ก็ดูไม่ได้น่าเกลียดอะไรนิ  g#018

ตกลงจะฆ่าคลุม99 มันเพราะไม้เท้าโกงหรอ เพราะสกิลเพลิงล่ะครับ

ไม่มีไม้เท้า ถ้าเพลิงมันก็ฆ่าได้ครับ

ถึงมีไม้เท้า แต่ถ้าไม่มีเพลิงมันก็สั่งตายไม่ได้หรอกนะครับ

เรื่อง 1-1 โกงผมยอมรับครับ  แต่เรื่อง ฆ่าคลุม99ได้ นี่อย่ามาเถียงข้างๆคูๆ เลย

แต่เอาเข้าจริงๆเซิฟเวอร์อื่นไม่รู้นะครับ

แต่เซิฟ PK ไม้เท้า99จุติ6  ผมเจอไม่เกิน 5อันแน่นอน  ผมว่าเป็นการจุติ6 ที่ไม่ค่อยจะคุ้มเงินที่เสียไปเลย

เพราะคุณจะเก่งกับคนๆเดียว  แล้วก็ต้องรอเวลา

สู้ผมกด กายาหมอกดีกว่า  พาลา 2-3ตัว  รุมโดด ในแบท3-3  ก็วืดทุกตัว เพราะดันโดดพร้อมกัน
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

หญิง

นั่นไง จีบ้าจี้อีกละ  วิโวยไม่ได้เลย
         แผนระยะยาวจีเขามีแผนที่จะปรับไอเทมและสกิวให้สมดุลนะ แต่ก็ไม่อยากจะเดาว่าปรับอาชีพใหนกันบ้าง  การปรับเปรียนครั้งนี้มีอยู่สองอย่างที่ให้คิด
          1 ดึงผู้เล่นเก่าๆให้กลับมามีบทบาทต่ออาชีพนั้นและได้ใช้ความสามารถถึงขีดสุดตามกำลังของตัวเองที่มีอยู่
          2 อาจจะชะล้างบางอาชีพแบบเทรฮันเตอร์ ใครจะอยู่ใครจะไปต้องวัดกันที่ของเท่านั้น
                                g#006 g#006

samunpai1

ไม่ได้เล่นพาลานาน แต่ตามหลักแล้วมันต้องหยุดสกิลไม่ได้นะ ถ้าพาลากดโดดก่อน เพราะขณะโดดพาลาเป็นอมตะ+ต้านทานสูงมาก ต้องเป็นบั๊ค เหมือนเมื่อก่อนที่วอสาปใส่เงาพาลาตอนโดดแล้วพาลาร่วงก็ได้รับการแก้ไขไปแล้วโดยการเพิ่มต้านทานขณะโดดให้สูงขึ้นมาก จริงๆมันบั๊คอีกหลายตัวเลยตอนพาลาโดดเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นพาลาด้วยกันกดทันแห่งเทพใส่เงาขณะโดดพอลงมาก็ติดสถานะทัน แอสเทรกดหมอควันใส่เงาขณะโดดลงมาวืดเพราะติดลดแม่น เทรตะโกนขณะโดดแล้วก็วืดเพราะติดลดแม่น จริงๆถ้าพาลากดสกิลแล้วเป็นอมตะ+ต้านทานสูง จะต้องไม่โดนสถานะใดๆทั้งสิ้น มันถึงจะถูกต้อง
ปล.เมื่อไรสายกายจะมีอาวุธระดับต่ำๆถูกๆดีเลย์น้อยเหมือนไม้หมอก แต่หลบเวทย์ได้แบบไม้หมอกมั่งนะ  g#032 g#032 g#032 

samunpai1

อสุราเปิดมาไม่เคยมีคำว่าสมดุลนะ แล้วต่อให้ปรับสมดุลอาชีพ อาวุธ อื่นๆแล้ว ผมก็ไม่เชื่อว่าจะมีคำว่าสมดุลเกิดขึ้นในเกมส์อสุรา  g#019 g#019 g#019

Directorr

ไม่ได้เล่นพาลานาน แต่ตามหลักแล้วมันต้องหยุดสกิลไม่ได้นะ ถ้าพาลากดโดดก่อน เพราะขณะโดดพาลาเป็นอมตะ+ต้านทานสูงมาก ต้องเป็นบั๊ค เหมือนเมื่อก่อนที่วอสาปใส่เงาพาลาตอนโดดแล้วพาลาร่วงก็ได้รับการแก้ไขไปแล้วโดยการเพิ่มต้านทานขณะโดดให้สูงขึ้นมาก จริงๆมันบั๊คอีกหลายตัวเลยตอนพาลาโดดเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นพาลาด้วยกันกดทันแห่งเทพใส่เงาขณะโดดพอลงมาก็ติดสถานะทัน แอสเทรกดหมอควันใส่เงาขณะโดดลงมาวืดเพราะติดลดแม่น เทรตะโกนขณะโดดแล้วก็วืดเพราะติดลดแม่น จริงๆถ้าพาลากดสกิลแล้วเป็นอมตะ+ต้านทานสูง จะต้องไม่โดนสถานะใดๆทั้งสิ้น มันถึงจะถูกต้อง
ปล.เมื่อไรสายกายจะมีอาวุธระดับต่ำๆถูกๆดีเลย์น้อยเหมือนไม้หมอก แต่หลบเวทย์ได้แบบไม้หมอกมั่งนะ  g#032 g#032 g#032

ก็ไอสกิลที่ท่านว่ามา มันไม่คิดต้านทานที่นา   (สาปหมอก, ตะโกน , ทันเทพ ) เรื่องหมอกควันผมไม่รู้นะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

samunpai1

พาลาเป็นอมตะขณะโดด จะต้องไม่มีทักษะอะไรหยุดได้ทั้งสิ้นหากกดกระโดดไปแล้ว ก็ต้องปรับให้ไม้หมอกสวรรค์หยุดพาลาโดยกดใส่เงาขณะอยู่บนฟ้าไม่ได้ และปรับไม่ให้สกิลใดๆมีผลต่อพาลาขณะโดดโดยการกดใส่เงาหรืออะไรก็แล้วแต่หลังพาลากดโดดไปแล้ว เช่น ทันฑ์แห่งเทพใส่เงา หมอกควันใส่เงา สาปหมอกใส่เงา ตะโกน รวมถึงทักษะอื่นๆทั้งบัฟและดีบัฟ เพราะพาลากำลังบินอยู่บนฟ้า ไม่ได้ยืนอยู่บนพื้นแล้ว ฉะนั้นทักษะพวกนี้จึงไม่โดนตัวพาลา  g#019

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
พาลาบินอยู่ งั้น ปรับให้ชาปมันยิงพาลากลางอากาศได้มะ เป็นธนูอะ สอยบนฟ้า กัมปนาทเบย  g#015

ปล.พูดเหมือนเกมส์ยิงเป็ด  g#020

samunpai1

พาลาบินอยู่ งั้น ปรับให้ชาปมันยิงพาลากลางอากาศได้มะ เป็นธนูอะ สอยบนฟ้า กัมปนาทเบย  g#015

ปล.พูดเหมือนเกมส์ยิงเป็ด  g#020
ยิงไม่ถึง พาลาบินอยู่บนชั้น แมกเนโตสเฟียร์  g#019

samunpai1

ยิงไม่ถึง พาลาบินอยู่บนชั้น แมกเนโตสเฟียร์  g#019
เป็นอมตะด้วย ปกติยิงไม่เข้ายุแล้ว  g#019

Flux

• Jr. Member
  • **
เอาเวลาปรับแรร์วิ ไปปรับสกิลชาปดีกว่ามั้ง เซนกระบี่อย่างงี้ เอาแบบ ศรกัมปนาท ร่าย 1 วิ อะไรอย่างนี้  g#035

catjjdogza03

• Newbie
  • *
พวกโหดๆอาชีพ อย่าง วิ อย่าง พาลา อย่าพึ่งบ่นได้ป่ะ

มาดูเบลดนี่ แรร์ 99 ก็นะ 10นาที จะลดคูดาวให้เหลือ 30 วิ ต้อง จุติ ดา่บ กับ เสือ ให้ 6 (เย็ดโด้เหมือนจะถูก) แล้วแลกมากับแค่คูดาว
เกาะก็มีแต่ 2 - 3 อันที่เข้าท่าหน่อย ซามูไรเหมือนจะดีกันกาย แต่ เจอพุ่งแทง เจอเบอสับ เจอดาบพิโรธ ชาปศร เซนประนีต เข้าเหมือนเดิม  woon_sunny

บ่นบ่นบ่น 55+